കേരളത്തിൽ ജാവ അതിശക്തമായ പ്രതികരണമാണ് ലഭിക്കുന്നത് – ബുക്കിംഗ് 2019 ൽ അവസാനിക്കും – റഷ്ലെയ്ൻ

കേരളത്തിൽ ജാവ അതിശക്തമായ പ്രതികരണമാണ് ലഭിക്കുന്നത് – ബുക്കിംഗ് 2019 ൽ അവസാനിക്കും – റഷ്ലെയ്ൻ

മഹീന്ദ്രയുടെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ക്ലാസിക് ലെജന്റ്സ് കഴിഞ്ഞ വർഷം ജാവയും ജാവയും മോട്ടോർ സൈക്കിൾ പുറത്തിറക്കി. വിപണിയിൽ നിന്നും നല്ല പ്രതികരണം ലഭിച്ചതായി ജാവ അവകാശപ്പെടുന്നു, എന്നാൽ ബുക്കിംഗ് നമ്പറുകൾ അവർ വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. മാനേജ്മെന്റ് അധികൃതർ ഇന്റർവ്യൂയിലും മീഡിയ റിലീസിനോടും പറഞ്ഞ കാര്യങ്ങൾ മുതൽ ബുക്കിങ് നമ്പറുകൾ ഗണ്യമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു.

സെപ്തംബർ വരെ രാജ്യത്ത് ജാവ മോട്ടോർസൈക്കിൾ ഓൺലൈനായി ബുക്കിംഗ് ആരംഭിച്ചുകഴിഞ്ഞു. ഒരു ജാക്ക് ബുക്കുചെയ്യണമെങ്കിൽ ഒരു ഡീലർ വഴി ബുക്ക് ചെയ്യണം. 2018 നവംബറിൽ ജാവയെ ബുക്ക് ചെയ്തവർ 2019 ഏപ്രിൽ മാസത്തിൽ തുടങ്ങും. ഇപ്പോൾ ബുക്ക് ചെയ്യുന്നവർക്ക് 6-9 മാസം വരെ കാത്തിരിക്കേണ്ടി വരും.

ഇന്ത്യയിലെ എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളിലും ഏറ്റവുമധികം ബുക്കിങ് ഉള്ള കേരളമാണ് കേരളം. കൊച്ചി ഡീലർഷിപ്പ് ഉദ്ഘാടന വേളയിൽ, ക്ലാസിക്കൽ ലെജന്റ്സ് സ്ഥാപകൻ അനുപം തരേജ പറഞ്ഞു, കേരളത്തിൽ ബുക്കിങ് അടയ്ക്കുന്നതിനുള്ള ഓപ്ഷൻ പരിഗണനയിലാണ്, സംസ്ഥാനത്തെ വൻ പ്രതികരണം. 23-29 വയസ് പ്രായമുള്ളവരാണ് ഉപഭോക്താക്കളിൽ ഭൂരിഭാഗവും. കൊച്ചി, കോഴിക്കോട് തുടങ്ങിയ സ്ഥലങ്ങളിൽ നിന്ന് ബുക്കിംഗ് ലഭ്യമാണ്. നിലവിലെ ഓർഡറുകൾ നിർവ്വഹിക്കുന്നതിന് 2019 ഒക്റ്റോബർ വരെ അവർ തിരക്കിലാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ജവയുടെ നിലവിലുള്ള ഉത്പാദന ശേഷി ഇപ്പോഴത്തെ ഡിമാൻഡുമായി നിറവേറ്റുകയാണ്. മുൻ വർഷത്തെ അപേക്ഷിച്ച് പ്രതിമാസം 7,500 യൂണിറ്റ് വിൽപ്പന നടക്കുന്നുണ്ട്. കേരളത്തിൽ ഡിമാൻഡ് വളരെ നല്ലതാണെന്നതിനാൽ, 2019 ൽ സംസ്ഥാനത്ത് ബുക്കിങ് തുടരുമെന്ന് കമ്പനി ഉറപ്പുനൽകുന്നു. റോയൽ എൻഫീൽഡ് പോലുള്ള എതിരാളികളോട് കേരളം അവരുടെ ഏറ്റവും വലിയ വിപണിയാണെന്നാണ് വാർത്ത.

കഴിഞ്ഞ വർഷം ജാവ ഇരട്ടകളോടൊപ്പം ജാവ പെരാക്കിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ചു. ജാവയുടെയും ജാവയുടെയും നാൽപത്തിരണ്ട് പേരുടെ ആവശ്യത്തെത്തുടർന്ന്, പെരക്കിന്റെ ഉത്പാദനം ഈ വർഷം പകുതിയായി മാറ്റിവെച്ചു എന്നാണ്. പെറോക്കിന്റെ ഉത്പാദനം 2019 ജൂണിൽ ആരംഭിക്കും 2019 സെപ്തംബറിൽ തുടങ്ങും.

ജാവ ആരാധകരുടെ കാത്തിരിപ്പിന് കാത്തിരിക്കുകയായിരുന്നു, പക്ഷേ ഈ മാസം മുതൽ ഡെലിവറികൾ തുടങ്ങും. എന്നാൽ, ഡുവൽ ചാനൽ എബിഎസ് സ്വന്തമാക്കിയ ഉപഭോക്താക്കൾ ജൂൺ 2019 വരെ കാത്തിരിക്കേണ്ടി വരും. ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് അവരുടെ ഡീലർമാർക്ക് അറിയിപ്പ് നൽകും, ബൈക്കുകൾ ഡെലിവറിക്ക് തയ്യാറാകുമ്പോൾ. ജാവയും ജാവയും കഴിഞ്ഞ വർഷം യഥാക്രമം 1,64,000 രൂപയും 1,55,000 രൂപയും വിറ്റു. പിന്നീടത് പിൻവലിക്കാനും റിയൽ-ചാനൽ ചാനൽ എ.ബി.എസ്. ചേർത്ത് 1,72,942 രൂപയും 1,63,942 രൂപയും വർദ്ധിപ്പിച്ചു.

നൂറുകണക്കിന് ഡീലർഷിപ്പ് നാഴികക്കല്ലുകളിലേക്ക് ജാപ്പ വ്യാപാരികൾ അതിവേഗം വികസിപ്പിക്കുന്നു. വളർന്നുവരുന്ന ഡിമാൻഡ് നേരിടാൻ മധ്യപ്രദേശിലെയും പ്ലാന്റിലെയും ഉത്പാദനശേഷി വർധിപ്പിക്കും.