ലിവർപൂളിനും റയൽ മാഡ്രിഡ് മിഡ്ഫീൽഡർ സബീ അലോൺസോയ്ക്കും അഞ്ച് വർഷത്തെ തടവുശിക്ഷ.

ലിവർപൂളിനും റയൽ മാഡ്രിഡ് മിഡ്ഫീൽഡർ സബീ അലോൺസോയ്ക്കും അഞ്ച് വർഷത്തെ തടവുശിക്ഷ.
സാബി അലോൺസോ

ടാക്സ് വഞ്ചനക്കേസിൽ നിരപരാധിത്വം തെളിയിക്കാൻ സബീ അലോൺസോ അവകാശപ്പെട്ടു. | ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: എ.പി.

സ്പെയിനിൽ മുൻ റയൽ മാഡ്രിഡും ലിവർപൂൾ മിഡ്ഫീൽഡർ സബിയോ അലോൺസോയും സ്പൈസ്ജറ്റിൽ നികുതി തട്ടിപ്പ് നടത്തി. 37 കാരനായ അലോൺസോയ്ക്ക് നികുതിയിനത്തിൽ പിഴ ചുമത്തപ്പെട്ടതായി കണ്ടെത്തിയാൽ അഞ്ചുവർഷം തടവ് അനുഭവിക്കേണ്ടി വരും. ബയേൺ മുൻ മ്യൂണിക്കിലെ മിഡ്ഫീൽഡർ തന്റെ ചിത്രങ്ങളുടെ ചിത്രങ്ങളിൽ നിന്ന് വരുമാനം പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ലെന്നും അധികൃതർ 3 മില്യൺ ഡോളർ അധികാരികൾക്ക് കടം കൊടുക്കുന്നുവെന്നും സ്പാനിഷ് അധികൃതർ ആരോപിക്കുന്നു.

എന്നാൽ അലോൺസോ ഈ ആരോപണങ്ങൾ അംഗീകരിക്കാൻ വിസമ്മതിക്കുകയും പിന്നീട് കോടതിയെ കോടതിയിൽ എത്തിക്കുകയും ചെയ്യും. അവൻ നിരപരാധിയാണെന്നും സ്പെയിനിലെ സർക്കാരുമായി ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള കരാർ നിരസിച്ചുവെന്നും അദ്ദേഹം അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. ജനുവരി 22 ന് അദ്ദേഹം കോടതിയിൽ ഹാജരാകും. 2010 ലെ വേൾഡ് കപ്പ് ജേതാവും ഇപ്പോൾ വിരമിച്ച കളിക്കാരനുമായ ഈ കഥയുടെ കഥയും തത്ത്വത്തെ “തത്ത്വം” എന്ന് വ്യക്തമാക്കുന്നു. 2009 മുതൽ 2014 വരെ റയൽ മാഡ്രിഡിൽ കളിക്കുന്നതിനിടയിൽ അലോൺസോ തന്റെ ഇമേജിൽ നിന്ന് 5 മില്ല്യൺ യൂറോയെ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് അധികാരികൾ ആരോപിക്കുന്നു.

സ്പെയിനിൽ നികുതി അധികൃതർ അലോൺസോയിൽ മൾട്ടി മില്യൺ ഡോളർ പിഴ ചുമത്തണമെന്നും ആവശ്യപ്പെട്ടാൽ അയാൾ തന്റെ തുക തിരിച്ചടയ്ക്കണമെന്നും ആവശ്യപ്പെടുന്നു. അധികാരികൾ ആവശ്യപ്പെടുന്ന അഞ്ചു വർഷത്തെ അപേക്ഷിച്ച് എട്ടു വർഷത്തേക്കാണ് ജയിൽ ശിക്ഷ നൽകണമെന്ന് പബ്ലിക് പ്രോസിക്യൂട്ടർ ആഗ്രഹിക്കുന്നത്. എന്നാൽ സ്പെയിനിലെ ചില റിപ്പോർട്ടുകൾ അലോൺസോയ്ക്ക് ജാമ്യം ലഭിക്കാതിരുന്നാൽ പോലും ജയിലിലടയ്ക്കാനാവില്ലെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

ക്രിസ്റ്റ്യാനോ റൊണാൾഡോയും ലയണൽ മെസ്സിയുമാണ് കഴിഞ്ഞ വർഷം സ്പെയിനിലെ നികുതി നികുതി ചുമത്തിയത്. മെസിയുടെയും അച്ഛന്റെയും പേരിൽ മൂന്ന് ലക്ഷം നികുതി വെട്ടിപ്പ് നടന്നിട്ടുണ്ട്. മെസ്സിക്ക് 21 മാസത്തെ ജയിൽ വാസത്തിനു പകരം 255,500 യൂറോയും, 2 മില്ല്യനും 1.5 മില്യൺ യൂറോയുമാണ് പിഴ ചുമത്തിയത്.

സ്പെയിനിൽ ചിത്രത്തിന്റെ ഇമേജിൽ നിന്ന് വരുമാനം മറച്ചുവച്ചാണ് അടയ്ക്കേണ്ട നികുതിയിനത്തിൽ 14.7 ദശലക്ഷം യൂറോ നികുതി വെട്ടിപ്പ് നടത്തിയതെന്ന് റൊണാൾഡോ ആരോപിച്ചിരുന്നു. റൊണാൾഡോ ഈ ആരോപണങ്ങൾ നിഷേധിച്ചു.

ജാവിയർ മഷറാനയും ജോസ് മൌറീഞ്ഞോയും നികുതി വെട്ടിപ്പ് ആരോപിച്ചിട്ടുണ്ട്. മൗറിൻറോയ്ക്ക് ഒരു വർഷത്തെ സസ്പെൻഷൻ കിട്ടിയത് നികുതി നിയമത്തിലെ തട്ടിപ്പ് ആരോപിച്ചാണ്.