2019 ടാറ്റ ഹാരിയർ ആദ്യ ഡ്രൈവ് റിവ്യൂ – ഓവർ ഡ്രൈവ്

2019 ടാറ്റ ഹാരിയർ ആദ്യ ഡ്രൈവ് റിവ്യൂ – ഓവർ ഡ്രൈവ്

ടാറ്റാ ഹാരിയർ H5X എന്ന ആശയം പോലെ യാത്ര ആരംഭിച്ചതിനു ശേഷം ഒരു വർഷമെങ്കിലും പോലും പ്രീമിയം-കോംപാക്ട് എസ്.യു.വി വിഭാഗത്തിൽ മത്സരിക്കാനുള്ള സമയമായി. ടാറ്റാ ഹാരിയർ 2018 ൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന എസ്.യു.വിയാണ് എന്ന് എനിക്ക് യാതൊരു സംശയവുമില്ല. ടാറ്റാ മോട്ടോഴ്സിന്റെ ഏറ്റവും പ്രീമിയം എസ്.യു.വിയാണ് ഇത്. ലാൻഡ് റോവറുമായി . കഴിഞ്ഞ ഏതാനും മാസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ സ്ഥിരമായി ഡ്രിപ്പ് ഫീഡിലൂടെ ഞങ്ങൾക്ക് നൽകിയിട്ടുള്ള വിവരങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ നൂതനമായ സാങ്കേതികവിദ്യയും സാങ്കേതികവിദ്യയും സവിശേഷതകളും ഇതിലുണ്ട്. ഹാരിയർ ടാറ്റയ്ക്ക് ഒരു തന്ത്രപ്രധാനമായ പ്രാധാന്യം നൽകുന്നുണ്ട്, അത് നിർമ്മാതാവാണ്. വിക്ഷേപണത്തിന് ഒരു മാസം വേണ്ടി വരും, എന്നാൽ രാജസ്ഥാനിലെ മണൽ ഡൂനുകളെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയാണ് ഞങ്ങൾ ഹാരിയർ ഡ്രൈവ് ചെയ്യാൻ പോകുന്നത്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വായിക്കുക.

ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സിൻറെ ഏറ്റവും പ്രീമിയം എസ്യുവിയാണ് ടാറ്റ ഹാരിയർ. നിർമ്മാതാക്കളായ ടാറ്റ ഹാരിയർ,

ഒരു ക്വാണ്ടം ലീപ്

ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സിന്റെ ഷോറൂമുകളിലേക്ക് പുതിയൊരു സെറ്റ് വാങ്ങാൻ ഹാരിയർ ലക്ഷ്യമിടുന്നു. ലാൻഡ് റോവർ ഡിസ്കവറി സ്പോർട്സ് , റേഞ്ച് റോവർ ഇവോക്ക്, ജാഗ്വാർ ഇ-പേസ് തുടങ്ങിയ എസ്.യു.വി.സികളുടെ സഹായത്തോടെയാണ് ടാറ്റയുടെ ഒമേഗാർ അല്ലെങ്കിൽ ഒപ്റ്റിമൽ മോഡുലർ എഫിഷ്യന്റ് ഗ്ലോബൽ അഡ്വാൻസ്ഡ് ആർക്കിടെക്ചർ പ്ലാറ്റ്ഫോം. വൃത്തിയായ! തീർച്ചയായും, ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള സ്റ്റീൽ ഉപയോഗത്തോടെ ഇന്ത്യൻ സാഹചര്യങ്ങൾക്ക് ഒമേഗാർക്ക് മാറിക്കഴിഞ്ഞു, പക്ഷേ എല്ലാ നിർമാണശക്തിയെയും ഞങ്ങൾ നിലനിർത്തിയിട്ടുണ്ട്. ലാൻഡ് റോവർ, ലോട്ടസ് എന്നിവരാണ് സസ്പെൻഷൻ നിർവഹിച്ചത്. രസകരമായതായി തോന്നുന്നു, അല്ലേ?

ഡിസൈൻ

H5X സങ്കല്പങ്ങളുടെ പല രൂപകല്പനകൾക്കും മേൽ ചുമത്തപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ലാൻഡ് റോവറിന്റെ മുകളിൽ വലതുവശത്ത് ഇരിക്കുന്ന LED ലൈറ്റ് റോഡിലുള്ള ലാംപുകൾ, ഹാൻഡീറിന്റെ മുഖത്തിന്റെ പ്രത്യേകത നിങ്ങളുടെ ശ്രദ്ധയിൽ പെട്ടു. ഹെഡ്ലാമ്പ് യൂണിറ്റുകൾ ചുവടെ ഇരിക്കുകയാണെങ്കിൽ പിയാനോ ബ്ലാക്ക് ഫിനിഷ്ഡ് ഗ്രില്ലും. ഞാൻ ഈ ഡിസൈൻ ഭാഷയുടെ ഒരു വലിയ ആരാധകനല്ല, പക്ഷേ ആധികാരികമായി ഹരിയറിൻറെ മുഖം ഒരു ഭാവികാലത്തുണ്ടാകുന്ന വ്യതിയാനത്തോടെ നന്നായി നടപ്പിലാക്കിയ ഡിസൈൻ ആണ്. വാസ്തവത്തിൽ, ഡിസൈൻ മറ്റേതൊരു ടാറ്റാ കാർ പോലെയല്ല, വളരെ ചിക്, യൂറോപ്യൻ രൂപം ഉണ്ടാക്കുന്നു. ഡി.ആർ.എൽ. മിന്നൽപ്പിണരുകളായി രൂപംനൽകുകയും, ടോർ ഇൻഡിക്കേറ്ററുകളായി പ്രവർത്തിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. മുകളിൽ ഹെഡ്ലാമ്പുകൾ, XZ വേരിയന്റ് എന്നിവ സെനൺ ഹിഡ് പ്രൊജക്ടറുകളാണ്. കണ്ണാടി വലുതും ചക്കിനും, എസ്.യു.വിയുടെ ബുച്ചും നന്നായി നോക്കി. ടാറ്റാ ഹാരിയർ വളരെ ഉയരമുള്ളതാണ്, കൃത്യമായി നിർമിച്ച എസ്.യു.വിയാണ്. പുതിയ പുതിയ ക്രോസ്സോമുകളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി റോഡിൽ ഒരു സാന്നിധ്യമുണ്ട്. 205 മില്ലിമീറ്ററാണ് നിലം പരിശോദനത്തിന് അനുയോജ്യം.

ടാറ്റ ഹറീറയുടെ പകൽ വെളിച്ചത്തിലും, ഹെഡ്ലൈറ്റുകളുടെയും രൂപകൽപ്പനയും സ്ഥാനവും വളരെ വ്യത്യസ്തമായ മുഖത്തിനു വേണ്ടി നിർമ്മിക്കുന്നു

ഭാഗത്തേക്ക് നീങ്ങുക, ഹാരിയർ ദൈർഘ്യത്തിൽ നിങ്ങൾ ഏകദേശം ആശ്ചര്യപ്പെടും, അത് ഒരു വലിയ എസ്.യു.വി എന്ന നിലയിൽ 4,598 മില്ലീമീറ്ററാണ്. ഫ്ളഡ് വീൽ ആർച്ച്സ് മസ്കുലർ ഡിസൈനിൽ ചേർക്കുന്നു. കൊഴുപ്പ്, 235-സെക്ഷൻ, 17 ഇഞ്ച് ഗുഡ് ഇയർ റാൻഗ്ലർ ടയർ. ടെയ്ൽ ലാമ്പുകളുടെ ത്രിമാന രൂപകൽപ്പനയ്ക്ക് പിന്നിൽ നിന്ന് അവസാനം വരെ ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന ഗ്ലാസ് കറുത്ത വരകളും പിൻവശത്ത് പിറകിൽ വളരെ ആകർഷകമാണ്. പുറകിൽ മൂന്ന് പാദങ്ങൾ ഹാരിയർ നോക്കാൻ എനിക്ക് പ്രിയപ്പെട്ട ആംഗിളാണ്. ഇത് കോണിൽ നിന്ന് മറ്റേതെങ്കിലും എസ്.യു.വി പോലെയല്ല കാണുന്നത്. ഹാരിയർ എന്ന പേരിനുപകരം ടൈൽ ഗേറ്റിൽ ബാഡ്ജുകൾ ഒന്നും തന്നെ ഇല്ല എന്ന വസ്തുതയും ഞാൻ ഇഷ്ടപ്പെട്ടിരുന്നു. അത് രസകരമാവുകയും, മധ്യഭാഗത്ത് തന്നെ, നമ്പർ പ്ലേറ്റ് കീഴിൽ നൽകുകയും ചെയ്തു. പെയിൻറ് നിലവാരവും ഫിറ്റ്-ഫിനിവൽ ലെവലുകളും നല്ലതാണ്, പക്ഷേ, ചില സ്ഥലങ്ങളിൽ അടുത്തുള്ള പരിശോധനയിൽ ചില പാനൽ വിടവ് കാണിക്കുന്നുണ്ട്. ഹാരിയർ സമാരംഭിച്ച സമയത്തെക്കുറിച്ച് ഞാൻ കരുതുന്നത് എന്തോ ആണ്. മൊത്തത്തിൽ, ഹാരിയർ തീർച്ചയായും തലയിൽ ഒരു ടർണർ ആണ്, പ്രത്യേകിച്ച്, അതിന്റെ അതുല്യമായ നോക്കി ഫ്രണ്ട് എൻഡ് മൊത്തം കൈയൊപ്പ് ഡിസൈൻ.

ടാറ്റ ഹാരിയർ മികച്ച നോക്കിയ സിഗ്നലുകളിലൊന്നായി അതിന്റെ ത്രികോണത്തിന് എളുപ്പമാണ്

ഇൻസൈഡ്സ്

ഹാരറിയുടെ ഇന്റീരിയർ ഡിസൈനിലും ലെതർ ലെറ്റുള്ള ഉപയോഗവും ഏറെ ആകർഷകമാണ്. ഡാഷ്ബോർഡിന് മുകളിലാകുമ്പോൾ സെറ്റപ്പ് ഘട്ടം 8.8 ഇഞ്ച് ടച്ച് സ്ക്രീൻ ആണ്. ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സ് ഡാഷ്ബോർഡ് ഡിസൈനുകളിൽ വ്യാപകമായി ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നുണ്ട്. ഹാരിയർ ഡാഷിൽ വളരെ പ്രീമിയം അനുഭവപ്പെടുന്നു. കാറിനുള്ളിലെ ഫിറ്റ്-ഫിനിവൽ നിലകളല്ല ടാറ്റയിൽ നിന്ന് കണ്ടതിൽ ഏറ്റവും മികച്ചത്. ഹാർവറിന്റെ പ്രീമിയം എസ്യുവിക്ക് ഹാരിയർ നൽകിയ അപ്പീലും ചേർന്ന്, ഡാഷ്ബോർഡിന്റെ ഡിസൈൻ ശുദ്ധിയുള്ളതും കണ്ണുകൾക്ക് ഏറെ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നതുമാണ്. ക്യാബിലുടനീളമുള്ള സാമഗ്രികളും വസ്തുക്കളും തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതും അഭിനന്ദനീയമാണ്. ഡാഷ്ബോർഡിന്റെ മുകൾ ഭാഗത്ത് മൃദു സ്പർശന പ്ലാസ്റ്റിക്ക് മുതൽ അവസാനം വരെ നീളുന്നു. തൊട്ടുപിന്നിൽ ഒരു ഫാക്സ് ടെക്സ്ചർഡ് ലോറി ഫിനിഷിലൂടെ സെൻട്രൽ റിലി. കൂടുതൽ താഴേക്ക് നീക്കുക, ഒപ്പം ചമയമുറുക്കാനുപയോഗിക്കുന്ന ധരിക്കാൻ ഒരു ചങ്ങല വലിച്ച് പൊതിഞ്ഞ് വയ്ക്കാറുണ്ട്. നിർഭാഗ്യവശാൽ സ്മാർട്ട്ഫോൺ ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന യുഎസ്ബി പോർട്ട് കൂടിയാണ് ഈ ലോഞ്ചും. ഇതിനായി യുഎസ്ബി സ്ലോട്ട് ഉപയോഗിക്കുന്നത് ശരിക്കും കുത്തനെ ഇല്ലാത്തതാണ്.

ടാറ്റാ ഹാരിയർ ഡാഷ്ബോർഡ് ഡിസൈൻ സമകാലികവും, ആധുനികവും, മറ്റ് ടാറ്റാ കാറുകളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, പ്രത്യേകിച്ച് ഇൻഫോടെയ്ൻമെന്റ് സ്ക്രീനിന്റെ വലുപ്പവും ഡിസൈനും

ഡോർ പാണുകൾ ക്യാബിനുള്ള പ്രീമിയം അനുഭവമായി ചേർക്കുന്ന സീറ്റുകൾ അതേ ധൂമ്രനൂൽ തവിട്ടുനിറമാണ്. പാർക്കിങ് ബ്രേക്ക് ലിവർ ഒരു വിമാനത്തിന്റെ ഊർജ്ജസ്വലമായ ലിവറിനെ പോലെ തോന്നിക്കുന്നു, അത് ഫാൻസി നോക്കുന്നു, അത് ധാരാളം സ്ഥലം എടുക്കുന്നു. സ്റ്റിയറിങ് വീൽ പരിചിതമായി തോന്നാമെങ്കിലും ഇരുഭാഗത്തും കൂടുതൽ ബട്ടണുകൾ ഉണ്ട്. ഹാൻഡീറിലെ മറ്റൊരു ഹൈലൈറ്റ്, ഡിജിറ്റൽ ഇൻസ്ട്രുമെന്റ് ക്ലസ്റ്റർ ആണ്. ഇത് ടച്ച്മീമീറ്റർ സംയോജിപ്പിക്കുന്ന 7 ഇഞ്ച് ഡിസ്പ്ലേയാണ്. സംഗീതവും നാവിഗേഷനും പോലെയുള്ള ഇൻഫോടെയ്ൻമെന്റ് സ്ക്രീനിലെ ചില പ്രവർത്തനങ്ങളെ പോലും പ്രതിഫലിപ്പിക്കുവാനും ഇത് സഹായിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഡിസ്പ്ലേയിലെ കഥാകഥകൾ വളരെ വലുതായിത്തീരും, കാരണം അവ വളരെ ചെറുതാണ് ഡിസ്പ്ലേയുടെ താഴെ ഇടത് മൂലയിൽ, അവ നഷ്ടപ്പെടാൻ എളുപ്പമുള്ളതാക്കുന്നു. സ്പീഡ്മീറ്റർ ഒരു സാധാരണ അനലോഗ് യൂണിറ്റാണ്. സ്ക്രീനിന്റെ വലതുഭാഗത്ത് ഇരിക്കുന്നതാണ്. ഞങ്ങൾ ഇന്റീരിയറിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുമ്പോൾ, ഹാരിസറിന്റെ എസി മികച്ചതും അത്യുത്കരിച്ചതുമായ കഴിവുകൾക്ക് ഇവിടെ അർഹിക്കുന്നു. ഡിസംബർ മാസത്തിൽ ഒരു കാറിന്റെ എയർ കണ്ടീഷനിങിനെ പരീക്ഷിക്കാൻ ശരിക്കും ഒരു മാസമല്ല. പക്ഷേ, ഹാരിയർ എസി അതിന്റെ കാബിനെ തണുക്കാൻ തണുത്തുറഞ്ഞു, ഡ്രൈവർ, യാത്രക്കാർക്ക് മുൻപിൽ തണുപ്പ് അനുഭവിക്കാൻ തുടങ്ങി.

ടാറ്റ ഹറീറിലുള്ള പാർക്കിങ് ബ്രേക്ക് ലിവർ ഒരു വിമാനത്തിന്റെ ഊന്നുവയൽ ലിവർ പോലെയാണ്

സീറ്റുകൾ ധൈര്യവും സുഖകരവുമാണ്, കൂടാതെ ഡ്രൈവർക്കുപോലും ക്രമീകരിക്കാവുന്ന മുഴകളുടെ പിന്തുണ ലഭിക്കുന്നു. ഡ്രൈവിങ് സ്ഥാനത്തേക്ക് ഒരു മധുരപട്ടിക കണ്ടെത്തുന്നതു അത്രമാത്രം ചരക്കല്ല, ടാറ്റ കാറുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പരാതിയാണ്. ഡ്രൈവർ സീറ്റിലിരുന്ന് സൈക്കിൾ ചവിട്ടി പറ്റുന്ന രീതിയിൽ രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ചക്രത്തിന്റെ പിന്നിൽ നിന്നുണ്ടായ കാഴ്ച ഞാൻ ഇഷ്ടപ്പെട്ടു. എന്നിരുന്നാലും ഉയരം ഉയർത്തി, മുന്നോട്ടും ഉയർത്തിപ്പിടിച്ച റോഡിനും റോഡിനും ഒരു വലിയ കാഴ്ച. സ്റ്റീയറിംഗ് വീൽ ടിൽറ്റ്, ടെലസ്ക്കോപ്പിക് ക്രമീകരിക്കൽ എന്നിവയും നൽകുന്നു. ടാറ്റ ഹാരിയർ അതിന്റെ വിഭാഗത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ വാഹകരിലൊരാളാണ്. ഇത് ഫ്രണ്ട് അല്ലെങ്കിൽ റിയർ അല്ലെങ്കിൽ ബൂട്ടിൽ തന്നെ ധാരാളം സ്പെയ്സ് നൽകുന്നു. ഡ്രൈവർ, യാത്രക്കാർക്ക് മുൻവശത്ത് സഞ്ചരിക്കാൻ ധാരാളം സ്ഥലം ഉണ്ട്. റിയർ ബെഞ്ച് നല്ല രസകരം കോണിനുള്ള പിന്തുണ നൽകുന്നു. പിന്നിൽ ആറ് ഫൂട്ടറുകളുമുണ്ട്. പിൻ സീറ്റ് ധാരാളം ലെഗ്റൂം നൽകുന്നുണ്ട്. സീറ്റ് രൂപകല്പന ചെയ്ത മൂന്ന് വ്യക്തികൾ ഇല്ലാത്ത ഒരു പ്രശ്നമാകരുത്. നിങ്ങളുടെ സെൽ ഫോൺ അല്ലെങ്കിൽ വാലറ്റ് സ്ഥാപിക്കാൻ വാതിൽ പാനലിലെ ഒരു അധിക സ്ലോട്ട് ഉൾപ്പെടെ, പിൻവശത്ത് കബിബി ദ്വാരങ്ങൾ ഉണ്ട്. ബി-സ്താർക്ക് എയർ-കണ്ടീഷനിംഗ് റൂട്ട് ഉണ്ട്. ബൂട്ട് വിശാലമായതും 425 ലിറ്റർ വോളും നൽകുന്നു, ഇത് വളരെ ആകർഷകമാണ്.

ഉപകരണങ്ങൾ

ഇൻഫോടെയ്ൻമെന്റ് സിസ്റ്റം ആപ്പിൾ കാർപേയ്, ആൻഡ്രോയ്ഡ് ഓട്ടോ കണക്ടിവിറ്റി എന്നിവ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. മ്യൂസിക് സിസ്റ്റം മികച്ച ശബ്ദശാസ്ത്രം, ജെബിഎൽ ട്യൂൺ ചെയ്ത് 9 ഓഡിയോ സ്പീക്കറുകൾ വഴി ഓഡിയോ അവതരിപ്പിക്കുന്നു. ഇക്കോ, സിറ്റി, സ്പോർട്സ് എന്നീ സ്റ്റാൻഡേർഡുകളുള്ള ടാറ്റ മോട്ടോകൾ ഇൻഫോടെയ്ൻമെന്റ് സ്ക്രീനിനു താഴെയുള്ള ബട്ടണുകളിലൂടെ മാറ്റാവുന്നതാണ്. ഇതിനുപുറമെ, ഹാരറിയർ ഒരു ഭ്രമണ ഘടകം ലഭിക്കുന്നു, അത് മൂന്ന് ടെറാറിൻ റെസ്പോൺസ് മോഡുകളിൽ നിന്നും തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു. ഇത് ലാൻഡ് റോവറുകൾ പോലെയല്ല, അത് പോലെ ഹരിയർ ഒരു ഫോർ വീൽ ഡ്രൈവ് എസ്.യു.വി ആയല്ല. നിങ്ങളുടെ ഇഷ്ടത്തിനനുസൃതമായി ട്രാക്ഷൻ കൺട്രോൾ സെറ്റിംഗുകൾ മാറ്റുന്ന സാധാരണ, റഫ്, വെറ്റ് മോഡുകൾ എന്നിവയിൽ നിന്നും നോബ് നിങ്ങളെ തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു, ഹാരിയർ മലയിടുക്കുകളും ഹിൽഗ്രൂപ്പുകളും പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ഓട്ടോ ഹഡ്ലാമ്പ്, മഴ സെൻസിങ് വൈപ്പറുകൾ, റിയർ പാർക്കിങ് സെൻസറുകൾ, ഫ്ളാഗ് ലാമ്പുകൾക്കുള്ള റിയർ പാർക്കിങ് ക്യാമറ, ഫങ് ലാംപുകൾക്ക് ഒരു കോർണിംഗ് ഫങ്ഷൻ തുടങ്ങിയ പരിപാടികളും ഹാരിയർ നൽകുന്നുണ്ട്. സുരക്ഷാ മുൻകരുതലുകളിലാണ് എക്സ്എസ്എസ് മോഡലിന് ആറ് എയർബാഗുകൾ ഉള്ളത്. ഡ്യുവൽ എയർബാഗുകൾ പരിധിയിലാണ്. ഒരു ബ്രേക്ക് ഡിസ്ക് തുടച്ചുമാറ്റുന്ന ഫംഗ്ഷൻ ഉണ്ട്, സെൻസറുകൾ വെള്ളം അല്ലെങ്കിൽ അഴുക്ക് സാന്നിധ്യം കണ്ടെത്താൻ എങ്കിൽ ഡിസ്കുകൾ വൃത്തിയാക്കാൻ വളരെ സൌമ്യമായി ബ്രേക്കുകൾ ബാധകമാണ്. റേഞ്ച് റോവർ പ്രചോദനം, സാധാരണ സെഗ്മെൻറിനു പകരം താഴെയുള്ള റോഡിലെ ഇരുട്ടിൽ ഹാരിയർസ് സിൽഹൗട്ട് സൃഷ്ടിക്കാൻ ഒരു പ്രൊജക്ടർ ബീം ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നു, ഇത് സെഗ്മെന്റിൽ വാങ്ങുന്നവർ വിലമതിക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാണ്.

ടാറ്റാ ഹാരിസറിന്റെ ഓഡിയോ സിസ്റ്റം ജെബിഎൽ ട്യൂൺ ചെയ്തു. ആപ്പിൾ കാർപേയ്, ആൻഡ്രോയിഡ് ഓട്ടോ കണക്ടിവിറ്റി എന്നിവയും ഇതിൽ ലഭ്യമാണ്

ടാറ്റാ ഹാർസറിന്റെ ഇൻസ്ട്രുമെന്റ് ക്ളസ്റ്ററിൽ 7 ഇഞ്ച് ഡിസ്പ്ലേ സംവിധാനമുണ്ട്. ഇതിൽ ഒരു അനലോഗ് ടച്ച്മോമീറ്റർ, അനലോഗ് പോലെ കാണപ്പെടുന്നു.

പുറം കാഴ്ച മിററുകൾക്ക് കീഴിൽ നിരന്തരമായ ചങ്ങാടത്തിന് പകരം റോഡിലെ സിൽഹൗട്ടിന്റെ റോഡിന് മുന്നിൽ ടാറ്റ ഹാരിയർ

എസ്

ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സിന്റെ കീരിറ്റോക്ക് എന്ന പേരിൽ ഫിയറ്റ് നിർമിച്ച 2.0 ലിറ്റർ ഫോർ സിലിണ്ടർ ഡീസൽ എൻജിനാണ് ഹാരിയർ. മെച്ചപ്പെട്ട ഇന്ധനക്ഷമതയുടെ താത്പര്യത്തിൽ ഇത് പൂർണമായി കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. (ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സ് ഹാരിയർ നൽകിയ അവകാശവാദം ഇന്ധനക്ഷമതയെക്കുറിച്ച് ഇതുവരെ വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല). ഈ പതിപ്പിൽ എൻജിൻ 140 പിപിഎസ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, കോംപസിലുള്ള 173 പി യിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായി, ഹാരിയർ ടോർക്ക് ഔട്ട്പുട്ട് 350Nm ന് തുല്യമാണ്. ആറ് സ്പീഡ് മാന്വൽ ഗിയർബോക്സാണ് എൻജിനുള്ളത്. ഇപ്പോൾ ഓട്ടോമാറ്റിക് ട്രാൻസ്മിഷൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന എൻജിൻ ഗിയർബോക്സ് കോമ്പിനേഷനാണ് ഇതിനുള്ളത്. ഇതു വരെ സമയരേഖ ഇല്ല.

ഡ്രൈവിംഗ് അനുഭവം

എൻജിൻ പരിചിതമായ ഒരു മാർക്കാണ്. വാസ്തവത്തിൽ എൻജിൻ പ്രകടനം നല്ലതാണെന്ന് നിങ്ങൾ കരുതുന്നുണ്ടെങ്കിൽ, ഹാൻജിയർ അതിന്റെ വേഗതയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ, അത് വേഗത വർദ്ധിപ്പിക്കും, അത് വേഗത്തിലാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ക്ലച്ച് ഡീസൽ ലൈറ്റ് ആണ്, എന്നാൽ പെഡൽ യാത്ര വളരെ നീണ്ട ആണ്, നിങ്ങൾ കട്ടിയുള്ള പോയിന്റ് ഉപയോഗിക്കുന്നത് വരെ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ചെറുതായി മാരകമാകുന്നു. ഓരോ തവണയും ഞാൻ എപ്പോഴെങ്കിലും ഓടിച്ചോ അല്ലെങ്കിൽ പുറത്തെടുക്കുകയോ ചെയ്തിരുന്നു, എഞ്ചിൻ കമ്പാർട്ട്മെന്റിൽ നിന്ന് കുറച്ചൊരെ ശബ്ദം ഉണ്ടായി. ഗിയർബോക്സാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് നല്ലത്, എന്നാൽ ഷിഫ്റ്റ് നിലവാരം ചെറുതായിരുന്നെന്ന് ഞാൻ ആഗ്രഹിച്ചു. ചില വാങ്ങലുകാരെ നിരാശരാക്കുന്ന ഒരു കാര്യം ഹാരിയർയിൽ ഒരു ഓട്ടോമാറ്റിക് ട്രാൻസ്മിഷൻ ഓപ്ഷൻ അഭാവമാണ്, പ്രത്യേകിച്ചും തിരക്കേറിയ നഗരങ്ങളിൽ യാത്ര ചെയ്യുന്നവർ ഗൗരവമായ ഒരു ആശങ്കയായിരിക്കും. എൻജിൻ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ കഴിയുമെന്ന് ഞാൻ കരുതി. ഉയർന്ന വേഗത്തിൽ എൻജിനും ശബ്ദം കേൾപ്പിക്കുന്നുണ്ട്. എന്നാൽ നിർഭാഗ്യവശാൽ, 2.0 ലിറ്റർ ഫിയറ്റ് ഡീസൽ എൻജിൻ സ്വഭാവികമായ ഒരു ശബ്ദമാണ്. കാബിൻ ശാന്തനായിരിക്കാൻ മെച്ചപ്പെട്ട ശബ്ദ ഇൻസുലേഷൻ സഹായിക്കും. ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സ് ഞങ്ങളോട് നിർദ്ദേശിച്ച കാറുകൾ പ്രീ-പ്രൊഡക്ഷൻ യൂണിറ്റുകൾ ആണെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തിയിട്ടുണ്ട്, കൂടാതെ ഉത്പാദന വാഹനങ്ങൾക്ക് ഈ വിഷയങ്ങൾ ശ്രദ്ധാപൂർവം നിർവഹിക്കും.

ടാറ്റാ ഹാരിയർ അതിവേഗത്തിൽ വേഗത്തിലായിരിക്കും, അത് ഗിയറുകളിലോ അല്ലെങ്കിൽ ഗിയറുകളിലോ ആയിരിക്കും, 1,750 ആർ പി മുതൽ മുക്കാൽ ടോർക്ക് ലഭ്യമാകും

ഉയർന്ന വേഗതയിൽ കാറ്റ് ശബ്ദം കേൾക്കുന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്, കാരണം വലിയ അളവിലുള്ള ഓആർവിഎമ്മുകൾ. എന്നാൽ ചെറിയ കണ്ണാടി ഹാരിയർ വലിയ അളവുകൾ നൽകുന്നത് നല്ലതായിരിക്കില്ല, അത് ഒരു പ്രശ്നത്തിന്റെ പ്രശ്നമാണ്. ഏറ്റവുമൊടുവിൽ ടാറ്റ ഹാരിയർ അതിന്റെ റൈഡ്, ഹാൻഡ്ലിംഗ് പാക്കേജാണ്. ഇവിടെയാണ് എൻജിനീയറിങ് സംഘം നടത്തുന്ന പരിശ്രമങ്ങൾ തിളങ്ങുന്നത്. ലാൻഡ് റോവറുമായുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോമിനും ലോട്ടസിനേയും സസ്പെൻഷൻ ട്യൂയിങ്ങിനുള്ള ബന്ധം ടാറ്റ മോട്ടറിന് ഹാരിയർസിൻറെ ചലനാത്മക സ്വഭാവം ലഭിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ലാൻഡ് റോവർ ഡിസ്ക്കവറി സ്ക്വയർ മുൻപായി ഹഫ്രരറും ഇതേ സ്വതന്ത്ര സസ്പെൻഷനെ ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നു, പിന്നിൽ അത് സെമി സ്വതന്ത്ര-ട്വിസ്റ്റ് ബ്ലേഡ് സെറ്റപ്പ് ഉപയോഗിക്കുന്നു. എന്റെ ഡ്രൈവിംഗിൽ ഏറ്റവും മോശമായ പഥുകലകളും ഉറക്കവും ഉണർത്തുന്ന ഒരു നല്ല ജോലി സസ്പെൻഷനിലാണ്. വാസ്തവത്തിൽ ചില സന്ദർഭങ്ങളിൽ സസ്പെൻഷൻ ഒരു വലിയ ശബ്ദമുണ്ടാക്കുന്ന ശബ്ദമുണ്ടാക്കാൻ ഞാൻ പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു, എന്നാൽ അത് ഒരു ശബ്ദമുണ്ടാക്കാൻ ഇടയാക്കിയില്ല, അല്ലെങ്കിൽ ഏതെങ്കിലും ഷോക്ക് എന്നെ എത്താൻ എനിക്ക് കഴിയുന്നില്ല, അത് വളരെ ഗംഭീരമാണ്.

ടാറ്റ ഹാരിയർ ലാന്റ് റോവറുമായി സഹകരിച്ച് വികസിപ്പിച്ചെടുക്കുന്നത് എസ്.യു.വി. ഒരേ സമയം പ്രീമിയം-കോംപാക്ട് എസ്.യു.വിയാണ് ഇതിനെ കൂടുതൽ രസകരമാക്കുന്നത്

രാജസ്ഥാനിലെ അമ്പ് റോഡുകളിൽ റോഡുകളെ പരിശോധിക്കുന്നതിനായി ഹരിയർ കയറ്റാൻ ഒരു കോണും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. എന്നാൽ, അതിവേഗ റോൾ മാറ്റങ്ങളാണെങ്കിലും റോൾ നന്നായി നിയന്ത്രിക്കപ്പെടുന്നതിന്റെ സൂചനയായിരുന്നു. വാസ്തവത്തിൽ ഉയർന്ന വേഗതയുള്ള സ്ഥിരത വളരെ നല്ലതാണ്, ഹാരിയർ നന്നായി സൂക്ഷിച്ച് നിൽക്കുന്നു. ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സ് ഒരു ഹൈഡ്രോളിക് പവർ സ്റ്റിയറിംഗ് യൂണിറ്റിനായി പോയിട്ടുണ്ട്. ചക്രവാതിരിക്കുമ്പോൾ അൽപ്പം ചത്തതാണ്. എന്നാൽ സ്റ്റിയറിംഗ് തുറന്ന് തുടങ്ങിയാൽ ഉടൻ നല്ല ഫീഡ്ബാക്ക് നൽകും. ഇത് പഴയ സ്കൂളായിരിക്കുമ്പോഴും, ഇലക്ട്രോണിക് നല്ലതിനേക്കാൾ മികച്ച ഫീഡ്ബാക്ക് നൽകാൻ ഹൈഡ്രോളിക് സ്റ്റിയറിംഗ് സംവിധാനം ഇപ്പോഴും എനിക്കുണ്ട്. മൊത്തത്തിൽ ടാർ മോട്ടോർ ഹാരിസറിൽ റൈഡ്, ഹാൻഡ്ലിംഗ് പാക്കേജിനെ വ്രണപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, അതിനാൽ നിങ്ങൾ വാഹനം ഓടിക്കുന്നയാളാണെങ്കിൽ, അതിന്റെ ചലനാത്മകതയെ നിങ്ങൾ അഭിനന്ദിക്കുന്നു. ഹാരിയർ ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സിൻറെ ഏറ്റവും മികച്ച ഹാൻഡ്ലിംഗ് എസ്.യു.വികളിലൊരാളാണ്.

ആദ്യധാരണ

ടാറ്റാ ഹാരിയർ അടുത്ത വർഷം ജനുവരിയിൽ വിക്ഷേപിക്കും. ഈ വ്യക്തിയുമായി നിരവധി വശങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നതിന് നിർമ്മാതാവ് ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം പ്രവർത്തിച്ചു, മുമ്പത്തെ തെറ്റുകൾ പഠിക്കുകയും ചെയ്തു. ലാൻഡ് റോവറുമായുള്ള ബന്ധം, ഹാരിയർ നൽകിയ ശ്രദ്ധേയമായ ചലനാത്മകത ചില നല്ല ഫലം നൽകുന്നുണ്ട്. ഹാരിയർ നിർമ്മിക്കാനുള്ള ഒരു ശ്രേണിയിലെ ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സിന്റെ പ്രീമിയം എസ്യുവി എന്ന നിലയിൽ, ഉപകരണത്തിന്റെ അളവ്, സ്പെയ്സ്, ക്യാബിനുള്ളിലെ അന്തരീക്ഷം എന്നിവയെക്കാളും മികച്ചതാണ്. എസ്.വി.വി വളരെ ചുരുങ്ങിയത്, (ചെറുതായി!) കട്ടിയുള്ള അരികുകളിൽ നിന്നും പുറത്തെടുക്കുന്നതും, ഞങ്ങളുടെ ടെസ്റ്റ് കാറുകളിൽ ചെറിയ ഉത്പന്നങ്ങളില്ലാതെ ഉല്പാദന പതിപ്പ് വരും എന്ന പ്രതീക്ഷയിലാണ്.

2019 ജനുവരിയിൽ വിൽപന നടത്തുമ്പോൾ ടാറ്റാ ഹാരിയർ ഹ്യുണ്ടായ്, ജീപ്പ്, റെനോൾട്ട്, നിസാൻ, മഹീന്ദ്ര

ഹ്യുണ്ടായ് ക്രേറ്റ, ജീപ്പ് കോംപസ്, റെനോൾട്ട് ക്യാപ്യുർ, മഹീന്ദ്ര എക്സ്യുവി 500 എന്നിവയും ടാറ്റാ ഹാരിയർ വിഭാഗത്തിൽ മത്സരിക്കും. ഇത് എതിരാളികളുടെ ഗൗരവമേറിയ ഒരു പട്ടികയാണ്. എസ്.യു.വി.യുടെ ജോലിയിൽ നിന്നുള്ള ജോലി വെട്ടിക്കളഞ്ഞതായിരിക്കും. വിലനിർണയത്തിന് ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുമെന്നും ഹാരിയർ 13 ലക്ഷത്തിന് 18 ലക്ഷം എക്സ് ഷോറൂം വില നൽകേണ്ടി വരും. ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സ് ഈ സമയം മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവയ്ക്കുന്നു. ഈ ‘ഹാരിയർ’ എങ്ങനെയാണ് വിമാനം പുറത്തെത്തുമെന്നത് കാണാൻ രസകരമായിരിക്കും.

ഫോട്ടോഗ്രാഫി അനീസ് ഷെയ്ഖ്

ഇതും കാണുക:

പ്രൈസ് (എക്സ്-ഡെൽഹി)
-NA-

സ്ഥാനമാറ്റാം
1956 സിസി

ട്രാൻസ്മിഷൻ
മാനുവൽ

മാക്സ് പവർ (ps)
140

പരമാവധി ടോർക്ക് (Nm)
350

മൈലേജ്
-NA-

പ്രൈസ് (എക്സ്-ഡെൽഹി)
9.5 ലക്ഷം രൂപ

സ്ഥാനമാറ്റാം
1582 സി

ട്രാൻസ്മിഷൻ
മാനുവൽ

മാക്സ് പവർ (ps)
128

പരമാവധി ടോർക്ക് (Nm)
260

മൈലേജ്
19.67 Kmpl

പ്രൈസ് (എക്സ്-ഡെൽഹി)
-NA-

സ്ഥാനമാറ്റാം
1998 സി

ട്രാൻസ്മിഷൻ
ഓട്ടോമാറ്റിക്

മാക്സ് പവർ (ps)
300

പരമാവധി ടോർക്ക് (Nm)
400

മൈലേജ്
-NA-

പ്രൈസ് (എക്സ്-ഡെൽഹി)
15.35 ലക്ഷം രൂപ ആരംഭിക്കുന്നു

സ്ഥാനമാറ്റാം
1956 സിസി

ട്രാൻസ്മിഷൻ
മാനുവൽ

മാക്സ് പവർ (ps)
173

പരമാവധി ടോർക്ക് (Nm)
350

മൈലേജ്
16.3 Kmpl

പ്രൈസ് (എക്സ്-ഡെൽഹി)
71.38 ലക്ഷം രൂപ

സ്ഥാനമാറ്റാം
4998 സിസി

ട്രാൻസ്മിഷൻ
ഓട്ടോമാറ്റിക്

മാക്സ് പവർ (ps)
525

പരമാവധി ടോർക്ക് (Nm)
625

മൈലേജ്
-NA-

പ്രൈസ് (എക്സ്-ഡെൽഹി)
രൂപ 44.68 ലക്ഷമായി

സ്ഥാനമാറ്റാം
1999 സി

ട്രാൻസ്മിഷൻ
ഓട്ടോമാറ്റിക്

മാക്സ് പവർ (ps)
240

പരമാവധി ടോർക്ക് (Nm)
340

മൈലേജ്
10.68 Kmpl

പ്രൈസ് (എക്സ്-ഡെൽഹി)
12.39 ലക്ഷം രൂപ

സ്ഥാനമാറ്റാം
2179 സിസി

ട്രാൻസ്മിഷൻ
ഓട്ടോമാറ്റിക്

മാക്സ് പവർ (ps)
140

പരമാവധി ടോർക്ക് (Nm)
320

മൈലേജ്
-NA-

പ്രൈസ് (എക്സ്-ഡെൽഹി)
-NA-

സ്ഥാനമാറ്റാം
1589 സിസി

ട്രാൻസ്മിഷൻ
CVT

മാക്സ് പവർ (ps)
118

പരമാവധി ടോർക്ക് (Nm)
149

മൈലേജ്
16.3 Kmpl

പ്രൈസ് (എക്സ്-ഡെൽഹി)
10 ലക്ഷം രൂപ ആരംഭിക്കുന്നു

സ്ഥാനമാറ്റാം
1461 സിസി

ട്രാൻസ്മിഷൻ
മാനുവൽ

മാക്സ് പവർ (ps)
110

പരമാവധി ടോർക്ക് (Nm)
240

മൈലേജ്
20.37 Kmpl