ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ ഫ്ളൈയിംഗ് സ്ലൈഡുകളിലൊന്നായ റൺവേ ഗേൾ നെറ്റ്വർക്ക്

ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ ഫ്ളൈയിംഗ് സ്ലൈഡുകളിലൊന്നായ റൺവേ ഗേൾ നെറ്റ്വർക്ക്

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച യാത്രക്കാരെ അനുഭവിക്കുന്ന ലോകത്തെ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ വിമാനങ്ങളാണോ? ഫ്ളേററുകൾ ഏറ്റവും വലിയ ഫ്ളാഷുകളിൽ ഏറ്റവും പുതിയതും ഏറ്റവും മികച്ചതുമായ സീറ്റുകളിൽ പ്രതീക്ഷിക്കാവുന്നതാണ്. എന്നാൽ, ഈ റൂട്ടുകളിൽ പതിനൊന്നു സേവനങ്ങളിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകുന്നത് നേരിട്ടുള്ള ഇടനാറുകളല്ല, പുതിയ നാല് “പ്ലാസ്റ്റിക് ഫഌറ്റിക്കൽ” കാർബൺ-ഫൈബർ എയർബസ് എ 350 ബോയിംഗ് 787, താഴ്ന്ന കാബിംബൻ ഉയരം, ഉയർന്ന ആർദ്രത നിലവാരം എന്നിവയും, ഒരു ദശാബ്ദത്തെക്കാൾ പഴക്കമുള്ള ഏതാനും ഓഫറുകളും ഉണ്ട് – അവയിൽ ചിലത് മാറ്റാൻ പോലും ഉദ്ദേശിച്ചിട്ടില്ല.

ന്യൂക്ലിക്കുയും സിംഗപൂരും തമ്മിൽ 8,285 എൻഎം ഗ്രൗണ്ട് സർക്കിളിൽ നിന്ന് അവയുടെ അവശിഷ്ടങ്ങൾ, അവയുടെ എയർലൈനിനൊപ്പം വിമാനം എന്നിവ ഇറക്കിക്കൊണ്ട് ആ ദീർഘദൂര ഫ്ളൈറ്റുകൾ നമുക്ക് നോക്കാം.

1) നെവാർക്-സിംഗപ്പൂർ, സിംഗപ്പൂർ എയർലൈൻസ്, A350-900ULR

2) ആക്ലൻഡ്-ദോഹ, ഖത്തർ എയർവെയ്സ്, 777-200 എൽ.ആർ

3) പെർത്ത്-ലണ്ടൻ, ക്വാണ്ടാസ്, 787-9

4) ആക്ലൻഡ്-ദുബായ്, എമിറേറ്റ്സ്, എ 380

5) ലോസ് ഏഞ്ചൽസ്-സിംഗപ്പൂർ, സിംഗപ്പൂർ എയർലൈൻസ്, A350-900ULR

6) ഹ്യൂസ്റ്റൺ-സിഡ്നി, യുണൈറ്റഡ്, 787-9

7) ഡാലസ് / ഫോർട്ട്വർത്ത്-സിഡ്നി, ക്വാണ്ടാസ്, A380

8) ന്യൂയോർക്ക്-മനില, ഫിലിപ്പീൻസ് എയർലൈൻസ്, A350-900

സാൻ ഫ്രാൻസിസ്കോ-സിംഗപ്പൂർ, യുനൈറ്റഡ്, 787-9, സിംഗപ്പൂർ എയർലൈൻസ്, A350-900 (ഒപ്പം -ULR)

10) ജൊഹാനസ്ബർഗ്-അറ്റ്ലാന്റ, ഡെൽറ്റ, 777-200LR

ന്യൂക്രാർ-സിംഗപ്പൂർ, സിംഗപ്പൂർ എയർലൈൻസ്, A350-900ULR

സിംഗപ്പൂർ എയർലൈൻസ് പരമ്പരാഗത ദൈർഘ്യമുള്ള ഒരു എ 350 പ്രമാണിത്തം, ജാംകോ സീറ്റ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതും, ക്വോറ്റോയുമൊത്ത് ആരംഭിച്ച എസ്.ക്.വി. ബിസിനസ് ക്ലാസ് സെറ്റിന്റെ പരിണാമവും, ജാംകോ പങ്കാളിത്തത്തിൽ പരിണമിച്ചു. സീറ്റ് മോഡിൽ മുന്നോട്ട് പോവുന്നതാണ്, എന്നാൽ മിക്ക യാത്രക്കാരും ഒരു വശത്ത് ഒരു കാലിയിൽ ഒരു വശത്ത് ഉറങ്ങാൻ തുടങ്ങും, ചില യാത്രക്കാർ മുൻപത്തെ അല്ലെങ്കിൽ അതിനുശേഷമുള്ള പത്തൊമ്പത് മണിക്കൂറിലധികം വിമാന യാത്ര സമയത്തെ ഇഷ്ടപ്പെടാത്തതായി തോന്നുന്നു.

Auckland-Doha, Qatar Airways, 777-200LR

ഖത്തർ എയർവെയ്സിന്റെ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ബിസിനസ് ക്ലാസാണ് ഖത്തർ എയർവെയ്സ് കണക്കാക്കിയിരിക്കുന്നത്. ഇത് വിമാനത്തിന്റെ ഒൻപത് ബോയിംഗ് 777-200LR വിമാനങ്ങളിൽ പകുതിയോളം മാത്രമേ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുള്ളൂ. കോളിൻസ് എയ്റോസ്പേസ് (മുൻപ് ബി / ഇ എയറോസ്പേസ്) ).

ഖത്തർ എയർവെയ്സ് ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ 2-2-2 ലേലത്തിൽ പൂർണ്ണമായി ഫ്ളാറ്റ് സീറ്റുകൾ പോകുന്നത് വരെ ആധുനികവത്ക്കരിക്കില്ല. മിനിയേറ്റുകൾക്ക് ഒരിക്കലും വിൻഡോയുടെ ഇടനാഴിയിൽ നിന്ന് “അർദ്ധരാത്രികാരി” സെന്റർ ജോഡികൾ. എന്നാൽ ക്സ്യൂസൈറ്റ് വിമാനയാത്രയ്ക്കായി ഏറ്റവും മികച്ച മാർഗവും സ്പെയ്സ്, സ്വകാര്യത, ഫീച്ചറുകൾ എന്നിവയെപ്പറ്റിയുള്ള വലിയ പരിഷ്ക്കരണവും പഴയ സീറ്റുകളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ – പ്രത്യേകിച്ചും പതിനെട്ടു മണിക്കൂർ വിമാനം.

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ബിസിനസ് ക്ലാസ് ഖത്തർ ഏവിയേഷൻ ക്വിയിറ്റ് ആണ്. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും നീളം കൂടിയ വിമാനത്തിലാണ് ഇത്. ചിത്രം: ജോൺ വാൾട്ടൺ

പെർത്ത്-ലണ്ടൻ, ക്വാണ്ടാസ്, 787-9

Qantas ‘Dreamliner (ഈ പോസ്റ്റിൽ ഏറ്റവും മുകളിൽ ചിത്രത്തിൽ) അതിന്റെ തോംപ്സൺ Vantage XL ഉൽപ്പന്ന ഒരു അല്പം അപ്ഡേറ്റ് രണ്ടാം തലമുറ വാഗ്ദാനം, റെഡ് റൂ അടുത്തിടെ പുനർനിർമ്മിച്ചത് എ 330 ൽ. ഇത് ലോഹോഹിനുള്ള ഒരു ഉറച്ച ഉൽപ്പന്നമാണ്, എന്നാൽ പൂജ്യം- പരിധിയും പ്രശ്നവും താരതമ്യേന പരിമിതമായ കാൽവിരലുകളും ഈ യാത്രക്കാരനെ 17 മണിക്ക് ഒരു സമയത്തേക്കുള്ള യാത്രയ്ക്കായി നൽകും.

Auckland- ദുബായ്, എമിറേറ്റ്സ്, എ 380

2016 ൽ ദുബായിയിലേക്ക് നോൺസ്റ്റോപ്പ് പോകുന്നതിനു മുൻപ് ഓസ്ട്രേലിയ ഒരു വയർലെസ് A380 സേവനം ഉപയോഗിച്ചു. ഇവിടെ യാത്രക്കാരുടെ അനുഭവത്തെക്കുറിച്ച് അസാധാരണമായ ഒന്നുമില്ല. പിന്നിൽ ബാർ, വാൽനട്ട് ഓവർഡോസ് തുടങ്ങിയവയെല്ലാം. അത്തരം ദീർഘദൂരത്തുള്ള ബാറിലെ വലിപ്പവും പ്രവർത്തനവും ഒരു വലിയ മെച്ചമാണ്, അതേസമയം സഫ്രനിൽ (മുൻകാല രാശിചക്രം) കസ്റ്റമൈസ്ഡ് സ്കൈലോഞ്ചിന്റെ സ്വകാര്യത പൂജ്യം സംഖ്യകളെക്കാൾ ശരാശരിയാണ്.

ലോസ് ആഞ്ചലസ്-സിംഗപ്പൂർ, സിംഗപ്പൂർ എയർലൈൻസ്, A350-900ULR

വേഗതക്ക് പുറത്തേക്ക് നോക്കൂ, പുറപ്പെടുന്ന കാലാവസ്ഥ മെച്ചപ്പെട്ട്.

ഹൂസ്റ്റൺ-സിഡ്നി, യുണൈറ്റഡ്, 787-9

ലോകത്തിലെ പത്തു ദൈർഘ്യമേറിയ വിമാനങ്ങൾ വള്ളത്തിൽ ബിസിനസ് ക്ലാസിൽ മോശം പാസഞ്ചർ അനുഭവം ഉപയോഗിച്ച്, പതിറ്റാണ്ടിലേറെയായി തുടർന്ന കോളിൻസ് എയറോസ്പേസ് (മുമ്പ് ബി / ഇ എയറോസ്പേസ്) ഡയമണ്ട് വാഗ്ദാനം യുണൈറ്റഡ്, തുടർന്ന് – യു പോലും -9 അതിന്റെ ന് ഡ്രീംലൈനർ അടയാളപ്പെടുത്തി ചെയ്തിട്ടില്ല Polaris ട്രാക്കർ എന്നിരുന്നാലും, ഏതെങ്കിലും റിഫ്രെറ്റുകൾ ഉപയോഗിച്ച് മാത്രം ആരംഭിക്കാൻ ആരംഭിച്ചു.

യുണൈറ്റഡ് ക്ലബ്ബിൽ റോക്വെൽ ഡയമണ്ട് സീറ്റുകൾ 787-9 എന്ന നിലയിൽ 2-2-2 കോൺഫിഗറേഷൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ചിത്രം: യുണൈറ്റഡ്

ഒരു ചെറിയ വിമാനത്തിനായി ഒരു മോശം സീറ്റ് അല്ല, എന്നാൽ 2-2-2 ലേഔട്ടും അതിന്റെ കാൽമുട്ടുകൾ ഓവർലാപ്പും വിൻഡോ സീറ്റിലെ യാത്രക്കാർക്ക് പുറത്തെത്തിക്കാൻ അവരുടെ നിരന്തരമായ അയൽക്കാരനെ കഠിനം ചെയ്യുന്നതിൽ പ്രത്യേകിച്ചും ബുദ്ധിമുട്ടുള്ളത്, ഒന്നര മണിക്കൂർ.

റൊട്ടേഷൻ

ഡാലസ് / ഫോർട്ട്വർത്ത്-സിഡ്നി, ക്വാണ്ടാസ്, A380

Qantas അതിന്റെ ആദ്യ A380 പുതുക്കിപ്പണിയുന്നു, എന്നാൽ അവർ എല്ലാം പൂർത്തിയാകുന്നതുവരെ അത് ഒരു 2-2-2 ലേഔട്ടിൽ സ്കൈഡ് ബെഡ്ഡൈഡ് ഡിസൈനാണ്. ഖത്തർ എയർവെയ്സിന്റെ ‘മിൻപോഡ്സ്’ പോലെ, അവിടെ ഏറ്റവും മോശം ഫ്ളാറ്റാണ്. അവിടെ മധ്യ മധ്യത്തിലല്ല, അർദ്ധരാത്രി കട്ടികൂടിയാണ്. എന്നിട്ടും പതിനേഴാം മണിക്കൂറിലാണ് എന്റെ ആദ്യ തിരഞ്ഞെടുപ്പ്.

ന്യൂ യോർക്ക്-മനില, ഫിലിപൈൻ എയർലൈൻസ്, A350-900

വളരെ ക്വാണ്ടാസ് പോലെ ‘787-9, പാൽ ദൃശ്യങ്ങളും എക്സ് ഉപയോഗിക്കുന്നു സ്ട്രാറ്റജിക് ഡിസൈൻ അതിന്റെ അ൩൩൦സ് ഇച്ഛാനുസൃതമാക്കിയിട്ടുള്ള തലപൊക്കി ആ സീറ്റ് എങ്കിലും, ഇടുങ്ങിയ ഡ്രീംലൈനർ, എന്നാൽ ക്വാണ്ടാസ് മേൽ ഒരു ചെറിയ എഡ്ജ് നൽകുന്ന A350 ന്റെ വിശാലമായ ഫ്രെയിം വേണ്ടി അത്തരത്തിൽ വിശാലമായ സീറ്റ്’ സീറോ-സം അൾട്രാ-ലോഹൗളൽ ഫ്ളൈറ്റിന് അനുയോജ്യമായതിനേക്കാളും ഇഷ്യൂ , ഫുട് ക്യൂബി സ്പെയ്സ് എന്നിവ അത്രയും കുറവാണ്.

സാൻ ഫ്രാൻസിസ്കോ-സിംഗപ്പൂർ, യുനൈറ്റഡ്, 787-9, സിംഗപൂർ എയർലൈൻസ്, A350-900 (ഒപ്പം -ULR)

ഐക്യത്തിന്റെ സീറ്റ് ഹ്യൂസ്റ്റൺ-സിഡ്നി പോലെ തന്നെയാണെങ്കിലും സിംഗപ്പൂർ എയർലൈൻസ് നെർകാർക്കും LAX നോൺസ്റ്റോപ്പുകളും പോലെയാണ് – ഈ പതിനേഴ് മണിക്കൂർ വിമാനം ഉപയോഗിക്കുന്ന അതേ ഗുണങ്ങളും ദോഷങ്ങളുമുണ്ട്.

എസ്ക്യുവിന്റെ എ 350 ബിസിനസ് ക്ലാസ് സീറ്റ് അതിന്റെ മറ്റ് വിമാനങ്ങളിൽ കാണുന്നതിന്റെ പരിണാമമാണ്. ചിത്രം: സിംഗപ്പൂർ എയർലൈൻസ്

ജോഹന്നാസ്ബർഗ്-അറ്റ്ലാന്റ, ഡെൽറ്റ, 777-200LR

ഞാൻ ഡെൽറ്റയിൽ അതിന്റെ പത്ത് 777-200LR വിമാനം വാണ്ട്ഡേജ് XL + അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഡെൽറ്റാ ഒനെ സ്യൂട്ട് എന്ന പേരിൽ മാത്രമാണ് ഉപയോഗിച്ചിരുന്നത് എന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു. തുടക്കത്തിൽ ട്രാൻസ്പൈഫിക് റൂട്ടുകളിൽ പുതിയ ഉത്പന്നത്തിന്റെ റോൾഔട്ടിലേക്ക് ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുകയും ചെയ്തു. ഇതിനിടയിൽ, കോണ്ടൗറിൽ (ഇപ്പോൾ സഫ്രാൻ സോഡിയം വഴി) അകത്ത് നിൽക്കുന്ന സോളാർ ഇക്ലിപ്സ് ഹെറിങ്ബോൺ സീറ്റ് ആണ്, ഇത് വിർജിൻ വി കോൺടോർ നിയമവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടൊരു സമരം ഉണ്ടാക്കുന്നു. അതെ, സ്യൂട്ട് നല്ലതാണ്, എന്നാൽ ഹെർരിങ്ബോൺ ഡയറക്ട് നിരന്തരമായ പ്രവേശനം നൽകുന്നു, ഒരു ദശാബ്ദത്തെ സീറ്റിലെ എല്ലാ മണികളും വിസിലുകളും ജോബ്ബറിൽ നിന്നുള്ള ദീർഘദൂരങ്ങളിൽ വളരെ സ്വാഗതം ചെയ്യുമെങ്കിലും.

ജൊഹാനസ്ബർഗ്-അറ്റ്ലാന്റ റൂട്ടിൽ യാതൊരു വിധത്തിലും ഡെൽറ്റ ഒനെ സ്യൂട്ട് ഉറപ്പില്ല. ഇമേജ്: ഡെൽറ്റ

എയർലൈന് വിമാനങ്ങൾക്കായുള്ള എല്ലാ ഫ്ലൈറ്റുകളിൽ നിന്നും പാഠങ്ങൾ ഉണ്ട്. യാത്രക്കാർക്ക് മികച്ച യാത്രക്കാരെ കണ്ടെത്തുന്നതിന് കൂടുതൽ യാത്രക്കാരും ബിസിനസ്സുകാരുമൊക്കെയുണ്ട്. യാത്രക്കാർക്ക് ഒരു ദീർഘദൂര ഫ്ളൈറ്റ് ആനുകൂല്യം ലഭിക്കും.

എന്നാൽ, പ്രീമിയർ വിനോദ യാത്രക്കാർക്ക് പ്രത്യേകിച്ചും, പതിനാറ് മുതൽ പത്തൊമ്പത് മണിക്കൂറിലധികം നേരത്തേയുള്ള വിമാനങ്ങളിൽ യാത്ര ചെയ്യാനുള്ള സാധ്യതയും ഒന്നിനൊന്ന് സൌജന്യമല്ല, കൂടാതെ കുറച്ചുകൂടി മെച്ചപ്പെട്ട സീറ്റുകളും ഒരു ഷവർ, ഒരുപക്ഷേ ശുദ്ധവായു.

തീവ്ര ദീർഘദൂരയാത്ര കൂടുതൽ സാധാരണമാവുന്നതോടെ, കൂടുതൽ മെച്ചപ്പെട്ട ഇരട്ടജാലകങ്ങളോടൊപ്പം തുടരുകയും ചെയ്യും, യാത്രക്കാർക്ക് ഒരു ദിവസം മുഴുവൻ ഒരേ സ്ഥലത്ത് യാത്ര ചെയ്യുന്ന യാത്രക്കാർക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്ന യാത്രക്കാരെ കുറിച്ച് ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം ചിന്തിക്കണം.

ബന്ധപ്പെട്ട ലേഖനങ്ങൾ: