ഇന്ത്യന് എക്സ്പ്രസ് ഇമ്രാന് ഖാന്റെ 'ഖേദം' വളരെ ഖേദകരമാണെന്ന് ഇന്ത്യ പിസിബി കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നു

ഇന്ത്യന് എക്സ്പ്രസ് ഇമ്രാന് ഖാന്റെ 'ഖേദം' വളരെ ഖേദകരമാണെന്ന് ഇന്ത്യ പിസിബി കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നു
പാകിസ്ഥാൻ പ്രധാനമന്ത്രി ഇമ്രാൻ ഖാൻ.
പാകിസ്ഥാൻ ലോകകപ്പ് വിജയികളായ ഇമ്രാൻ ഖാൻ ഇപ്പോൾ രാജ്യത്തിന്റെ പ്രധാനമന്ത്രിയാണ്.

പാക്കിസ്ഥാൻ സൂപ്പർ ലീഗ് (പിഎസ്എൽ) ഉൽപ്പാദന കടന്നുകയറ്റത്തിൽ നിന്ന് ഐഎംജി റിലയൻസിനെ പിന്താങ്ങാൻ പാകിസ്ഥാൻ ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡ് (പിസിബി) ഞായറാഴ്ച രാത്രി ഒരു വാർത്ത നൽകിയിരുന്നു . തെക്കൻ കാശ്മീർ മേഖലയിൽ കുറഞ്ഞത് 40 സി.ആർ.പി.എഫ്. സൈനികരുടെ ജീവൻ അപഹരിച്ച പുൽവാമ തീവ്രവാദ ആക്രമണത്തിനു ശേഷമാണ് നടപടി.

“ഐഎംജി റിലയൻസിന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ ബാക്കി ഹബ്ബുള്ള പി.എസ്.എൽ 2019 ൽ ഞങ്ങൾക്ക് പങ്കാളിത്താനില്ലെന്നും പിസിബി അതിന്റെ എല്ലാ അവകാശങ്ങളും സംവരണം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. പിസിബി എല്ലായിടത്തും അനിശ്ചിതത്വത്തിലായിരുന്നു. പിസിബി മാനേജിങ് ഡയറക്ടർ വസീം ഖാൻ പറഞ്ഞു. പുതിയ പങ്കാളിത്തം തിങ്കളാഴ്ച പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്നാണ് ഞങ്ങൾ കരുതുന്നത്.

വസിം കൂട്ടിച്ചേർത്തു: “അടുത്തിടെ നടന്ന പരിപാടികൾ പിസിബി ശ്രദ്ധിച്ചു, ഞങ്ങൾ എല്ലായ്പ്പോഴും വിശ്വസിച്ചതുപോലെ കായിക രംഗത്തെയും രാഷ്ട്രീയത്തെയും വേർതിരിക്കണമെന്ന് ഊന്നിപ്പറയുകയും ചെയ്തു. ജനങ്ങളും രാജ്യങ്ങളും തമ്മിലുള്ള ബ്രിഡ്ജുകൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിന് സ്പോർട്സ്, പ്രത്യേകിച്ച് ക്രിക്കറ്റ് എല്ലായ്പ്പോഴും ഒരു പ്രധാന പങ്കു വഹിക്കുന്നുവെന്ന് ചരിത്രം പറയുന്നു. ”

“നിർഭാഗ്യവശാൽ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ആരാധകരെ എല്ലാ ഡിജിറ്റൽ കവറേജിനെയും തടഞ്ഞുനിർത്തി, മുൻ പാക് ക്രിക്കറ്റ് ക്യാപ്റ്റൻ, പ്രധാനമന്ത്രി ഇമ്രാൻ ഖാൻ , മറ്റ് ഐപിഎൽ ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാർ എന്നിവയടങ്ങുന്ന ഒരു പരമ്പരയിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കണം, ഖേദകരമായ നടപടികൾ. ”

ഈ മാസം നടക്കുന്ന ഐസിസി കമ്മറ്റി യോഗത്തിൽ ദുബായ് ബിസിസിഐയും ഐ സി സിയും ചേർന്നാണ് പിസിബി ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

പാക്കിസ്ഥാൻ ക്രിക്കറ്റ് താരം, ലോകകപ്പ് വിജയി, ഇപ്പോൾ പ്രധാനമന്ത്രി ഇമ്രാൻ ഖാന്റെ ഒരു ചിത്രമാണ് ശനിയാഴ്ച അന്തർദേശീയ ക്രിക്കറ്റ് ക്ലബ് ഓഫ് ഇന്ത്യ (സിസിഐ) ആക്രമണം നടത്തിയത്.

ബിസിസിഐയുടെ അഫിലിയേറ്റഡ് യൂണിറ്റ് സിസിഐ മുംബൈയിലെ ബ്രോബർൺ സ്റ്റേഡിയമാണ്. നിരവധി ടെസ്റ്റ് മത്സരങ്ങൾ സംഘടിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഫുട്ബോൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള സിസിഐ പരിസരം, കാലഘട്ടത്തിലുടനീളം, എല്ലാ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുമുള്ള കായികലോകത്തിന്റെ മഹനീയ മാതൃകകളാണ്. പാകിസ്താനെ 1992 ലോകകപ്പ് വിജയത്തിലേക്ക് നയിച്ചത് ഇമ്രാന്റെ ചിത്രമാണ്.

സിസിഐ ഒരു സ്പോർട്സ് ക്ലബാണ്. എല്ലാ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരുടെയും ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരുടെയും പ്രകടനമാണ് സിസിഐ പ്രസിഡന്റ് പ്രേമൽ ഉദ്ദാനി പറയുന്നത്. ഇപ്പോൾ നമ്മൾ കാണണം – അപ്രസക്തി – ഇപ്പോൾ സംഭവിക്കുന്ന കാര്യങ്ങളിൽ. ഇത് പ്രതിഷേധത്തിന്റെ അടയാളമാണ്. ഞങ്ങൾ ഇപ്പോൾ അതിനെ മൂടിവെച്ചിട്ടുണ്ട്, പക്ഷേ അത് എടുക്കുമോ എന്ന് ഇപ്പോൾ പറയാനാവില്ല. ”

ഞായറാഴ്ച പഞ്ചാബ് ക്രിക്കറ്റ് അസോസിയേഷന്റെ മൊഹാലി സ്റ്റേഡിയവും പാകിസ്താൻ മുൻസൈഡിയുടെ ഫോട്ടോകൾ നീക്കം ചെയ്തിരുന്നു . “പുരോഗമന ആക്രമണത്തിലെ രക്തസാക്ഷികളുടെ കുടുംബങ്ങളുമായി ഐക്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിക്കാൻ പിസിഎ തീരുമാനിച്ചു. പിസിഎ ട്രഷറർ അജയ് ത്യാഗി പറയുന്നു.

ഇമ്രാൻ, ഷാഹിദ് അഫ്രീദി , ജാവേദ് മിയാൻദാദ്, വസീം അക്രം എന്നിവരെ പിസിഎയിൽ നിന്നും നീക്കം ചെയ്ത പാക് ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങൾക്കിടയിൽ ത്യാഗി പറഞ്ഞു.

ജമ്മു ക്- പല മൂന്ന് പതിറ്റാണ്ടുകളിൽ ഭീകരമായ സേതുസമുദ്രം – ആക്രമണം മുതൽ മൂന്നു ദിവസങ്ങളിൽ കായിക ആൻഡ് ക്രിക്കറ്റ് നിയമം കുറ്റം. ചില കായിക താരങ്ങൾ മുന്നോട്ടുവന്ന് രക്തസാക്ഷികളുടെ കുടുംബാംഗങ്ങൾക്കുള്ള ഒരു സംഭാവന നൽകിയിട്ടുണ്ട് .

പാകിസ്താൻ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഭീകര സംഘടനയായ ജെയ്ഷെ ഇ മുഹമ്മദ് ഭരണകൂടം ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുത്തിട്ടുണ്ട്.