ഇന്ത്യയിലെ പ്രധാന 5 ജി ട്രയലുകൾ സുഗമമാക്കുന്നതിന് ഗവൺമെൻറ് സാമ്പത്തിക സഹായം നൽകണം: COAI – Moneycontrol.com

ഇന്ത്യയിലെ പ്രധാന 5 ജി ട്രയലുകൾ സുഗമമാക്കുന്നതിന് ഗവൺമെൻറ് സാമ്പത്തിക സഹായം നൽകണം: COAI – Moneycontrol.com

ടെലികോം ഡിപ്പാർട്ട്മെൻറിനായി വ്യവസായ വകുപ്പ് സി.ഒ.എ.ഐ പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യയിലെ പ്രധാന 5 ജി ട്രയൽസുകൾക്ക് ധനസഹായവും സബ്സിഡിയും നൽകണം. നെറ്റ്വെയർ ഉപകരണങ്ങൾ വാങ്ങുന്നതിനുള്ള അനുമതിയും ഫീസ് മുഴുവൻ ട്രയൽ കാലാവധിക്കുവേണ്ടിയും ഒഴിവാക്കണം. സ്പെക്ട്രം ടെലികോം സേവനദാതാക്കൾക്കും ഒറിജിനൽ എക്യുപ്മെന്റ് മാനുഫാക്ചറേഴ്സ് (ഒഇഎം) പങ്കാളികൾക്കും സൌജന്യമായി ടെലികോം വിതരണത്തിന് ടെലികോം വിതരണത്തിനുള്ള ടെലികോം വകുപ്പ് നിർദ്ദേശം നൽകണം. സെല്ലുലാർ ഓപ്പറേറ്റേഴ്സ് അസോസിയേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യ (സി.ഒ.എ.ഐ) പറഞ്ഞു. സമീപകാല കത്ത്.

5G പരിശോധനകൾ നടത്തി ആഗോളതലത്തിൽ ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നതിനായി 2018 ആഗസ്ത് വരെ 5 ജി ഹൈ ലെവൽ ഫോറം പുറത്തിറക്കിയ റിപ്പോർട്ടിൽ ഇൻഡ്യയിൽ 5 ജി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന സാങ്കേതികവിദ്യയും പ്രധാന പരീക്ഷണങ്ങളും ആവശ്യം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞതായി COAI പറഞ്ഞു.

5G ആപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ അവബോധം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ഇത് സഹായകമാവും. പ്രാദേശിക ആവശ്യങ്ങൾക്കായി രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത പുതിയ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ വികസിപ്പിക്കാനും പ്രാദേശിക ടെലികോം ഓപ്പറേറ്റർമാർക്ക് 5 ജിയിൽ സാങ്കേതികവിദ്യയും ബിസിനസ് മോഡലുകളും നന്നായി മനസ്സിലാക്കാനും സഹായിക്കും.

സിഎഐഎഐ പറഞ്ഞു, ടെസ്റ്റിംഗ് ടെസ്റ്റുകളുടെ ഭാഗമായി ഇൻറർനെറ്റ് ഓഫ് തിങ്സ് (ഐ.ഒ.ടി) സേവനങ്ങൾ പരിഗണിക്കപ്പെടാനും, ഓപ്പറേറ്റർമാർക്ക് അവരുടെ ഒ.ഇ.എം. പങ്കാളികളെ സ്വതന്ത്രമായി തിരഞ്ഞെടുക്കാനും, വിപണി ചലനാത്മകവും 5 ജി തന്ത്രങ്ങളും അനുസരിച്ച് സൈറ്റുകൾ തിരഞ്ഞെടുക്കാനും അവസരം നൽകണം.

5 ജി ട്രയൽസിനു വേണ്ടി സൈറ്റ് ലൊക്കേഷനുകളുടെ ലഭ്യത സംബന്ധിച്ചുള്ള താത്പര്യങ്ങളെ പറ്റി ഡോട്ട്ടിന് പിന്തുണ നൽകാനും സൌകര്യമൊരുക്കാനും ഡയറക്ടർ ബോർഡ്, ബാങ്കിൽ ഹൌസ്, സൈറ്റ് ഏസിസിഷൻ, സിവിൽ വർക്കുകൾ, ട്രയൽസ് മാനുഷവർ, ബന്ധപ്പെട്ട പ്രവർത്തന ചെലവുകൾ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ പങ്കാളികൾക്ക് സാമ്പത്തിക പിന്തുണ നൽകണം. 2019 ഫെബ്രുവരി 7 ലെ കത്തിൽ പറയുന്നു.

5 ജി സർവീസുകളും ഇന്ത്യയിലും 5 ജി സേവനം ലഭ്യമാക്കുന്നതിന് ആവശ്യമായ സാമ്പത്തിക പിന്തുണയും സബ്സിഡികളും സർക്കാർ നൽകണമെന്ന് മൊബൈൽ മൊബൈൽ അസോസിയേഷൻ പറഞ്ഞു. ഉദാഹരണത്തിന് ടെലികോം വകുപ്പ് ടെലികോം വകുപ്പ് ടെലികോം സർവീസ് പ്രൊവൈഡർമാർക്കും ഒ.ഇ.എം. പങ്കാളികൾക്കും വിചാരണയുടെ കാലാവധിക്ക് സൗജന്യമായി ടെലികോം അനുവദിക്കുന്നതിനുള്ള നിർദ്ദേശങ്ങൾ നൽകണം.

നെറ്റ്വർക്ക് ഉപകരണ വാങ്ങൽ, നിർദ്ദിഷ്ട ഇറക്കുമതി, ലൈസൻസ്, ഇഷ്ടാനുസരണം ഫീസുകൾ തുടങ്ങിയ വിജ്ഞാപനം നൽകണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട അനുമതികളും ചാർജുകളും വിചാരണയുടെ മുഴുവൻ കാലാവധിയിൽ നിന്നും ഒഴിവാക്കിയിരിക്കണം.

കൂടാതെ, ജിഗാബിറ്റ് കണക്റ്റിവിറ്റിക്കുവേണ്ടി ഒപ്റ്റിക്കൽ ഫൈബർ കേബിളുകൾ 5G സൈറ്റുകൾക്കും കോർ ലൊക്കേഷനുകൾക്കും ചാർജുകൾ ഒഴിവാക്കാൻ ബന്ധപ്പെട്ട അധികൃതർ ഒഴിവാക്കിയിരിക്കണം, “സി.ഐ.എ.ഐ പറഞ്ഞു. ഇത് പരീക്ഷണങ്ങൾ സുഗമമായി നടത്തുമെന്ന് ഇത് ഉറപ്പാക്കും.

ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ ക്ലിയറൻസുകളുടെയും ഒരൊറ്റ പോയിന്റ് ഉണ്ടായിരിക്കണം, ഡിജിറ്റൽ ഓട്ടോമേറ്റഡ്, പേപ്പർലെസ് സംവിധാനത്തിലൂടെ എല്ലാ പ്രക്രിയകളും ക്ലിയറൻസുകളും DoT ചെയ്യണം.

ട്രയൽ ശൃംഖലയുടെ fronthaul / backhaul ന് ഇ-ബാൻഡ് ലഭ്യമാക്കണം.