കാൻസറുമായുള്ള പോരാട്ടത്തിൽ സഹോദരി രൂപ റാണാഡിവ് എങ്ങനെയാണ് സഹകരിക്കുന്നത്? സോനല്ലി ബെൻഡറി

കാൻസറുമായുള്ള പോരാട്ടത്തിൽ സഹോദരി രൂപ റാണാഡിവ് എങ്ങനെയാണ് സഹകരിക്കുന്നത്? സോനല്ലി ബെൻഡറി
സോലാലി ബെൻഡ്രേ സഹോദരി രൂപ റാണാഡിവ്

സോനലി ബെൻഡേർ സഹോദരി രൂപ റാണാഡിവ് | ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം

ന്യൂയോർക്കിൽ ദീർഘകാലം നിന്നിരുന്ന ക്യാൻസർ ചികിത്സയ്ക്കായി സോനാലീ ബെൻഡ്രേ, ഏതാനും ആഴ്ചകൾക്കുമുമ്പ് ഇന്ത്യയിൽ മടങ്ങിയെത്തി. അവിടെ ധാരാളം ദിവ്യ സന്യാസികൾ സന്ദർശിക്കാനെത്തിയപ്പോൾ സർഫറോഷ് അഭിനേതാവ് ഏതാണ്ട് 6 മാസം മുൻപ് ക്യാൻസർ രോഗം കണ്ടെത്തിയതു മുതൽ അയാളുടെ ഭാഗത്തുനിന്ന്. ന്യൂയോർക്കിലെ കാൻസർ ചികിത്സ സമയത്ത് ഒരു ‘റോക്ക്’ പോലെ നിൽക്കുന്ന സഹോദരി രൂപ റാണാഡിവിന് വികാരഭരിതമായ ഒരു കുറിപ്പെഴുതാൻ സോനാലി തയ്യാറായി.

സോനലി ഏതാനും ചിത്രങ്ങൾ ചേർത്ത് വളരെ വികാരപരമായി അടങ്ങുന്നു. സോണലിനും സഹോദരിയും തമ്മിലുള്ള സൗന്ദര്യാത്മകതയുടെ മനോഹാരിതയുടെ ചിത്രങ്ങൾ, അച്ഛൻ സ്നേഹം പോലെയുള്ള വേറൊരു സ്നേഹം ഇല്ലെന്നതിന്റെ തെളിവാണ്. അവളുടെ ചികിത്സ സമയത്ത് റുപയുടെ മകൾ മാത്രം അവശേഷിക്കുവാനായിരുന്നു എല്ലാം. തന്റെ സഹോദരി എല്ലാ പുഞ്ചിരികളിലും ചവറ്റുകൊണ്ടും അവളെ പിന്തുണച്ചു എന്നും സോനലി എഴുതി.

ജൂലൈ 4 ന് സോനലി സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ എത്തിച്ചേർന്നു. “ഉയർന്ന ഗ്രേഡ് കാൻസറാണ്”. ഹം സാത്ത് സത്ത് ഹൈ നഗ്നസമിതി ചികിത്സയ്ക്കായി ന്യൂയോർക്കിലുണ്ടായിരുന്നു. ഏതാനും ആഴ്ചകൾക്കുമുമ്പ് ഇന്ത്യയിൽ മടങ്ങിയെത്തി.

സോണിയാലി ബെൻഡറിന്റെ ഭർത്താവ് ഗോൾഡി ബെൾ പറഞ്ഞു, “സോണലി നല്ലത്, നല്ല ആരോഗ്യം ലഭിക്കുന്നു, ഇപ്പോൾ സുഖം പ്രാപിക്കുന്നു, ഇപ്പോൾ ചികിത്സ പൂർത്തിയായിരിക്കുന്നു, എന്നാൽ ഈ രോഗം വീണ്ടും വരാം. ചെയ്തിരിക്കണം.”