ചെറിയ സെൽ ശ്വാസകോശ കാൻസർ കോശജ് തെറാപ്പിക്ക് പ്രതികരിക്കാം – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

ചെറിയ സെൽ ശ്വാസകോശ കാൻസർ കോശജ് തെറാപ്പിക്ക് പ്രതികരിക്കാം – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

സാധാരണ ഡി.എൻ.എ നാശനഷ്ടം തടയുന്നത് (ഡി.ആർ.ആർ.) തടയുന്ന ചികിത്സാരീതികളാണ്. ചെറിയ സെൽ ശ്വാസകോശ ക്യാൻസർ (എസ്സിഎൽസി) എന്ന മൗസ് മോഡലുകളിൽ ഗണ്യമായ ട്യൂമർ റിഗ്രഷൻ കൈവരിച്ചതായി ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ടെക്സസ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി എംഡി ആൻഡേഴ്സൺ കാൻസർ സെന്റർ നടത്തിയ ഗവേഷണത്തിലാണ് ഈ രോഗബാധിതരായ ക്യാൻസർ രോഗികൾക്ക് ചികിത്സാച്ചെലവുകൾ ലഭ്യമാക്കുന്നത് . ക്യാൻസർ ഡിസ്ക്കവറിയിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഗവേഷണം, PARP ഇൻഹൈറ്ററായ ഒലാപാരിബും മറ്റ് ഡി ഡി ആർ ഇൻഹെബിറ്ററുകളും ദ്രുതഗതിയിലുള്ള പ്രതിരോധ പ്രതികരണത്തെ പ്രേരിപ്പിക്കുകയും, മുമ്പ് പ്രതിരോധം ഉണ്ടാക്കുന്ന രോഗപ്രതിരോധ വ്യവസ്ഥയിലേക്ക് എസ്.സി.എൽ കോശങ്ങളെ ബോധ്യപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു.

കാൻസർ ശ്വാസകോശ ക്യാൻസർ എന്ന ശ്വാസകോശ അർബുദത്തെക്കുറിച്ച് പഠിക്കുന്ന ലോവർ ഏവർട്ട് ബിയേർസ് നടത്തിയ പഠനത്തിലാണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കുന്നത്. യു.എസിൽ മാത്രം 15% ശ്വാസകോശ ക്യാൻസർ രോഗികളാണുള്ളത്.

അഡ്വാൻസ്ഡ് എസ്സിഎൽസിക്ക് സ്റ്റാൻഡേർഡ് ട്രീറ്റ്മെന്റ് കീമോതെറാപ്പി ആണ്, പക്ഷേ ആവർത്തിക്കുന്നത് സാധാരണമാണ്, ശരാശരി നിലനിൽപ്പ് 12 മാസമാണ്. 30 വർഷക്കാലം ഈ സമീപനങ്ങളിൽ യാതൊരു മാറ്റവും ഉണ്ടായില്ല. എന്നാൽ സമീപകാലത്ത് കീമോതെറാപ്പിയുമായി ചേർന്ന് രോഗപ്രതിരോധം ഒരു പുതിയ മാനകമായി മാറി. എന്നിരുന്നാലും, രോഗികൾക്ക് ഈ ആനുകൂല്യങ്ങൾ വളരെ കുറവാണ്.

“ശ്വാസകോശ കാൻസറിനെ ചികിത്സിക്കുന്ന രീതിയാണ് ഇമ്മാനൂരാതെ ചികിത്സാസംവിധാനം ചെയ്തതെങ്കിലും ചെറിയ സെൽ ശ്വാസകോശ കാൻസർമാർ രോഗപ്രതിരോധസംവിധാനത്തിൽനിന്ന് രക്ഷപെടാൻ സാധ്യതയുള്ളതിനാൽ, ഞങ്ങൾ വളരെ കുറഞ്ഞ പ്രതികരണ നിരക്ക് കാണുന്നു”, ബേർഡ്സ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

എന്നിരുന്നാലും, “ഞങ്ങളുടെ രോഗികൾക്ക് നല്ലത് ചെയ്യാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, കൂടുതൽ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ ധാരാളം സ്ഥലമുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾ കരുതുന്നു.”

മുമ്പു്, ഡിആർആർഎൽ പാഥ്കൾ എസ്സിഎൽസിയിൽ വളരെ സജീവമായിരുന്നു എന്നും പാരിസി, സിഎച്ച്ഇ 1 ഇൻഹൈറ്റിറ്റർ പോലുള്ള മരുന്നുകളുപയോഗിച്ചു് ഈ മാർഗം തടഞ്ഞു എന്നും എസ്ബിഎൽസി പരീക്ഷയിൽ ഫലപ്രദമാണെന്നു ബൈർമാർ കണ്ടെത്തി. കൂടാതെ, ഡി.എൻ.എ നാശനഷ്ടങ്ങളുള്ള അർബുദരോഗങ്ങൾ പ്രതിരോധം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് പ്രതികരിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

രോഗികളുടെ ചികിത്സയ്ക്കായി ഡി.എൻ.എ നാശനഷ്ടം വരുത്തിവെക്കുന്ന പാരാപ്റ്റൻ ഇൻക്രിപ്റ്ററോ മറ്റ് മരുന്നുകളോ ചേർത്ത് അവർ രോഗപ്രതിരോധ മരുന്നിൽ കൂടുതൽ പ്രതികരിക്കുന്നതായി വിദഗ്ധർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.

ബേർമർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു, “ഞങ്ങൾ പാർപി അല്ലെങ്കിൽ CHK1 ഇമ്മ്യൂണോ തെറാപ്പിക്ക് ഇൻഹൈഡൈറ്റുകൾ ചേർത്തിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, ഞങ്ങൾ മുഴകളുടെ ഒരു നാടകീയമായ ചുരുങ്ങൽ കണ്ടു. വാസ്തവത്തിൽ ചില കേസുകളിൽ മുഴകൾ പൂർണമായും അപ്രത്യക്ഷമായി. ”

സി.എച്ച്.ഇ 1 ഇൻഫിബൈറ്റർ, പ്രോക്സാസേർട്ടിബ്ബ്, അല്ലെങ്കിൽ പാരാ ഇൻകുബിപ്പർ, ഒലാപാരിബ്, പി.ഡി- എൽ 1 നെതിരെ ഒരു രോഗപ്രതിരോധ ശേഷിയുള്ള ഇൻഫിബൈറ്റർ കൂടി എസ്സിഎൽ മൗസ് മോഡലുകളിൽ ഗണ്യമായ ട്യൂമർ റിഗ്രഷൻ കാരണമാവുകയും, ഇമ്യൂൺ തെറാപ്പിക്ക് യാതൊരു ഫലവുമുണ്ടായില്ല.

പാർപിപി ഇൻഹൈറ്ററും ഇമ്മ്യൂൺ തെറാപ്പിയും ചേർന്ന് ഒരുവശത്തേയ്ക്ക് എല്ലാ ചികിത്സയുമുള്ള എലിസുകളിൽ പൂർണ്ണമായ പിരിമുറുക്കം ഉണ്ടായി. കൂടുതൽ വിശകലനത്തിനായി യാതൊരു ടെർമോറുകളും ലഭ്യമല്ല. 60 ശതമാനം ചവറ്റുകൊട്ടകളിൽ ചിക്കൻ ചീകി ചികിത്സ പൂർണമായ പിരിമുറുക്കം സൃഷ്ടിച്ചു.

ഡി.ടി.ആർ ഇൻഹൈഡൈറ്റുകൾ എലികളുടെ പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇതുമൂലം ക്യാൻസർ-കൊല്ലൽ രോഗപ്രതിരോധശക്തി വർദ്ധനവുണ്ടാകുകയും ചെയ്തു. ഈ പ്രക്രിയ STING pathway വഴി നിയന്ത്രിച്ചിരുന്നു, സാധാരണയായി ഒരു വൈറൽ അല്ലെങ്കിൽ ബാക്ടീരിയ അണുബാധയുടെ സിഗ്നലുകൾ കണ്ടുപിടിക്കാൻ ഇത് പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ഇങ്ങനെയുള്ള സാഹചര്യത്തിൽ രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനത്തെ സജീവമാക്കാൻ ഡി.എൻ.എ നാശനഷ്ടങ്ങൾക്ക് എസ്.ടി.എൽ. കോശങ്ങൾ പ്രതികരിച്ചു. അങ്ങനെ ഇ.എം.

“ഈ പഠനത്തിലെ ഫലങ്ങൾ തീർച്ചയായും തികച്ചും നിർബന്ധിതമാണ്, കാരണം നാം രോഗപ്രതിരോധ ചികിത്സയ്ക്കായി ലക്ഷ്യം വെച്ച തിയറ്ററുകളെ കൂട്ടിച്ചേർത്ത നാടകീയമായ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ ഫലമായി,” ഞങ്ങളുടെ കണ്ടെത്തലുകൾ ക്ലിനിക്കിലേക്ക് അതിവേഗം വിവർത്തനം ചെയ്യാനാകുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. നമ്മുടെ രോഗികളും മറ്റ് അർബുദ രോഗങ്ങളും. ”

ഈ വർഷത്തെ കോമ്പിനേഷൻ സമ്പ്രദായം സൂക്ഷ്മമായി പരിശോധിക്കുന്നതിനായി ക്ലിനിക്കൽ ട്രയൽസ് തുടങ്ങാൻ ബയർമാരും സഹപ്രവർത്തകരും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. BRCA- മ mutant നെഞ്ചും അണ്ഡാശയ കാൻസറും പോലുള്ള ഡി.എൻ.എ നാശനഷ്ടം നിർവചിച്ച മറ്റു ക്യാൻസറി ഇനങ്ങളിൽ ഇത് ഫലപ്രദമാകാം.

ഈ പഠനം നടത്തിയത് എൽ.പി. കാൻസർ മൂൺ ഷോട്ട് ™ ആണ്, എംഡി ആൻഡേഴ്സൻറെ മൂൺ ഷോട്ടുകൾ പ്രോഗ്രാം ™ ന്റെ ഭാഗമായി, രോഗികളുടെ ജീവൻ രക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള ക്ലിനിക്കൽ പുരോഗതിയിലേക്ക് ശാസ്ത്ര കണ്ടുപിടുത്തങ്ങളെ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള സഹകരണം.

Facebook , Twitter എന്നിവയിൽ കൂടുതൽ സ്റ്റോറികൾ പിന്തുടരുക

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ഫെബ്രുവരി 19, 2019 16:20 IST