ടാറ്റാ ഹോൺബിൽ എസ്.യു.വി പുറത്തിറക്കിയത് ഇഗ്നിസ് റഷ് ലെയ്ൻ

ടാറ്റാ ഹോൺബിൽ എസ്.യു.വി പുറത്തിറക്കിയത് ഇഗ്നിസ് റഷ് ലെയ്ൻ

ടാറ്റാ മോട്ടോഴ്സ് ആന്തരികമായി ക്സ൪൪൫ രഹസ്യനാമം ഏത്, ഒപ്പം അറിയപ്പെടുന്ന മൈക്രോ എസ്.യു.വി വിഭാഗത്തിൽ, ഒരു പുതിയ വാഗ്ദാനം പദ്ധതിയുണ്ട് വേഴാമ്പൽ . ടാറ്റാ ഹോൺബിൽ നെക്സണിന് താഴെയായി നിൽക്കുന്നത് 2019 ൽ ജെനീവ മോട്ടോർ ഷോയിൽ അവതരിപ്പിക്കും. ഇതിന് മുൻപ്, മിനി എസ്.യു.വിയുടെ ആദ്യത്തെ ടീസർ ഇറക്കി.

ടീസറുമൊത്ത് ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സ് പറഞ്ഞു: “ഗുണമേന്മയുള്ള, പേശീയം, കായികരംഗം, കായികക്ഷമത, കായികവിനോദസഞ്ചാരം. ഇംപാക്ട് 2.0 ഡിസൈൻ ഭാഷയുടെ ഭാവിയിൽ ഡിസൈൻ ദിശയിൽ നിന്ന് ജിഐഎംഎസ്2019 ൽ ഭാവിയിലെ ഡിസൈൻ ദിശ. “എൽ.ഇ.ഡി.ആർ.എൽ.കളുടെ മുകളിൽ സാന്നിധ്യം ഉറപ്പാക്കാൻ പുതിയ ടീസർ സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു. ഹാൻറിയറിലും സമാനമായ സജ്ജീകരണവും ഫോഗ് ലാമ്പ് സഹിതം ഹെഡ്ലൈറ്റ് ക്ലസ്റ്ററാണ്.

ടാറ്റാ ഹോൺബിൽ, ഇന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്നതുപോലെ , ഇന്ത്യയിൽ പരീക്ഷണങ്ങളുണ്ടായി . Nexon- നെ അപേക്ഷിച്ച് കൂടുതൽ നീതിപൂർവമായ നിലപാട് ഇതിൽ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു. വലിയ ടയർ, ഫ്ലോട്ടിങ് റൂഫ് ഡിസൈൻ, ടാറ്റ സിഗ്നേച്ചർ ഹ്യുമാനിറ്റി ലൈന് ഫ്രണ്ട് ഗ്രിൽ എന്നിവയിൽ വമ്പിച്ച വീൽ ആർച്ചുകൾ ഉണ്ടാകും.

LED ഡിഎൽഎല്ലുകൾക്ക് ഹെഡ്ലാമ്പുകൾ, ടിൽറ്റ് അഡ്ജസ്റ്റ്മെന്റ്, ഉയരം അഡ്ജസ്റ്റ് ചെയ്യാവുന്ന ഡ്രൈവർ സീറ്റ്, റിയർ പാർക്കിങ് സെൻസറുകൾ, കണക്ട്നെസ്റ്റ് ഇൻഫോടെയ്ൻമെന്റ് സിസ്റ്റം, സ്റ്റീയറിംഗ് മൗണ്ടഡ് നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഫോൺ കൺട്രോളുകൾ എന്നിവയുമുണ്ട്. ഈ സവിശേഷതകളിൽ എത്രയെണ്ണം ഉല്പാദന സ്പെക്ട്രം ഹോൺബിലിന് ലഭ്യമാകുമെന്ന് കാണാൻ കഴിയും.

ടാർ മോട്ടോഴ്സ് ഹർഗ്ബിൽ സ്കെച്ച്.

ഭരത് പുതിയ വാഹന സുരക്ഷാ അസൈൻസിന്റെ പുതിയ സുരക്ഷാ മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കാൻ പുതിയ ടാറ്റാ ഹോൺബിൽ എബിഎസ്, ഇബിഡി, കോർണൽ സ്റ്റബിലിറ്റി പ്രോഗ്രാം, രണ്ട് എയർബാഗുകൾ, ഹോം ലൈറ്റുകൾ, ഓട്ടോ ഡൈമ്മിംഗ് ഐആർവിഎം, റിയർ ഡോഗേജർ എന്നിവ സ്വീകരിക്കും. പ്രോഗ്രാം (BNVSAP).

ടാറ്റാ ഹാർബിൽ മൈക്രോ എസ്.യു.വി. ടയോഗോ പ്ലാറ്റ്ഫോമിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ്. ടിയാഗോയിൽ കാണപ്പെടുന്ന അതേ എൻജിൻ ലബോറട്ടറിലും ഇത് കാണാം. 1.2 ലിറ്റർ റെവട്രോൺ, 1.05 ലിറ്റർ റെവോർബോർക് എൻജിൻ എന്നിവയും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടും. മുൻവശത്ത് 85 കുതിരശക്തി ശേഷിയും 114 എൻഎം ടോർക്കുമുണ്ട്. ഡീസൽ എൻജിൻ 70 കുതിരശക്തിയും 140 എൻഎം ടോർക്കും നൽകും. രണ്ട് എൻജിനുകളും 5 സ്പീഡ് മാന്വൽ അല്ലെങ്കിൽ എഎംടി ആകാം.

നെക്സോണിന് മുകളിലുള്ളതിനേക്കാൾ ടയോഗോയ്ക്ക് മുകളിലായിരിക്കും ഹാർബിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. വില 4.7 ലക്ഷത്തിൽ നിന്ന് 7.5 ലക്ഷത്തിലേക്ക് ഉയരുമെന്നാണു പ്രതീക്ഷ. മഹീന്ദ്ര കെ.യു.വി 100, മാരുതി ഇഗ്നിസ് എന്നിവയുമായി നേരിടേണ്ടി വരും. അടുത്ത വർഷം ഫെബ്രുവരിയിൽ 2020 ഓട്ടൊ എക്സ്പോയിൽ ടാറ്റ ഹാങ്ക്ബിൽ ഉത്പാദനം പൂർത്തിയായിക്കഴിഞ്ഞു.