ഇൻഫോസിസ്, ജെയ്പി ഇൻഫ്രാടെക്, മാരുതി സുസുക്കി, എൻ ബി ബി സി – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്

ഇൻഫോസിസ്, ജെയ്പി ഇൻഫ്രാടെക്, മാരുതി സുസുക്കി, എൻ ബി ബി സി – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്

നിഫ്റ്റി ഫ്യൂച്ചേഴ്സ് 88 പോയിന്റ് അഥവാ 0.81 ശതമാനം കുറഞ്ഞ് 10,745.50 എന്ന നിലയിലാണ് വ്യാപാരം നിർത്തിയത്. ഹാങ് സെംഗ്, നിക്കി, ഷാങ്ഹായ് കോംപസിറ്റ് എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള ഏഷ്യൻ ഉൽപന്നങ്ങളും രാവിലെ വാണിജ്യത്തിലും ചുവപ്പിലാണ്.

ഇന്നത്തെ സെഷനിൽ പരിചയമുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച സ്റ്റോക്കുകളിൽ ഒന്ന് നോക്കൂ:


എൻ ബി ബി സി, ജേപി ഇൻഫ്രാടെക്:

സർക്കാർ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള എൻ ബി സി സി, കോടക് ഇൻവെസ്റ്റ്മെന്റ്, സിങ്കപ്പൂർ ആസ്ഥാനമായ ക്യുബ് ഹൈവേ, സുരക്ഷാ ഗ്രൂപ്പ് എന്നിവ റെഗുലേറ്ററി ഫിലിം പ്രകാരം കടപ്പത്രത്തിന്റെ ഉടമസ്ഥരായ ജയ്പൈ ഇൻഫ്രാറ്റെക് എന്ന പേരിൽ ലേലത്തിൽ പങ്കെടുത്തിട്ടുണ്ട്. ജയ്പൈ ഇൻഫ്രാടെക് എൻസിഎൽടിയിൽ ഇൻസോൾവെൻസി നടപടികളിലാണ്.

പവർ ഗ്രിഡ് കോർപ്പറേഷൻ

1,320 മെഗാവാട്ട് ജവഹർപൂർ താപവൈദ്യുത പദ്ധതിയിൽ നിന്ന് വൈദ്യുതി എത്തിക്കുന്നതിനും ഉത്തർപ്രദേശിൽ ഒരു സബ്സ്റ്റേഷൻ സ്ഥാപിക്കുന്നതിനുമുള്ള സംവിധാനമായ ഒരു കമ്പനിയെ ഏറ്റെടുക്കാൻ കമ്പനി പദ്ധതിയിട്ടിട്ടുണ്ട്.

ഭാരത് ഹെവി ഇലക്ട്രിക്കൽസ് ലിമിറ്റഡ്

പൊതുമേഖലാ ഊർജ്ജ കമ്പനിയായ ഭെല്ലിന് 1,628 കോടി രൂപയുടെ ഓഹരി വിഹിതം ഡിസംബർ 13 ന് തുറക്കുമെന്ന് കമ്പനി അറിയിച്ചു.

മാരുതി സുസുക്കി:

മാരുതിയുടെ പുതുവർഷത്തിൽ വില വർധിപ്പിക്കാൻ മാരുതി സുസുക്കി ഒരുങ്ങുന്നു. ഉയർന്ന ചരക്ക് ചിലവ്, പ്രതികൂലമായ വിദേശ വിനിമയ പ്രസ്ഥാനങ്ങൾ എന്നിവ മൂലം വാഹനങ്ങളുടെ വില വർദ്ധിക്കുന്നു.

ജെറ്റ് എയർവേയ്സ്:

ഇന്ത്യൻ വിമാനക്കമ്പനികളോടൊപ്പം ഇന്ത്യൻ വിമാനക്കമ്പനികളിലൂടെ കോർഫ്രെയ്സിലൂടെ ഇന്ത്യയിലെ എല്ലാ സ്ഥലങ്ങളിലേക്കും വിമാന സർവീസുകൾ നടത്തുന്നതിന് ഫ്രാൻസിന്റെ വിമാനങ്ങൾക്ക് അനുമതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്. നിലവിൽ നാല് വിമാനങ്ങൾ മുടക്കിയിട്ടുണ്ട്.

ജെറ്റ് എയർവേയ്സ്

. “ജെറ്റ് എയർവേയ്സ് ആൻഡ്

എയർ ഇന്ത്യ

ഈ വികാസത്തെ ഇന്ത്യൻ സൈറ്റിന് അനുകൂലമായി അംഗീകാരം നൽകുകയും യാത്രക്കാർക്ക് ലഭിക്കുമെന്ന് പറഞ്ഞു

ഫ്രാൻസിൻറെ വിമാനക്കമ്പനികൾ പറന്നുയരുകയാണ്, “ഒരു വ്യക്തിയെ ബോധവാനായി ഒരു വ്യക്തിയെ ബോധവൽക്കരിക്കുകയായിരുന്നു.

വോഡഫോൺ ഐഡിയ:

ഐഡിയ സെല്ലുലാർ ശക്തമായ ഗ്രാമീണ സാമ്രാജ്യത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിന് കൃഷിയെ പോലുള്ള പുതിയ മേഖലകളിലേക്ക് ടാപ്പിംഗ് നടത്തുന്നതിന് സഹായിച്ചുകൊണ്ട് നെറ്റ്വർക്കുകൾ സംയോജനം അവസാനിപ്പിക്കുമെന്ന് ടെലികോം ഓപ്പറേറ്റർ പറഞ്ഞു. ‘എൻബി ഇയോടി (ഇവോടിടി) സാങ്കേതികവിദ്യയിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുകയാണ് കമ്പനി. ഇത് ഇന്ത്യക്ക് വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഉപകരണങ്ങളുടെ വില കുറയ്ക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുന്നതിനാലാണ്.’ വില്ലിന്റെ ചീഫ് എന്റർപ്രൈസ് ബിസിനസ്സ് ഓഫിസറായ നിക് ഗ്ലിൻഡൺ പറഞ്ഞു.

ടാറ്റ കമ്യൂണിക്കേഷൻസ്:

ആഗോള തലത്തിൽ വൻകിട വാണിജ്യ, പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ഐഒടി, സ്മാർട്ട് സിറ്റി സൊല്യൂഷൻസ് എന്നിവ നടപ്പിലാക്കുന്നതിന് ടാറ്റാ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസിന്റെ സഹായത്തോടെ ഡിജിറ്റൽ ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ ദാതാക്കളായ ടാറ്റ കമ്യൂണിക്കേഷൻ സംവിധാനത്തിലൂടെ ഊർജ്ജസ്വലരായ ഐ.ഒ.ടി.

ലാർസൻ ആൻഡ് ട്യൂബ്രോ (എൽ ആൻഡ് ടി):

ആഭ്യന്തര വിപണിയിലെ വിവിധ മേഖലകളിൽ 2,106 കോടി രൂപയുടെ ഓർഡർ ലഭിച്ചതായി കമ്പനി അറിയിച്ചു.

ടയർ സ്റ്റോക്കുകൾ:

ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള ടയർ കയറ്റുമതി കഴിഞ്ഞ മൂന്നു വർഷത്തിനിടയിലെ ശക്തമായ വളർച്ച നേടിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. നടപ്പ് സാമ്പത്തിക വർഷത്തിൽ 12,000 കോടി രൂപ കൈപ്പറ്റാൻ സാധിക്കുമെന്ന് ഓട്ടോമൊബൈൽ ടയർ നിർമ്മാതാക്കൾ അസോസിയേഷൻ (അറ്റ) പറഞ്ഞു.

ഇൻഫോസിസ്:

ഐ.ടി മേജർ ഹാർട്ട്ഫോർഡിൽ ടെക്നോളജി ആൻഡ് ഇന്നൊവേഷൻ ഹബ് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. ഇൻഫോസിസ് അമേരിക്കൻ സംരംഭങ്ങൾക്ക് ഡിജിറ്റൽ നവീകരണത്തിന്റെ വേഗത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനായി കഴിഞ്ഞ 18 മാസക്കാലത്തിനിടയിൽ 7,000 ൽ പരം അമേരിക്കൻ ജോലിക്കാരെ നിയമിച്ചിരിക്കുന്നു എന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു.

പവർ ഫിനാൻസ് കോർപ്പറേഷൻ (പിഎഫ്സി):

പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനമായ ആർഎസിഇയിൽ സർക്കാർ കൈവശം വയ്ക്കുന്നതിന് പിഎഫ്സിക്ക് 15,000 കോടിയുടെ ധനസഹായം ലഭിക്കുമെന്ന് മന്ത്രിസഭ പരിഗണിക്കും.