ഇവിടെ സെന്സര് ടെക്നോളജിയില് ഒരു ഇന്നൊവേഷന് വരുന്നു. ഇത് പ്രീമിമാരുടെ രക്ഷിതാക്കളെ അനുവദിക്കാന് കൂടുതല് ബുദ്ധിപൂര്വ്വം സമയം – സെന്ഡല് അസം

ഇവിടെ സെന്സര് ടെക്നോളജിയില് ഒരു ഇന്നൊവേഷന് വരുന്നു. ഇത് പ്രീമിമാരുടെ രക്ഷിതാക്കളെ അനുവദിക്കാന് കൂടുതല് ബുദ്ധിപൂര്വ്വം സമയം – സെന്ഡല് അസം

നവജാതശിശു സംരക്ഷണ യൂണിറ്റിൽ (എൻഐസി യു) സമയം ചിലവഴിച്ച അകാല കുഞ്ഞുങ്ങളുടെ മാതാപിതാക്കൾ നിരീക്ഷണ ഉപകരണങ്ങളിൽ വയറുകളുടെ കുഴപ്പങ്ങളിലൂടെ അവരെ ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന ശിശുക്കളുടെ ചെറിയ വസ്തുക്കളിൽ മാത്രം അവശേഷിക്കുന്ന ഭാരക്കുറവ് പ്രാഥമിക ചിഹ്നത്തെ മാത്രം മനസിലാക്കുന്നു. അമേരിക്കൻ എഞ്ചിനീയർമാരും ഡോക്ടർമാരുടെ സംഘം സെൻസിംഗ് ഘടകം സാങ്കേതിക ഒരു കണ്ടുപിടുത്തങ്ങൾക്ക് അത് ഇതുവരെ എളുപ്പം സൃഷ്ടിച്ചേക്കാവുന്ന മാതാപിതാക്കൾ നവജാത തീവ്രപരിചരണ അവരുടെ ശിശുക്കൾ ഓമനിക്കാനോ – യുവതാരങ്ങളെ പ്രധാന ആരോഗ്യ അരികുകളുള്ള ഒരു എളുപ്പ ആംഗ്യ.

സയൻസ് ജേണലിന്റെ വെള്ളിയാഴ്ച പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പുതിയ കണ്ടുപിടിത്തങ്ങളായ പുതിയ അൾട്രാ-ലൈറ്റ് സിലിക്കൺ സെൻസറുകൾ വികസിപ്പിച്ച ഗവേഷകർ തങ്ങളുടെ കണ്ടുപിടിത്തം മറികടന്നു. ഒരു പുരാതന സജ്ജീകരണ സമയത്ത്, 5 ഇലക്ട്രോഡുകളും സെൻസറുകളും ഒരു കുഞ്ഞിൽ സൂക്ഷിച്ചിരിക്കുന്നത് രക്തചംക്രമണം, ശ്വാസം, താപനില, ഓക്സിജൻ രക്തത്തിൽ. ഇവിടെ, ഗവേഷകർ സെൻററുകൾക്ക് രണ്ട്, 0.8 ഇഞ്ച് (അഞ്ച്, രണ്ട് സെന്റിമീറ്റർ) മാത്രം ശേഷിയുള്ള സെൻസറുകളാണ് സൃഷ്ടിച്ചിരിക്കുന്നത്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ബാറ്ററികൾ ഇല്ലാതെ പ്രവർത്തിക്കുന്ന കാൽവും, സാധാരണ വെള്ളം ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെക്കാൾ 10 മടങ്ങ് ഭാരം കുറഞ്ഞ ജലശുദ്ധീകരണ ജെൽ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ഒരു മൈനസ് കിലർ ആന്റിന ബ്രോഡറും കൈമാറ്റ ശക്തിയും വഴി ഒരു ട്രാൻസ്മിറ്ററിലേക്ക് ഡാറ്റ അയയ്ക്കുന്നു. ഇന്നത്തെ ഇൻകുബേറ്ററുകളിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന സെൻസറുകൾ പ്രാഥമികമായി അറുപതുകളിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നവയാണ്, വടക്കുപടിഞ്ഞാറൻ സർവകലാശാലയിലെ ബയോ-ഇന്റഗ്രേറ്റഡ് ഇലക്ട്രോണിക് സെന്ററിന്റെ പ്രൊഫസറും ഡയറക്ടർ ജോൺ റോജേഴ്സും പറഞ്ഞു. 2016 കാലഘട്ടത്തിൽ, ആക്ഷൻ ഗ്രൂപ്പിലെ ഇലക്ട്രോണിക് ഭാഗങ്ങളിൽ ഊന്നൽ നൽകുന്ന അദ്ദേഹത്തിന്റെ സംഘം ചിക്കാഗോയിലെ ലൂറിയ ചിൽഡ്രൻസ് ഹോസ്പിറ്റലിലെ നവജാതശിശു സേവനത്തിൽ പെഡയാട്രീഷ്യന്മാരോടൊപ്പം പ്രവർത്തിക്കാൻ തുടങ്ങി.

“നവജാതശിശു ആരോഗ്യ നിരീക്ഷണ മേഖലയിലേക്ക് ഞങ്ങൾ ആകർഷിക്കപ്പെട്ടു, കാരണം ഞങ്ങളുടെ ഉപാധികൾ ഈ സന്ദർഭത്തിൽ പരമാവധി മൂല്യത്തെ കൂട്ടിച്ചേർക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ കരുതി,” റോജേഴ്സ് മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു. “അകാലത്തിലുള്ള കുട്ടികൾക്ക് ദുർബലമായ ആരോഗ്യം നിലനിന്നിട്ടുണ്ട്, അവർക്ക് ധാരാളം നിരീക്ഷണം ആവശ്യമാണ്, നിരന്തരമായ സമയത്ത് അവരുടെ ചർമ്മം അവികസിതമാവുന്നില്ല – അത് വളരെ സാരമായതാണ്, അത് കേടാകുകയും തടസ്സപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു.”

80 കുട്ടികൾക്കായി പരമ്പരാഗതമായി നൽകിയ ഡാറ്റയ്ക്ക് നൽകിയ വിവരങ്ങളുടെ ഗുണനിലവാരത്തെ ഗവേഷകർ താരതമ്യം ചെയ്തു. സാങ്കേതികവിദ്യ എത്രയും കൃത്യതയുള്ളതാണെന്ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി. ഇപ്പോൾ അവർ യുഎസ് ഫുഡ് ആൻഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ അംഗീകാരം നേടേണ്ടതുണ്ട്, അത് അടുത്ത വർഷം വരെ വരാനിടയില്ല, റോജേഴ്സ് തക്കവണ്ണം.

“ഇത് അസാധാരണമായ ഒരു മുന്നേറ്റമാണ്,” കെല്ലി കെലി പറഞ്ഞു. ജനന സമയത്ത് 1.5 പൗണ്ട് മാത്രം തൂക്കമുള്ള ഒരു കുട്ടി ഉൾപ്പെടെ നാല് കുട്ടികൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. “നിങ്ങളുടെ കുട്ടിയെ വളരെ ചെറുതും വലുതും ചെറുതാക്കി വളരെയധികം മെഷീനുകൾക്ക് ഭക്ഷണം കൊടുക്കുന്നത് വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. കുടുംബത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന ഗ്രൂപ്പിന്റെ സഹായത്തോടെ കെൽലി പറഞ്ഞു: “വൈദ്യസംബന്ധമായ അസുഖം ബാധിച്ച കുട്ടികളുമായി ബന്ധം പുലർത്തുന്നതിൽ തടസ്സം സൃഷ്ടിക്കുന്നു.

അവളുടെ മകൻ ഇപ്പോൾ 18 വയസ്സ്. പക്ഷേ, അയാളുടെ മുലക്കണ്ണുകളിൽ ഒരെണ്ണം വളരെ കുറച്ചുവെച്ച് കുറച്ചുവെച്ച് സെൻസറുകളുടെ ചെറുകുടലുകൾ വരുത്തിയിരുന്നു. പക്വമായ ഒരു കുഞ്ഞിനേക്കാൾ 24 ആഴ്ച കഴിഞ്ഞ് ഒരു നവജാതശിശു വികാരം ജനിക്കുമ്പോൾ ഒരിക്കൽ ഗർഭധാരണം 40% തനിയെ കഴുകുന്നു. അകാലത്തിൽ പല ശിശുക്കളും സെൻസറുകളിൽ നിന്ന് സ്കാർ ഉപയോഗിച്ച് പഴയതാണ്.

കുഞ്ഞുങ്ങൾ നീങ്ങുമ്പോൾ ഉടൻ തന്നെ വലിച്ചെറിയപ്പെടുന്ന വേദനകളിൽ ഉളവാക്കുന്ന ശക്തമായ സമ്മർദ്ദത്തെ പ്രതിരോധിക്കാൻ നിലവിലെ ADhesives പ്രതിരോധിക്കേണ്ടതുണ്ട്. വയർലെസ്സ് സെൻസറുകൾ ആ പോരായ്മ പൂർണ്ണമായും ഒഴിവാക്കുന്നു. ഒരു ഹൈഡ്രജൻ 10 തവണ പരമ്പരാഗത പ്രയോഗങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് ദുർബലമായെങ്കിലും, അവർ ഒരു പശുവായിരിക്കരുത് സ്വാഭാവികമായും തൊപ്പി കെയർ ചെയ്യും.

അമേരിക്കൻ ആശുപത്രികളിൽ, പഴയ വൃക്കകൾക്കും അവരുടെ യുവാക്കൾക്കും ഇടയിൽ ചർമ്മസാമ്രാജ്യ സമ്പർക്കത്തെ ഡോക്ടർമാർ ശക്തമായി ശുപാർശ ചെയ്യുന്നുണ്ട്. എന്നാൽ സ്റ്റാൻഡേർഡ് ഇൻക്യുബേറ്ററുകളിലെ എല്ലാ വയറുകളും നിങ്ങളുടെ കൈയിലെ കുഞ്ഞിന് നന്നായി കിടക്കാൻ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. പ്രസ്ഥാനങ്ങൾ അടിയന്തിരമായി ഇൻകുബേറ്ററാണ്.

“നവജാതശിശുക്കൾക്ക് രോഗം അല്ലെങ്കിൽ അകാലത്തിൽ ഉള്ളവർക്ക് ചർമ്മത്തിന് തകരാറാണെന്നത് വളരെ പ്രധാനമാണെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാം,” ലുഡ് ചിൽഡ്രസിലെ പീഡിയാട്രിക് ഡോർമറ്റോളജി ആയ അമി പല്ലർ പറഞ്ഞു. ശ്വാസകോശ സംബന്ധിയായ സങ്കീർണതകൾ, കരൾ പ്രശ്നങ്ങൾ, അണുബാധകൾ എന്നിവ കുറയ്ക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കും. ”

ഏപ്രിലിൽ ആരംഭിക്കുന്ന ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യത്തിലെ പൈലറ്റ് പരിപാടിയുടെ ഭാഗമായി അവർ ബിൽ ആൻഡ് മെലിൻഡ ഗേറ്റ്സ് ഫൌണ്ടേഷനിൽ നിന്ന് പിന്തുണയ്ക്കാൻ ഇന്ത്യയും പാകിസ്ഥാനുമൊക്കെ സമാനമായ മുൻകൈകൾ നൽകുന്നു. കുഞ്ഞിന്റെ ചലനത്തെ നിരീക്ഷിക്കാൻ ഒരു ആക്സിലറോമീറ്റർ പോലും സെൻസറുകളിൽ ഉൾപ്പെടുത്തും.

“കുഞ്ഞിന്റെ സുപ്രധാന ദൃഷ്ടാന്തങ്ങൾ എപ്പോഴാണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്നത് എങ്ങനെയെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് പഠിക്കാം, മാതാവിനുള്ള ഇടപെടൽ വഴി ഹൃദയമിടിപ്പ് എങ്ങനെ വ്യത്യാസപ്പെടുത്തുമെന്നത് നിങ്ങൾക്കെല്ലാം എല്ലാം അളക്കാനാവും” റോജേഴ്സ് പറഞ്ഞു.

മാതാപിതാക്കളുടെ അറിവുകൾ: മാതാപിതാക്കൾ മാതാപിതാക്കളേക്കാൾ മാതാപിതാക്കളാണെന്നത്, പഠനപഠനം