പത്മജലി വിതരണക്കാർക്ക് ജിപിഎസ് ആനുകൂല്യങ്ങൾ ലഭിക്കാത്തതിനാലാണ് ലാഭവിഹിതം നേടിയത് – ടൈംസ് നൗ

പത്മജലി വിതരണക്കാർക്ക് ജിപിഎസ് ആനുകൂല്യങ്ങൾ ലഭിക്കാത്തതിനാലാണ് ലാഭവിഹിതം നേടിയത് – ടൈംസ് നൗ
മമതാ ബാനർജി

പതഞ്ജലി ജിഎസ്ടി | ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: ബി.സി.എൽ

ന്യൂഡൽഹി: – ഉൽപ്പന്നങ്ങളും സേവനങ്ങളും നികുതി കീഴിൽ ലാഭം വേണ്ടി watchdog- നൊപ്പം (ചരക്കുസേവന) – ബാബ രാംദേവ് നേതൃത്വത്തിലുള്ള പതഞ്ജലി 10 വലിയ വിതരണക്കാർ ദേശീയ വിരുദ്ധ ലാഭം അതോറിറ്റി (ന) യുടെ നിരീക്ഷണത്തിലായിരുന്നു വന്നിരിക്കുന്നു നികുതി വെട്ടിക്കുറയ്ക്കൽ ഉയരുകയും വില വേണ്ടെന്നുവെക്കുമെന്ന് അല്ല വേണ്ടി വികസനം പരിചയമുള്ളവരെ സൂചിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് എക്കണോമിക് ടൈംസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

2017 ജൂലായ് 1 നാണ് പൊതുവിതരണ സമ്പ്രദായം നടപ്പിലാക്കിയത്. ഇത് വൻതോതിൽ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കാൻ സർക്കാർ ശ്രമിച്ചിട്ടുണ്ട്. ജി എസ് ടി ആൻറി-ലാഭേച്ഛയില്ലാത്ത നിയമങ്ങൾക്കനുസൃതമായി കഴിഞ്ഞ മാസത്തിൽ നാസ ഈ 10 വിതരണക്കാരെ അറിയിച്ചിരുന്നു.

കഴിഞ്ഞ വർഷം ഒക്ടോബറിൽ പാട്ടഞ്ജലിയിൽ നിന്നും അപേക്ഷ സമർപ്പിക്കാൻ 150 കോടി രൂപ ആവശ്യപ്പെട്ടതായി എൻഎഎ അനുമാനിക്കുന്നു. ഇക്കാര്യത്തിൽ അന്വേഷണം നടക്കുന്നുണ്ട്. റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച് കമ്പനി അപ്പീൽ നൽകും.

ജി.എച്ച്.റ്റി നിരക്ക് കുറച്ചെങ്കിലും വിലക്കയറ്റത്തിന്റെ വില കുറയ്ക്കാതിരിക്കാനായി ഫാസ്റ്റ് ഫുഡ് ചെയിൻ മക്ഡൊണാൾഡിന്റെ ഫ്രാഞ്ചൈസി ഉടമ ഹിന്ദുസ്ഥാൻ യൂണിലിവർ, പ്രോക്ടർ ആന്റ് ഗാംബിൾ, ജോൺസൺ ആൻഡ് ജോൺസൺ, ഹാർഡ്കാസ്ലെ റെസ്റ്റോറന്റുകൾ തുടങ്ങിയ നിരവധി കമ്പനികൾ പിഴ ചുമത്തുകയോ പരിശോധിക്കുകയോ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ഇ.ടി. പ്രകാരം അത് അവലോകനം നോട്ടീസ് ഒരു പരാമർശിച്ചിരിക്കുന്ന ചെയ്ത “(വിതരണക്കാരായ) നിയമപരമായി അദ്ദേഹം അത് ഇൻവോയ്സുകൾ നിന്ന് പ്രകടമാണ് ചെയ്തിട്ടില്ല എന്ന നിലയിൽ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ചരക്കുസേവന നിരക്ക് കുറയ്ക്കുക ആനുകൂല്യം കടന്നു ബന്ധിച്ചു, ആയിരുന്നു”.

അഭിഷേക് എ രസ്തോഗി, പാർട്ണർ, ഖൈത്തൻ ആൻഡ് കോ., ഇങ്ങനെ പറഞ്ഞു: “ഇപ്പോൾ ഗവൺമെന്റ് അല്ലെങ്കിൽ നാഷണൽ ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർമാർക്ക് എത്തുന്നതിന് ഒരു മാർഗവുമില്ല, അതിനാൽ പല കമ്പനികളും ഒരു വെല്ലുവിളി നേരിടുകയാണ്. പല ഡിസ്ട്രിബ്യൂട്ടറുകൾക്ക്, ജി.എസ്.ടി.യിലെ മാറ്റവും നിരക്കുകളിലെ വലയവും കൂടി കണക്കിലെടുത്താൽ അത് വെറും കണക്കുകൂട്ടുന്നതിനു മാത്രമല്ല, ആനുകൂല്യങ്ങൾ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുന്നതിനും നിരവധി സങ്കീർണതകൾ സൃഷ്ടിച്ചു. ”

വ്യക്തതയില്ലായ്മ കാരണം കാലാകാലങ്ങളിൽ നിരവധി മാറ്റങ്ങൾ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട് എന്ന് പല ടാക്സ് വിദഗ്ധരും പറയുന്നു. കൂടാതെ, പല കമ്പനികളും ടാക്സ് ക്രെഡിറ്റുകളും, ആശയക്കുഴപ്പവും ലഭിക്കുന്നത് ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് കൈമാറുന്നതിനുമുമ്പുതന്നെ, കേന്ദ്രത്തിൽ നിന്നും പണം കൈപ്പറ്റുന്നതിനുമുളള കാര്യമാണെന്നായിരുന്നു.

ഉദാഹരണത്തിന്, ചില കമ്പനികൾ, പരിഷ്ക്കരിച്ച ഉൽപ്പന്നങ്ങളെ രൂക്ഷമാക്കുന്നത്, ലാഭേതര നിയമങ്ങൾ ലംഘിക്കുക എന്നിവ ഒഴിവാക്കുക, സാമ്പത്തിക ഉദ്ധരിച്ച് ഉദ്ധരിച്ച് ആളുകൾ പറയുന്നു. 100 ഗ്രാം ക്രീം 110 ഗ്രാം ആകും. വിശദാംശങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെടുമ്പോൾ, കമ്പനികൾ ഈ രണ്ട് വ്യത്യസ്ത ഉൽപ്പന്നങ്ങളാണ്, അതിനാൽ ജി എസ് ടി മുൻകണക്കിനും അതിനുശേഷമുള്ള വിലകൾക്കും തുല്യമാണ്, “അവരിൽ ഒരാൾ ദിനപത്രത്തോട് പറഞ്ഞു.

ഹോളിവുഡ് വിനോദവും വാർത്തയും മികച്ച രീതിയിൽ നിങ്ങളുടെ ടിവി കാണൽ അനുഭവം പൂർത്തിയാക്കുക. ടേംസ് മാന് പാക്കിനു വേണ്ടി കേബിൾ ആൻഡ് ഡി.ടി.എച്ച് ദാതാവിനെ ചോദിക്കുക. കൂടുതൽ അറിയുക

ശുപാർശിത വീഡിയോകൾ