കോമ്പൗണ്ടിന്റെ ശേഷി: എം.എഫ്, പിപിഎഫ്, പിഎഫ്, എഫ്ഡി ഡിഎൻഡിക്ക് ഒരു ലക്ഷം രൂപ പ്രതിശീർഷ വരുമാനം ഉണ്ടാക്കുന്നു. ദി ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ്

കോമ്പൗണ്ടിന്റെ ശേഷി: എം.എഫ്, പിപിഎഫ്, പിഎഫ്, എഫ്ഡി ഡിഎൻഡിക്ക് ഒരു ലക്ഷം രൂപ പ്രതിശീർഷ വരുമാനം ഉണ്ടാക്കുന്നു. ദി ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ്
സമ്പാദ്യവും സംയുക്ത പലിശയും നിക്ഷേപ വളർച്ചയും, ആൽബർട്ട് ഐൻസ്റ്റീൻ, മ്യൂച്വൽ ഫണ്ട്, എംഎഫ്, പബ്ലിക് പ്രൊവിഡന്റ് ഫണ്ട്, പിപിഎഫ്, പ്രൊവിഡന്റ് ഫണ്ട്, പിഎഫ്, ഫിക്സഡ് ഡെപ്പോസിറ്റ്, എഫ്ഡി ആൽബർട്ട് ഐൻസ്റ്റീന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ, ലോകത്തിന്റെ എട്ടാമത്തെ അത്ഭുതം എന്നത് സങ്കീർണ്ണമായ താത്പര്യമാണ്.

മതിയായ സമയം നൽകിയാൽ നിങ്ങളുടെ നിക്ഷേപങ്ങൾക്ക് കോമ്പൗണ്ടിംഗ് അത്ഭുതപ്പെടാം. A = P (1 + r) ^ t (എ എ മെച്യൂരിറ്റി തുക, പി പ്രധാന നിക്ഷേപം, പലിശ നിരക്ക്, നിക്ഷേപം നടത്തുന്ന വർഷങ്ങളുടെ എണ്ണം) എന്നിവയാണ് വാർഷിക സംയുക്ത പലിശയ്ക്കുള്ള ഫോർമുല. സംയുക്ത പലിശയിലെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ഘടകം.

അതുകൊണ്ട് ദൈർഘ്യത്തിന്റെ ദൈർഘ്യം എത്രയോ കൂടുതലുണ്ട്.

ആൽബർട്ട് ഐൻസ്റ്റീൻ ഒരിക്കൽ പറഞ്ഞു, “കോമ്പൗണ്ട് പലിശ ലോകത്തിലെ എട്ടാം വിസ്മയമാണ്. അത് മനസ്സിലാക്കുന്നവൻ അത് സമ്പാദിക്കുന്നുണ്ട് … ചെയ്യാത്തവനുള്ളയാൾ അത് കൊടുക്കുന്നു. ”

മ്യൂച്വൽ ഫണ്ട് (എം.എഫ്), പബ്ലിക് പ്രൊവിഡന്റ് ഫണ്ട് (പിപിഎഫ്), പ്രോവിഡന്റ് ഫണ്ട് (പിഎഫ്), ഫിക്സഡ് ഡെപ്പോസിറ്റ് (എഫ്ഡി) എന്നിവയിൽ നിക്ഷേപം എത്രമാത്രം വർദ്ധിക്കുന്നുവെന്നോ, കാലാവധിയുടെ കാലാവധിയുടേയോ എത്ര വലുതാണെന്ന് ഇപ്പോൾ നോക്കാം.

മ്യൂച്വൽ ഫണ്ട് (എം.എഫ്)

എം എഫ്, പ്രത്യേകിച്ച് ഇക്വിറ്റി എംഎഫ്, ദീർഘകാല നിക്ഷേപങ്ങൾക്ക് വേണ്ടിയുള്ളവയാണ്. മാര്ക്കറ്റ് ഏറ്റക്കുറച്ചിലുകൾ, ഹ്രസ്വകാല കാലാവധിയുള്ള ഇക്വിറ്റി എം.എഫ്.പിയെ ബാധിക്കുമെങ്കിലും അവ ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ ഉയർന്ന വരുമാനം നൽകുന്നു. ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകൾ 12 ശതമാനം പലിശ നൽകുന്നുണ്ട്.

ഓരോ വർഷവും ഒരു ലക്ഷം രൂപ നിക്ഷേപിച്ചാൽ 10 വർഷത്തിനുശേഷം നിങ്ങൾ 19.7 ലക്ഷം രൂപ നിക്ഷേപിക്കും. 20 വർഷം കൊണ്ട് 80.7 ലക്ഷവും 25 വർഷംകൊണ്ട് 1.49 കോടി രൂപയും 30 വർഷത്തിനുള്ളിൽ 2.7 കോടി രൂപയും വർദ്ധിക്കും.

പബ്ലിക് പ്രോവിഡന്റ് ഫണ്ട് (പിപിഎഫ്)

സംരക്ഷണവും നികുതി രഹിത സ്വഭാവവും നൽകുന്നതിൽ പിപിഎഫ് ഏറ്റവും പ്രശസ്തമായ ടാക്സ് സേവിംഗ് ഉപകരണങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്.

പത്ത് വർഷത്തിനുള്ളിൽ ഒരു ലക്ഷം രൂപ മുതൽ മുടക്കി, 20 വർഷങ്ങളിൽ 49.42 ലക്ഷവും 25 വർഷം കൊണ്ട് 78.95 ലക്ഷവും, 30 വർഷത്തിനുള്ളിൽ 1.22 കോടി രൂപ.

പ്രോവിഡന്റ് ഫണ്ട് (പിഎഫ്)

20 അല്ലെങ്കിൽ അതിൽ കൂടുതൽ ജീവനക്കാർ ഉള്ള സംഘടനകളിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന യോഗ്യതയുള്ള ശമ്പളക്കാർക്ക് പ്രതിമാസം 15,000 രൂപ വരെ ശമ്പളം നൽകുന്ന സ്വകാര്യ ജീവനക്കാർക്ക് റിട്ടയർമെന്റ് ആനുകൂല്യങ്ങൾ നൽകുന്നതിന് പി.എഫ് ലക്ഷ്യമിടുന്നു. 20 ജീവനക്കാർക്ക് അർഹതപ്പെട്ട യോഗ്യരായ ശമ്പളവും സംഘടനയും ഉള്ള ജീവനക്കാർക്ക് ഈ ഓപ്ഷൻ ഓപ്ഷണൽ ആണ്.

ഓരോ വർഷവും ആരംഭിക്കുന്ന ഒരു ലക്ഷം രൂപ നിക്ഷേപിച്ച് 8.7 ശതമാനം പലിശ പി.എഫ് പലിശ നിരക്ക് തുടരുമെന്ന് കരുതുന്നു. 10 വർഷത്തിനുള്ളിൽ 16.28 ലക്ഷവും 20 വർഷം കൊണ്ട് 53.77 ലക്ഷവും 25 വർഷം കൊണ്ട് 88.07 ലക്ഷവും 30 വർഷത്തിനുള്ളിൽ 1.4 കോടി രൂപ.

സ്ഥിര നിക്ഷേപം (എഫ്ഡി)

ഇന്ത്യയിലെ ജനകീയ നിക്ഷേപങ്ങളിൽ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ടതാണ് എഫ് ഡി കൾ. എന്നിരുന്നാലും, FD- കൾക്ക് നികുതിയും പണപ്പെരുപ്പ-കാര്യക്ഷമമായ ഉപകരണവുമല്ല. നിലവിൽ, FD കളിലെ ശരാശരി പലിശ 7 ശതമാനമാണ്.

ഓരോ വർഷവും ആരംഭിക്കുന്ന ഒരു ലക്ഷം രൂപയുടെ നിക്ഷേപം വഴി ഏഴു വർഷത്തെ ഫണ്ടിന്റെ പലിശ നിരക്ക് തുടരുമെന്ന് കരുതുന്നു. 10 വർഷം കൊണ്ട് 14.78 ലക്ഷവും 20 വർഷങ്ങളിൽ 43.865 ലക്ഷവും 25 വർഷം കൊണ്ട് 67.68 ലക്ഷവും 30 വർഷത്തിനിടയിൽ 1.01 കോടി രൂപ.

ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ആൻഡ് എൻ എസ് ഇ, ഏറ്റവും പുതിയ എൻഎവൈ, മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകളുടെ പോർട്ട്ഫോളിയോ, ഇൻകം ടാക്സ് കാൽക്കുലേറ്റർ വഴി നിങ്ങളുടെ നികുതി കണക്കുകൂട്ടുക , മാര്ക്കറ്റിന്റെ ടോപ്പ് ഗൈനറുകൾ , ടോപ്പ് നഷ്ടപ്പെട്ടവർ , മികച്ച ഇക്വിറ്റി ഫണ്ട് എന്നിവ അറിയുക . Facebook ൽ ഞങ്ങളെ പോലെ നമ്മെ ട്വിറ്ററിൽ പിന്തുടരുക.