ഐബിഎമ്മിൽ അപകടംപിടിച്ച വംശീയ ലേബലുകൾ പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നു – എൻഡിടിവി വാർത്ത

ഐബിഎമ്മിൽ അപകടംപിടിച്ച വംശീയ ലേബലുകൾ പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നു – എൻഡിടിവി വാർത്ത

എല്ലാ തരത്തിലുള്ള വംശീയ വിവേചനത്താലും ഐ.ബി.എം.

റിക്രൂട്ട്മെന്റ് വെബ് പേജുകളിൽ അപേക്ഷ സമർപ്പിച്ചതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് ഐബിഎം മാപ്പു ചോദിച്ചത്. ഈ പ്രക്രിയ ഒരു ഡ്രോപ്പ് ഡൗൺ മെനുവിൽ തൊഴിലാളികളെ തേടി, അതിൽ “മഞ്ഞ”, “മൂളറ്റ്”, കറുത്തവർഗ്ഗ, കറുപ്പ് തുടങ്ങിയ മറ്റു ഓപ്ഷനുകളുമുണ്ടായിരുന്നു.

ഗവൺമെന്റ് ഇപ്പോഴും സെൻസസ് അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് ജനസംഖ്യാപരമായ വിവരങ്ങളിൽ വർഗീകരണം ഉപയോഗിക്കുന്ന രാജ്യങ്ങളിലെ തൊഴിലവസരങ്ങളിൽ നിന്ന് സ്വപ്രേരിതമായി ഇറക്കുമതി ചെയ്തതായി ഐടി സേവന കമ്പനി അറിയിച്ചു. എന്നിരുന്നാലും, ഈ പ്രത്യേക ജോബ്, ഒരു ഇന്ററാക്ഷൻ ഡിസൈൻ ഇന്റേൺഷിപ്പ്, യുഎസ് ആണ്

ബ്രസീൽ, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക എന്നിവിടങ്ങളിലെ പ്രാദേശിക സർക്കാർ ആവശ്യങ്ങൾ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ജോലി അപേക്ഷിക്കുന്ന വംശീയതയെക്കുറിച്ചുള്ള താൽക്കാലിക അവകാശങ്ങളും അയോഗ്യമായിട്ടാണ് വെബ്സൈറ്റുകളെ റിക്രൂട്ടിംഗ് ചെയ്യുന്നത്. “കോർപ്പറേറ്റ് ആശയവിനിമയത്തിന്റെ ഐബിഎം വൈസ് പ്രസിഡന്റ് എഡ്വേർഡ് ബാർബിനി പറഞ്ഞു. ഞങ്ങൾ പ്രശ്നം ബോധ്യപ്പെട്ടപ്പോൾ ആ ചോദ്യങ്ങൾ ഉടനടി നീക്കം ചെയ്യുകയും ഞങ്ങൾ ക്ഷമ ചോദിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ”

ന്യൂയോർക്ക് ആസ്ഥാനമായ ജോലിക്കാരൻ റിച്ചാർഡ് പാർക്ക് കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ട്വിറ്ററിൽ വീഡിയോകൾ പോസ്റ്റ് ചെയ്തതിനു ശേഷം ഈ വിഷയം വെളിച്ചം വീശുന്നു.

“ഈ വംശജർ ഒരു ചെറിയ കാലവഞ്ചകനെ ആലേഖനം ചെയ്തിട്ടില്ലേ,” ഡിസൈനർ ഐബിഎം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. “പ്രശ്നങ്ങൾ കൂടുതൽ വഷളാക്കാൻ, എന്റെ അപേക്ഷ ഞാൻ ഒരു” “മഞ്ഞ”, “നിറം” തിരഞ്ഞെടുത്ത് അവസാനിപ്പിച്ചു.

“ബ്രസീൽ ദേശീയ അല്ല”, “ദക്ഷിണാഫ്രിക്കൻ ദേശീയതയല്ല” എന്നിങ്ങനെയുള്ള ഓപ്ഷനുകളിൽ ആ ചോദ്യത്തിന് ആ രാജ്യങ്ങൾക്ക് പ്രത്യേകമായി നിർദേശമുണ്ടായിരുന്നു.

“വ്യത്യസ്ത രാഷ്ട്രങ്ങളും സംസ്കാരങ്ങളും റേസിനെക്കുറിച്ച് തനതായ ധാരണയുണ്ടെന്ന് ഞാൻ മനസിലാക്കുന്നു. എന്നാൽ അമേരിക്കയിൽ നിന്ന് ഞാൻ അമേരിക്കയിൽ ജോലി ചെയ്തിട്ടുണ്ട്”, പാർക്ക് കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. “ആ പശ്ചാത്തലത്തിൽ, മഞ്ഞ, വർണ്ണപ്പൊലി, മുളറ്റോ തുടങ്ങിയവയെ ലേബൽ ചെയ്യരുതെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കാനാകുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു.

1700-കൾ മുതൽ ഏഷ്യൻ വംശജരുടെ വർഗത്തിനായുള്ള വർണ്ണമാണിത് മഞ്ഞ. 1800 കളുടെ അന്ത്യത്തിൽ അമേരിക്കയിലേക്ക് വരുന്ന കിഴക്കൻ ഏഷ്യ കുടിയേറ്റക്കാരെക്കുറിച്ച് ഭയപ്പെടുത്തുന്നതിന് “മഞ്ഞ അപകടങ്ങൾ” എന്ന പദം ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു.

മിഥോട്ടാണ് യൂറോപ്യൻ, ആഫ്രിക്കൻ പാരമ്പര്യ വിഭാഗങ്ങളെ വിവരിക്കാൻ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു സ്പാനിഷ് പദം. അമേരിക്കയിൽ കുറ്റബോധം ഉണ്ടെങ്കിലും അത് ലാറ്റിൻ അമേരിക്കയിലും ഉപയോഗിക്കാറുണ്ടെങ്കിലും പ്യൂ റിസേർച്ച് സെന്ററിന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ വ്യാപകമായി ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നില്ല.

വർണ്ണിച്ചിരിക്കുന്നത് ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിലെ മിശ്രിത-വംശീയതയെ സൂചിപ്പിക്കാനുപയോഗിക്കുന്ന ഒരു സോഷ്യൽ പദം ആയിരുന്നു. പിന്നീട് അത് വർണ്ണവിവേചനത്തിന്റെ പതിറ്റാണ്ടുകളിൽ നിയമപരമായ പദവിയായി മാറി. എൻസൈക്ലോപീഡിയ ബ്രിട്ടാനിക്ക പറയുന്നതനുസരിച്ച് 1990-കളിൽ വർണ്ണവിവേചനം അവസാനിച്ചു. നിയമപരമായ വർഗീകരണ സംവിധാനം ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ടു.

അമേരിക്കൻ ഐക്യനാടുകളിൽ സാധാരണ നിലയിലുള്ള വംശീയ പദവിയിലേക്ക് സൈറ്റിലേക്ക് മാറുകയും തുടർന്ന് “ഏഷ്യൻ”, “നേറ്റീവ് ഹവായിയൻ അല്ലെങ്കിൽ പസഫിക് ഐലൻഡർ” തുടങ്ങിയവർ പറഞ്ഞു. ഇത് “അജ്ഞാതമായ” അല്ലെങ്കിൽ “സൂചിപ്പിച്ചിട്ടില്ല.” പരിശോധിക്കാൻ ഇത് അനുവദിക്കുന്നു.

ഐബിഎം നിയമനം കഴിവുകളും യോഗ്യതയും അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ്, ഞങ്ങൾ ജോലിയോ വംശീയതയെയോ ജോലിയെടുക്കുന്ന പ്രക്രിയയിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നില്ല, ആ ചോദ്യങ്ങൾക്കുള്ള മറുപടിയുടെ ഉത്തരവാദിത്തം ഞങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കും, “ബാർബിനി പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. “ഐബിഎം എല്ലാ തരത്തിലുള്ള വംശീയ വിവേചനങ്ങളെയും തിരസ്കരിച്ചതാണ്, ഇത് വീണ്ടും സംഭവിക്കുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താൻ ഞങ്ങൾ ഉചിതമായ നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുകയാണ്”.

(തലക്കെട്ടിനുപുറമെ, ഈ സ്റ്റോറി എൻ.ഡി.ടി.വി. സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തില്ല, ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നു.)