ടാറ്റാ ടിയാഗോ, മാരുതി സെലേറിയോ എന്നീ വാഹനങ്ങളിലാണ് ഹ്യൂണ്ടായ് സാൻട്രോ വിൽപന ഉയർന്നത്

ടാറ്റാ ടിയാഗോ, മാരുതി സെലേറിയോ എന്നീ വാഹനങ്ങളിലാണ് ഹ്യൂണ്ടായ് സാൻട്രോ വിൽപന ഉയർന്നത്

2018 ഒക്ടോബറിൽ ഇന്ത്യയിൽ ആരംഭിച്ച ഹ്യൂണ്ടായ് സാൻട്രോ , മികച്ച ആവശ്യം ഉന്നയിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. വർണങ്ങളും വേരിയന്റുകളും അനുസരിച്ച് കമ്പനിയ്ക്ക് 80 ദിവസം വരെ കാത്തിരിക്കേണ്ടി വന്നു. ഉല്പാദന പ്രവർത്തനങ്ങൾ കാത്തിരിക്കുകയാണ്.

2018 ഹ്യുണ്ടായ് സാൻട്രോ ഹാച്ച്ബാക്ക് 4.24 മുതൽ 6.14 ലക്ഷം വരെ. ഒരു പുതിയ പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ ഒരു ടോൾബായ് ഇമേജാണ് ഇത് നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. പുതിയ ഡിസൈൻ, സ്റ്റൈലിംഗ്, മികച്ച ഫീച്ചറുകളിലുള്ള മികച്ച സുരക്ഷാ ഉപകരണങ്ങളോടെയാണ് ഇത് പുറത്തിറങ്ങുന്നത്. മാരുതി സുസുക്കി സെലെരിയോ, ടാറ്റ ടയോഗോ, റെനോൾഡ് ക്വിഡ് എന്നിവയ്ക്കൊപ്പം പുതിയ ഹ്യൂണ്ടായ് സാൻട്രോയും ഇയോണിനും ഗ്രാൻഡ് ഐ 10 നും ഇടയിലാണ്.

ടാറ്റാ ടിയാഗോ, മാരുതി സെലേറിയോ, റിനോൾട്ട് ക്വിഡ് എന്നിവയെ മറികടക്കാൻ ഹ്യുണ്ടായ് സാൻട്രോയ്ക്ക് സാധിച്ചു. നവംബർ 2018 എന്ന, ഹ്യുണ്ടായ് സാൻട്രോ വിൽപ്പന 9009 സമയത്ത്, ആ Tiago 7879 യൂണിറ്റുകൾ, 8371 യൂണിറ്റ് ക്വിദ് 5419 യൂണിറ്റ് ന് സെലേറിയോ നിന്നു. മാരുതി വാഗൺ ആർ സെഗ്മെൻറിൽ 11,311 യൂണിറ്റുകൾ വിറ്റഴിച്ചു.

2018 നവംബറിലാണ് സാൻട്രോയുടെ ആദ്യ മാസമാവ. ആദ്യമാസത്തിൽ ഇത് എതിരാളികളെ മറികടക്കാൻ മാത്രമല്ല, പത്താം സ്ഥാനത്തെത്തിയ 10 മാസത്തെ കാർ വിൽപ്പന പട്ടികയിൽ ഇടം നേടിയിട്ടുണ്ട്. നവംബറിൽ ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വിലപിടിച്ച 10 കാറുകൾ ഇന്ത്യയിലാണിപ്പോൾ. ടാറ്റ പുതിയ മോഡലുകളെ ഈ മാസം വിറ്റഴിക്കും.

പുതിയ ഹ്യുണ്ടായ് സാൻട്രോയെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുമ്പോൾ, ഡി-ലൈറ്റ്, എറ, മാഗ്ന, സ്പോർട്സ് എന്നിവയിലെ അഞ്ച് വകഭേദങ്ങളിൽ ഇത് ലഭ്യമാണ്. നീല, ചുവപ്പ്, പച്ച, വെളുപ്പ്, ഗ്രേ, സ്വർണ്ണ നിറങ്ങളിലുള്ള നിറങ്ങളിലാണ് ഇത് കാണുന്നത്. ഇതിന് അലോയ് വീലുകളോ എൽ.ആർ.ആർ.എല്ലുകളോ ലഭിക്കുന്നില്ല. പക്ഷേ, 14 “ചക്രങ്ങളിൽ വെള്ളി വീൽക്കുട്ടികളോടൊപ്പം നിലകൊള്ളുന്നു.

2018 ഹ്യുണ്ടായ് സാൻട്രോ, 2016 ൽ, 3,610 മില്ലീമീറ്റർ വീതിയും 1,645 മില്ലീമീറ്റർ വീതിയും 1,560 മില്ലീമീറ്ററാണ്. ക്ലാസ് ക്യാബിൻ സ്ഥലത്ത് മികച്ച 2,400 മില്ലീമീറ്റർ നീളമുള്ള വീൽബേസ് ലഭിക്കുന്നു.

പെട്രോൾ മാനുവൽ പതിപ്പിനും പെട്രോൾ ഓട്ടോമാറ്റിക്, സിഎൻജി മാനുവൽ വേരിയൻറുകളോടു കൂടിയ രണ്ട് വേരിയന്റുകളിലുമുണ്ട് ഇത്. 1.1 ലിറ്റർ, 4 സിലിണ്ടർ, 69 കുതിരശക്തിയും 99 എൻഎം ടോർക്കും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന പുതിയ സാൻറോയ്ക്ക് പുതിയ സാൻറോയ്ക്ക് ഊർജം നൽകുന്നു. 5 സ്പീഡ് മാന്വൽ അല്ലെങ്കിൽ 5 സ്പീഡ് എഎംടി ഗിയർബോക്സാണ് ഈ എൻജിനുള്ളത്. ഹ്യൂണ്ടായിയുടെ ഇൻ-ഹൌസ് വികസിപ്പിച്ചാണ് ഇത് നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇന്ധനക്ഷമത 20.3 കിലോമീറ്ററാണ്. സാൻറോയുടെ ബൂട്ടിൽ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുള്ള 8 കിലോ സി.എൻ.ജി. ടാങ്കിന് 30.48 കിലോമീറ്റർ / കിലോ ഇന്ധനക്ഷമത വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.