92 മില്യൺ അക്കൗണ്ട്സ് ഡാർക്ക് വെബിൽ വില്പനയ്ക്ക് വെക്കുക. അറിയാവുന്ന ഹാക്കർ ഗ്രൂപ്പ് – Appuals

92 മില്യൺ അക്കൗണ്ട്സ് ഡാർക്ക് വെബിൽ വില്പനയ്ക്ക് വെക്കുക. അറിയാവുന്ന ഹാക്കർ ഗ്രൂപ്പ് – Appuals
ലിങ്ക്ഡ് ലീക്ക്- WCOS

ഡാറ്റ ലംഘനങ്ങൾ ദിവസം തോറും പൊതുവെ ലഭ്യമാക്കുന്നു. 24 വെബ് സൈറ്റുകളിൽ നിന്ന് 747 ദശലക്ഷം അക്കൗണ്ടുകൾ കഴിഞ്ഞമാസം മാത്രം Dream Dream- ൽ വിൽപ്പനയ്ക്കെത്തി. ഇപ്പോൾ Gnosticplayers എന്ന പേരുള്ള ഒരു ഹാക്കർ ഗ്രൂപ്പാണ് ഈ അക്കൗണ്ടുകൾ മോഷ്ടിച്ചത്, ഇപ്പോൾ ഇവർ വീണ്ടും ഈ ആഴ്ചയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു. അടുത്തിടെയുണ്ടായ ഡേറ്റാ ലംഘനങ്ങളിൽ, ഒരു ഹാക്കർ

Gnosticplayers നടത്തിയ മൂന്നാമത്തെ റൗണ്ട് ഡാറ്റ ഇപ്പോൾ ഡാർക്ക് മാർക്കറ്റ്, ഡാർക്ക് മാർക്കറ്റ് വിൽപനക്ക് വിൽക്കുന്നു. ഹാക്കർ എല്ലാ വെബ്സൈറ്റുകളും വ്യക്തിഗതമായി ചന്തയിൽ പട്ടികപ്പെടുത്തി 2.6249 ബിറ്റ്കോയിനുകൾക്ക് പകരം വിൽക്കുന്നു. ഇപ്പോൾ ഏകദേശം 9,700 ഡാറ്റയാണ് ഇപ്പോൾ വിറ്റഴിക്കപ്പെടുന്നത്. മോഷ്ടിച്ച അക്കൗണ്ടുകളിൽ 8 മില്ല്യൺ അക്കൗണ്ടുകൾ അപഹരിക്കപ്പെട്ട ജിഫികറ്റ് ഡാറ്റയും ഉൾപ്പെടുന്നു. ജിഫികറ്റ് കൂടാതെ, ഇനിപ്പറയുന്ന വെബ്സൈറ്റുകളുടെ അക്കൗണ്ടുകളും മോഷണംപോയി:

വെബ്സൈറ്റുകൾ അക്കൗണ്ടുകൾ മോഷ്ടിച്ചു
പിസോപ്പ് 60 ദശലക്ഷം
Jobandtalent 11 ദശലക്ഷം
Storybird 4 മില്ല്യൺ
Legendas.tv 3.8 മില്ല്യൺ
OneBip 2.6 മില്ല്യൺ
ക്ലാസ് പാസ് 1.5 ദശലക്ഷം
സ്ട്രീറ്റ് പിസി 0.99 മില്ല്യൺ
Btcturk 0.51 ദശലക്ഷം

ഹാക്കിനെക്കുറിച്ചുള്ള രസകരമായ കാര്യം വെബ്സൈറ്റുകൾ ഒന്നും അറിഞ്ഞിട്ടില്ല എന്നതാണ്. എല്ലാ 9 വെബ്സൈറ്റുകൾക്കും അത്തരമൊരു സുരക്ഷാ ലംഘനം പ്രഖ്യാപിക്കാനായില്ല, അത് ജ്ഞാനശൃംഖലക്കാർ ഈ ഹാക്കിനു കാരണമാകാം.

ഈ വെബ്സൈറ്റുകളിലൊന്നിൽ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള അക്കൌണ്ടുണ്ടെങ്കിൽ, അവരുടെ വ്യക്തിഗത വിശദാംശങ്ങൾ വേഗത്തിൽ മാറ്റണം. ഈ ഡാറ്റ ലംഘനം കാരണം ഉണ്ടാകുന്ന ഏതെങ്കിലും തകരാർ ഒഴിവാക്കാൻ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് അവരുടെ പാസ്വേഡുകൾ മാറ്റാൻ ഉപദേശിച്ചിരിക്കുന്നു.

ഗ്നോസ്റ്റിക് പ്ലേയറുകൾ അടുത്തിടെ തീപിടിച്ചിരിക്കുന്നു, 620 മില്യൺ അക്കൌണ്ടുകൾ വിൽക്കുന്നതിനുശേഷം മറ്റൊരു 127 മില്യൺ അക്കൌണ്ടുകൾ കൂടി ചേർത്തിട്ടുണ്ട്. ആദ്യ റൗണ്ട് ഡാറ്റ ഹാക്കിനുള്ള വാചകം 20,000 ഡോളറായിരുന്നു, രണ്ടാമത്തെ റൗണ്ട് ഏകദേശം $ 14,500 ആയിരുന്നു.