എൽ.ഡബ്ല്യൂ ഹെഡ്ലൈറ്റുകളിൽ ടാറ്റാ ആൾട്ട്സ് ഇലക്ട്രിസിറ്റി ഉപയോഗിച്ചു. മുൻ ബിൽ എവിറ്റ് ബാഡ്ജ് – റഷ്ലെയ്ൻ

ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സ് രാജ്യത്തെ വ്യക്തിഗത ഇവി മാർക്കറ്റിൽ മുൻനിര താരങ്ങളിൽ ഒരാളാണ്. ഇപ്പോൾ മുതൽ ഉപഭോക്താക്കളും OEM- കളും സത്യസന്ധതയോടെ കാണിക്കുന്ന ആവേശം ഏറെ ഉണ്ടായിട്ടില്ല. ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സ് വിപണിയിലിറക്കിയ മഹീന്ദ്രയാണ് ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സ് വിപണിയിലിറക്കിയത്. 2019 ലെ ജനീവ മോട്ടോർ ഷോയിൽ അരങ്ങേറ്റംകുറിക്കുന്ന ആൾട്ടോസ് ഇ.വി.

ടാറ്റാ ആൾട്ട്സ് ഇലക്ട്രിക് അതിന്റെ സെഗ്മെന്റിൽ ഒരു ഉത്പന്നമാണ്, അതൊരു സെഗ്മെന്റ് ക്രിയേറ്ററാണ്. ഹോണ്ട ജാസ്, മാരുതി സുസുക്കി ബാലനോ, ഹുൻഡായ് ഐ 20 തുടങ്ങിയവയുമായി മത്സരിക്കാൻ ഐസി എൻജിൻ വകഭേദമായ ആൾട്രോസ് ഒരു പ്രീമിയം ഹാച്ച്ബാക്കിന് തുടക്കം കുറിക്കും. അതിനാൽ, ഹോട്ട്-ഹാച്ചിന്റെ ഒരു ഇലക്ട്രിക് പതിപ്പ് മാർക്കറ്റിൽ ആദ്യം ഒരു സെഗ്മെന്റ് ആകും, അത് ഇപ്പോൾ ഇ.വി.ഓ + ന്റെ ഇ.വി. ഹാച്ച്ബാക്ക് ആയിരിക്കുന്നു.

Altroz അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് ഈ ഇലക്ട്രിക് കാർ കൂടുതൽ ആകർഷണീയമാവുന്നത്. കൂടുതൽ എതിരാളികളെക്കാളും കൂടുതൽ സ്പേസ്, ജന്മംകൊണ്ടുള്ള സൗകര്യങ്ങൾ എന്നിവയും ഇതിലുണ്ട്. ഒന്നിലധികം സർവേകളും ഗവേഷണങ്ങളും, 220-250 കിലോമീറ്ററാണ് ആദായകരമായ ഇ.വി പരിധി ആയി കണക്കാക്കുന്നത്. വ്യക്തിഗത സ്ഥലത്തെ മിക്ക ഉപയോക്താക്കളുടെയും ഉപയോഗ രീതികൾ കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, ചിലവ് പരിധി ലംഘിക്കപ്പെടാതെ തന്നെ. കാർ വിപണിയിലെത്തുമ്പോഴാണ് Altroz ​​ഇ.വിക്ക് സമാനമായ ശ്രേണിയിൽ കയറാൻ സാധിക്കുക.

ടാറ്ററിനോടൊപ്പം ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സും പറഞ്ഞു, “#TataMotorsAtGIMS- യ്ക്ക് വേണ്ടി എന്തൊക്കെ ചെയ്യുക എന്നതിന്റെ ഒരു കാഴ്ച്ച. ഡ്യുവൽ അൾട്രാ സ്ലിം എൽഇഡി ഹഡ്ലാമ്പുകൾ രണ്ടും കൂടിയ ഡിജിറ്റൽ ലൈനുകളും, ഡിജിറ്റൽ പ്രചോദനം ഉൾക്കൊള്ളുന്ന താഴ്ന്ന ഗ്രില്ലും ചേർന്ന ഒരു സിഗ്നേച്ചർ ലൈൻ. “ഔദ്യോഗിക സ്ഥിരീകരണം ഒന്നും ഇല്ലെങ്കിലും അടുത്ത രണ്ട് വർഷത്തിനുള്ളിൽ Altroz ​​EV വിൽക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് റിപ്പോർട്ടുകൾ പറയുന്നു. സെയിൽസ് മാർക്കറ്റിംഗ് സമീപനത്തെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ടാറ്റ അത് ഇന്ത്യക്ക് സമീപം നടപ്പാക്കാൻ പോകുന്നില്ല, കാരണം അത് ആവശ്യമുള്ള ROI കൊയ്യാൻ കഴിയില്ല.

ടാറ്റ ആൽറ്റ്റസ്

മറിച്ച്, രാജ്യത്ത് ഉടനീളം 20-25 നഗരങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന ‘മൈക്രോ കച്ചവട’ങ്ങളെ ടാറ്റ ശ്രദ്ധിക്കും. വൈദ്യുത ചലനത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിന് ഈ നഗരങ്ങൾക്ക് അനുയോജ്യമായ ഒരു അന്തരീക്ഷം (സ്റ്റേറ്റ് ഗവൺമെൻറ് പോളിസികൾ, പ്രാരംഭ ദത്തെടുക്കുന്നവർ & ഉയർന്ന മലിനീകരണം) ഉണ്ടായിരിക്കും, അതിനാൽ അവർ മികച്ച തുടക്ക വ്യതിയാനങ്ങളാകും.

സംസാരിക്കുന്നത് അല്ത്രൊജ് , ചൂടുള്ള-ഹാച്ച് അത് ടാറ്റയുടെ ആൽഫ (ദുശ്ശീലം ലൈറ്റ് സൌകര്യപ്രദമായ അഡ്വാൻസ്ഡ്) വാസ്തുവിദ്യ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതും ടാറ്റയുടെ ഇംപാക്റ്റ് 2.0 തത്ത്വചിന്ത ഉപയോഗിച്ച് രൂപകൽപ്പന ചെയ്തു ഒക്ടോബർ 2019 ചുറ്റും ഒരു ലോഞ്ച് ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്തു. പെട്രോൾ ഓപ്ഷനുകൾ പെട്രോൾ, ഡീസൽ മോട്ടോറുകൾ, മാനുവൽ, ഓട്ടോമാറ്റിക്ക് ട്രാൻസ്മിഷൻ എന്നിവയ്ക്കൊപ്പം ഒരു ഓപ്ഷനും ഉൾപ്പെടും. ടാറ്റ പുതിയ എഞ്ചിനുകളിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്നില്ല, പകരം നെക്സോണിന് ഇപ്പോൾ അതേ എൻജിനുകൾ ഉപയോഗിക്കും, എന്നിരുന്നാലും അവ കാർ ഉപയോഗിക്കാനായി തിരിച്ചുവന്നേക്കാം.