ഒന്നിലധികം ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ ലിവറേജ് കൂടുതൽ സൂക്ഷിക്കുക: യെസ് ബാങ്ക് – Moneycontrol.com

ഒന്നിലധികം ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ ലിവറേജ് കൂടുതൽ സൂക്ഷിക്കുക: യെസ് ബാങ്ക് – Moneycontrol.com

2018 സെപ്റ്റംബറിൽ 3.69 കോടിയുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് അക്കൌണ്ടുകൾ ഇന്ത്യയിലാണുള്ളത്. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഇതേ കാലയളവിൽ ഇത് 31.4 ശതമാനമായിരുന്നു. ഇക്കാലയളവിൽ 84,400 കോടിയുടെ ആസ്തിയുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഇതേ കാലയളവിൽ ഇത് 35.8 ശതമാനമായിരുന്നു. ഒരു ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉടമയ്ക്ക് ശരാശരി ബാലൻസ് 46,000 രൂപയായിരുന്നു (ഒരു വർഷം മുമ്പ് ഇതേ കാലയളവിലെ 8.1%). ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളിലെ ആകർഷണീയമായ ഡിസ്കൗണ്ടും ഇടപാടുകളും ആദ്യ തവണ ഉപയോക്താക്കളിൽ നിന്ന് ഡിമാൻഡ് വർധിപ്പിച്ചു. ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ചെലവേറിയ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെപ്പറ്റി സാമ്പത്തിക ആസൂത്രകർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു. സാധാരണയായി ക്രെഡിറ്റ് കാർഡിന് ലഭിക്കുന്ന തുകയിൽ പ്രതിമാസം 3% ആണ് വാർഷിക അടിസ്ഥാനത്തിൽ 36% വരുമാനം.

2016 ആഗസ്തിലാണ് YES ബാങ്ക് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ബിസിനസ്സ് ആരംഭിച്ചത്, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഇഷ്യുവിന്റെ 17 മണി ആയിരുന്നു. ഇപ്പോൾ ബാങ്ക് ബഹുരാഷ്ട്ര കുത്തകകൾ, ഉയർന്ന സമ്പന്നൻ, ഉയർന്ന സാന്പത്തിക ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളുടെ 11 വകഭേദങ്ങൾ നൽകുന്നു.

യെസ് ബാങ്കിലെ ബിസിനസ് ഹെഡ് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡായ രാജനീഷ് പ്രഭു, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ കടപ്പത്രങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ചും, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിച്ചും യുഎസ്പി തങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളെ കുറിച്ചും, വൈഫൈ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് വിശദീകരിക്കുന്നു, വിദേശ രാജ്യത്ത് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിച്ച് വിശദീകരിക്കുന്നു. കൂടുതൽ.

എഡിറ്റുചെയ്ത ഭാഗങ്ങൾ:

നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളുടെ യുഎസ്പി എന്താണ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന മറ്റ് ബാങ്കുകളോട് താരതമ്യപ്പെടുത്തുന്നത്?

ഉത്തരം: ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളുടെ എല്ലാ വകഭേദങ്ങളിലും ഞങ്ങൾ ഒരിക്കലും പ്രതിഫലം റിട്ടേൺ പോയിട്ടില്ല. ചില ബാങ്ക് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളിൽ മാത്രം ഈ സവിശേഷത ലഭ്യമാണ്. ഞങ്ങളുടെ ഉയർന്ന ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളിൽ (അതെ സ്വകാര്യവും അതെ എക്സ്ക്ലൂസീവ്), വ്യവസായത്തിലെ സഹപാഠികൾക്ക് താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ 1.75 ശതമാനം കുറവുള്ള എഫ് എക്സ് കൺവെർഷൻ നിരക്ക്. പതിവ് അന്തർദേശീയ യാത്രക്കാർക്കും പതിവായി ഇടപാടുകൾ നടത്തുന്നതിന് അവരുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിച്ചും ഇത് പ്രയോജനകരമാണ്. ഞങ്ങൾ എല്ലാ വിഭാഗങ്ങളിലുമുള്ള റിവാർഡ് പോയിന്റുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു (ഉൾപ്പെടെ)

ഇഎംഐ

ഇടപാടുകൾ, മൊബൈൽ വോളുകൾ ലോഡ് ചെയ്യൽ തുടങ്ങിയവ).

ക്വിസ്. ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളിൽ നിരവധി സ്കീമുകൾ / ഓഫറുകൾ ഉണ്ട്. മറ്റ് ബാങ്കുകൾ ഈടാക്കുന്നത് അല്ലെങ്കിൽ പരിമിത ഓഫറുകളാണെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ ബാങ്ക് എങ്ങനെ മാനേജുചെയ്യും?

ഉത്തരം: ഞങ്ങൾ ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ 17 ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഇഷ്യൂറായിരുന്നു. അങ്ങനെ, നിശ്ചിത ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് YES ബാങ്ക് കാർഡ് മാത്രമല്ല, ഇടപാടിന് അവരുടെ താൽക്കാലിക ചുമതലയിൽ മുൻഗണനാ കാർഡും തിരഞ്ഞെടുക്കുവാൻ മതിയായ കാരണങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു. അതുകൊണ്ട്, പദ്ധതികളും ഓഫറുകളും ഞങ്ങളുടെ ഉപഭോക്തൃ മുൻഗണനകൾ നിലനിർത്താൻ രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നു. ഈ ഓഫറുകളും സ്കീമുകളും കമ്പനിയുടെ അധിക ചിലവ് എന്ന് ഞങ്ങൾ കാണുന്നില്ല, എന്നാൽ ഞങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ബിസിനസിന്റെ ഭാവി വളർച്ചയ്ക്ക് നിക്ഷേപമായി അവരെ കണക്കാക്കാം. ഞങ്ങളുടെ ഉപഭോക്തൃ ഇടപാടുകൾ മുന്നോട്ടുകൊണ്ടുപോകാൻ ഇത് ഞങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു.

ക്വിസ്. പലപ്പോഴും ഉപഭോക്താക്കൾ ഒന്നിലധികം ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഒന്നിലധികം കാർഡുകൾ കൈവശം വെക്കുന്ന ഗുണങ്ങളും ദോഷങ്ങളും എന്തെല്ലാമാണ്?

ഉത്തരം: നിങ്ങൾക്ക് രണ്ടോ അതിലധികമോ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ചോയിസ് ഉണ്ട്. ചില കാർഡുകൾ നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ റിവാർഡ് പോയിന്റുകളും ഓഫറുകളും നൽകും. അതിനാൽ, നിങ്ങളുടെ പോക്കറ്റിലുള്ള ചോയിസും നിങ്ങൾക്ക് ഏത് ബാങ്ക് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിക്കണമെന്ന് തീരുമാനിക്കാനും കഴിയും. ബാങ്കിന്റെ സേവനവും പ്രത്യേക ബാങ്കുമായുള്ള നിങ്ങളുടെ ബന്ധവും അത് ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. അതനുസരിച്ച്, നിങ്ങൾ ബാങ്കിന്റെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളിൽ ഒന്ന് പ്രാഥമിക ഉൽപ്പന്നമായി തീരുമാനിക്കുകയും അത് പലപ്പോഴും ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഒന്നിലധികം കാർഡുകൾ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങളുടെ ചെലവുകളും വേഗത്തിലാക്കാം. ഉദാഹരണത്തിന്, ഷോപ്പിംഗ്, യാത്രയ്ക്കായി ചെലവുകൾ തുടങ്ങിയവയ്ക്കായി യൂട്ടിലിറ്റി ബില്ലുകളും എബിസി ബാങ്ക് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡും നൽകാനായി XYZ ബാങ്ക് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിക്കുക.

ഒന്നിലധികം ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനുള്ള ഫ്ലിപ് സൈഡ് നിങ്ങൾക്ക് ചെലവഴിക്കാൻ കൂടുതൽ ക്രെഡിറ്റ് പണം ഉണ്ട്. നിങ്ങൾ ഉത്തരവാദിത്തത്തോടെ പണം ചിലവാക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ചിലപ്പോൾ അവസരങ്ങൾ നൽകും. അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ പണം വിവേകത്തോടെ ചെലവഴിക്കേണ്ടിവരും. ഒന്നിലധികം ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ വായ്പാ പരിധി സജ്ജമാക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്.

ക്വിസ്. ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ കടക്കെണിയിൽ നിന്ന് അകന്നു പോകാൻ ഉപഭോക്താവിന് മാർഗങ്ങളുണ്ടെന്ന് നിർദ്ദേശിക്കണോ?

ഉത്തരം: ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ സാമ്പത്തിക അച്ചടക്കം ഉള്ളതിനാൽ പ്രധാനമാണ്. ഒരു ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ക്രെഡിറ്റ് പരിധി സജ്ജീകരിക്കണം. പ്രതിമാസ വരുമാനത്തിന്റെ 30-40% മതിയാകും (വായ്പക്ക് ഇഎംഐ ഉൾപ്പെടെ). ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിച്ച് നിർബന്ധിതമായ വാങ്ങലുകൾ ഒഴിവാക്കുക. ഷോപ്പിംഗിൽ ഒരു കാർഡ് സ്വൈപ്പുചെയ്യുന്നതിനുമുമ്പ് നിങ്ങളുടെ ആവശ്യങ്ങളും ആവശ്യങ്ങളും തിരിച്ചറിയുക. ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് സ്റ്റേറ്റ്മെൻറ് ജനറേറ്റ് ചെയ്തപ്പോൾ ബാങ്കുകൾ തിരിച്ചടക്കുന്നതിന് ലഭ്യമായ ഉറവിടങ്ങളിൽ ഒരു വാച്ച് സൂക്ഷിക്കുകയും ചെലവുകൾ ട്രാക്ക് ചെയ്യുകയും വേണം.

ഗ്രാഫിക്_വൈസ് ബാങ്ക്

ക്വിസ്. ഒരു ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് തിരഞ്ഞെടുക്കുമ്പോൾ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് തിരഞ്ഞെടുക്കുമ്പോൾ ഒരു ഉപഭോക്താവ് പരിശോധിക്കേണ്ട പ്രധാന കാര്യങ്ങൾ.

ഉത്തരം: ക്രെഡിറ്റ് കാർഡിനായി അപേക്ഷിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡിൽ നിന്ന് നിങ്ങൾക്ക് എന്തെല്ലാം നേട്ടങ്ങളാണ് വേണ്ടതെന്ന് തീരുമാനിക്കേണ്ടത്. ഉദാഹരണത്തിന്, നിങ്ങൾ ലൈഫ് ടൈം ഫ്രീ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡിനായി നോക്കുകയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ ബാങ്കിലെ ഈ ആവശ്യത്തെ വ്യക്തമാക്കണം, പ്രയോഗിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ഈ പദം പരിശോധിക്കുക. നിങ്ങൾ നിരന്തരം അന്തർദേശീയ യാത്രക്കാരനാണെങ്കിൽ ബാങ്കിന്റെ വിദേശ കറൻസി (എഫ്എക്സ്) മാർക്കപ്പ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ സംരക്ഷിക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അതിനാല്, മാര്ക്കറ്റില് കുറഞ്ഞ FX മാര്ക്കപ്പ് ഉള്ള ക്രെഡിറ്റ് കാര്ഡിന് അപേക്ഷിക്കണം.

അതുപോലെ, നിങ്ങൾ ഒരു സാധാരണ എയർ യാത്രക്കാരനാണെങ്കിൽ നിങ്ങൾ എയർ ട്രാവൽ ടിക്കറ്റ് ബുക്കുചെയ്യാൻ വേണ്ട റിവാർഡ് പോയിന്റുകൾ നൽകുന്ന ഒരു ക്രെഡിറ്റ് കാർഡിന് അപേക്ഷിക്കണം, ഭാവിയിൽ ടിക്കറ്റ് ബുക്കിന് ബുക്ക് ചെയ്യാൻ വീണ്ടും ഉപയോഗിക്കും. ഷോപ്പിംഗ് സമയത്ത് നിങ്ങൾ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ, തുടർച്ചയായി സ്കീമുകൾ അല്ലെങ്കിൽ ഡിസ്കൗണ്ട് ഓഫറുകൾ വരുന്ന ബാങ്കുകൾക്കായി നിങ്ങൾ നോക്കണം. കൂടാതെ, റീട്ടെയിൽ / സ്റ്റോറുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ക്യാഷ്ബാക്ക് സ്കീമുകൾക്ക് ബന്ധം സ്ഥാപിക്കുന്നു. അവസാനമായി, പ്രയോഗിക്കുന്ന സമയത്ത് നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് നൽകുന്ന ബാങ്കിൽ നിന്നുള്ള പ്രധാനപ്പെട്ട നിബന്ധനകളും വ്യവസ്ഥകളും നിങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരിക്കണം.

ഒരു ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് റദ്ദാക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങൾ ഒരു ബാങ്കിൽ നിന്ന് ഒരു കത്ത് എടുക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുക, ഒരു അക്കൌണ്ട് അവസാനിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡിൽ ഒരു തുകയും നൽകേണ്ടതില്ല. നിങ്ങൾ XYZ ബാങ്ക് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നത് നിർത്തിവച്ചാൽ ആ കാർഡിലെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ തുക കൈവശം വയ്ക്കരുത് കൂടാതെ അത് തുടരുകയെങ്കിലും തുടരുക. നിഷ്ക്രിയ കാർഡുകൾ റദ്ദാക്കുകയും അക്കൗണ്ട് അവസാനിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നത് നല്ലതാണ്.

ക്വിസ്. എന്താണ് വൈഫൈ പ്രാപ്തമാക്കിയ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ്, അത് എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നു? അത് മോഷ്ടിക്കപ്പെട്ടാലോ?

ഉത്തരം: വൈഫൈ പ്രാപ്തമാക്കിയ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് യഥാർത്ഥത്തിൽ കോൺടാക്റ്റ് കാർഡാണ്. WiFi പ്രാപ്തമാക്കിയ / കോൺടാക്റ്റ് കാർഡുകളുടെ ഉപയോഗത്തിൽ ഒരു അപ്വിംഗ് ഉണ്ട്. ഒരു കാഴ്ചപ്പാട് മാത്രം നൽകാനായി കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ മൊത്തം കാർഡുകളുടെ 0.20% ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളായിരുന്നു. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ ഞങ്ങളുടെ 3.3% ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുള്ളവയാണ് കോണ്ട്രാസ്റ്റ് കാർഡുകൾ.

റേഡിയോ ഫ്രീക്വെൻസി ഐഡന്റിഫിക്കേഷൻ (ആർ എഫ് ഐ ഡി) / അയർ-ഫീൽഡ് കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ (എൻഎഫ്സി) ടെക്നോളജിയിൽ ഇത് പ്രവർത്തിക്കുന്നു. നിങ്ങൾ പേയ്മെന്റ് മെഷീനിലേക്ക് അത് സൂക്ഷിക്കേണ്ടതുണ്ട്; ഏകദേശം മൂന്നോ നാലോ സെന്റിമീറ്റർ അകലെ ഇടപാടു നടക്കും. ഈ ഫാസ്റ്റ് ഫുഡ് റെസ്റ്റോറന്റുകളിലും ഷോപ്പിങ് മാളുകളിലും മറ്റും വളരെ സൗകര്യപ്രദമാണ്.

ഇന്ത്യയിൽ, കോൺടാക്റ്റിലുള്ള ഇടപാടുകൾ 2,000 രൂപയാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഈ തരത്തിലുള്ള കാർഡുകളിൽ 2,000 രൂപയിൽ കൂടുതൽ ഇടപാടിനുള്ള റിസർവ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (ആർ ബി ഐ) മാർഗനിർദേശങ്ങൾ നിർബന്ധമാണ്.

ഈ കോണ്ടാക്ട് ചെയ്യാത്ത കാർഡ് നിങ്ങൾ നേരിട്ട് ബാങ്ക് കോൾ സെന്ററിൽ അറിയിക്കുകയും കാർഡ് തടയുകയും വേണം. ഇതിനുപുറമെ, നിങ്ങളുടെ കാർഡ് നമ്പറിന്റെ അവസാന നാല് അക്കങ്ങളോടൊപ്പം രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത മൊബൈൽ നമ്പറിൽ നിന്ന് ഒരു എസ്എംഎസ് ബ്ലോക്ക് അയയ്ക്കാം.

ക്വിസ്. വിദേശ രാജ്യത്ത് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ ഒരു ഉപഭോക്താവ് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്.

ഉത്തരം: വിദേശരാജ്യത്ത് ഒരു ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ ഞങ്ങൾ ഉപദേശം ആഗ്രഹിക്കുന്നു, ഡൈനാമിക് കറൻസി കൺവേർഷൻ ഉപയോഗിക്കരുത്. ഒരു ഇടപാടിന്റെ തുക, വിൽപന സമയത്ത് പേയ്മെന്റ് കാർഡിന്റെ രാജ്യത്തിന്റെ കറൻസിയിലേക്ക് ഒരു വ്യാപാരിയെ പരിവർത്തനം ചെയ്യുന്ന പ്രക്രിയയാണ്. നിങ്ങൾ എല്ലായ്പ്പോഴും വിദേശ കറൻസിയിൽ പണമടയ്ക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, കൂടാതെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ വിദേശരാജ്യത്ത് ഇൻറർനെറ്റായി തെരഞ്ഞെടുക്കരുതെന്നാണ്.

കാരണം ഇത് നിങ്ങൾ ഐ.ആർ.ആർയിൽ പണമടക്കുമ്പോൾ ഡിസിസി ആയി കണക്കാക്കുകയും അവരുടെ എഫ്എക്സ് മാർക്കപ്പ് ആ രാജ്യത്തെ വാങ്ങുന്ന ബാങ്ക് തീരുമാനിക്കുകയും ആ മാർക്ക്അപ്പ്, കൺവേർഷൻ ഉയർന്ന നിരക്ക് (3% മുതൽ 4.5% വരെ) ആയിരിക്കും. വിദേശ കറൻസിയിൽ പണമടക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ എക്സ്ചേഞ്ച് മാർക്ക്അപ്പ്, കൺവേർഷൻ നിരക്ക് എന്നിവ 1.75 മുതൽ 2.5 ശതമാനം വരെ നിങ്ങളുടെ ബാങ്കിൽ ആശ്രയിക്കുന്നു. അതിനാൽ, DCC ന് താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ഇത് ചെലവുകുറഞ്ഞതാണ്.

ക്വിസ്. ഫോറെക്സ് / ട്രാവൽ കാർഡും ക്രെഡിറ്റ് കാർഡും തമ്മിലുള്ള പ്രധാന വ്യത്യാസം എന്താണ്?

A: മൂന്നു തരത്തിലുള്ള കാർഡുകളുമുണ്ട് സങ്കുചിത തലത്തിൽ ഒന്ന് മുൻകൂർ അടയ്ക്കുക (പ്രീപെയ്ഡ് കാർഡുകൾ), നിങ്ങൾ പോകുമ്പോൾ രണ്ടാമത്തെ ശമ്പളവും (ഡെബിറ്റ് കാർഡുകൾ) മൂന്നാമത്തേത് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡും (ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ). വിദേശത്തു യാത്രചെയ്യുമ്പോൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനു മുമ്പ് നിങ്ങൾ പണം ലോഡ് ചെയ്യേണ്ടി വരുന്ന പ്രീപെയ്ഡ് കാർഡുകൾ വിഭാഗത്തിൽ ഫോറെക്സ് / ട്രാവൽ കാർഡുകൾ വീഴുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും ക്രെഡിറ്റ് കാർഡിൽ വിദേശരാജ്യങ്ങളിലേക്കു യാത്ര ചെയ്യുമ്പോൾ നിങ്ങൾ ക്രെഡിറ്റ് കാലയളവ് ആസ്വദിക്കുന്നു. കൂടാതെ, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ പ്രീപെയ്ഡ് കാർഡുകളിൽ ലഭ്യമല്ലാത്ത റിവാർഡ് പോയിന്റുകൾ നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കും. കൂടാതെ, ചില ബാങ്കുകൾ ഇന്റർനാഷണൽ യാത്രാ, എഫ്എക്സ് മാർക്ക്അപ് ചാർജുകൾ (മതപരിവർത്തന ചാർജുകൾ) സമയത്ത് ഉയർന്ന റിവാർഡ് പോയിന്റുകൾ നൽകുന്നു. അതുകൊണ്ട്, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിച്ച് ആഗോളമായി ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതാണ് ഉപഭോക്താവ്. എഫ് എക്സ് മാർക്ക്അപ്പ് ചാർജുകളെ അപേക്ഷിച്ച് റിവാർഡ് പോയിൻറുകൾ കൂടുതലാണ്.

നിങ്ങൾ കാർ വാങ്ങുകയും തുക ലോഡ് ചെയ്യുമ്പോൾ ഫോറെക്സ് / യാത്രാ കാർഡിലെ ആനുകൂല്യം പരിവർത്തനത്തിന്റെ നിരക്ക് ആണ്. എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങൾ FX മാർക്ക്അപ്പ് ചാർജുകൾ വിലയിരുത്തുന്നതിന്, ഇടപാടുകൾ സംബന്ധിച്ച റിവാർഡ് പോയിന്റുകൾ നേടിയെടുക്കുകയും, നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡിൽ ഫോർവേഡ് / ട്രാവൽ കാർഡുകളിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിനു മുമ്പ് ഓഫറുകൾ ലഭ്യമാക്കുകയും വേണം.

ധനശേഖരണത്തിനായി നിങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോൾ മ്യൂച്ച്വൽ ഫണ്ടുകളിൽ നിക്ഷേപിക്കാൻ കഴിയും. പണം കൈപ്പറ്റുന്ന ആപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക. പരസ്പര ഫണ്ടുകൾ പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യുക, ഗവേഷണം ചെയ്യുക, വാങ്ങുക