ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ് വിരാട് കോഹ്ലിയെ പുറത്താക്കാൻ ഉസ്മാൻ ഖ്വാജ ഒരു കൈയ്യിലുണ്ടായിരുന്നു

ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ് വിരാട് കോഹ്ലിയെ പുറത്താക്കാൻ ഉസ്മാൻ ഖ്വാജ ഒരു കൈയ്യിലുണ്ടായിരുന്നു
ഓസ്ട്രേലിയക്കെതിരായ ഒന്നാം ക്രിക്കറ്റ് ടെസ്റ്റിന്റെ ഒന്നാം ഇന്നിങ്സിൽ ഇന്ത്യയെ തകർച്ചയിൽ നിന്ന് കരകയറ്റാൻ ഓസീസ് ബൗളർ ഉസ്മാൻ ഖ്വാജയ്ക്ക് കഴിഞ്ഞു.
അഡ്ലെയ്ഡിലെ ആദ്യ ടെസ്റ്റിലെ വിരാട് കോഹ്ലിയെ പുറത്താക്കാൻ ഉസ്മാൻ ഖവാജ തയ്യാറായി. (ഉറവിടം: എ.പി.)

അഡ്ലെയ്ഡിലെ വിരാട് കോഹ്ലിയുടെ മികച്ച ബാറ്റിംഗ് റെക്കോർഡ് ഓസ്ട്രേലിയയ്ക്കെതിരായ ആദ്യ ടെസ്റ്റിന്റെ ഒന്നാം ദിനം ഉസ്മാൻ ഖവാജയുടെ തൊട്ടാണ്. നാലാം പന്തിൽ കോഹ്ലി പുറത്തായപ്പോൾ പാറ്റ് കുമ്മിൻസ് വിക്കറ്റ് വീഴ്ത്തി. ഓസ്ട്രേലിയൻ പര്യടനത്തിൽ ഇന്ത്യക്ക് വേണ്ടി ഓസ്ട്രേലിയൻ പര്യടനത്തിൽ കളിക്കാനിറങ്ങിയ ഇന്ത്യക്ക് ഓസ്ട്രേലിയയുടെ ഓസ്ട്രേലിയൻ ടീമിൽ തുടക്കം കുറിക്കാൻ കഴിഞ്ഞു.

@Uz_Khawaja ൽ നിന്നുള്ള അവിശ്വസനീയമായ ! #AUSvIND | @ ബെത്൩൬൫_ഔസ് pic.twitter.com/eLgBLnQssM

– cricket.com.au (@cricketcomau) ഡിസംബർ 6, 2018

ടോസ് നേടിയ കൊൽക്കത്ത നൈറ്റ് റൈഡേഴ്സാണ് മാൻ ഓഫ് ദ മാച്ച്. ടോസ് നേടി ബാറ്റിംഗിനിറങ്ങിയ കൊഹ്ലിയുടെയും മുരളി വിജയ്യുടെയും ബാറ്റിംഗ് മികവിലാണ് ഇന്ത്യ മികച്ച സ്കോർ നേടിയത്. ഇന്നിംഗ്സിലെ പതിനൊന്നാം ഓവറിൽ കോഹ്മിൻസ് പന്തും കോലിയും ചേർന്ന് കോഹ്ലിയെ ഓടിച്ചെടുത്തു. ഹാഷുമായി കൈകോർത്തു നിന്ന ഷോട്ട് ഖവാജയും സ്ലിപ്പ് കോർഡണും അടിച്ചേൽപ്പിക്കുകയായിരുന്നു. എന്നാൽ, തന്റെ സഹതാരങ്ങളുടെ മങ്ങലേൽപ്പിക്കുന്നതിനു മുമ്പായി ഓസീസ് തന്റെ ഇടതു കൈ പുറത്തെടുക്കുകയായിരുന്നു. ഇന്ത്യക്ക് 19/3 എന്ന നിലയിലാണ് ഇന്ത്യ.

നേരത്തെ ടോസ് നേടിയ കോഹ്ലി അഡ്ലെയ്ഡിൽ ബാറ്റ് ചെയ്യാൻ തീരുമാനിക്കുകയായിരുന്നു. ടോസ് സ്കോററായപ്പോൾ, “ആദ്യം ബാറ്റ് ചെയ്യും, പുല്ലിനൊരു പുഞ്ചിരിയോടെയുള്ള നല്ലൊരു വിക്കറ്റ്. ബോർഡിലെ റൺ എളുപ്പത്തിൽ ഉപയോഗിക്കാം. ”

“എവേ പര്യടനം ഒരു അവസരമാണ്, ഓസ്ട്രേലിയയിൽ ഇത് ഒരു വെല്ലുവിളിയാണ്. ഒരു വെല്ലുവിളി നേരിടാൻ ഞങ്ങൾ കാത്തിരിക്കുകയാണ്. അഡ്ലെയ്ഡിൽ കളിക്കുന്നതിൽ ഞാൻ ഏറെ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു, വിക്കറ്റ് നല്ലതാണ്, സ്റ്റേഡിയം മികച്ചതാണ്. രോഹിത് ശർമ്മ ആറു ബൗണ്ടറികളോടെ ബാറ്റ് ചെയ്യും. ഈ ടെസ്റ്റിൽ വിക്കറ്റ് വേട്ടയാടാൻ കഴിയും.

ഓസ്ട്രേലിയയുടെ ക്യാപ്റ്റൻ ടിം പെയ്ൻ ടീമിലുണ്ടായിരുന്നെങ്കിൽ ബാറ്റ് ചെയ്യാൻ താത്പര്യമുണ്ടായിരുന്നു. “ഞങ്ങൾ ബാറ്റുചെയ്തിരുന്നു, ചില ഈർപ്പമുള്ള പാടുകൾ ഉണ്ടാകും, അതിൽ ഏറ്റവും മികച്ചതാക്കാൻ ഞങ്ങൾ നോക്കും. അഡ്ലെയ്ഡിൽ ആരംഭിക്കാൻ കൊള്ളാം, ഞങ്ങൾ പരമാവധി ചെയ്യാൻ നോക്കും. ”

“ഞങ്ങൾ 3 പേഴ്സണുകളും നഥാനയും ജോലിയെടുക്കും, അവർ വളരെ പുതുമയുള്ളവരാണ്, ഞങ്ങൾക്ക് എല്ലാ റൗണ്ട് ആക്രമണവും ഉണ്ട്. കഴിഞ്ഞ അഞ്ചു വർഷത്തിനിടയിൽ നല്ല ബാറ്റ്സ്മാൻമാർ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവെച്ചിട്ടുണ്ട്. മികച്ച ടോട്ടലാണ് ബാറ്റ്സ്മാൻമാർ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്- ടോസ് പറഞ്ഞു.