ആൻഡ്രോയ്ഡ് പൊലീസിൽ നിന്നും Play Store- ൽ നിന്ന് Onavo VPN ആപ്ലിക്കേഷൻ ഫേസ്ബുക്ക് പുറത്തെടുക്കുന്നു

ആൻഡ്രോയ്ഡ് പൊലീസിൽ നിന്നും Play Store- ൽ നിന്ന് Onavo VPN ആപ്ലിക്കേഷൻ ഫേസ്ബുക്ക് പുറത്തെടുക്കുന്നു

സ്വകാര്യത അഴിമതിക്കുശേഷം സ്വകാര്യത അഴിമതിയിൽ ഫേസ്ബുക്ക് അടച്ചുപൂട്ടിയിരിക്കുന്നു. ഏതാനും ആഴ്ചകൾക്കു മുമ്പ്, ഐഫോണിന്റെ ‘ഫേസ്ബുക്ക് റിസേർച്ച്’ ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യാൻ ജനങ്ങൾക്ക് പണം കണ്ടെത്തേണ്ടി വന്നു, എല്ലാ നെറ്റ്വർക്ക് ട്രാഫിക്കിലേക്കും റൂട്ട് ആക്സസ് ഉള്ള ഒരു വിപിഎൻ ആയി പ്രവർത്തിച്ചു. ആപ്പിൾ ഉടൻ ആപ്പ് സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് പിൻവലിച്ചെങ്കിലും, ആപ്ലിക്കേഷൻ ഫേസ്ബുക്കിൻറെ പൊതു ‘ഓണാവോ’ വിപിഎൻ ആപ്ലിക്കേഷന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ്. ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യുന്ന കമ്പനിയാണ് ഇത്.

ഡൌൺലോഡ് ചെയ്യുന്നതിന് മുമ്പായി , പ്ലേ സ്റ്റോർ ലിസ്റ്റിംഗ് വായിച്ചിട്ടുണ്ട്, “സുരക്ഷിതമായ VPN + ഡാറ്റ മാനേജർ ഉപയോഗിച്ച്, നിങ്ങൾക്ക് അധിക സുരക്ഷയും ഡാറ്റ എൻക്രിപ്ഷനും കൂടി ചേർക്കാനാകും [ഒപ്പം] നിങ്ങൾ പൊതു Wi-Fi- ൽ ആയിരിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങളുടെ വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങൾ സുരക്ഷിതമായി സംരക്ഷിക്കാൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യും. ” ആപ്ലിക്കേഷൻ വിവരത്തിൽ താഴെയായി, ഫെയ്സ്ബുക്ക് ആപ്ലിക്കേഷൻ “ഓണോവോ സർവീസ് പ്രവർത്തിപ്പിക്കാനും ഫെയ്സ്ബുക്ക് ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്താനും സഹായിക്കുന്നതിന് നിങ്ങളുടെ മൊബൈൽ ഡാറ്റ ട്രാഫിക് ശേഖരിക്കാം.”

ആളുകൾക്ക് മികച്ച ഉത്പന്നങ്ങൾ നിർമിക്കുന്നതിന് കമ്പോസേഷൻ റിസേർച്ച് സഹായിക്കുമെന്ന് ഫെയ്സ്ബുക്ക് പ്രതിനിധി ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.പണം, അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള മാർക്കറ്റ് ഗവേഷണത്തിനായി ഞങ്ങളുടെ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചു, ഞങ്ങൾ ഓണോവോ പ്രോഗ്രാം അവസാനിപ്പിക്കാൻ പോവുകയാണ്.

2013 ഓണാവോ Facebook ൽ നിന്ന് 200 മില്യൺ ഡോളർ വാങ്ങിയതാണ്. അപ്ലിക്കേഷൻ കഴിഞ്ഞ വർഷം ആപ്പിൾ അപ്ലിക്കേഷൻ സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് നീക്കംചെയ്തെങ്കിലും പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ തുടർന്നും ലഭ്യമായിരുന്നു.