കുമാരസ്വാമിയെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുന്ന പരാമർശം: സോണിയ ഗാന്ധി

കുമാരസ്വാമിയെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുന്ന പരാമർശം: സോണിയ ഗാന്ധി

മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ പ്രസ്താവനയ്ക്കെതിരായ പ്രതിപക്ഷത്തിന്റെ ആവശ്യം തള്ളിയ മുഖ്യമന്ത്രി എച്ച്ഡി കുമാരസ്വാമി ബുധനാഴ്ച വിവാദപ്രസ്താവന നടത്തുകയായിരുന്നു. താൻ ഒരു ‘വൈകാരിക’ ആണെന്ന് പറഞ്ഞാണ് കുമാരസ്വാമി ചൊവ്വാഴ്ച വിവാദത്തിൽ അകപ്പെട്ടത്. തിങ്കളാഴ്ച പാർട്ടിയുടെ ശക്തികേന്ദ്രമായ മാണ്ഡ്യ ജില്ലയിൽ ഒരു ജെ.ഡി.എസ് പ്രവർത്തകനെ കൊലപ്പെടുത്തിയവരെ ‘കരുണയോടെ കാക്കാൻ’ ടെലിഫോൺ നിർദേശം നൽകി.

തർക്കം ഉടൻ തന്നെ മരിക്കുവാൻ വിസമ്മതിച്ചുകൊണ്ട്, കുമാരസ്വാമി പറഞ്ഞു, “ഇത് ഒരു വലിയ പ്രശ്നമല്ല, അതൊരു മാനുഷിക പ്രവണതയാണ് … അങ്ങനെയുള്ള സാഹചര്യത്തിൽ ഏതൊരു മനുഷ്യനും പ്രതികരിക്കും. ഞാൻ ഇതിനകം തന്നെ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട് ജഡ്ജി വർഗീസ് പ്രകാശ് എന്നയാളെ തിങ്കളാഴ്ച വൈകുന്നേരം മധൂർ നഗരത്തിൽ നാല് പേരെ വെട്ടിക്കൊലപ്പെടുത്തി.

താൻ ഒരു “വൈകാരിക” വ്യക്തിയാണെന്ന് അവകാശപ്പെട്ട് കുമാരസ്വാമി മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു, “ഒരൊറ്റ പൗരൻ കുഴപ്പത്തിലായതുകൊണ്ട് ഞാൻ എന്നെത്തന്നെ ഉൾപ്പെടുത്തും … ആ വിഷയം എനിക്ക് അനുസരിച്ചാണ്, അതുകൊണ്ടാണ് ഞാൻ ഏറ്റുമുട്ടലിന് പകരം പറഞ്ഞത് യെദ്യൂരപ്പയുടെ പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് ഉമ്മൻചാണ്ടിയെ പ്രതിചേർക്കണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് ബി.ജെ.പി അധ്യക്ഷനും പ്രതിപക്ഷ നേതാവുമായ കുമാരസ്വാമിയുടെ പ്രസ്താവനയോട് പ്രതികരിക്കുകയായിരുന്നു ബി.ജെ.പി.

വടക്കൻ കർണാടകത്തിലെ ഹവേരിയിലെ മുഖ്യമന്ത്രിയായിരുന്ന യെഡിയൂരപ്പയുടെ കാലത്ത് രണ്ട് കർഷകർ പോലീസുകാർ വെടിയേറ്റ് മരിച്ച സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് ബിജെപി നേതാക്കളെ ചോദ്യം ചെയ്തുകൊണ്ട് കുമാരസ്വാമി ചോദ്യം ചെയ്തിരുന്നു, “അത് വലിയ പ്രശ്നമല്ലേ?”

വായിച്ചു | ‘ദയനീയമായി കൊല്ലരുത്, കുഴപ്പമില്ല’ കർണാടക മുഖ്യമന്ത്രി ജഡ്ജി

ഒരു ക്ഷമാപണത്തിനുള്ള ആവശ്യം സംബന്ധിച്ച് ഒരു ചോദ്യത്തിന്, “ഞാൻ എന്തിനാണ് മാപ്പു ചോദിക്കുന്നത്?” എന്ന തലക്കെട്ടിലുള്ള ചോദ്യത്തിന്, മനുഷ്യാവകാശ പ്രവർത്തകന് സംസ്ഥാന മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷൻ പരാതി നൽകി, മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ പരാമർശം മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനമാണെന്ന് .

പോലീസിൽ നിന്നും ജുഡീഷ്യറിയും പൊതുജനങ്ങളുമായി ഇത്തരം വൈകാരികപ്രശ്നങ്ങളുടെ പ്രത്യാഘാതങ്ങളും പ്രത്യാഘാതങ്ങളും പരിശോധിക്കാൻ മുഖ്യമന്ത്രി നസ്രാണിക്ക് നോട്ടീസ് അയയ്ക്കണമെന്ന് കമ്മീഷൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. അതോടൊപ്പം, കുമാരസ്വാമിക്ക് വഴിമാറുന്നു.

ഈ വിഷയം കമ്മീഷൻ പരിശോധിക്കുമെന്നും ഭരണഘടനയുടെ നിയമവും ആത്മാവും പുനഃസ്ഥാപിക്കുന്നതിനായി മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ഭരണനിർവ്വഹണ ചുമതലയുള്ള സംസ്ഥാന കമ്മിഷനെ സമീപിക്കുമെന്നും പ്രതീക്ഷിച്ചതായും ഹർജിയിൽ പറയുന്നു.

വായിക്കുക | കുമാരസ്വാമിയുടെ ‘കരുണാനിധിയെ’ കശ്മീരിലെ കശ്മീർ വിഭജിക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ഡിസംബർ 26, 2018 15:47 IST