Netflix ന്റെ മോഗ്ലി: ക്രിസ്റ്റ്യൻ ബെയ്ൽ ബാഗീറയുടെ എക്കാലത്തെയും വലിയ പരിവർത്തനം ആയിരിക്കാമെന്ന് – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

Netflix ന്റെ മോഗ്ലി: ക്രിസ്റ്റ്യൻ ബെയ്ൽ ബാഗീറയുടെ എക്കാലത്തെയും വലിയ പരിവർത്തനം ആയിരിക്കാമെന്ന് – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

ആധുനിക സാങ്കേതികവിദ്യ തന്റെ കഴിവുകൾ ഭാവിയിൽ കാലഹരണപ്പെടാൻ ഇടയാക്കുമോ എന്ന് ക്രിസ്റ്റ്യൻ ബെയ്ലിനു ബോധ്യപ്പെടാൻ കഴിയില്ല. “ഒരുപക്ഷേ ഒരു ദിവസം, ശരിക്കും യഥാർത്ഥത്തിൽ ശരീരഭാരം നേടുന്നതിന് പകരം ഞാൻ ഒരു കസേരയിൽ എന്റെ തലയ്ക്ക് ചുറ്റുമുള്ള ക്യാമറകൾക്കൊപ്പം ഇരിക്കും, അത് ഡിജിറ്റൽ രൂപത്തിൽ സൃഷ്ടിക്കും,” ബെയ്ൽ പറഞ്ഞു. “ഞാൻ അത്ഭുതപ്പെടുകയില്ല.”

ദി ഡാർക്ക് നൈറ്റ്, ദ് ഫൈറ്റർ, അമേരിക്കൻ ഹസ്റ്റൾ എന്നീ സിനിമകളുടെ ഓസ്കാർ പുരസ്കാരം നേടിയ മുംബൈയിലെ മോഗ്ലി: ലെജന്റ് ഓഫ് ദി ജംഗിൾസിന്റെ ലോകപ്രസിദ്ധയാത്രയിൽ പങ്കെടുക്കാൻ മുംബൈയിലെ ഒരു പ്രമുഖ ഹോളിവുഡ് ചിത്രത്തിന് വേണ്ടിയായിരുന്നു ഇത്. ഇന്ത്യ – സംവിധായകൻ ആൻഡി സെർക്കിസ് , ഫ്രെയ്ദ പിന്റോ , രോഹൻ ചന്ദ് എന്നിവരും സഹകരിക്കുന്നുണ്ട്.

മോഗ്ഗ്ലിയുടെ സഹായിയും സുഹൃത്തായ പാന്ഥർ ബാഗീറയും ഈ ചിത്രത്തിൽ അഭിനയിക്കുന്നു. സ്റ്റേറ്റ് ഓഫ് ദി ആർട്ട് മോഷൻ ക്യാപ്ചർ ടെക്നോളജിയിലൂടെ അദ്ദേഹം അഭിനയിക്കുന്നു. “ആൻഡി മോഷൻ ക്യാപ്ചർ മാസ്റ്ററാണ്,” ബോൽ പറഞ്ഞു, ‘ഇത് വളരെ വ്യത്യസ്തമായ ഒരു ചലച്ചിത്രരംഗത്തെ അനുഭവം ആയിരുന്നു.’

ക്രിസ്റ്റ്യൻ ബെയ്ലുമായി നമ്മുടെ അഭിമുഖം ഇവിടെ കാണുക

ബാഹീരയെക്കുറിച്ചുള്ള ബാലെ – ചിത്രത്തിന്റെ റിവിഷനിസ്റ്റ് ടോണിനെ സൂക്ഷിക്കുക – ഞങ്ങൾ മുമ്പ് കണ്ട കഥാപാത്രത്തിന്റെ ഏതെങ്കിലും പതിപ്പുകളിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായിരുന്നില്ല. “ഞാൻ വളരെ ശോചനീയമായ സംഗതിയാണ്, വികാരവിഷയമാവുകയാണ്, ഈ സിനിമയുടെ തോന്നൽ ഒരു സ്വതന്ത്രചിത്രത്തിൽ ഞാൻ സാധാരണയായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുകയാണെന്ന്” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “വളരെ ധൈര്യമുള്ള, ബഡ്ജറ്റ് സിനിമകളിൽ പലതും ചെയ്യുന്ന രീതിയിൽ വിട്ടുവീഴ്ചകൾ ചെയ്യുന്നില്ല, സ്വാഭാവികമായും അവർ തങ്ങളുടെ പണം തിരികെ നൽകണം.”

റഡാർഡ് കിപ്ലിങ്ങിന്റെ ജംഗിൾ ബുക്കിന്റെ അപ്രതീക്ഷിതമായി ഇരുണ്ട ഭാഷാപ്രയോഗം, ഒരു വികാരപ്രാണൻ കുട്ടിയുടെ കഥയായി അറിയപ്പെടുന്ന ഇത് വാർനർ ബ്രദേഴ്സിന്റെ തണുത്ത കാറ്റായിരുന്നു. ആദ്യത്തെ ട്രെയിലർ പുറത്തിറങ്ങി ഒക്ടോബർ പതിപ്പിന്റെ പ്രഖ്യാപനത്തിനുശേഷം ഏതാനും ആഴ്ചകൾ കഴിഞ്ഞ്, സ്റ്റുഡിയോ അതിന്റെ വിതരണാവകാശം നെറ്റ്ഫ്ലിക്സിന് വിറ്റതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. എന്നാൽ ഈ പതിപ്പിലെ ‘പ്രബന്ധങ്ങൾ’ “കിപ്ലിങ്ങിന്റെ എഴുത്തുകൾക്ക് തികച്ചും സത്യസന്ധതയാണെന്ന്” സെർഗിസിനെ പോലെയുള്ള ബെയ്ൽ പറയുന്നു – മുമ്പത്തെ ഏതെങ്കിലും പതിപ്പിനേക്കാൾ വളരെ കൂടുതൽ. “ഇത് കൌതുകകരമാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ഇത് വളരെ സുന്ദരമാണ്.”

സെറിസിൻറെ ഒരു പയനിയറാണ് ഈ സിനിമയുടെ ഏറ്റവും വലിയ ആകർഷണം. ലോർഡ് ഓഫ് ദ റിങ്സ് മൂവീസ് എന്ന ചിത്രത്തിൽ ഗോളും, കിംഗ് കോംഗും, ടിൻടിൻ , സീസാർ എന്നിവിടങ്ങളിലെ ക്യാപ്റ്റൻ ഹഡ്കോക്കും, അതേ പ്ലാറ്റ്ഫോമിലൂടെ പ്ലസ് ഓഫ് ദി ഏപ്സ് റീബൂട്ട് പരമ്പരയിൽ അദ്ദേഹം മുൻതൂക്കം നേടിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ ശക്തമായ വിഷ്വൽ ഇഫക്ടുകൾ കാരണം, വാർണർ ബ്രോസ് സംവിധാനം ചെയ്ത ജോൺ ഫാവ്രൂവിന്റെ 2016 ലൈവ്-ആക്ഷൻ റീമേക്കിലൂടെ സിനിമ ഉപേക്ഷിക്കാൻ ആഗ്രഹിച്ചതിനാൽ, മൗഗ്ലിയുമായി തനതായ ബന്ധം അസാധാരണമാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ക്രിസ്റ്റ്യൻ ബെയ് ബാഗീറ, രോഹൻ ചന്ദ് മോഗ്ലി.

“ഞാൻ സമയം ചെലവഴിക്കുന്ന ഒരു സിനിമയാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ഞാൻ ആൻഡിയോട് വളരെയധികം സ്നേഹിക്കുന്നു, അദ്ദേഹത്തിൻെറ പൂർത്തിയായ പോരാട്ടത്തെക്കുറിച്ച് എനിക്കറിയാം. അത് അവനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം യഥാർത്ഥ സ്നേഹമാണ്. ”

മകന് രണ്ട് മാസം പ്രായമായപ്പോൾ ഈ ചിത്രത്തെക്കുറിച്ച് സെർകിയുമായി പരിചയപ്പെടുമെന്ന് ബൈൽ പറഞ്ഞു. “ഇപ്പോൾ എന്റെ മകൻ നാലു ആണ്.” പക്ഷേ, നാലു വർഷത്തിനുള്ളിൽ സിനിമയിൽ വളർന്ന റോഹൻ ചന്ഡിനെപ്പോലെയല്ല, ബാൽ, മറ്റ് സിനിമകളെ കൂടുതൽ തീവ്രമാക്കിക്കൊണ്ട് സംസാരിക്കുക, തുടർന്ന് സംസാരിക്കുക ആൻഡി കൂടെ പോയി തിരിച്ചു പോയി കുറെ ദിവസങ്ങൾ അവിടെ കുറച്ചു ദിവസങ്ങൾ.

മൗഗ്ലി: ജംഗിൾ ഓഫ് ദി ജംഗിൾ നിരവധി തടസ്സങ്ങൾ മറികടന്നു. വാർനർ ബ്രോസ് – ബെയ്ലിൻറെ അവസാന നിമിഷത്തിൽ ഡമ്മി – ഡബ്ല്യൂ നാലു ചിത്രങ്ങളിൽ അഭിനയിച്ചു. ദി ബിഗ് ഷോർട്ട് എന്ന ചിത്രത്തിലെ അഭിനയത്തിന് ഓസ്കാർ നോമിനേഷൻ നേടി. വൈസ് ചെയർമാൻ ആഡം മക്കെയ്ക്കൊപ്പം അദ്ദേഹം വീണ്ടും ചേർക്കും, മുൻ യുഎസ് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ഡിക്ക് ചെനീ കളിക്കാനായി നാലാമത് അക്കാദമി അവാർഡും ലഭിക്കുന്നു.

ഓസ്ക്കാർക്ക് വേണ്ടി ആൻഡി സെർക്കിസിനെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനായി ഫിലിം സമൂഹത്തിൽ ഒരു വർഷത്തെ ശബ്ദലേഖനം നടന്നിട്ടുണ്ട് . ആപ്പിസ് റീബൂട്ട് ത്രിലോഗജിയുടെ പ്ലാനറ്റ് ഓഫ് സീസറാണ് ഇത്. സെർകീസ് സാങ്കേതികവിദ്യയുമായി എത്തുന്ന താല്പര്യം – ഒരു നടന്റെ ചലനത്തെ പിടിച്ചെടുത്ത് അവയെ ഡിജിറ്റൽ രൂപത്തിൽ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ട കഥാപാത്രങ്ങളിലേക്ക് വിവർത്തനം ചെയ്യുന്നു-മൗഗ്ലിയിലെ അതുല്യമായ സ്വഭാവവിശേഷങ്ങളിൽ വ്യക്തമാണ്.

സീസറാണ് ആൻഡി സെർക്കിസ് തന്റെ ചലനത്തെ പിടിച്ചെടുക്കുന്നത്.

ബെയ്ലി ന്റെ ബാഗീറരയ്ക്ക് സിനിമയിലെ പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങളായ മോഗ്ലി, ഷേർ ഖാൻ എന്നിവയുമായി പൊതുവായുള്ള ഘടകങ്ങൾ ഉണ്ട്. അവൻ ‘തടങ്കലിൽ’ വളർത്തി മനുഷ്യരെ അപമാനിക്കുകയായിരുന്നു, എന്നാൽ ‘വെറുപ്പും വിദ്വേഷവും’-ഷേർ ഖാൻ പോലെയാകാൻ കഴിയുമ്പോഴും അയാൾ കാരുണ്യവും സ്നേഹവും നിറഞ്ഞവനാണ്. ബാലി പറഞ്ഞു. “അവൻ മൗഗ്ലിയെ ‘ചെറിയ സഹോദരൻ’ എന്നു വിളിക്കുന്നു, അദ്ദേഹം വളരെ മഹനീയജീവിയാകുന്നു, എന്നാൽ അവൻ ആവശ്യപ്പെട്ടപ്പോൾ അയാൾക്കുപോലും അതീവ ഗുരുതരമാണ്.”

കിപ്ലിങ്ങിന്റെ രചനകളെക്കുറിച്ചുള്ള മറ്റൊരു പരാമർശം ബെയ്ൽ ബോലെ പറഞ്ഞു, ‘മനുഷ്യൻ ഏതൊരു മൃഗത്തിൻറെയും ഏറ്റവും ദുർബലമായതും, ഏറ്റവും സംരക്ഷിക്കപ്പെടാത്തതും’ എന്ന ചിത്രീകരണത്തിൽ ബാഗീറയുടെ മോഹൻലുമായുള്ള ബന്ധം ചിത്രത്തിൽ പ്രതിഫലിക്കുന്നുണ്ട്. “മറ്റൊരാളെക്കാളും മോഗ്ഗ്ലിയെ അവൻ കഠിനമായി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു, പക്ഷേ സ്നേഹമില്ല. അവൻ അതിജീവിക്കാൻ കഴിയണമെന്നാണ് അവൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നത്. ”

ബെലേഡ്, രോഹന്ദ് ചന്ദ് , നവോമി ഹാരിസ്, മൗഗ്ലിയിയുടെ വളർത്തുമകളായ വോൾഫ് മാതാവ് നിഷ, ബെനഡിക്ട് കുംബർബൈച്ച് (ഷീർ ഖാൻ), കേറ്റ് ബ്ലാഞ്ചറ്റ് (കന്യാബ്), ഫ്രെഡാ പിന്റോ (മൗഗ്ലിയുടെ വളർത്തുമൃഗമായ അമ്മ, മെസ്സുവ), സെർകിസ് (ബലൂ) മഗ്ല്ലിയിലെ ലെജന്റ് ഓഫ് ദ ജങ്ഗ്ല് ഡിസംബര് ഏഴിന് നെറ്റ്ഫ്ലിക്സില് ലഭ്യമാക്കും. യു കെയിൽ നിന്നും യു എസിൽ നിന്നും പരിമിതമായ തിയറ്ററുകളിൽ റിലീസ് ചെയ്യപ്പെട്ട ചിത്രമാണ് ഇത്.

കൂടുതൽ കൂടുതൽ @ htshowbiz പിന്തുടരുക
എഴുത്തുകാരൻ @ റോഹൻനഹാർ

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ഡിസംബർ 06, 2018 09:11 IST