മാരുതി സുസുക്കി ടെസ്റ്റ് – GaadiWaadi.com പുതിയ 6-സ്പീഡ് 1.5L ഡീസൽ എൻജിൻ എർട്ടിഗ കാണാം

മാരുതി സുസുക്കി ടെസ്റ്റ് – GaadiWaadi.com പുതിയ 6-സ്പീഡ് 1.5L ഡീസൽ എൻജിൻ എർട്ടിഗ കാണാം
Maruti Suzuki Ertiga Spotted With New 1.5L Diesel Engine 2

മാരുതി സുസുക്കിയുടെ നിലവിലുള്ള 1.3 ലിറ്റർ എസ്.വി.വി.എസ് എൻജിനായിരിക്കും പുതിയ 1.5 ലിറ്റർ പവർട്രെയ്ൻ ഉപയോഗിച്ച് ബി.എസ്.വിക്ക് മുൻതൂക്കം നൽകുന്നത്.

നവംബർ 21 നാണ് മാരുതി സുസുക്കി ഇന്ത്യ വിപണിയിലിറക്കിയ എർട്ടിഗ ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ അവതരിപ്പിച്ചത്. 7.44 ലക്ഷം രൂപയും. അതിന്റെ എതിരാളികളായ മഹിന്ദ്ര മാരാസ്സോയെ എതിരിടാൻ 10.90 ലക്ഷം രൂപ (എക്സ് ഷോറൂം). എംപിവി ആയുസ്സിലെ ഏറ്റവും വലിയ മെക്കാനിക്കൽ അപ്ഡേറ്റ് 2018 എർട്ടിഗയിലാണ്. 1.4 ലിറ്റർ റെഗുലേറ്റർ പെട്രോൾ എൻജിനാണ് പുതുതായി വികസിപ്പിച്ച മിൽഡ് ഹൈബ്രിഡ് യൂണിറ്റ്.

1.5 ലിറ്റർ കെ 15 ബി ഫോർ സിലിണ്ടർ പെട്രോൾ എൻജിന് മുൻപുള്ളതിനേക്കാളും കൂടുതൽ ശക്തമാണ്. എസ്.വി.വി.എസ് സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗപ്പെടുത്തി കൂടുതൽ ഇന്ധനക്ഷമത കൈവരിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. അഞ്ച് സ്പീഡ് മാനുവൽ ട്രാൻസ്മിഷനോടൊപ്പം നീണ്ട ഇണചേരുന്നതിന് വേണ്ടി പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഒരു 1.3 ലിറ്റർ ഡീസൽ മോട്ടറും ഇതുതന്നെയാണ്.

തുടക്കത്തിൽ ഡീസൽ എൻജിനാണ് എർറ്റിഗ ആദ്യം പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നതെങ്കിലും, മാരുതി സുസുക്കിയുടെ സ്റ്റോക്ക് കുറച്ചുകാലത്തേക്ക് നിലവിലുള്ള മില്ലിനു കൂടി തുടരാനാണ് ഞങ്ങളുടെ തീരുമാനം. 25.47 കിലോമീറ്റർ നീളമുള്ള മൈലേജ് ഉപയോഗിച്ച് 1.3 ലിറ്റർ ഡീസൽ എൻജിൻ ഘടിപ്പിക്കും. 1.5 ലിറ്റർ എൻജിനാണ് പുതിയ ഡീസൽ എൻജിൻ ഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്.

പുതിയ മാരുതി എർറ്റിഗ ഡീസൽ 6 സ്പീഡ് എം.ടി വാങ്ങാൻ, സ്പൈഡ്

ഇത് കാട്ടുമൃഗങ്ങളിൽ പരീക്ഷണത്തെ മറികടക്കുകയും കർശനമായ BSVI ഉദ്വമന നിയന്ത്രണം മൂലം നടക്കുകയും ചെയ്യും. ഏപ്രിൽ 2020 കാലാവധിക്കു മുമ്പ് എർട്ടിഗയുടെ ലബോറട്ടറിലേക്ക് എഞ്ചിൻ കണ്ടെത്തും. ആറ് സ്പീഡ് മാന്വൽ ട്രാൻസ്മിഷനിലാണ് ഇത്. 110 പിഎസ് പരമാവധി കരുത്ത്, 270 എൻഎം പീക്ക് ടോർക്ക് എന്നിവയും നിലവിലുള്ള പോട്രൊറെരിനേക്കാൾ കൂടുതലാണ്.

ഏതാനും ദിവസങ്ങൾക്കുമുമ്പ് ഞങ്ങൾ എറ്റ്ടിഗയുടെ സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് ആറ് സീറ്റുകൾ പതിപ്പിക്കുമെന്നാണ് മാരുതിയുടെ പ്രതീക്ഷ. അത് നെക്സ പ്രീമിയം ഡീലർഷിപ്പുകളിൽ നിന്നും വിറ്റഴിക്കപ്പെടുകയും ടോപ്പ്-എൻഡ് മോഡൽ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാവുകയും ചെയ്യും. അഞ്ചാം തലമുറ ജെറ്റ്ക്ടട് പ്ലാറ്റ്ഫോമിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ് 2018 എർട്ടിഗ. ഒന്നാം തലമുറ ജെനെക്കാളും വലിയ വലിപ്പമുണ്ട്.

മാരുതി സുസുക്കി എർട്ടിഗയുടെ പുതിയ 1.5 എൽ ഡീസൽ എൻജിൻ 1

ആപ്പിൾ കാർപേയ്, Android ഓട്ടോ കണക്ടിവിറ്റി, വോയ്സ് കമാൻഡ് ഫംഗ്ഷൻ, ലെതർ പൊതിഞ്ഞ സ്റ്റീയറിംഗ് വീൽ, റിവേഴ്സ് പാർക്കിങ് ക്യാമറ, ഡാഷ് ബോർഡിലെ മരംമുഴുവൻ, ക്രോമോഡ് ഡോർ ഹാൻഡിലുകൾ, പുഷ് ബട്ടൺ ആരംഭിക്കുക, നിർത്തി, സ്മാർട്ട്ലി ഇൻഫോടെയ്ൻമെന്റ് സിസ്റ്റം എന്നിവ സജ്ജീകരിയ്ക്കുകയാണ് ZXi +, ZDi + ഇത്യാദി.