രാത്രി ഷിഫ്റ്റുകൾക്ക് നേരത്തെയുള്ള ആർത്തവവിരാമത്തിന് സാധ്യതയുണ്ട് – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

രാത്രി ഷിഫ്റ്റുകൾക്ക് നേരത്തെയുള്ള ആർത്തവവിരാമത്തിന് സാധ്യതയുണ്ട് – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

പോലും വല്ലപ്പോഴും, അസമയത്ത് പ്രവർത്തിക്കുന്ന ആദ്യകാല ഒരു സാധ്യതകളുണ്ട് വനിതാ ആർത്തവവിരാമം ഹൃദ്രോഗമുണ്ടാകാനുള്ള, ഓസ്റ്റിയോ പൊറോസിസ്, മെമ്മറി പ്രശ്നങ്ങൾ വികസ്വര സാധ്യത വർധിപ്പിക്കാൻ കഴിയും, ഒരു പുതിയ കണ്ടെത്തുന്നു പഠനം .

കഴിഞ്ഞ രണ്ടു വർഷത്തിനിടയിൽ 20 മാസത്തിലോ അതിലധികമോ രാത്രി ഷിഫ്റ്റുകൾ നടത്തുന്ന സ്ത്രീകൾക്ക് നേരത്തേയുള്ള ആർത്തവവിരാമം ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത 9 ശതമാനം കൂടുതലായിരുന്നുവെന്ന് പഠനറിപ്പോർട്ട് ഡെയ്ലി മെയിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. 20 വർഷത്തിലധികം അവർ രാത്രി ഷിഫ്റ്റുകളിൽ കറങ്ങുകയാണെങ്കിൽ, അപകടസാധ്യത 73% ആയി മാറി.

45 വയസ്സിനുമുമ്പ് ആർത്തവവിരാമങ്ങളിലൂടെ കടന്നുപോകുന്ന സ്ത്രീകൾക്ക് ഷിഫ്റ്റ് ജോലി പ്രധാനമായി കാണപ്പെടുന്നു. കാനഡയിലെ ഡൽഹൗസി സർവകലാശാലയിൽ നിന്ന് ലീഡർ ഡേവിഡ് സ്റ്റോക്ക് എന്ന പ്രസിദ്ധനായ എഴുത്തുകാരൻ പറഞ്ഞു. സർകാർഡിയൻസ് റിഥം, സമ്മർദ്ദം, ക്ഷീണം തുടങ്ങിയവയെ അവഗണിക്കാം.

സ്ട്രെസ് ഹോർമോണുകൾ എസ്ട്രജൻ പോലുള്ള ലൈംഗിക ഹോർമോണുകളെ തടസ്സപ്പെടുത്തുമെന്ന് നേരത്തെ തന്നെ ആർത്തവ വിരാമമിടാം. ഇത് സ്ത്രീക്ക് അണ്ഡോത്പാദനശേഷി ഇല്ലാതാകാനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കും. ഹ്യൂമൻ റീപ്രെടക്ഷൻ എന്ന ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനമനുസരിച്ച് ഇത് ശരിയാകുമോ?

“ഉയർന്ന ബുദ്ധിമുട്ട് സൃഷ്ടിക്കുന്ന ജോലിയിൽ” മുൻകാല തെളിവുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, “ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള ഷെഡ്യൂളുകൾ” ഉള്ളവർ മുൻകാലത്തെ ആർത്തവവിരാമവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

പഠനത്തിന്, ഒരു ദിവസം രാത്രി ഷിഫ്റ്റിൽ കുറഞ്ഞത് 80,000 നഴ്സുമാർ ജോലി ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ദിവസം കൂടാതെ വൈകുന്നേരം ഷിഫ്റ്റിനു പുറമേ 22 വർഷത്തിലേറെ.

Facebook , Twitter എന്നിവയിൽ കൂടുതൽ സ്റ്റോറികൾ പിന്തുടരുക

03, 2019 13:06 IST ലീല