ബിഎസ്എൻഎൽ ജീവനക്കാർ 3 ദിവസത്തെ ദേശവ്യാപക പണിമുടക്ക്, പൊതുമേഖലാ ടെലികോം എൻജിനീയറിങ് ഡിപാർട്ട്മെന്റ് റിവൈവൽ – ന്യൂസ് ക്ളിക്ക്

പ്രതിനിധാനം ചെയ്യുന്ന ഉപയോഗത്തിന് മാത്രം ചിത്രം. ചിത്രത്തിന്റെ കടപ്പാട്: ദി ന്യൂ ഇൻഡ്യൻ എക്സ്പ്രസ്സ്

ഭാരത് സഞ്ചാർ നിഗം ​​ലിമിറ്റഡ് (ബിഎസ്എൻഎൽ) എന്ന സ്ഥാപനത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഒരു ലക്ഷം ജീവനക്കാരും ഓഫീസർമാരും മൂന്നു ദിവസത്തെ ദേശവ്യാപകമായ പണിമുടക്ക് ആരംഭിച്ചു. 4 ജി സ്പെക്ട്രം പൊതുമേഖല ടെലികോം യൂണിറ്റിനും വേതന പരിഷ്കരണത്തിനുമായി ദീർഘിപ്പിച്ച പ്രശ്നങ്ങളും എടുത്തുപറയുന്നുണ്ട്. ബിഎസ്എൻഎല്ലിന്റെ വിവിധ സർക്കിളുകളിലെ തൊഴിലാളികളുടെ കൂട്ടായ പങ്കാളിത്തം, കേന്ദ്ര പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളെ അസ്ഥിരപ്പെടുത്താൻ നിരന്തരം ശ്രമിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന കേന്ദ്രത്തിൽ ശക്തമായ സന്ദേശം നൽകുന്നു.

ബിഎസ്എൻഎൽ എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ, നാഷണൽ ഫെഡറേഷൻ ഓഫ് ടെലികോം എംപ്ലോയീസ്, അഖിലേന്ത് ഭാരത് സഞ്ചാർ നിഗം ​​ലിമിറ്റഡ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് അസോസിയേഷൻ, സാഞ്ചാർ നിഗം ​​എക്സിക്യൂട്ടീവ്സ് അസോസിയേഷൻ, ബി.എസ്.എൻ.എല്ലിന്റെ അസോസിയേഷൻ ഓഫ് അസോസിയേഷൻസ്, അഖിലേന്ത്യാ ഗ്രാജ്വേറ്റ് എൻജിനീയർ, ടെലികോം ഓഫീസർ അസോസിയേഷൻ, ടെലികമ്യൂണിക്കേഷൻ എംപ്ലോയീസ് പ്രോഗ്രസീവ് യൂണിയൻ, ബിഎസ്എൻഎൽ ഓഫീസേഴ്സ് അസോസിയേഷൻ എന്നിവയാണ് തിങ്കളാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് 12 മണിക്ക് ആരംഭിച്ചത്. ജനുവരി 20 വരെ തുടരും.

തിങ്കളാഴ്ച പുലർച്ചെ പുൽവാമ ഭീകരാക്രമണത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട സി.ആർ.പി.എഫ്. സേനക്ക് സമഗ്രമായ തൊഴിലാളികൾ ആദരാഞ്ജലികൾ അർപ്പിച്ചു. ആക്രമണങ്ങൾക്ക് ശേഷം ജമ്മു-കശ്മീരിലെ ബിഎസ്എൻഎൽ സർക്കിൾ പണിമുടക്ക് ഒഴിവാക്കി.

സ്ട്രൈക്ക് കോൾക്കൊപ്പം സഹകരിച്ചുകൊണ്ട് എ.ബി.എ. ബി.എസ്.എൻ.എല്ലിന് 4 ജി സ്പെക്ട്രം അനുവദിച്ചത് ഡിമാൻഡ് ചാർജറിലാണ്. 2016 ഒക്ടോബറിൽ 4 ജി സ്പെക്ട്രം സ്വകാര്യ കമ്പനികൾക്ക് അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും ബിഎസ്എൻഎൽ 4 ജി സ്പെക്ട്രത്തിനായി കാത്തിരിക്കുകയാണ്. 4 ജി സേവനങ്ങളുടെ അഭാവം കാര്യക്ഷമതയെ ലഘൂകരിക്കുന്നു, ഇത് ഒടുവിൽ ബി.എസ്.എൻ.എല്ലിന്റെ തകർച്ചയിലേക്കു നയിച്ചേക്കാം.

ബി.എസ്.എൻ.എല്ലിന്റെ അല്ലെങ്കിൽ എംടിഎൻഎല്ലിന്റെ ഉൽപാദനത്തിന്റെ ഫലമായി യാതൊരു മത്സരവും ഉണ്ടാകില്ലെന്നും റിലയൻസ് ജിയോ പോലുള്ള കോർപറേറ്റുകൾക്ക് ആവശ്യമുള്ളത്ര ചാർജ് ഉയർത്താനായേക്കും. കാരണം ചാർജ് കുറയ്ക്കാൻ പൊതുമേഖലാ സേവനമില്ല. ” ബിഎസ്എൻഎൽ കാഷ്വൽ ആൻഡ് കോൺട്രാക്ട് വർക്കേഴ്സ് ഫെഡറേഷന്റെ വാൻ നമ്പൂതിരി.

രണ്ടാമത്, ഇത് വിറ്റഴിക്കലാണ് എങ്കിൽ, ബി.എസ്.എൻ.എല്ലിന്റെ / എംടിഎൻഎലിന്റെ ഭൂമിയുടെ ആസ്തിയ്ക്കായി കോർപറേറ്റ് സ്രാവുകൾ കാത്തുനിൽക്കുന്നു. ടാറ്റ വി എസ്എൻഎലിന്റെ കാര്യത്തിൽ സംഭവിച്ചതുപോലെ. ബിഎസ്എൻഎൽ ചില പ്രദേശങ്ങളിലും നക്സൽ ബാധിത പ്രദേശങ്ങളിലും മാത്രമാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. പ്രളയത്തിന്റെ സമയത്ത് പ്രകൃതിദത്ത ദുരന്തങ്ങളുണ്ടാകുമ്പോൾ രക്ഷാപ്രവർത്തനം നടത്തുന്ന ബിഎസ്എൻഎൽ മാത്രമാണ് അത്.

കൂടുതൽ വായിക്കുക: ബി.എസ്.എൻ.എല്ലിന്റെ തട്ടിപ്പ് എങ്ങനെ

4 ജി സ്പെക്ട്രം വിതരണം 2017 ഡിസംബറിൽ ബിഎസ്എൻഎൽ വിതരണം ചെയ്തു. 2018 ഫെബ്രുവരി 24 ന് നടന്ന യോഗത്തിൽ 4 ജി സ്പെക്ട്രം ബിഎസ്എൻഎൽ അനുവദിക്കുമെന്ന് മന്ത്രി ഉറപ്പുനൽകി. എന്നാൽ പല പ്രതിഷേധങ്ങളും മീറ്റിംഗുകളും കഴിഞ്ഞിട്ടും ഈ വാഗ്ദാനങ്ങൾ ഇനിയും പൂർത്തീകരിച്ചിട്ടില്ല.

4 ജി സ്പെക്ട്രം ബിഎസ്എൻഎൽ അലോട്ട്മെൻറിൻറെ കാലതാമസം കമ്പനിയുടെ സാമ്പത്തിക പുനരുദ്ധാരണത്തെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കുന്നു. 4 ജി സ്പെക്ട്രം അഴിമതിയുമായി ബി.എസ്.എൻ.എല്ലിന് എതിർപ്പ് പ്രകടിപ്പിച്ച എൻ ഐ ഐ ഐയോയും ധനകാര്യ മന്ത്രാലയവും സ്വകാര്യ ഓപ്പറേറ്റർമാർക്ക് ജാമ്യഹർജി നൽകാൻ വലിയ ഇളവുകളാണ് നൽകിയിരിക്കുന്നത്.

ബി.എസ്.എൻ.എല്ലിന്റെ ഭവനനിർമ്മാണ നയത്തിന് ബി.എസ്.എൻ.എല്ലിന്റെ ഭൂപട മാനേജ്മെന്റ് പോളിസിക്ക് അംഗീകാരം നൽകി ബി.എസ്.എൻ.എല്ലിന്റെ പിൻ എൻജിനീയറിൻറെ പേയ്മെന്റ് അടയ്ക്കൽ, ബി.എസ്.എൻ.എല്ലിന്റെ ഔട്ട്സോഴ്സിങിന്റെ മൊബൈലുകളുടെ പ്രവർത്തനം, പരിപാലനം തുടങ്ങിയവയ്ക്കായി അവ റദ്ദാക്കണം.

രണ്ടാമത്തെ പേ റിവിഷൻ കമ്മിറ്റിയുടെ ഇടതുവശത്തെ പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതാണ് ചാർട്ടറിലെ അവസാനത്തെ ആവശ്യം.

കൂടുതൽ വായിക്കുക: ബിഎസ്എൻഎൽ ജീവനക്കാർ സ്വകാര്യ മൊബൈൽ ടവർ കമ്പനിയിൽ നിന്ന് സഹായം തേടുന്നു. കളിക്കാർ