യാത്രയിലായിരിക്കുമ്പോൾ ഹൃദയാഘാതം ലക്ഷണങ്ങൾ കാണരുത് – APN ലൈവ്

യാത്രയിലായിരിക്കുമ്പോൾ ഹൃദയാഘാതം ലക്ഷണങ്ങൾ കാണരുത് – APN ലൈവ്

അടിയന്തിര കാർഡിയോവസ്കുലർ കെയർ 20191-ൽ ഒരു യൂറോപ്യൻ സൊസൈറ്റി ഓഫ് കാർഡിയോളജി (ഇഎസ്സി) സമ്മേളനത്തിൽ അവതരിപ്പിച്ച ഒരു പഠന റിപ്പോർട്ട് അടിയന്തിര നമ്പറുകളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുകയും കൈമാറുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ ഹൃദയാഘാത സാധ്യതകളെ അവഗണിക്കുക എന്ന പ്രാധാന്യം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.

ഹൃദയാഘാതത്തെത്തുടർന്ന് യാത്ര ചെയ്യുന്ന ആളുകൾക്ക് സ്വാഭാവിക മരണത്തിന്റെ മുഖ്യ കാരണം ആണ്, എന്നിരുന്നാലും, ഒരു യാത്രയിൽ ഹൃദയാഘാതം അനുഭവിക്കുന്നവരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ദീർഘകാല വീക്ഷണം അജ്ഞാതമാണ്.

നെഞ്ചുവേദന, തൊണ്ട, കഴുത്ത്, പുറം, വയറുവേദന അല്ലെങ്കിൽ തോളിൽ 15 മിനിറ്റിലധികം നീളമുള്ള ഹൃദയാഘാതം, അൾബറൻസ് തുടങ്ങിയവയെക്കുറിച്ചാണ് നിങ്ങൾ യാത്രചെയ്തത്. . ”

1999 നും 2015 നും ജുണ്ടേൻഡോ യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഷുസോവക ഹോസ്പിറ്റലിൽ (Stuputaneous coronary intervention, PCI) ഹൃദയമിടിപ്പും വേഗത്തിലുള്ള ചികിത്സയും ഉള്ള 2,564 രോഗികളാണ് ഈ നിരീക്ഷണ പഠനങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെട്ടത്. മൗണ്ട് ഫുജിക്ക് സമീപമുള്ള ഇസ്യൂ പെനിൻസുലയിലാണ് ഈ ആശുപത്രി സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്.

ഗവേഷകർ പുരുഷന്മാരിലെ യാത്രക്കാർക്കും ജനങ്ങൾക്കിടയിലുള്ള ജനസംഖ്യാശാസ്ത്രപരവും ക്ലിനിക്കൽ സ്വഭാവസവിശേഷതകളുമായും താരതമ്യം ചെയ്തു. രോഗികൾക്ക് 16 വർഷത്തേക്ക് തുടർന്നു. മരണനിരക്ക് ഗ്രൂപ്പുകളുമായി താരതമ്യം ചെയ്തു. മരിക്കൽ വിവരങ്ങൾ മെഡിക്കൽ റെക്കോർഡുകൾ, ടെലിഫോൺ കോൺടാക്റ്റ്, തപാൽ ചോദ്യപേപ്പറുകൾ എന്നിവയിൽ നിന്ന് ശേഖരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഹൃദയാഘാതത്തിൻറെ തുടക്കത്തിൽ 192 രോഗികൾ (7.5 ശതമാനം) സഞ്ചരിച്ചു. യാത്ര ചെയ്യുന്ന രോഗികൾ ചെറുപ്പമായിരുന്നു. ST-STIMI ഇൻഫെക്ഷൻ (STEMI), ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം ഹൃദയാഘാതം തടഞ്ഞുനിർത്തിയ ഗുരുതരമായ ഒരു ഹൃദയാഘാതം.

മീഡിയം ഫോളോ അപ് അപ്പ് 5.3 വർഷം ആയിരുന്നു. നാട്ടുകാരേക്കാളും (16.7 ശതമാനം, p = 0.0015) താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ലോകാരോഗ്യർക്ക് മരണനിരക്ക് വളരെ ഉയർന്ന നിരക്ക് (25.4 ശതമാനം), എന്നാൽ കാർഡിയാക് രോഗങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള മരണനിരക്ക് ഗ്രൂപ്പുകളിൽ തമ്മിൽ താരതമ്യപ്പെടുത്തുന്നു.

ഒരു യാത്രയിൽ ഹൃദയാഘാതം സംഭവിച്ചത് 42 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള ദീർഘനാളുകളായ മരണകാരണങ്ങളിൽ, പ്രായം, ലൈംഗികത, ഹൈപ്പർടെൻഷൻ, പ്രമേഹം, ഡിസ്ലിപിഡിയാ, ക്രോണിക് കിഡ്നി രോഗം, ഇപ്പോഴത്തെ പുകവലി, കിഡ്നിക് ക്ലാസ്, 2, എസ്.ടി.ഇ.ഇ.ഐ. (ഹസ്വാർ റേഷ്യോ 0.58, 95% confidence confidence interval 0.38-0.83; p = 0.0020) ക്രമപ്പെടുത്തി.

“കൃത്യമായ ചികിത്സ ലഭിക്കുമ്പോഴും ഹൃദയാഘാതത്തെത്തുടർന്ന് ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള ഫലങ്ങൾ നല്ലതായിരിക്കുമെന്നാണ് ഞങ്ങളുടെ പഠനം വ്യക്തമാക്കുന്നത്,” അടിയന്തിര ഘട്ടത്തിൽ നിങ്ങൾ അടിയന്തരാവസ്ഥയിലാണെന്നും വീട്ടിൽ തിരിച്ചെത്തണമെന്നും ഡോക്ടർ നിഷിയോ പറഞ്ഞു. നിങ്ങളുടെ ജീവിതശൈലി മെച്ചപ്പെടുത്താനും പ്രതിരോധ മരുന്ന് എടുക്കാനും നിങ്ങൾ ഒരു രണ്ടാമത്തെ പരിപാടിയുടെ സാധ്യതയെ എങ്ങനെ കുറയ്ക്കണമെന്ന് നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടർ നിങ്ങൾ കാണും. ”

അദ്ദേഹം തുടർന്നു: “പ്രായപൂർത്തിയായവർ, മുൻകൂർ ഹൃദയാഘാതം, അല്ലെങ്കിൽ വിട്ടുമാറാത്ത വൃക്കരോഗമുണ്ടെന്ന് കരുതുന്ന എല്ലാ രോഗികളും മരിക്കുവാൻ കൂടുതൽ സാധ്യതയുള്ളതായി ഞങ്ങൾ കണ്ടെത്തി. നിങ്ങൾ ഈ ഗ്രൂപ്പുകളിൽ ഏതെങ്കിലും ഒന്നുകിൽ അല്ലെങ്കിൽ ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം, പുകവലി അല്ലെങ്കിൽ പൊണ്ണത്തടി തുടങ്ങിയ അപകടസാധ്യതയുള്ള ഘടകങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ, വീട്ടിൽ നിങ്ങൾക്ക് എമർജൻസി നമ്പറേയും ഏതെങ്കിലും യാത്രാ സ്ഥലത്തേയും അറിയാമെന്നത് ഉറപ്പാക്കണം. ”

ഡോക്ടർ നിഷിയോ പറയുന്നത്, ലോക്കല് ​​രോഗികള്ക്ക് കാൻസറിനു കാരണമായേക്കാവുന്ന ഉയര്ന്ന ഹൃദയമിടിപ്പ് മരണപ്പെടലാണ്. “ഇത് മിക്കവരും നോൺ റെസിഡന്റ്സ് നഗരപ്രദേശങ്ങളിൽ നിന്നുള്ളവരാണ്. അവിടെ ആളുകൾ കൂടുതൽ ആരോഗ്യ ബോധമുള്ളവരാണ്, സജീവമായി വൈദ്യസഹായം തേടുകയാണ്, ഇസ്യൂ പെനിൻസുല പോലുള്ള വിദൂര മേഖലകളേക്കാൾ മെച്ചപ്പെട്ട ചികിത്സ തേടുകയാണ്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ഇതുകൂടാതെ, വീട്ടിൽ നിന്ന് അകന്നാൽ ഒരു ഹൃദയാഘാതം ഉണ്ട്, രോഗികൾ വീട്ടിൽ തിരിച്ചെത്തുന്നതിന് ശാശ്വതമായ ഒരു ഭാവം സൃഷ്ടിക്കുന്നതും കൂടുതൽ ആരോഗ്യ ബോധവത്കരണവും സൃഷ്ടിക്കുന്നതും. ”

(മീഡിയ റിപ്പോർട്ടുകളിൽ നിന്നുള്ള ഇൻപുട്ട്)