രാജസ്ഥാനിലെ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ അഞ്ച് സത ബസാർ ബിജെപിക്ക് കൈകഴുകുന്നു

രാജസ്ഥാനിലെ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ അഞ്ച് സത ബസാർ ബിജെപിക്ക് കൈകഴുകുന്നു

ഇന്ത്യ

oi- വിനോദ് കുമാർ ശുക്ല

|

ന്യൂദൽഹി 6: രാജസ്ഥാൻ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കാമ്പയിൻ മീതെ സംസ്ഥാന ഡിസംബർ 7 ന് പുതിയ നിയമസഭാ വോട്ട് ചെയ്യും എന്നാൽ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം പ്രഖ്യാപിക്കുന്നത് മുമ്പ് പല പറയൽ ഗെയിം ആയിരുന്നു ആ എക്സിറ്റ് പോളുകൾ എന്നാൽ വ്യത്യസ്ത സത്ത ബജര്സ് എന്നിങ്ങനെ പോകും രാജസ്ഥാനിലെ കോൺഗ്രസ്സിന് സുന്ദരമായി നിൽക്കുന്ന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണ പരിപാടികളോടെയാണ് പാർട്ടിക്ക് തർക്കം.

Five Satta Bazars give a thumps up to the BJP for Rajasthan Assembly elections

പോലും പ്രഖ്യാപിച്ച തീയതിയും തെരഞ്ഞെടുപ്പിൻറെ മുൻകാല തുടക്കവും, സത്ത ബസാർ വിഷയത്തിൽ ബി.ജെ.പിയെക്കാൾ മുന്നണിപ്പോരാളിയായിരുന്നു. സംസ്ഥാനത്ത് മുഖ്യമന്ത്രി വസുന്ധര രാജെക്കെതിരെ രോഷം മൂലം അവരുടെ ഭരണം 125 മുതൽ 150 സീറ്റുകൾവരെ സട്ട ബസാറിൽ കൂടി. ഇപ്പോൾ, തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണത്തിന്റെ അവസാനത്തോടെ രാജസ്ഥാനിലെ സട്ട ബസാർ മാത്രമല്ല കൊൽക്കത്ത, രാജ്കോട്ട് എന്നിവിടങ്ങളിൽ ബിജെപിക്ക് പ്രയോജനം ഉണ്ടാകും.

വായിക്കുക രാജസ്ഥാനിലെ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പാർടി സെന്ററിനേക്കാൾ കൂടുതൽ സ്ഥാനാർഥികളെ കേന്ദ്രീകരിച്ചാണ്

ബിജെപിക്ക് 107-109 സീറ്റ്, കോൺഗ്രസ്സിന് 71-73 സീറ്റ് നൽകി ഫലാടു സത്ത ബസാർ സ്വന്തം സംഖ്യയിൽ നിന്ന് പിൻവാങ്ങി. ജയ്പൂരിലെ സത്ത ബസാറാണ് ബിജെപിക്ക് ഏറ്റവും കൂടുതൽ വോട്ടുകൾ ലഭിച്ചത്. . ബി.ജെ.പിക്ക് 115-117 സീറ്റ്, കോൺഗ്രസ് 65-68 വരെ താഴ്ന്നു. ഷെഖാവതി സട്ട ബസാർ ബിജെപിക്ക് 103-105 സീറ്റുകൾ മാത്രമാണ് നൽകിയിട്ടുള്ളത്. കോൺഗ്രസിന് 54-56 സീറ്റ് ലഭിക്കുമെന്നാണ് സൂചന.

രാജ്കോട്ടിലെ സട്ട ബസാറാണ് ഷെഖാവതി, ഫലാടു സത്ത ബസാരിനു സമീപം സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. ബിജെപിക്ക് 105-107 സീറ്റ് കിട്ടിയപ്പോൾ കോൺഗ്രസിന് 61-63 സീറ്റ് ലഭിച്ചു. കൊൽക്കത്തയിലെ സത്താ ബസാർ ബിജെപിക്ക് 112-114 സീറ്റുകൾ നൽകുമെന്നതിനാൽ ജയ്പുർ, കൊൽക്കത്ത സട്ട ബസാർ എന്നിവിടങ്ങളിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ സീറ്റുകൾ ലഭിക്കുന്നത്.

രസകരമെന്നു പറയട്ടെ, ഈ സത്ത ബാഴ്സറുകൾ പരമാവധി നൽകിയിട്ടുമില്ല, അവർക്ക് പരമാവധി വാഗ്ദാനം ചെയ്തിട്ടുള്ളതും മൂന്നു സീറ്റുകളും. എന്നാൽ ഈ ബസാറിന്റെ ഏറ്റവും പ്രാധാന്യമേറിയ ഭാഗം, ഇതിൽ ഉന്നയിക്കുന്നത് തികച്ചും ഭേദം തന്നെ. കാരണം, ധാരാളം പണമിടപാടുകൾ ഉണ്ട്.

വായിക്കുക ജനങ്ങൾ കോൺഗ്രസ്സിനെ “വംശവർദ്ധന”, “പ്രീസംഗം” രാഷ്ട്രീയത്തെ തള്ളിക്കളഞ്ഞു: അമിത് ഷാ

അവസാന ഫലം നവംബർ 11 വൈകുന്നേരം അവസാനിക്കും, എന്നാൽ അവർ എന്തെങ്കിലും പോകാനാണെങ്കിൽ, ബി.ജെ.പിയെക്കുറിച്ച് ആവേശഭരിതരാണെന്നും കോൺഗ്രസ്സിന് വ്യക്തമായ ഉൽക്കണ്ഠയുമുണ്ട്.

ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസിനും തൽക്ഷണ അപ്ഡേറ്റുകൾക്കുമായി

അറിയിപ്പുകൾ അനുവദിക്കുക

നിങ്ങൾ ഇതിനകം തന്നെ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്തു