ഒപെക് എണ്ണക്കമ്പനികൾ എണ്ണവില ഉയർന്നു

ഒപെക് എണ്ണക്കമ്പനികൾ എണ്ണവില ഉയർന്നു

വിയന്നയിലെ പെട്രോളിയം എക്സ്പോർട്ടിംഗ് രാജ്യങ്ങളുടെ (ഒപെക്) സമ്മേളനം വെട്ടിക്കുറച്ചതോടെ എണ്ണ വില വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ ഏഷ്യൻ വിപണിയിൽ ക്രൂഡ് ഓയിൽ വില ഇടിഞ്ഞു.

ന്യൂയോർക്ക് മെർക്കൻറൈൽ എക്സ്ചേഞ്ചിൽ ജനുവരിയിൽ ഡെലിവറി എണ്ണ വില 0.43 ശതമാനം കുറഞ്ഞ് 51.27 ഡോളറായി എത്തിയിരുന്നു. ലണ്ടനിലെ ഇൻറർകോണ്ടിനെന്റൽ എക്സ്ചേഞ്ചിൽ 1.08 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ് ബാരലിന് 59.66 ഡോളറായി.

എണ്ണ ഉൽപ്പാദകർ റഷ്യയുമായി ചർച്ച ചെയ്ത ശേഷം വെള്ളിയാഴ്ച തീരുമാനമെടുക്കാൻ തീരുമാനിച്ചതോടെ ഒപെക് എണ്ണ ഉൽപാദനം നിർത്തിവച്ചിരുന്നു.

റഷ്യൻ ഊർജ മന്ത്രി അലക്സാണ്ടർ നൊവാക്ക് സെന്റ് പീറ്റേർസ്ബർഗിൽ തിരിച്ചെത്തിയാണ് പ്രസിഡന്റ് വ്ലാഡിമിർ പുടിനെ സന്ദർശിക്കുന്നത്. അടുത്ത ആറുമാസത്തേക്ക് ഒപെക് എണ്ണ ഉൽപ്പാദനം നിർണയിക്കണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് അദ്ദേഹം വിയന്നയിലേക്ക് തിരിക്കും.

ക്രൂഡോയിൽ വില വീപ്പയ്ക്ക് 3 ശതമാനവും ബ്രെൻറ് ക്രൂഡിന്റെ വില 3.5 ശതമാനവും കുറഞ്ഞു.

സൗദി അറേബ്യ ഊർജ മന്ത്രി ഖാലിദ് അൽ ഫലിഹ് ഒപെക് യോഗത്തിൽ പറഞ്ഞു. പ്രതിദിനം 1.5 മുതൽ 1.5 മില്യൺ ബാരൽ വരെ ഉൽപാദിപ്പിക്കാനാവുമെന്ന് ഒപെക് യോഗത്തിൽ പറഞ്ഞു.

ഒപെക് എണ്ണ ഉൽപാദനം പ്രതിദിനം ഒരു മില്യൺ ബാരലായി കുറച്ചുകൊണ്ട് ഒപ്പെക് നോൺ ഒപെക് അംഗങ്ങൾ കൂടുതൽ തുക നൽകണമെന്ന നിർദേശവുമായി മുന്നോട്ട് വന്നിരുന്നു. ജപ്പാൻ കമ്പനിയായ എംയുഎഫ്ജി റോയിറ്റേഴ്സിനോട് പറഞ്ഞു.

ഉൽപാദനക്കമ്മീഷനുകൾ ഒഴിവാക്കണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് ഒപെക് കൂടിക്കാഴ്ചയുടെ ഫലത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അനിശ്ചിതത്വങ്ങൾ കൂടുതൽ സങ്കീർണമാകുന്നു. യുഎസ് ക്രൂഡ് ഉപരോധങ്ങൾക്ക് നന്ദി പറയുന്നു. ജനുവരിയിൽ കാർട്ടൂൾ വിടുകയാണ്.

നവംബറിൽ അമേരിക്കയുടെ ക്രൂഡ് ഇൻവെൻറിസ് 7.3 മില്യൺ ബാരലായി കുറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ഇത് 303 ആയിരുന്നത് 2008 ൽ 443.2 മില്യൺ ബാരലായി കുറഞ്ഞതായും ഊർജ വിവര ശേഖരണം വ്യക്തമാക്കുന്നു. ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസ് റിപ്പോർട്ട് പ്രകാരം, 75 വർഷത്തിലാദ്യമായി രാജ്യത്തെ എണ്ണ കയറ്റുമതിക്കാരായി മാറിയിരിക്കുന്നു.

നിരാകരണം: ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ

ഈ വെബ്സൈറ്റിൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഡാറ്റ നിർബന്ധമായും തത്സമയമോ കൃത്യമോ ആകണമെന്നില്ലെന്ന് നിങ്ങളെ ഓർമിപ്പിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. എല്ലാ സി.എഫ്.ഡികളും (സ്റ്റോക്കുകൾ, ഇൻഡെക്സുകൾ, ഫ്യൂച്ചേഴ്സ്), ഫോറെക്സ് വിലകൾ എക്സ്ചേഞ്ചുകൾ മുഖേനയല്ല, മറിച്ച് മാർക്കറ്റ് നിർമ്മാതാക്കളും നൽകുന്നില്ല, അതിനാൽ വിലകൾ കൃത്യമായിരിക്കണമെന്നില്ല, യഥാർഥ മാർക്കറ്റ് വിലയിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും, അതായത് വിലകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, വ്യാപാര ആവശ്യങ്ങൾക്ക് ഉചിതമല്ല. അതിനാൽ ഈ ഡാറ്റ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്റെ ഫലമായി നിങ്ങൾക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന ഏതെങ്കിലും വ്യാപാര നഷ്ടങ്ങൾക്ക് ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ ഉത്തരവാദിത്തമേറ്റെടുക്കുന്നില്ല.

ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ അല്ലെങ്കിൽ ഫ്യൂഷൻ മീഡിയയിൽ ഉൾപ്പെട്ട ആർക്കും ഡാറ്റ, ഉദ്ധരണികൾ, ചാർട്ടുകൾ, ഈ വെബ്സൈറ്റിൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള സിഗ്നലുകൾ വാങ്ങുക / വാങ്ങൽ എന്നിവ ഉൾപ്പെടെയുള്ള വിവരങ്ങൾ ആശ്രയിച്ചുകൊണ്ട് നഷ്ടത്തിനോ നാശനഷ്ടത്തിനോ ഏതെങ്കിലും ബാധ്യത സ്വീകരിക്കില്ല. സാമ്പത്തിക വിപണികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട റിസ്കുകളും അപകടസാധ്യതകളും സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങൾ പൂർണ്ണമായി അറിയിക്കുക, ഇത് ഏറ്റവും രൂക്ഷമായ നിക്ഷേപ രൂപങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്.