പാർക്കിൻസൺസ് രോഗം: പ്രശസ്തമായ പാശ്ചാത്യ വൈദ്യശാസ്ത്രം അപ്പൊമോർഫൈൻ ബംഗളൂരുവിൽ – ദി ന്യൂ ഇൻഡ്യൻ എക്സ്പ്രസ് എന്ന പേരിൽ ആരംഭിച്ചു

പാർക്കിൻസൺസ് രോഗം: പ്രശസ്തമായ പാശ്ചാത്യ വൈദ്യശാസ്ത്രം അപ്പൊമോർഫൈൻ ബംഗളൂരുവിൽ – ദി ന്യൂ ഇൻഡ്യൻ എക്സ്പ്രസ് എന്ന പേരിൽ ആരംഭിച്ചു

പാർക്കിൻസൺസ് രോഗത്തിനുള്ള പ്രതിനിധി

എക്സ്പ്രസ് ന്യൂസ് സർവീസ്

ബെംഗളൂരു: പാർക്കിൻസൺസ് രോഗിയുടെ മധ്യഭാഗത്തെ രോഗികൾക്ക് ഒരു കുതിച്ചുചാട്ടം ബാംഗ്ലൂരിലെ ഒരു സ്വകാര്യ ആശുപത്രി, ബ്രിട്ടനിലെ സ്പെഷ്യാലിറ്റി ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ കമ്പനിയായ ബ്രിട്ടാനിയ ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽസ് എന്ന സ്ഥാപനത്തിൽ ആദ്യമായി അമോമോർഫിനെ ഇന്ത്യയിൽ ആരംഭിച്ചു. പാർക്കിൻസന്റെ മാനേജ്മെൻറിൽ 15 വർഷത്തിലേറെ പഴക്കമുള്ള ഇൻക്മോർഫൈൻ കുത്തിവയ്പ്പ്, ഇൻഫ്യൂഷൻ പമ്പുകൾ എന്നിവയ്ക്ക് പാശ്ചാത്യനാടുകളിൽ ജനപ്രീതി ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ റഗുലേറ്ററി അതോറിറ്റുകളുടെ അഭാവം മൂലം ഇൻഡ്യൻ രോഗികൾക്ക് ഇത് ഇപ്പോൾ പ്രയോജനകരമല്ല. ഇപ്പോൾ, ഒരു നിശ്ചിത എണ്ണം രോഗികൾക്ക് അനുകമ്പയുള്ള അടിസ്ഥാനത്തിൽ നൽകപ്പെടും.

ഈ ശക്തമായ പുതിയ മരുന്നുകൾ തലച്ചോറിലെ നാഡീകോശങ്ങളിലൂടെ ഡോപ്പാമിൻ ഉൽപ്പാദനം ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്നു. രോഗികൾക്ക് വേഗത്തിലുള്ളതും ഫലപ്രദവുമായ ആശ്വാസം നൽകുകയും അവരുടെ ജീവിതനിലവാരം ഉയർത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. പാർക്കിൻസൺസ് ഡിസീസ് ആൻഡ് മൂവ്മെന്റ് ഡിസോർഡേഴ്സ് സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് ഡോ. പ്രശാന്തൻ എൽ.കെ., വിക്രം ഹോസ്പിറ്റൽ എന്ന മരുന്ന് ലഭ്യമാക്കുമെന്ന് ഡോക്ടർ പ്രശാന്ത് എൽ.കെ. പറഞ്ഞു. പാർക്കിൻസൺസ് രോഗികൾക്ക് രണ്ടു ഓപ്ഷനുകൾ മാത്രമേയുള്ളൂ: രോഗത്തിൻറെ ആദ്യകാല ഘട്ടങ്ങളിൽ വാമൊഴി ചികിത്സയോ അല്ലെങ്കിൽ ഉയർന്ന വേഗത്തിലുള്ള ഡീപ് ബ്രെയിൻ സ്റ്റെമിളേഷൻ (ഡിബിഎസ്) ശസ്ത്രക്രിയ. രോഗത്തിന്റെ മധ്യകാലഘട്ടങ്ങളിൽ യാതൊരു ചികിത്സയും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. ഇന്ത്യയിലെ മിക്ക രോഗികളും ഡിബിഎസ് വാങ്ങാൻ പാടില്ല. പാർക്കിൻസൺസ് രോഗം ബാധിച്ച എല്ലാ വയസുകളും അല്ലെങ്കിൽ ഘട്ടങ്ങളും ഈ പ്രക്രിയയ്ക്കില്ല. ”

“പാർക്കിൻസൺസ് രോഗം മാനേജ്മെന്റിന്റെ മധ്യകാല ഘട്ടത്തിൽ ഡോക്ടർമാർക്ക് ഡോക്ടർമാർക്ക് ഒരു പ്രധാന മെഡിക്കൽ ഉപാധി നൽകിയിട്ടുണ്ട്,” ഡോക്ടർ പ്രശാന്ത് പറഞ്ഞു. നിംഎൻഹാൻസ് എന്ന ഡ്രഗ് കൺട്രോളർ ജനറൽ മറ്റ് ആശുപത്രികളിൽ ഇത് ലഭ്യമാക്കുമെന്ന് ഇന്ത്യ അംഗീകരിക്കുന്നു. പാർക്കിൻസൺസ് രോഗം ബാധിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100,000 ൽ 300-400 ആണ്. ഇത് 2030 ആകുമ്പോഴേക്കും ഇരട്ടിയാകും.