ബോബി ഡാർലിംഗ് വിവാഹമോചനത്തിനും ഭർത്താവിനും വിവാഹ ബന്ധം സാധുവാണോ?

ബോബി ഡാർലിംഗ് വിവാഹമോചനത്തിനും ഭർത്താവിനും വിവാഹ ബന്ധം സാധുവാണോ?

ഫിലിം ആൻഡ് ടെലിവിഷൻ അവതാരകനായ ബോബി ഡാർലിംഗ് പങ്കജ് ശർമ്മ എന്ന പേരിൽ ജനിച്ചത്, കുടുംബ ഗാർഹിക പീഡനത്തിനിരയാവുന്നതിനായി ഭർത്താവുമായി വിവാഹമോചനം ആവശ്യപ്പെട്ട് ബാന്ദ്രയിലെ ഒരു കുടുംബ കോടതിയിൽ എത്തി.

Ex-Big Boss Contestant Bobby Darling Seeks Divorce, Husband Questions Validity of Marriage
ചിത്രം: Instagram
മുംബൈ:

വിവാഹമോചന കേസിൽ ഒരു വിവാഹബന്ധം വേർപെടുത്തുകയാണ്. വിവാഹമോചനത്തിന് മുൻപുള്ള പെൺകുട്ടിയെ വിവാഹം കഴിച്ച ഭർത്താവ് വിവാഹത്തിന്റെ സാധുതയെ ചോദ്യം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ഫിലിം ആൻഡ് ടെലിവിഷൻ അവതാരകനായ ബോബി ഡാർലിംഗ് പങ്കജ് ശർമ്മ എന്ന പേരിൽ ജനിച്ചത്, കുടുംബ ഗാർഹിക പീഡനത്തിനിരയാവുന്നതിനായി ഭർത്താവുമായി വിവാഹമോചനം ആവശ്യപ്പെട്ട് ബാന്ദ്രയിലെ ഒരു കുടുംബ കോടതിയിൽ എത്തി. വിവാഹബന്ധം ഇല്ലാതെയല്ല, ഓഷിവാറയിലെ ഒരു ഫ്ളാറ്റ് ദാനത്തിന്റെയും 2 കോടിയുടെ ജീവനാശാവിയും റദ്ദാക്കണമെന്നും അവർ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

2015 നവംബറിൽ പങ്കജ് ശർമ്മ ഒരു ലൈംഗിക റീസൈനിങ് ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്ക് വിധേയനാകുകയും, 2016 ഫിബ്രവരിയിൽ വിവാഹത്തിന് മുൻപായി പഖി ശർമ്മ എന്നു പേരു മാറ്റുകയും ചെയ്തു. ഭോപ്പാലിലെ ഹിന്ദു ചടങ്ങുകൾക്ക് അനുസരിച്ച് ഈ വിവാഹം നടന്നിരുന്നു. അഭിഭാഷക ഭാവ്ന ജാദവ് സമർപ്പിച്ച ഒരു ഹർജിയിലാണ് ഇത്.

ഭോപ്പാൽ സ്വത്തവകാശം പ്രഖ്യാപിച്ചതിന് ഹർജിക്കാരൻ ഹർജി നൽകിയിരുന്നു. എന്നാൽ, ഹർജിക്കാരന്റെ ഉടമസ്ഥതയ്ക്കെതിരെ ഹർജിക്കാരൻ നൽകിയ ഹർജിയിലാണ് ജാമ്യാപേക്ഷ തള്ളിയത്. “നിർബന്ധം” എന്നതിനു കീഴിൽ.

എന്നാൽ, വിവാഹത്തിന് നിയമപരമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഭർത്താവിന്റെ പ്രതിനിധിയെ അഭിഭാഷകൻ ജി.ജെ. രാംചന്ദാനി ചോദ്യം ചെയ്തു.

“ഹിന്ദു വിവാഹ നിയമം 1955 പ്രകാരം, വിവാഹം വരനും വധുവും തമ്മിൽ നടക്കുന്നു. ഒരു പുരുഷനും സ്ത്രീയും തമ്മിൽ വിവാഹം നടക്കുന്നു. ഒരു സ്ത്രീയെ മാനസികമായും ഒരു പുരുഷനാക്കി മാറ്റുന്ന ഒരാളുടെ ഇടയിൽ അല്ല. വിവാഹ രജിസ്ട്രാർക്ക് സെക്സ് റീസൈസ്മെന്റ് ശസ്ത്രക്രിയ നടത്താമെന്ന് അവർ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ല. ഹിന്ദു വിവാഹ നിയമത്തിലെ വ്യവസ്ഥകളിൽ വിവാഹം അസാധുവായാണ്. ഞങ്ങൾ ഉന്നയിച്ച വിഷയങ്ങളാണ് ഇവയെന്ന് രാംചന്ദാനി പറഞ്ഞു.

രാമചന്ദനിയുടെ അവകാശവാദത്തെ എതിർക്കുന്ന അഭിഭാഷകൻ ജാദവ് പറഞ്ഞു, “അവൻ വിവാഹിതനാവുകയും രജിസ്ട്രേഷൻ സമയത്ത്, അവരുടെ എല്ലാ തിരിച്ചറിയൽ കാർഡും സ്ത്രീയെ കാണിച്ചുകൊടുക്കുകയും ചെയ്തു. സമ്മാനം നൽകുന്നതിനിടയിൽ അവൻ അവളെ ഭാര്യയായി അംഗീകരിച്ചു. പാക്ക് ശർമയുടെ പേരിനൊപ്പം പങ്കജ് ശർമയല്ല ദാനം ചെയ്തിരുന്നത്. ഇത് തീർച്ചയായും ഒരു ഇരട്ട സ്റ്റാൻഡേർഡാണ്. അവൾ നിങ്ങളുടെ ഭാര്യയല്ലെന്ന് നിങ്ങൾ പറയുന്നുവെങ്കിൽ, അവൾ ഒരു സ്ത്രീ അല്ല, പിന്നീട് അവളുടെ സ്വത്ത് തിരികെ കൊടുക്കുന്നു. എന്നാൽ അത് ചെയ്യാൻ അവൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. ”

അടുത്ത മാസം അഞ്ചിനാണ് കോടതി വിധി.

2017 സെപ്തംബറിൽ ബോബി ഒരു ഭർത്താവിനോട് ദൽഹി പോലീസിൽ എഫ്ഐആർ ഫയൽ ചെയ്തു. ഗാർഹിക പീഡനങ്ങളും പ്രകൃതിവിരുദ്ധ ലൈംഗിക ബന്ധങ്ങളും ആരോപിച്ച് ഇയാൾ 2018 ൽ അറസ്റ്റ് ചെയ്യപ്പെട്ടു.

ബോബി ഡാർലിംഗ് റിയാലിറ്റി ഷോയിൽ ബിഗ് ബോസ് സീസൺ 1 ന്റെ ഭാഗമായിരുന്നു. ‘കിയിന്കി സാസ് ഭി കഭീ ബാഹു തായി’, ‘കസൗതി സിന്ദാജി കേ’, ‘സസുരർ സിമർ കാ’ തുടങ്ങിയ വിവിധ ടെലിവിഷൻ പരിപാടികളുടെ ഭാഗമായിരുന്നു. ‘കിയാ കൂൽ ഹായ് ഹം’, ‘അപ് സാപ്ന മണി മണി’, ‘ശിരിൻ ഫർഹദ്’ എന്നീ ചിത്രങ്ങളിൽ അഭിനയിച്ചു.