ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹ ഭക്ഷണക്രമം: തക്കാളി കഴിക്കുന്നത് നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് ഉയർത്തുന്നുണ്ടോ? – ടൈംസ് ഇപ്പോൾ

ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹ ഭക്ഷണക്രമം: തക്കാളി കഴിക്കുന്നത് നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് ഉയർത്തുന്നുണ്ടോ? – ടൈംസ് ഇപ്പോൾ
തക്കാളി കഴിക്കുന്നത് നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് ഉയർത്തുന്നുണ്ടോ?

തക്കാളി കഴിക്കുന്നത് നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് ഉയർത്തുന്നുണ്ടോ? | ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: Thinkstock

ന്യൂഡൽഹി: പ്രമേഹരോഗികൾ കഴിക്കുന്നവർക്ക് ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണ പദാർത്ഥങ്ങൾ നിർണയിക്കുകയെന്നതാണ് അവരുടെ ശരീരഭാരവും രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവും. ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണക്രമം കൊളസ്ട്രോൾ, രക്തസമ്മർദ്ദം എന്നിവ മെച്ചപ്പെടുത്താനും, ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മറ്റു ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാനും സഹായിക്കും. എന്നിരുന്നാലും എല്ലാ ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾക്കും ഒരേ അളവ് വിറ്റാമിനുകളും ധാതുക്കളും ഇല്ലെന്നത് അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്, തക്കാളിയിലെ പോഷകങ്ങൾ കാലേ അല്ലെങ്കിൽ ചീരയിലിരിക്കുന്നതുപോലെ തന്നെയായിരിക്കില്ല എന്നാണ്.

പോഷകഘടകങ്ങൾ കൂടാതെ, ഗ്ലിസെമിക് ഇൻഡക്സ് (ജി.ഐ) ഭക്ഷണത്തെക്കുറിച്ച് ആളുകൾക്ക് വളരെ പ്രധാനമാണ്. ജിഐ ഐഐടിയുടെ കുറച്ചുകൂടി അറിയുന്നത് ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും. പൊതുവായി, കുറഞ്ഞ ജിഐഐ ഭക്ഷണങ്ങൾ (55 അല്ലെങ്കിൽ അതിൽ കുറവ് സ്കോർ) പ്രമേഹത്തിന് ഒരു നല്ല മാർഗ്ഗം. തക്കാളി 30 ന്റെ ഗ്ലൈസെമിക് ഇൻഡക്സ് ഉണ്ടെന്ന് പറയുന്നത്, അത് അനാവശ്യ പാർശ്വഫലങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കാൻ സാധ്യതയില്ലാത്ത ഒരു കുറഞ്ഞ ജി.ഐ ഭക്ഷണമാണ്. റീഡ് – ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹം: ആരോഗ്യമുള്ള ആപ്പിൾ നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് ബാധിക്കുന്നത് എങ്ങനെ

നിങ്ങളുടെ പ്രമേഹ ഭക്ഷണപദ്ധതിക്ക് തക്കാളിയെ എങ്ങനെ ചേർക്കാം

കുറഞ്ഞ ജി.ഐ ഭക്ഷണത്തിനു പുറമേ വിവിധ അവശ്യ പോഷകങ്ങളുടെ ഒരു സ്രോതസ്സാണ് തക്കാളി. അർബുദം, ഹൃദ്രോഗം, മാക്രോലർ ഡിസനേനർ തുടങ്ങിയ ചില വ്യവസ്ഥകൾക്കുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കുന്നു. വൈറ്റമിൻ സി, പൊട്ടാസ്യം, ഫോളേറ്റ്, വിറ്റാമിൻ കെ എന്നിവ ഇതിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

തക്കാളി കഴിക്കുന്നത് ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹവുമായി ബന്ധമുള്ള ഹൃദയാഘാത സാധ്യത കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. പ്രതിദിനം 200 ഗ്രാം അസംസ്കൃത ധാന്യം കഴിച്ച ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹ രോഗികൾക്ക് രക്തസമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കുമെന്ന് 2011 ലെ ഒരു പഠനത്തിൽ കണ്ടെത്തി. പ്രമേഹം – ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹം – 5 അക്യൂപ്രുർ പോയിന്റുകൾ പ്രമേഹത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും സഹായിക്കും

മറ്റു ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങളിലുള്ള തക്കാളി സുരക്ഷിതമായി നിങ്ങളുടെ പ്രമേഹരോഗിയായി സംയോജിപ്പിക്കാവുന്നതാണ്. തക്കാളി സോസ്, തക്കാളി ജ്യൂസ് എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള തക്കാളിയുടെ ഉത്പന്നങ്ങളിൽ പ്ളാസ്റ്റിക്ക് തക്കാളി തേയ്ക്കാം. ഇത് നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ വേഗത്തിൽ വർദ്ധിക്കും. ഉദാഹരണത്തിന്, അധിക പഞ്ചസാരയുള്ള തക്കാളി സോസ് 45 ഗ്രൈസെമിക് ഇൻഡക്സിനുള്ളതാണ്. ഇത് സാധാരണ ജി.ഐയുടെ പ്ളാൻ തക്കാളേക്കാൾ കൂടുതലാണ്.

അസംസ്കൃത അല്ലെങ്കിൽ പാകംചെയ്യൽ ഉൾപ്പെടെ ധാരാളം തരത്തിൽ തക്കാളി കഴിക്കാം. അവ sandwiches, സലാഡുകൾ, തുള്ളി, പാനീയങ്ങൾ എന്നിവയിൽ ചേർക്കാം. ഇത് ഫ്ലേവറിലെ പുതിയ തക്കാളിയിൽ സൂക്ഷിക്കുന്നു എന്ന് ഉറപ്പാക്കുക. പകരം, തണുത്ത, ഉണങ്ങിയ സ്ഥലത്ത് അവയെ സൂക്ഷിക്കുക.

നിരാകരണം: ലേഖനത്തിലെ പരാമർശിക്കുന്ന നുറുങ്ങുകളും നിർദേശങ്ങളും പൊതുവായ വിവര ലക്ഷ്യം മാത്രമാണ്, മാത്രമല്ല പ്രൊഫഷണൽ മെഡിക്കൽ ഉപദേശം എന്നായി കണക്കാക്കരുത്. ഏതെങ്കിലും ഫിറ്റ്നസ് പരിപാടികൾ ആരംഭിക്കുന്നതിനോ നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ മാറ്റം വരുത്തുന്നതിനോ മുമ്പായി എല്ലായ്പ്പോഴും നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടറിലോ ഡയറ്റിഷ്യനിലോ പരിശോധിക്കുക.

ശുപാർശിത വീഡിയോകൾ