ടോക്കിയോ: ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ സ്റ്റാർബക്സ് ടോക്കിയോയിൽ തുറന്നു. പ്ലാനറ്റിലെ ഏറ്റവും വലിയ തേയില ബാർ കൂടി സ്വന്തമാക്കും

ടോക്കിയോ: ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ സ്റ്റാർബക്സ് ടോക്കിയോയിൽ തുറന്നു. പ്ലാനറ്റിലെ ഏറ്റവും വലിയ തേയില ബാർ കൂടി സ്വന്തമാക്കും

32,000 ചതുരശ്ര അടി ടോക്കിയോ റോസ്റ്റർ പൊതുജനങ്ങൾക്ക് തുറന്ന് നൽകും. ഷാങ്ങ്ഹായിലെ ഏറ്റവും വലിയ സ്റ്റാർബക്സ് ആണിത്.

CNN

അപ്ഡേറ്റ്: ഫെബ്രുവരി 27, 2019, 11:54 AM IST

World's Biggest Starbucks Set to Open in Tokyo, Will Also Have Planet's Largest Tea Bar
(ചിത്രം: CNN)

ടോക്കിയോയിൽ സ്റ്റാർബക്സ് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ വേരുകൾ തുറക്കാൻ പോകുന്നു.

റോസ്റ്ററികൾ – സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് കോഫീസ്, ടീസ്, ഓൺ-പ്രിസൈസ് റോസ്റ്റേഴ്സ്, എറ്റവും വറുത്ത ബീൻസ് ഉള്ള വലിയ കാപ്പി ക്യാസ്കുകൾ എന്നിവ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന വലിയ സ്റ്റോർബക്സ് സ്റ്റോറുകൾ – “കാപ്പിയുടെ പ്രണയം ആഘോഷിക്കാൻ” ഒരു മാർഗമാണ്, സിഇഎൻഎൻ ബിസിനസ്സിന്റെ സിഇഒ കെവിൻ ജോൺസൺ പറഞ്ഞു.

32,000 ചതുരശ്ര അടി ടോക്കിയോ റോസ്റ്റർ പൊതുജനങ്ങൾക്ക് തുറന്ന് നൽകും. ഷാങ്ങ്ഹായിലെ ഏറ്റവും വലിയ സ്റ്റാർബക്സ് ആണിത്. സീറ്റൽ, മിലാൻ, ന്യൂയോർക്ക് സിറ്റി എന്നിവിടങ്ങളിൽ വെറും മൂന്ന് പേർ മാത്രം.

ടോക്കിയോയ്ക്ക് ശേഷം, സ്റ്റാർബക്സ് വീണ്ടും റോക്കറ്റ് തുറക്കുന്നു, ഷിക്കാഗോയിൽ.

എല്ലാ ചില്ലറ വ്യാപാരികളുടെയും പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാൻ രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത് രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്: ഉപഭോക്താക്കളിൽ കബളിപ്പിക്കാൻ കഴിയുന്ന തരത്തിൽ തനതായ സ്റ്റാഫിന്റെ അനുഭവം എങ്ങനെ സൃഷ്ടിക്കാമെന്ന്. ഡിസൈൻ ആശയങ്ങളും മെനു ഇനങ്ങളും പരിശോധിക്കുന്നതിനായി റോററികളും സ്റ്റാർബക്സ് ഉപയോഗിക്കുന്നു. വീടിനും ജോലിസ്ഥലത്തിനും ഇടയിലുള്ള ഒരു “മൂന്നാം സ്ഥലം” വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിന്റെ ഇരട്ടി വേഗത്തിലും മറ്റെവിടെയെങ്കിലുമാണ് ഊന്നൽ നൽകുന്നത്.

“റോസ്റ്ററികൾ ഞങ്ങൾക്ക് ബ്രാൻഡ് അംപയർഫയർ ആകുന്നു,” ജോൺസൺ പറഞ്ഞു. “അത് അവരുടെ പ്രാഥമിക ലക്ഷ്യം ആണ്.”

ടോക്കിയോയിൽ, റോസ്റ്ററിലെ സന്ദർശകർക്ക് കറുത്ത ചായ കാട്ടുപോലുള്ള ടർമറിക് കോട്ടൺ കാൻഡി, ജാസ്മിൻ ടീ എന്നിവ പോപ്പലീനുകളാൽ അലങ്കരിക്കാനാകും. ഗ്ലാസ് മതിലുകളിലൂടെ ചെറി പുഷ്പങ്ങളിൽ അവർ കാണും, പുറംതൊലിയിൽ ഒരു സോപ്പ് പാനീയം കാണും.

നാലുതരം കടകൾ ഒട്ടേറെ അതിശക്തങ്ങളുണ്ട്. ഒരു പ്രാദേശിക ഡിസൈനർ, ആർക്കിടെക്ട് കെൻഗോ കുമാ, ആദ്യ സ്റ്റാർബക്സ് ലൊക്കേഷനുകൾ എന്നിവ പൂർത്തിയാക്കാൻ ആദ്യം രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ആദ്യത്തെ റോസ്റ്ററാണ് ഇത്. ഇവന്റുകൾ ഹോസ്റ്റുചെയ്യുന്നതിന് സമർപ്പിതമായ “പ്രചോദന ലോഞ്ച്”. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ തേവണ ടീ ബാർ ആണ് ഇത്. കാപ്പി പ്രൊഫഷണലുകളെ പരിശീലിപ്പിക്കാൻ സ്പെഷ്യാലിറ്റി കോഫി അസോസിയേഷൻ, ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവർത്തിക്കുന്ന അംഗത്വ ഗ്രൂപ്പിന്റെ അംഗീകാരം ലഭിക്കേണ്ട ഒരു സ്റ്റാളും ഒരു ദിവസമാകുമെന്ന് സ്റ്റാർബക്സ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.