ലോകകപ്പ് ക്രിക്കറ്റിന് ശേഷം രാജ്യാന്തര ക്രിക്കറ്റ് കൗൺസിലിൽ നിന്ന് ഗെയ്ൽ രാജി വെക്കും

ലോകകപ്പ് ക്രിക്കറ്റിന് ശേഷം രാജ്യാന്തര ക്രിക്കറ്റ് കൗൺസിലിൽ നിന്ന് ഗെയ്ൽ രാജി വെക്കും

വെസ്റ്റിൻഡീസ് ഓപ്പണർ ക്രിസ് ഗെയ്ൽ ഏകദിന ക്രിക്കറ്റിൽ നിന്ന് വിരമിച്ചു.

90 കളിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ച കഴിഞ്ഞ അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങളിൽ ഒരാളാണ് 39 കാരൻ. വെസ്റ്റിൻഡീസ് ഏകദിന ക്രിക്കറ്റിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ഏകദിന ക്രിക്കറ്റർമാരിലൊരാളാണ് അദ്ദേഹം. വെസ്റ്റിൻഡീസിന്റെ ബ്രയാൻ ലാറ മാത്രമാണ് പിന്നിലായത്. 20 ഒൻപത് മത്സരങ്ങളിൽ ഗെയ്ൽ ഇതുവരെ രണ്ട് ഗോളുകൾ നേടിയിട്ടുണ്ട്. ലാറയുടെ 299 റൺസാണ് ഇദ്ദേഹത്തിന് ലഭിച്ചത്. ലാറയുടെ 10,405 റൺസാണ് 9727 റൺസ്.

വീഡിയോ

ക്രിസ് ഗെയ്ൽ സിംബാബ്വെയ്ക്കെതിരേ ഇരട്ട സെഞ്ച്വറി

സിംബാബ്വേയ്ക്കെതിരായ വെസ്റ്റിൻഡീസ് സിഡബ്ല്യുസി 15 മത്സരത്തിൽ 16 സിക്സറുകൾ പറത്തിയ ഗെയ്ൽ ലോകകപ്പിലെ ആദ്യ ഇരട്ട സെഞ്ചുറിയാണ് നേടിയത്.

ചില രേഖകളും അവനും മാത്രമാണ്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ 23 ഏകദിന സെഞ്ച്വറികൾ മറ്റേത് വെസ്റ്റ് ഇൻഡ്യനേക്കാളും അധികമാണ്. ലോകകപ്പിലെ ഇരട്ട സെഞ്ചുറി നേടുന്ന ആദ്യ കളിക്കാരനായിരിക്കും ഇദ്ദേഹം. 2015 സിംബാബ്വെയിൽ സിംബാബ്വെയ്ക്കെതിരെ 215 റൺസ് നേടിയപ്പോൾ അദ്ദേഹം കളിച്ചില്ല. ഈ പ്രകടനത്തിന്റെ ഘട്ടത്തിൽ അദ്ദേഹവും മർലോൺ സാമുവൽസും ഏറ്റവും കൂടുതൽ ഏകദിന പങ്കാളിത്തത്തിന്റെ റെക്കോർഡ് തകർത്തു. രണ്ടാം വിക്കറ്റിൽ 372 റൺസാണ് കൂട്ടിച്ചേർത്തത്. വെസ്റ്റിൻഡീസ് ഏകദിന ഇരട്ട സെഞ്ച്വറിയും 215 റൺസുണ്ട്.

ലോക ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിന്റെ 50 ാമത്തെ ലോകകപ്പ് നേടിക്കഴിഞ്ഞു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ XVIII ാമത് ഏഷ്യൻ ഇലവനിൽ ഓസ്ട്രേലിയയ്ക്കെതിരേ മൂന്നു തവണയും ജയിച്ചത്. 2004 ചാമ്പ്യൻസ് ട്രോഫി ചാമ്പ്യൻസ് ട്രോഫിയിൽ അദ്ദേഹം ജയിച്ചിരുന്നു. 165 ഏകദിന വിക്കറ്റുകൾ വീഴ്ത്തിയപ്പോൾ, വെസ്റ്റിൻഡീസിനെതിരെ അഞ്ചാം സ്ഥാനത്തെത്തിയപ്പോൾ, 2003 ൽ ഓസ്ട്രേലിയയ്ക്കെതിരായ മികച്ച 5/46 മത്സരം.