സ്പേസ്എക്സ് പുതിയ ജീവനക്കാരായ ക്യാപ്സ്യൂൾ ഏസ്സ് ബസ് സ്റ്റേഷൻ ഡോക്കിങ് – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

സ്പേസ്എക്സ് പുതിയ ജീവനക്കാരായ ക്യാപ്സ്യൂൾ ഏസ്സ് ബസ് സ്റ്റേഷൻ ഡോക്കിങ് – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ക്യാപ് കാൻഡേർൾ:

SpaceX

പുതിയ സംഘടനാ ക്യാപ്സൂൾ എത്തി

ഇന്റർനാഷണൽ സ്പേസ് സ്റ്റേഷൻ

ഞായറാഴ്ച, ഒരു ദിവസം കൊണ്ട് അതിന്റെ രണ്ടാം നാഴികക്കല്ല് വിരളമാണ്.

ആദ്യത്തെ പരീക്ഷണ പറക്കലിൽ ശനിയാഴ്ച ഒരു ഡ്രീം ക്യാപ്സ്യൂട്ടിൽ എത്തിയില്ല. എന്നാൽ, മൂന്ന് സ്റ്റേഷൻ ബഹിരാകാശ സഞ്ചാരികൾക്ക് മുൻനിര സീറ്റുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. തണുത്ത വെള്ളയും, വെളുത്ത പാത്രവും വൃത്തിയാക്കിക്കൊണ്ട് എട്ട് വർഷം പിന്നിടുന്ന ആദ്യത്തെ അമേരിക്കൻ നിർമ്മാണ കമ്പനിയായി രൂപകൽപ്പന ചെയ്തവർക്കായി.

ഡ്രാഗണിലും ഡിസ്പ്ലേ സ്റ്റേഷനിലുമുള്ള ടി.വി. ക്യാമറകൾ ഇരുതലകളിലും പരസ്പരം വിസ്മയിപ്പിക്കുന്ന കാഴ്ചപ്പാടുകളാണ്.

ആറ് ദിവസം ഡെമോ നല്ല അനുഭവപ്പെടുകയാണെങ്കിൽ, ഈ വേനൽക്കാലത്ത് സ്പേസ്എക്സ് രണ്ട് ബഹിരാകാശവാഹനങ്ങൾ തുടങ്ങാൻ സാധിക്കും

നാസ

ന്റെ വാണിജ്യ സംഘം പ്രോഗ്രാം. ഡഗ് ഹർലി, ബോബ് ബെൻക്കൻ എന്നിവരും ബഹിരാകാശവാഹനങ്ങളായ സതേൺ കാലിഫോർണിയയിലെ സ്പേസ് എക്സ് മിഷൻ കൺട്രോൾ ആയിരുന്നു. നാസയുടെ കെന്നഡി സ്പേസ് സെന്ററിൽ നിന്നും ശനിയാഴ്ച ആദ്യം ഡ്രാഗൺ റോക്കറ്റ് ഭ്രമണപഥം കണ്ടതിനു ശേഷം അവർ ഫ്ലോറിഡയിൽ നിന്ന് തിരിച്ച് വന്നു.

“ഇത് കാണാൻ സൂപ്പർ ആവേശം,” ബെഞ്ചൻ ലിങ്ക് ലിങ്കുകൾക്ക് ശേഷം മിനിറ്റ് പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങളുടെ ഫ്ലൈറ്റിനു വേണ്ടി ഒരുങ്ങുന്ന ഒരു നാഴികക്കല്ല് ഇവിടെ വരുകയാണ്.”

സ്പേസ് പ്ലക്സ് ധാരാളം കാർഗോ ഡ്രാഗണുകൾ ബഹിരാകാശ നിലയിലേക്ക് അയച്ചിട്ടുണ്ട്. സ്റ്റേഷൻ ബഹിരാകാശത്തെ ആശ്രയിക്കുന്നതിനുപകരം സ്റ്റേഷൻ ബഹിരാകാശ യൂണിറ്റുകളുടെ നിരീക്ഷണമുള്ള കണ്ണുകൾ സ്വയം നിയന്ത്രിക്കപ്പെട്ടു

റോബോട്ട്

ബെർമിറ്റിന് വേണ്ടി കൈ. ബെൻനെൻ പറഞ്ഞു: ഹൂലിയും ഹൂലിയും യാത്ര ചെയ്യുമ്പോൾ അത് പ്രവർത്തിക്കണം. അവ ഒരു ബട്ടൺ അല്ലെങ്കിൽ രണ്ടുമാസത്തേക്കു തള്ളിവിടുകയും ആവശ്യമെങ്കിൽ ഇടപെടാനുള്ള കഴിവ് ഉണ്ടാകുകയും ചെയ്യും.

ഞായറാഴ്ചയുടെ ഷേക്കോൺ ഭാഗമായി, കാപ്സ്യൂൾ നല്ലരീതിയിൽ അടയ്ക്കുന്നതിനു മുൻപ് സ്റ്റേഷൻ ബഹിരാകാശ സഞ്ചാരികൾ പിൻവാങ്ങുകയും വീണ്ടും മുന്നോട്ടു പോകുകയും ചെയ്തു.

കാലിഫോർണിയയിലെ ഹോത്തോണിലെ കമ്പനി ഹെഡ്ക്വാർട്ടേഴ്സിലെ സ്പേസ് എക്സ് തൊഴിലാളികൾ ആഹ്ലാദത്തോടെ പ്രശംസിച്ചു. ഡ്രേക്കർ, ന്യൂസിലാൻഡിന്റെ വടക്ക് പസഫിക്കിന് മുകളിലായി ഏകദേശം 260 കിലോമീറ്റർ (260 കിലോമീറ്റർ) ദൂരത്തിൽ പരിക്രമണം ചെയ്ത ലാബിൽ നിന്ന് വലിച്ചിഴച്ചു. ഡ്രാഗണിന്റെ ലാച്ചുകൾ ദൃഡമായി ഉറപ്പുവരുത്തിയപ്പോൾ പല നിമിഷങ്ങളോളം അവർ വീണ്ടും കരഘോഷിച്ചു.

സ്റ്റേഷൻ ബഹിരാകാശ യാത്രികർ സ്പേസ് എക്സ് റോഡിലേക്ക് അഭിനന്ദനം അറിയിച്ചതോടെ തടിയൻ തുറന്ന് ഡ്രാഗൺ സ്റ്റോക്കിനുണ്ടായിരുന്ന സാധനങ്ങൾ ശേഖരിക്കാൻ അവർ തയ്യാറായി. കാപ്സ്യൂളിന്റെ ലോൺ പാസഞ്ചർ – വെളുത്ത സ്പേസ് എക്സ് സ്പേസ് സ്യൂട്ട് ധരിച്ച ഒരു ഡ്രൈവ് – അത് സ്വാഗതം ചെയ്യപ്പെടും. ശാസ്ത്രീയ-ഫിക്ഷൻ “ഏലിയൻ” ചിത്രങ്ങളിൽ പ്രധാന കഥാപാത്രത്തിന് ശേഷം റൈപ്ലി എന്ന പേരിലാണ് ടെസ്റ്റ് ഡമ്മി – അല്ലെങ്കിൽ സ്മാർട്ടി അതിനെ വിളിക്കാൻ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നത്.

ഫ്ലോറിഡ തീരത്ത് നൂറുകിലോമീറ്റർ അകലെയുള്ള അറ്റ്ലാന്റിക് സമുദ്രത്തിൽ ഡ്രാഗൺ തകരാറിലാകും. വെള്ളിയാഴ്ച വരെ ഇത് തുടരും.

റിപ്ലേയെപ്പോലെ, ശബ്ദവും, വൈബ്രേഷൻ, സമ്മർദ്ദങ്ങളും അളക്കുന്നതിനുള്ള സെൻസറുകളുമായി കാപ്സ്യൂൾ വൃത്തിയാക്കിയിരിക്കുന്നു, ഒപ്പം ഫ്ലൈറ്റ് കാലയളവിൽ ലൈഫ്-പിന്തുണ, പ്രൊപ്പൽഷൻ, മറ്റ് വിമർശനാത്മക സംവിധാനങ്ങൾ എന്നിവ നിരീക്ഷിക്കാൻ കഴിയും.

ജൂലൈ ആദ്യം തന്നെ ബേഹെനേനും ഹർലിയും തുടങ്ങാൻ സ്പേസ് എക്സ്കെ ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

അടുത്തതായി, നാസയുടെ മറ്റ് വാണിജ്യവകുപ്പ് നിർമ്മാതാക്കളായ ബോയിംഗ് ആയിരിക്കണം. ഏപ്രിലിലെ ഒരു ജീവനക്കാരന്റെ അഭാവത്തിൽ ബോസ്റ്റണ് അതിന്റെ സ്റ്റാർലിയർ ക്യാപ്സ്യൂൾ ഓഗസ്റ്റ് മാസത്തിൽ ആരംഭിക്കുമെന്ന് കരുതുന്നു.

ബഹിരാകാശ നിലയത്തിൽ നിന്നും അസ്ട്രോനൗട്ടിലേക്ക് കയറുന്നതിനായി കാപ്സ്യൂളുകൾ നിർമ്മിക്കാനായി നാസ രണ്ട് സ്വകാര്യ കമ്പനികൾക്ക് $ 8 ബില്ല്യൻ നൽകുന്നു. നാസയുടെ ശൂന്യാകാശ പദ്ധതി 2011 ൽ അവസാനിച്ച ശേഷം റഷ്യൻ റോക്കറ്റുകളിൽ നിന്ന് ബഹിരാകാശ യാത്രികരെ കുടുങ്ങിയിരിക്കുന്നു. റഷ്യൻ സോയസ് സീറ്റുകൾ 82 മില്യൺ ഡോളറിനു മുകളിലാണ്.