ക്രൂഡ് ഓയിൽ വില വീപ്പയ്ക്ക് കുറയുന്നത് എണ്ണക്കമ്പനികൾ – Moneycontrol.com

ക്രൂഡ് ഓയിൽ വില വീപ്പയ്ക്ക് കുറയുന്നത് എണ്ണക്കമ്പനികൾ – Moneycontrol.com

സാകിന മന്ദൗർവാല

അമേരിക്ക ശക്തമായ ഒരു ഡോളറിന് മുന്നിൽ ശക്തമായ സാമ്പത്തിക വിവരം പുറത്തുവിട്ടതിനുശേഷം വിലയിൽ വലിയ മുന്നേറ്റമുണ്ടായി. കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചയിൽ സ്വർണവില 1.4 ശതമാനവും വെള്ളിയുടെ വില 2.3 ശതമാനവും ഇടിഞ്ഞു.

അടിസ്ഥാന ലോഹ കോമ്പാക്റ്റ് ആഴ്ചയിൽ മികച്ച വളർച്ച കൈവരിച്ചു. ആഴ്ചയിൽ 4 ശതമാനം വരെയെത്തി. മെറ്റൽ വിലയുടെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പിന്തുണ നൽകുന്ന വിതരണ ശൃംഖലയായി മെറ്റൽ വിലകൾ കൂടുതലായി വിറ്റു. ക്രൂഡ് ഓയിൽ, പ്രകൃതിവാതകം എന്നിവയുടെ വില യഥാക്രമം 0.3 ശതമാനവും 2.95 ശതമാനവുമാണ്.

യുഎസ്-ചൈന ചൈനയുമായുള്ള വ്യാപാര ഇടപാടുകൾ പ്രതീക്ഷിച്ചതിനേക്കാളും ശുഭപ്രതീക്ഷയാണുണ്ടായത്. അമേരിക്കൻ ഡോളറുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ഡോളർ വില കുറഞ്ഞ ചരക്കുകൾക്ക് വില ഉയർന്നു. മൗലികമായ കടലാസുകളും സാധനങ്ങളും ലഭ്യമാക്കുന്നതിന് എണ്ണ വിപണി നല്ല നിലയിലായിരുന്നു.

ജനുവരിയിൽ 17 ശതമാനം ഉയർച്ചയുണ്ടായതും പെട്രോളിയം ഉത്പന്നങ്ങളുടെ വില ഉയർന്നു. 2019 ഫെബ്രുവരിയിൽ 6 ശതമാനം നേട്ടം കൈവരിച്ചിരുന്നു. എണ്ണയുടെ ഉൽപ്പാദനം നിയന്ത്രിക്കാൻ ഒപെക് എണ്ണ ഉൽപ്പാദനം വർദ്ധിപ്പിച്ചു. ഇതോടെ ആഗോള ഓയിൽ മാർക്കറ്റ് 2019 ന്റെ രണ്ടാം പകുതിയിൽ സമതുലിതാവസ്ഥയിലേക്ക് മാറാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ എണ്ണ ഉത്പാദകരിൽ ഒരാളായ സൌദി അറേബ്യ തങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യം നേടിയെടുക്കാൻ ലക്ഷ്യം വെച്ചുള്ള എണ്ണ ഉൽപ്പാദനം വെട്ടിക്കുറച്ചു. ഇറാനിലും വെനസ്വേലയിലും എണ്ണ വില നിയന്ത്രണം കൊണ്ടുവരാൻ എണ്ണക്കമ്പനികൾക്ക് കഴിയും. സൗദി അറേബ്യയിൽ നിന്ന് അമേരിക്കയിലേക്ക് എണ്ണ കയറ്റുമതി ഇടിഞ്ഞതും അമേരിക്കയിൽ ക്രൂഡ് ഓയിൽ ഇൻവെന്ററി പിൻവലിക്കലിലേക്കും നയിച്ചു.

ഒപെക്കിലെ ശക്തമായ ഉൽപാദന ശോഷണങ്ങൾ ഓയിൽ മാർക്കറ്റിൽ ഭാരം കുറയ്ക്കാൻ എണ്ണക്കമ്പനികൾക്ക് ബുദ്ധിമുട്ട് സൃഷ്ടിക്കുന്നു. ആഗോള സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയിലെ മാന്ദ്യത്തെ തുടർന്ന് എണ്ണവിലയിൽ റേഞ്ച് മൌണ്ട് പ്രസ്ഥാനങ്ങളുടെ ഒരു പരമ്പരതയുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, കരാർ ഒപ്പുവെച്ചാൽ 2019 ലെ രണ്ടാം പാദത്തിൽ നൈമ്ക്സ് ക്രൂഡ് ഓയിൽ വില ബാരലിന് 63-65 ഡോളറായി ഉയർത്താം.

നർണോളിയ ഫിനാൻഷ്യൽ അഡ്വൈസേർസ് ലിമിറ്റഡിലെ കമ്മോഡിറ്റി അനലിസ്റ്റാണ്

നിരാകരണം : moneycontrol.com ൽ നിക്ഷേപക വിദഗ്ധൻ പ്രകടിപ്പിച്ച കാഴ്ചപ്പാടുകളും നിക്ഷേപ നുറുങ്ങുകളും വെബ്സൈറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ അതിന്റെ മാനേജ്മെന്റിന്റെ സ്വന്തമല്ലാത്തതാണ്. നിക്ഷേപ തീരുമാനം എടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ് സർട്ടിഫൈഡ് വിദഗ്ധരുമായി പരിശോധിക്കാൻ Moneycontrol.com ഉപയോക്താക്കളെ ഉപദേശിക്കുന്നു.