പുൽവാമ ആക്രമണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള തന്റെ നിലപാടിനെതിരെ ജാവേദ് ജാഫറി പ്രതികരിച്ചില്ല

പുൽവാമ ആക്രമണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള തന്റെ നിലപാടിനെതിരെ ജാവേദ് ജാഫറി പ്രതികരിച്ചില്ല

പുൽവാമ ഭീകര ആക്രമണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള തന്റെ പ്രസ്താവനയ്ക്കെതിരെ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ക്ഷമാപണം നടത്തിയ ജാവേദ് ജഫ്രി, ഒരു ആദർശനാധിപത്യത്തിൽ പറയുന്നു, വൈവിധ്യപൂർവമായ അഭിപ്രായ വ്യത്യാസങ്ങൾ ഉണ്ടാവണം.

ഐഎൻഎസ്

അപ്ഡേറ്റ്: ഫെബ്രുവരി 19, 2019, 5:08 PM IST

Diverse Opinion are Not Anti-national: Jaaved Jaaferi on Being Slammed for His Comments on Pulwama Attack
ചിത്ര കടപ്പാട്: ജാവേദ് ജഫ്രി / ട്വിറ്റർ

പുൽവാമ ഭീകര ആക്രമണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള തന്റെ പ്രസ്താവനയ്ക്കെതിരെ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ക്ഷമാപണം നടത്തിയ നടൻ ജാവേദ് ജഫേരി, ഒരു ആദർശനാധിപത്യത്തിൽ, വ്യത്യസ്തമായ അഭിപ്രായങ്ങളോട് യോജിപ്പില്ലെന്ന് പറയുന്നു.

പ്രശസ്ത നടനായ-ഹാസ്യൻ ജാഗിദീപിന്റെ മകനുമായ ജാവേദ് പറഞ്ഞു: “എന്റെ അഭിപ്രായത്തിന് ജനകീയ ശബ്ദത്തോട് സമാനമല്ലെങ്കിൽ, അത് ദേശീയ വിരുദ്ധമെന്ന് തെറ്റിദ്ധരിക്കുന്നു, തീർച്ചയായും ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ജനാധിപത്യം .

“തീർച്ചയായും, ഈ വ്യക്തികൾ അവരുടെ അഭിപ്രായത്തെ മറ്റുള്ളവർക്കുമേൽ അടിച്ചമർത്തി, വൈവിധ്യമാർന്ന അഭിപ്രായപ്രകടനം അടിച്ചേൽപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നവരാണ്. പക്ഷേ, നിർഭാഗ്യവശാൽ അവർ വാചകം ചെയ്യുന്നവരാണ്.”

ജമ്മു-കശ്മീരിലെ പുൽവാമ ജില്ലയിൽ ഫെബ്രുവരി 14 ന് നടന്ന തീവ്രവാദി ആക്രമണത്തെത്തുടർന്ന് ജാഫരി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു: ‘അവർ സ്വയം’ ജെയ്ഷ് ഇ മുഹമ്മദിനെന്ന് വിളിക്കുന്നു … പ്രവാചകന്റെ പേര് മറച്ചുവെച്ച് ലജ്ജാവഹം, മനുഷ്യത്വരഹിതം ഇസ്ലാമിന്റെ പേരിൽ ധൈര്യത്തോടെ പ്രവർത്തിക്കുന്നു.അവരുടെ മതസ്ഥാപനങ്ങളെയും സർക്കാരുകളെയും അവഗണിച്ച് അവരെ നിശ്ശബ്ദമായി പിന്തുണയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ”

ഇതിന് വേണ്ടി ഒരുപാട് വിമർശനങ്ങൾ അഭിമുഖീകരിക്കേണ്ടി വന്നു, ട്വിറ്ററിലൂടെ ട്വിറ്ററിലൂടെ അദ്ദേഹം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു: “എന്റെ സുഹൃത്തുക്കൾ, അനുയായികൾ, സഹജോലിക്കാർക്ക് എന്റെ ഹൃദയം നിറഞ്ഞ ഒരു ഖേദം. ഒരു തെറ്റായ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാക്കുകൾ.ചോദിക്കുന്നതിനു മുൻപുള്ള ഭീകരവാദികളെയും പാകിസ്താനെയും അപലപിച്ചിരിക്കുന്ന എന്റെ ടൈംലൈനിൽ എന്റെ പഴയ ട്വീറ്റുകൾ വായിക്കുക. ”

അദ്ദേഹത്തിൻറെ അഭിപ്രായത്തെ സ്വതന്ത്രമായി പറയാൻ അദ്ദേഹത്തിന് ഭയമില്ലേ?

“അതാണ് അവർ നമ്മൾ ചെയ്യേണ്ടത് … അത് അവരുടെ ശബ്ദവുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളുടെ ശബ്ദം അടിച്ചമർത്താൻ അവർ ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഞാൻ അങ്ങനെ ചെയ്യില്ല, ഞാൻ യഥാർത്ഥ ജനാധിപത്യത്തിൽ വിശ്വസിക്കുന്നു, എല്ലാവരുടെയും ശബ്ദം കേൾക്കണം, അഭിപ്രായ വ്യത്യാസം ഏത് നിലയിലും യാതൊരു തരത്തിലുള്ള വിവേചനവും ഉണ്ടാകരുത്. ”

നടൻ സെയ്ഷെ 5 എന്ന ചിത്രത്തിൽ ഉടൻ അഭിനയിക്കും

അന്തിമ കോൾ

.

പിന്തുടരുക

@ news18 മൂവികൾ

കൂടുതൽ