ക്വാൽകോം വിൻഡോസ് 10 നുള്ള സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 8 സിസി ചിപ്സെറ്റ് പ്രഖ്യാപിച്ചു – GSMArena.com വാർത്ത – GSMArena.com

ക്വാൽകോം വിൻഡോസ് 10 നുള്ള സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 8 സിസി ചിപ്സെറ്റ് പ്രഖ്യാപിച്ചു – GSMArena.com വാർത്ത – GSMArena.com

ഹവായ്യിലെ സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ ഉച്ചകോടിയിൽ, ക്വാൽകോം വിൻഡോസ് 10 കമ്പ്യൂട്ടറുകൾക്കുള്ള സ്മാർട്ട്ഡ്രാഗൺ 8 സിക്സ് എന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ ചിപ്പ് സെറ്റിലെത്തി. ഈ സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ പിൻഗാമിയാവുന്നു 850 , എന്നാൽ അത് ഒരു വ്യത്യസ്ത മൃഗം ആകുന്നു.

850 ന് പകരം പരിഷ്ക്കരിച്ച സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 845 ആണ് മൊബൈൽ ഉപാധികൾക്കായി ഉദ്ദേശിച്ചിരുന്നത്. വിൻഡോസ് 10 പിസിക്ക് വേണ്ടി പ്രത്യേകം നിർമ്മിച്ച SoC- യുടെ ആദ്യത്തേതാണ് 8 സിക്സ്. ഇത് 7nm പ്രോസസ്സിൽ ഉണ്ടാക്കി അടുത്ത വർഷത്തിന്റെ മൂന്നാം പാദത്തിൽ ഷിപ്പിംഗ് ഉൽപന്നങ്ങളിൽ ആയിരിക്കണം.

സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 850 ന്റെ പ്രകടനത്തെക്കുറിച്ച് കമ്പനി പറയുന്നു, റെഡ്ഡിറ്റ് ലാളിത്യം ചൂണ്ടിക്കാണിക്കാൻ ഇത് വളരെ വലുതാണ്. എന്തായാലും ക്വാൽകോം വിൻഡോസ് ARM ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ പ്രവർത്തിക്കുമ്പോൾ ഇന്റൽ കോർ ഐ 5 യു സീരീസ് സിപിയുവിന്റെ എതിർപ്പിനെ എതിർക്കുന്നതാണ്. SD850 കോർ ഐ 5-6300 യുനെ കോർ ഐ 5-6300 യുനെ പരാജയപ്പെടുത്തുകയും സിംഗിൾ കോർ സ്കോറുകളിൽ അല്പം പിന്നിലാകുകയും ചെയ്തു, അതിനാൽ അത് തീർച്ചയായും വിശ്വസനീയമാണ് – തീർച്ചയായും 8Cx നിലവിലെ ഒരു കോർ i5 8-ജെൻ ഭാഗവുമായി താരതമ്യം ചെയ്യണം.

സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 8cx ന്റെ അഡ്രിനോ 680 ജിപിയു ഡ്യുവൽ 4 കെ എച്ച്ഡിആർ ഡിസ്പ്ലകളെ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു, 120fps ൽ 4K HDR വീഡിയോ പ്ലേബാക്ക് ഹാർഡ്വെയർ ആക്സിലറേഷൻ ഉണ്ടാകും. ചിപ്പ്സെറ്റിന്റെ സിപിയു കോറുകൾ ക്രോയോ 495 ആയിരിക്കും, 2Gbps, 316Mbps അപ്ലോഡുകളുടെ ഒരു മികച്ച സൈദ്ധാന്തിക ഡൗൺലോഡ് വേഗതയുള്ള X24 Cat.20 LTE മോഡം എന്നിവയും ഇതിലുണ്ട്.

മൂന്നാം ലിം പിസിഐ-ഇ, രണ്ടാമത്തെ ജെൻ യുഎസ്ബി 3.1 എന്നിവ “അനന്തമായ പെരിഫറലുകള്” പിന്തുണയ്ക്കും, സംഭരണത്തിനായി NVMe SSD- യ്ക്ക് പിന്തുണ ഉണ്ട്. കോർറ്റാന, അലെക്കക്ക എന്നീ സ്മാർട്ട്ഫോണുകൾക്ക് ഹെഡ്ക്ഗൺ 685 ഡിഎസ്പി സഹായകമാകുമെന്നും ക്വാൽകോം നാലാം തലമുറ എയർ എൻജിനാണെന്നും കമ്പനി അവകാശപ്പെടുന്നു.

ബ്ലൂടൂത്ത് 5.0 പിന്തുണയും, ദ്രുത ചാർജ് 4+ ഉം ആണ്. ഏറ്റവും വേഗതയേറിയ സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ എന്ന എക്സ്റ്റൻഷൻ എട്ട് സിസി ആണ്. ലാപ്ടോപ് / 2-ഇൻ -1 കാറ്റഗറിയിൽ നിങ്ങൾ ഒരു ഫോണിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തുന്നതിനേക്കാളും മെച്ചപ്പെട്ട ചൂട് തകരാറിലാകും. ക്വാൽകോം കോർ സമയത്ത് 8cx ഉണ്ടായിരിക്കും എന്നുള്ള മൾട്ടി-ദിന ബാറ്ററി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

കൂടാതെ, വിൻഡോസ് 10 എന്റർപ്രൈസസിനായി ഒരു സർട്ടിഫിക്കറ്റ് സ്വീകരിക്കാൻ ആദ്യം സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ ആകും. എല്ലായ്പ്പോഴും ഒരു പിസി പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ താല്പര്യമുള്ള ബിസിനസ്സ് ദത്തെടുക്കുന്നതിനാണ് ഇത്.

ഒടുവിൽ, വിചിത്രമായ പേരാവട്ടെ: “cx” അക്ഷരങ്ങൾ “കമ്പ്യൂട്ട്”, “എക്സ്ട്രീം” എന്നിവയ്ക്കായി നിലകൊള്ളുന്നു. ക്വാൽകോം നിർമ്മിച്ച SoC- ന്റെ ഏറ്റവും തീവ്രമായ ആവർത്തനമായി ഇത് മാറി.

വഴി