ആരോഗ്യകരമായുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച 10 പുതുവർഷ തീരുമാനങ്ങൾ 2019 – എൻഡിടിവി വാർത്തകൾ

ആരോഗ്യകരമായുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച 10 പുതുവർഷ തീരുമാനങ്ങൾ 2019 – എൻഡിടിവി വാർത്തകൾ

നിങ്ങൾ ആരോഗ്യവാനായേക്കാവുന്ന വഴികളെക്കുറിച്ചു ചിന്തിക്കാൻ തുടങ്ങേണ്ട സമയമാണിത്.

വർഷം അവസാനിച്ചു, പുതുവർഷം വരെ ഞങ്ങൾ അടുക്കുന്നു. നിങ്ങൾ ആരോഗ്യകരമായ തീർത്തും ആത്യന്തികമായി സന്തുഷ്ടമായ കഴിയും വഴികളെ കുറിച്ച് ചിന്തിക്കാൻ ആരംഭിക്കാൻ സമയം എന്നാണ്. എല്ലാ ദിവസവും ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ലളിതമായ ചില ശീലങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള ആരോഗ്യത്തിന് വലിയ പ്രതിസന്ധി സൃഷ്ടിക്കും. നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിലെ മൊത്തത്തിലുള്ള ക്ഷേമത്തിനും ആരോഗ്യത്തിനും വേണ്ടി അത്ഭുതകരവും, മികവുറ്റതും, ആരോഗ്യകരവുമായ ജീവിത ശൈലി മാറ്റാൻ കഴിയും. ലളിതവും ആരോഗ്യകരവുമായ പുതുവർഷ പ്രമേയങ്ങൾ പോഷകാഹാരങ്ങൾ വായിക്കുന്നതിനു മുൻപായി ഭോജന സ്റ്റോർ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ വാങ്ങുന്നതിനു മുൻപായി, നല്ല ബാലൻസുള്ള ഭക്ഷണം കഴിക്കുക, സ്ട്രെസ്സ് നിലകൾ മാനേജ് ചെയ്യുക, കൂടാതെ ബിൻ ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുക.

dsg1g57g

വർഷം അവസാനിച്ചു, പുതുവർഷം വരെ ഞങ്ങൾ അടുക്കുന്നു.
ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: iStock

2018 ലെ ഏറ്റവും മികച്ച 10 പോർട്ടുഗൽ ആഹാരങ്ങൾ

ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതത്തിലെ മികച്ച 10 ആരോഗ്യകരമായ ശീലങ്ങൾ 2019:

1. ആവശ്യത്തിന് ഉറക്കം:

ഉറക്കക്കുറവ് ശരീരഭാരം, ദുർബലമായ പ്രതിരോധശേഷി, മസ്തിഷ്ക ആരോഗ്യത്തെ ബാധിക്കുന്ന പല ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളിലേക്കും നയിച്ചേക്കാം. എട്ടുമണിക്കൂറിനുള്ളിൽ വിശ്രമം ഉറക്കം ആരോഗ്യത്തിന് വളരെ പ്രധാനമാണ്.

2. രാവിലെ ഒരു ഗ്ലാസ് അല്ലെങ്കിൽ വെള്ളം ആദ്യം കഴിക്കുക:

നിങ്ങൾ ഉണരുന്നതിന് മുമ്പ് ഒരു ഗ്ലാസ് വെള്ളത്തിൽ മുങ്ങിക്കുമ്പോഴാണ് നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് അത്ഭുതങ്ങൾ ചെയ്യാൻ കഴിയുക. ദഹനപ്രക്രിയയെ സഹായിക്കാൻ കഴിയും, അത്തരം അധിക കി.ഗ്രാം ശേഖരിക്കാനും ദിവസം മുഴുവനുമുണ്ടാകും. രാവിലെ രാവിലെ ചായയോ കാപ്പിക്കുമ്പോഴോ വെള്ളം ഒരു ഗ്ലാസ് ഉണ്ടായിരിക്കണം.

പതിവ് ശാരീരിക വ്യായാമം:

സാധാരണ ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ നിരവധി ആരോഗ്യ ആനുകൂല്യങ്ങൾ നമുക്കെല്ലാം അറിയാം. എന്നാൽ ഒരു വിധത്തിൽ, നാം ഉദാസീനമായ ജീവിത ശൈലി പിന്തുടരുന്നു. നടത്തം, യോഗ, നീന്തൽ, ജോഗിംഗ് അല്ലെങ്കിൽ ഭാരം പരിശീലനം പോലുള്ള ചില വ്യായാമ പരീക്ഷകൾ ഉൾപ്പെടെ ശ്രമിക്കുക. ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ ദിവസം തോറും നിങ്ങൾക്ക് ക്രമീകരിക്കാൻ കഴിയും.

4. നീക്കുക:

ഉറങ്ങാൻ പോകുന്നതിനു മുമ്പ്, ചില വ്യായാമങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള ആരോഗ്യത്തിന് പ്രയോജനകരമാകും. ഇത് പേശികളെ ശക്തമാക്കാനും അവയെ ശക്തിപ്പെടുത്താനും സഹായിക്കും. ഈ വ്യായാമങ്ങൾ സംയുക്ത വേദനയും ടിഷ്യു കേടുപാടുകളും തടയും.

ധ്യാനം:

വീണ്ടും ധ്യാനം എല്ലാവർക്കും ആരോഗ്യകരമായ ശീലമാണ്. മനസ്സിനെയും ആത്മാവിനെയും ശരീരത്തെയും ശാന്തമാക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കുന്നു. പുറമേ, അതു ശരീരം relaxes സ്ട്രെസ്സ് തലങ്ങളിൽ കൈകാര്യം.

6. പാക്കേജുചെയ്ത വസ്തുക്കളൊന്നും പറയുക:

ഈ ഭക്ഷണങ്ങൾ ദോഷകരമായ സൂക്ഷിക്കുവാനായി അവരോടൊപ്പം പോഷകാഹാര മൂല്യം നൽകാത്തതിനാൽ പാക്കേജുചെയ്ത അല്ലെങ്കിൽ പ്രോസസ് ചെയ്ത സാധനങ്ങളുടെ അളവ് പരിമിതപ്പെടുത്തുക. മാത്രമല്ല, ഈ ഭക്ഷണങ്ങൾ ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും നിങ്ങളുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള ആരോഗ്യത്തിന് ദോഷകരമാകുകയും ചെയ്യും.

7. പ്രഭാതഭക്ഷണം ഉപേക്ഷിക്കരുത്:

പ്രഭാതഭക്ഷണം ദിവസത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ഭക്ഷണമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു, അതിനാൽ നഷ്ടപ്പെടരുതരുത്. ആരോഗ്യകരമായ ഒരു പ്രഭാതഭക്ഷണം നിങ്ങൾ പൂർണ്ണമായും സജീവമായി നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കും, നിങ്ങളുടെ വിശപ്പുള്ള വേദനയെ തടയും. മുട്ട, ഓറ്റ്മീൽ, സാൻഡ്വിച്ച്, പ്രോട്ടീൻ സ്മൂത്തികൾ തുടങ്ങിയ ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണവിഭവങ്ങൾ രാവിലെ കഴിക്കാം.

മെച്ചപ്പെട്ട ആരോഗ്യവും ദ്രുതഗതിയിലുള്ള ഭാരം നഷ്ടവും ഈ ആരോഗ്യമുള്ള സ്നാക്സിൽ പരീക്ഷിക്കുക

8. ശുദ്ധീകരിച്ച പഞ്ചസാരയുടെ അളവ്:

ശുദ്ധീകരിച്ച പഞ്ചസാര പ്രോസസ് ചെയ്ത പഞ്ചസാരയാണ്. അത് നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് ഹാനികരമാകാം. ഈ പഞ്ചസാരയുടെ ഉപഭോഗം ഒഴിവാക്കുക. കാരണം അത് ശരീരഭാരമോ ഉയർന്ന രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവിലേക്കോ നയിക്കും. ശർക്കര, തേൻ, വെളിച്ചെണ്ണ, മാപ്പിൾ സിറപ്പ് തുടങ്ങിയ ചില ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി നിങ്ങൾക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാം. നിങ്ങൾ ഇത് ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ പോലും മോഡറേഷൻ പ്രധാനമാണ്.

9. ഫൈബർ-സമ്പന്നമായ ആഹാരം:

നാരുകളിലുണ്ടാവുന്ന ഭക്ഷണക്രമം നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിൽ കാര്യമായ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നു. ഇതിന് ശരീരഭാരം, മൃദു ദഹനക്കുറവ്, ആരോഗ്യമുള്ള കുടൽ എന്നിവയും പ്രമേഹവും നിയന്ത്രിക്കാം. നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ എപ്പോഴും പഴങ്ങളും പച്ചിലകളും അടങ്ങിയിരിക്കണം.

nnus7a5g

നാരുകളിലുണ്ടാവുന്ന ഭക്ഷണക്രമം നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിൽ കാര്യമായ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നു.
ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: iStock

ആരോഗ്യകരമായ ഭാരം:

ആരോഗ്യകരമായ ഭാരം നിങ്ങളെ പല രീതിയിൽ സഹായിക്കും. പ്രമേഹം, ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം, ഹൃദ്രോഗങ്ങൾ എന്നിവ പോലുള്ള പല ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളിൽ നിന്നും നിങ്ങളെ സംരക്ഷിക്കാൻ കഴിയുന്ന തരത്തിലുള്ള ഭാരം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് വളരെ പ്രധാനമാണ്. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ഭക്ഷണക്രമവും സാധാരണ ശാരീരിക പ്രവർത്തനവും ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കണം.

കൂടാതെ, 2018 ലെ ഏറ്റവും മികച്ച അമേച്വർ വർക്ക്ഔട്ട് ട്രെൻഡുകൾ ഇവ നഷ്ടപ്പെടുത്തരുത്

നിരാകരണം: ഉപദേശം ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഈ ഉള്ളടക്കം സാധാരണ വിവരങ്ങൾ മാത്രമാണ് നൽകുന്നത്. യോഗ്യതയുള്ള മെഡിക്കൽ മാനദണ്ഡത്തിന് ഇത് ഒരു മാറ്റവുമില്ല. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് എല്ലായ്പ്പോഴും ഒരു വിദഗ്ധൻ അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടറുടെ ഉപദേശം തേടുക. ഈ വിവരത്തിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തം എൻഡിടിവിക്ക് അവകാശമില്ല.