കശ്മീർ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാൻ ഇനിയും തുടരും: ഫറൂഖ് അബ്ദുള്ള

കശ്മീർ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാൻ ഇനിയും തുടരും: ഫറൂഖ് അബ്ദുള്ള

അബ്ദുള്ള ക്ഷമയോടെ കാത്തു നിൽക്കുന്ന ജമ്മുവിൽ കശ്മീരികളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു, മുദ്രാവാക്യങ്ങളിൽ മുഴുകിയിരുന്നില്ല.

പി.ഐ.ടി.

അപ്ഡേറ്റ്: ഫെബ്രുവരി 17, 2019, 10:49 PM IST

Pulwama Type Attacks Will Continue Till Kashmir Issue is Resolved, Says Farooq Abdullah
നാഷണൽ കോൺഫറൻസ് പ്രസിഡന്റ് ഫറൂഖ് അബ്ദുള്ളയുടെ ഫയൽ ഫോട്ടോ. (ഫോട്ടോ കാണുക)
ജമ്മു:

കശ്മീരിലെ ജനങ്ങൾ പുൽവാമ ആക്രമണത്തിന് ഉത്തരവാദികളാണെന്ന് ദേശീയ സമ്മേളനം പ്രസിഡന്റ് ഫറൂഖ് അബ്ദുള്ള പറഞ്ഞു. എന്നാൽ കശ്മീർ പ്രശ്നം രാഷ്ട്രീയമായി പരിഹരിക്കപ്പെടുന്നതുവരെ ഇത്തരത്തിലുള്ള സംഭവങ്ങൾ തുടരും.

കാശ്മീരി വിദ്യാർഥികൾക്കും താഴ്വരയിൽ നിന്നുള്ള വ്യാപാരികൾക്കുമെതിരെ നടത്തിയ ആക്രമണത്തെക്കുറിച്ച് ആശങ്ക പ്രകടിപ്പിച്ചു. ജമ്മു-ശ്രീനഗർ ദേശീയപാതയിൽ ഒരു ചാവേർ ബോംബ് സ്ഫോടനത്തിൽ 40 സി.ആർ.പി.എഫ്. ജീവനക്കാർ കൊല്ലപ്പെട്ടിരുന്നു.

ജമ്മു കശ്മീരിലെ ഒരു സംഘം ആളുകളോട് സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കർഫ്യൂ ഏർപ്പെടുത്തിയതിനെ തുടർന്ന് ബതിനിയിൽ ഒരു പള്ളിയിൽ താമസിക്കുകയായിരുന്നു അബ്ദുല്ല.

ആക്രമണത്തിനുശേഷം കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തരമന്ത്രി രാജ്നാഥ് സിംഗ് അധ്യക്ഷനായുള്ള എല്ലാ കക്ഷി യോഗങ്ങളിലും പങ്കെടുത്തു സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അബ്ദുള്ള. “ഞങ്ങളുടെ തെറ്റായ തീരുമാനങ്ങളൊന്നുമില്ലാതിരുന്നതുകൊണ്ട് ഞങ്ങളുടെ തെറ്റ് അല്ല, നിങ്ങളുടെ തെറ്റ് തെറ്റാണെന്ന് ഞാൻ പറഞ്ഞു. ”

ഞങ്ങളുടെ കുട്ടികളെ ടാർഗെറ്റുചെയ്യുകയും ഞങ്ങളുടെ പ്രശ്നങ്ങൾ കൂടുതൽ രൂക്ഷമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.ഇത് ഒരു വെല്ലുവിളി നേരിടേണ്ടിവരികയാണ്, ഞങ്ങൾക്ക് ഈ ഉപകരണങ്ങളുമായി യാതൊരു ബന്ധവുമില്ലാത്തതിനാൽ സംഭവിച്ചതിന് ഉത്തരവാദിത്തമില്ല, “അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കശ്മീർ പ്രശ്നം രാഷ്ട്രീയമായി പരിഹരിക്കപ്പെടുന്നതുവരെ അത്തരം ആക്രമണം തുടരും, ഞങ്ങളെ ആക്രമിക്കരുത്, ഞങ്ങൾക്ക് അതിൽ യാതൊരു പങ്കുമില്ല (ആക്രമണം), ഞങ്ങൾ അത് (ഭീകരത) അല്ല, ഞങ്ങൾ അന്തസ്സോടെ ജീവിക്കാനാണ് ഞങ്ങളുടെ രണ്ട് ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങൾ പഠിക്കാനും നേടാനും കാലിഫോർണിയ നിർമിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല, “അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ക്ഷമയോടെ കാത്തിരിക്കാൻ അബ്ദുള്ള ജനങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു, മുദ്രാവാക്യങ്ങളിൽ മുഴുകി. “നിങ്ങൾ തെറ്റൊന്നും ചെയ്തിട്ടില്ല, പക്ഷേ ആരോപണങ്ങൾ ഇനിയും വരും, ഈ സാഹചര്യത്തിൽ നിന്ന് ഞങ്ങളെ പുറത്തുകൊണ്ടുവരാൻ ഞങ്ങൾ ക്ഷമയോടെ കാത്തിരിക്കുകയും സർവ്വശക്തനായുള്ള സഹായം തേടുകയും വേണം” “ഈ ദുരവസ്ഥയിൽ നിന്നും നമ്മൾ പുറത്തുവരാൻ പോകുന്ന ദിവസം” പറഞ്ഞു.

ജനങ്ങൾക്കിടയിലെ വിള്ളൽ സൃഷ്ടിക്കാൻ ചില സൈന്യം കുടുങ്ങിയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, “ഞങ്ങൾ സമാധാനത്തെ നിലനിർത്തും, അവർ അവരുടെ രൂപകൽപ്പനകളിൽ വിജയിക്കാൻ അനുവദിക്കില്ല” എന്ന് ആരെയെങ്കിലും പേരുനൽകാതെ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

നിങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട ഇംഗ്ലീഷ് ടി.വി ന്യൂസ് ചാനലിൽ സിഎൻഎൻ-ന്യൂസ് 18 ൽ ഏറ്റവും പുതിയ ന്യൂസ് നിർമ്മാതാക്കളും ഏറ്റവും വലിയ വാർത്തകളും. മാസം 50 പൈസയിൽ സിഎൻഎൻ-ന്യൂസ് 18 കാണുക. നിങ്ങളുടെ കേബിൾ / ഡിടിഎച്ച് ഓപ്പറേറ്ററുമായി ഇപ്പോൾ ബന്ധപ്പെടുക!
* കേബിള് / ഡിടിഎച്ച് ഓപ്പറേറ്റർ അനുസരിച്ച് വാടകയ്ക്ക് / പ്രതിമാസം 130 രൂപയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. ** ജിഎസ്ടി അധികവും.