ഇന്റൽ, ക്വാൽകോം ബിസിനസ് പിസി – ചിപ്പ് കൺസൾട്ടിനു വേണ്ടി ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കുന്നു – Moneycontrol.com

ഇന്റൽ, ക്വാൽകോം ബിസിനസ് പിസി – ചിപ്പ് കൺസൾട്ടിനു വേണ്ടി ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കുന്നു – Moneycontrol.com

Last Updated: Dec 07, 2018 08:45 AM IST | ഉറവിടം: റോയിട്ടേഴ്സ്

ഡിസംബർ 6 ന് ഹവായിയിലെ ഒരു പരിപാടിയിൽ ക്വാൽകോം അധികൃതർ പറയുന്നത് പി.സി.കളെ പ്രതിഷ്ഠിക്കാനായി സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 8 സിക്സ് എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു പുതിയ ചിപ്സ് നിർമ്മിക്കാനാണ് എന്നാണ്.

മൊബൈൽ ഫോണുകളുടെ ഏറ്റവും വലിയ വിതരണക്കാരായ ക്വാൽകോം ഇൻകോർപ്പറേറ്റഡ് ഡിസംബറിൽ പി.സി. മാർക്കറ്റിൽ കൂടുതൽ വൈദ്യുതി വ്യവസായ യന്ത്രങ്ങൾക്ക് രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ചിപ്പുകളുടെ ഒരു നിര കൂടി നൽകി.

ക്വാൽകോമിന്റെ “സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ” പ്രൊസസർ ചിപ്സ് ചരിത്രപരമായി അക്ഷരമാലയുടെ ഗൂഗിൾ പിക്സൽ ഫോണും നിരവധി സാംസങ് ഇലക്ട്രോണിക്സ് ഉപകരണങ്ങളും പോലെയാണ്.

കഴിഞ്ഞ വർഷം, ക്വാൽകോം മൈക്രോസോഫ്റ്റ് കോർപ്പറുകളുടെ വിൻഡോസ് ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന കമ്പ്യൂട്ടറുകൾ പ്രവർത്തിപ്പിക്കാൻ അതിന്റെ ചിപ്പ് സ്വീകരിക്കുകയുണ്ടായി, ആ യന്ത്രങ്ങൾ വളരെ വേഗം ആരംഭിക്കുകയും ഇന്റർനെറ്റ് ഉപയോഗിച്ചു സ്ഥിരമായി ഇന്റർനെറ്റ് ബന്ധം നിലനിർത്തുകയും ചെയ്യുന്നു.

എന്നാൽ ആ ആദ്യകാല PC- കളിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന ക്വാൽകോം മൊബൈൽ ഫോണുകൾക്കായി വിറ്റ ചിപ്പ്സിന്റെ പരിഷ്കരിച്ച പതിപ്പുകൾ ആയിരുന്നു. ഡിസംബർ 6 ന് ഹവായിയിലെ ഒരു പരിപാടിയിൽ ക്വാൽകോം അധികൃതർ പറയുന്നത് പി.സി.കളെ പ്രതിഷ്ഠിക്കാനായി സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 8 സിക്സ് എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു പുതിയ ചിപ്സ് നിർമ്മിക്കാനാണ് എന്നാണ്.

ഏറ്റവും വലിയ വ്യത്യാസം പുതിയ ക്വാൽകോം ചിപ്സ് വിൻഡോസ് 10 എന്റർപ്രൈസ് പിന്തുണയ്ക്കും, ബിസിനസ്സിന്റെ വിറ്റു പോകുന്ന മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റത്തിന്റെ പതിപ്പ്. മുമ്പത്തെ ക്വാൽകോം ചിപ്പുകൾ വിൻഡോസിന്റെ ഉപഭോക്തൃ പതിപ്പുകൾക്കുമാത്രമേ പിന്തുണയ്ക്കുകയുള്ളൂ, ബിസിനസ് ഉപഭോക്താക്കൾ പവർകട്ട് വാങ്ങുന്ന കമ്പ്യൂട്ടറുകൾ കുറഞ്ഞിരിക്കുന്നു.

ക്വാൽകോമിന്റെ നീക്കം ചിപ്പ് നിർമ്മാതാക്കളായ ഇന്റൽ കോർപ്പുമായിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ വർഷം പിസി ചിപ്സുകളിൽ നിന്നുള്ള വരുമാനത്തിന്റെ 62.8 ബില്ല്യൺ ഡോളറാണ് മാർക്കറ്റ് ആധിപത്യം സ്ഥാപിച്ചത്. വിൻഡോസ് പിസികളുമായുള്ള ഇന്റൽ ബന്ധം ശക്തമായിരുന്നതിനാൽ കമ്പ്യൂട്ടർ വ്യവസായം അവരെ “വിന്റൽ” മെഷീനുകൾ പതിറ്റാണ്ടുകളായി വിശേഷിപ്പിച്ചു.

ക്വാൽകോം മറ്റുള്ളവരും ഇന്റൽ സെന്റർ ബിസിനസ്സിന്റെ ഇന്റലിജന്റെ മേൽക്കോയ്മയെയും വെല്ലുവിളിക്കുന്നു. ക്വാൽകോമിന്റെ ചിപ്പുകൾ സോഫ്റ്റിക് ഗ്രൂപ്പ് കോർപ്പറേഷൻ കമ്പനി ആർമ്. ഡാറ്റാ സെന്ററുകൾക്ക് അനുയോജ്യമായ ARM- അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ചിപ്സ് ഉണ്ടാക്കാൻ പ്രവർത്തിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന നിരവധി കമ്പനികൾ – ആമസോൺ.കോമിന്റെ ക്ലൗഡ് ഡിവിഷൻ ആമസോൺ വെബ് സർവീസസ്, ഒരു പ്രമുഖ ഇന്റൽ കസ്റ്റമർ ഉൾപ്പെടെയുള്ളവ.

ഡിസംബർ 7, 2018 08:43 am ന് ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്