വെറുമൊരു ഭക്ഷണമല്ല, നിങ്ങളുടെ സംഭാഷണങ്ങളും സാത്താനാണ്; ഇവിടെ എന്തിനാണ് എന്ഡിടിവി ന്യൂസ്

വെറുമൊരു ഭക്ഷണമല്ല, നിങ്ങളുടെ സംഭാഷണങ്ങളും സാത്താനാണ്; ഇവിടെ എന്തിനാണ് എന്ഡിടിവി ന്യൂസ്

സായാഹ്നം ദീർഘവും നീണ്ടുനിൽക്കുന്നതും നല്ലതും മനോഹരവുമായ ഒരു ഭാവത്തിൽ നീണ്ടുനിൽക്കുന്നു.

കേക്ക് ഒരു ക്രീം chocolaty സ്ലൈസ് വാടിപ്പോകുമ്പോൾ അത് പോലെ സന്തോഷകരമായ ആണ്, ഒരു സമീപകാല പഠന പ്രകാരം ആശയം രുചി മുകുളങ്ങൾ അപ്പുറം പോകുന്നു. നമുക്കും അർത്ഥപൂർണ്ണമായ സംഭാഷണം ആസ്വദിക്കാം, അത് അത്ഭുതങ്ങൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

ഭക്ഷണം “ഉച്ചാരണം” എന്ന വാക്കിൽ പലപ്പോഴും ഉപയോഗിക്കാറുണ്ടെങ്കിലും പ്രധാനപ്പെട്ട അനുഭവങ്ങൾ, നിമിഷങ്ങൾ, അല്ലെങ്കിൽ വിസ്മയകരമായ ശ്രദ്ധേയമായ ഇവന്റുകൾ, അത്തരം അസാധാരണമായ ഒരു സൂര്യാസ്തമയം പോലെയുള്ള സാദ്ധ്യതകൾ എന്നിവയും നമുക്ക് ആസ്വദിക്കാനാകും. അതും അർത്ഥപൂർണ്ണമായ സംഭാഷണങ്ങൾ ആസ്വദിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് അരിസോണയിലെ ഗവേഷകനായ മഗ്രി പിറ്റ്സ് പറയുന്നു.

പഠനത്തിന്റെ മുഖ്യരചയിതാവായ പിറ്റ്സ്, മനുഷ്യ ആശയവിനിമയവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്, അത് സ്വീകരിക്കുന്ന ആശയം പരിശോധിച്ചു.

ജേർണൽ ഓഫ് ലാംഗ്വേജ് ആന്റ് സോഷ്യൽ സൈക്കോളജിയിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പ്രബന്ധത്തിൽ, വ്യത്യസ്തമായ ആശയവിനിമയം എങ്ങനെ ആളുകൾ ആസ്വദിക്കാമെന്ന് അവൾ പഠിക്കുന്നു. ശുഭാപ്തിവിശ്വാസം – അല്ലെങ്കിൽ ആസ്വദനീയമായ ജീവിതാനുഭവങ്ങൾ തിരിച്ചറിഞ്ഞ് അംഗീകരിക്കാൻ ജനങ്ങളുടെ കഴിവ് – ജീവശക്തി, ബന്ധം, ജീവിത നിലവാരം എന്നിവ വർദ്ധിപ്പിക്കും.

പഠനത്തിന്റെ കണ്ടെത്തൽ ജേർണൽ ഓഫ് ലാംഗ്വേജ് ആൻഡ് സോഷ്യൽ സൈക്കോളജി എന്ന പ്രസിദ്ധീകരണത്തിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.

അപ്പോൾ, എന്താണ് “ശരൽക്കാലം” കൃത്യമായി സൂചിപ്പിക്കുന്നത്? സെൻസറി അനുഭവം മന്ദഗതിയിലാക്കുന്നതിനെപ്പറ്റി മിക്കവാറും ഇത് പറയുന്നു.

“സായാഹ്നം നീണ്ടുനിൽക്കുന്നതും ദീർഘവീക്ഷണത്തോടെയും നീണ്ടുനിൽക്കുന്നതും നല്ലതും മനോഹരവുമായ ഒരു തോന്നൽ മാത്രമാണ്,” അവൾ പറഞ്ഞു. “ഒന്നാമതായി, നിങ്ങൾ സുഖകരമായ ഒരു സുഖം അനുഭവപ്പെടുന്നു, നിങ്ങൾ സുഖകരനാണെന്ന് തോന്നുന്നതിൽ സന്തോഷം തോന്നുന്നു, അത് സായാഹ്നം എവിടെയാണ് വരുന്നത്, അത് നല്ലതായി തോന്നുന്നില്ല, നല്ലത് തോന്നുന്നു, തുടർന്ന് ആ തോന്നൽ കുടുക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു.”

ഓൺലൈൻ സർവ്വേയിലൂടെ പിറ്റ്സ് പഠനം നടത്തി, വാക്കാലോ, ആശയവിനിമയങ്ങളോ, പ്രത്യേകിച്ചും, വാക്കാലുള്ളതും, ആശയവിനിമയം നടത്തുന്നതും ജനങ്ങൾ എങ്ങനെ ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നു എന്നറിയാൻ പിറ്റ്സ് തയ്യാറാക്കി.

65 വയസുള്ള ചെറുപ്പക്കാരും 22 വയസുള്ള പ്രതികരണങ്ങളുമാണ് അവർ പ്രതികരിച്ചത്. അവർ ആശയവിനിമയം സ്വീകരിച്ചോ അവർ ആസ്വദിച്ച അനുഭവത്തിന്റെ വിശദമായ ഉദാഹരണങ്ങൾ പങ്കുവയ്ക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടോ എന്ന് ആദ്യം ചോദിച്ചത്.

അവിടെ നിന്ന്, ഏവരും വ്യത്യസ്തമായ ആശയവിനിമയം ഏറ്റെടുക്കുന്ന ഏഴ് വ്യത്യസ്ത ആശയവിനിമയങ്ങൾ അവൾ തിരിച്ചറിഞ്ഞു:

1) സൗന്ദര്യസംരക്ഷണ ആശയവിനിമയം: സർവ്വേകൾ എങ്ങനെയാണ് ഇത് അവതരിപ്പിച്ചതെന്നതിന്റെ ചില വശം – ടൈമിങ്, ഡെലിവറി, വാക്കുകളുടെ വിശകലനം അല്ലെങ്കിൽ ഒരു സർപ്രൈസ് ട്വിസ്റ്റ് എന്നിവ കാരണം. പ്രചോദനം നടത്തുന്ന ഒരു പ്രസംഗം, വാക്കുകളിൽ നല്ല നാടകം അല്ലെങ്കിൽ സസ്പെൻഷണൽ പ്രഖ്യാപനം ഈ വിഭാഗത്തിൽ വന്നേക്കാം.

2) ആശയവിനിമയം സാന്നിദ്ധ്യം: ഈ വിഭാഗത്തിൽ ഉൾപ്പെടുന്ന സംഭാഷണങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുന്ന സംഭാഷണങ്ങൾ ഉൾപ്പടെയുള്ളവർ ആഴത്തിൽ വ്യാപൃതരായിട്ടുണ്ടെന്നും മറ്റൊരു വ്യക്തിയുമായി മറ്റൊരു വ്യക്തിയോടും മറ്റാരെങ്കിലുമായോ മറ്റാരെങ്കിലുമായോ ഇല്ലായെന്ന് തോന്നുകയും ചെയ്തു. ഈ തരത്തിലുള്ള എക്സ്ചേഞ്ച് പലപ്പോഴും “റിയൽ” അല്ലെങ്കിൽ “പൂർണ്ണമായും സത്യസന്ധത” എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കപ്പെട്ടു.

3) അനൌപചാരിക ആശയവിനിമയം: ഹാൻഡ് ആംഗ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് മുഖാമുഖങ്ങൾക്ക് ശാരീരിക ബന്ധത്തിൽ നിന്ന്, ഈ എക്സ്ചേഞ്ചുകൾ അസംബ്ലചിഹ്നങ്ങൾ ഊന്നിപ്പറയുന്നു. അർത്ഥപൂർണ്ണമായ ആലിംഗനം അല്ലെങ്കിൽ പുഞ്ചിരി ഈ വിഭാഗത്തിൽ വരാം.

4) അംഗീകാരവും അംഗീകാരവും: ഈ വിഭാഗം ഉൾപ്പെടുന്ന ആശയവിനിമയത്തിൽ പങ്കെടുത്തവർ പൊതുവായി അംഗീകരിക്കപ്പെടുകയോ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു വ്യക്തിയെ ബഹുമാനിക്കുന്ന ഒരു അവാർഡ് ചടങ്ങു അല്ലെങ്കിൽ ഒരു സംഭാഷണം പോലെയുള്ള അഭിനന്ദനങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുകയും ചെയ്യും.

5) റിലേഷണൽ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ: ഈ വിഭാഗത്തിൽ ഭാവിയിൽ ഒരു ദമ്പതികളെക്കുറിച്ചുള്ള ചർച്ചകൾ, അല്ലെങ്കിൽ അടുപ്പമുള്ള വെളിപ്പെടുത്തൽ എന്നിവ രണ്ടു വ്യക്തികളെ അടുപ്പിക്കുന്ന ഒരു ബന്ധം സ്ഥാപിക്കുകയോ, ഉറപ്പിക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ ഉൾക്കാഴ്ച നല്കുകയോ ചെയ്യുന്ന ആശയവിനിമയമാണ് ഈ വിഭാഗത്തിൽ ഉൾപ്പെടുന്നത്.

6) അസാധാരണമായ ആശയവിനിമയം: ഒരു കല്യാണം, അസുഖം, ഒരു കുട്ടിയുടെ ജനനം അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് “ലാൻഡ്മാർക്ക് ഓർമ്മകൾ” എന്നിവ പോലുള്ള പ്രത്യേക നിമിഷങ്ങളിലൂടെ ആശയവിനിമയം നടത്തുന്ന നിരവധി പേർ പങ്കെടുക്കുന്നു.

7) ആശയവിനിമയം പങ്കിടുന്ന ആശയവിനിമയം: ഈ വിഭാഗത്തിൽ ഉൾപ്പെടാത്ത ആശയവിനിമയ അനുഭവങ്ങളെ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, അത് നിങ്ങൾക്ക് ചുറ്റുമുള്ള ഒരു ജനക്കൂട്ടത്തെ ആവേശം പകരുന്നതോ, മറ്റുള്ളവരെ നോക്കുന്നതും, നിങ്ങൾ അതേ വികാരങ്ങൾ പങ്കുവെക്കുന്നുവെന്നത് മനസിലാക്കുന്നതോ പോലുള്ളവ.

ഉഴിച്ചിൽ സാധാരണ സമയത്ത് സംഭവിക്കുമ്പോൾ, മുൻകൂട്ടി തയ്യാറാക്കിയതും മുൻകരുതലുകളുള്ളതുമായ സായാഹ്നങ്ങളും സാദ്ധ്യമാണ്, മാത്രമല്ല അത് പ്രയോജനകരമാണെന്നും പിറ്റ്സ് പറഞ്ഞു.

മുൻകരുതൽ വിനാഗിരി ഈ ആശയം ഉണ്ട്. ഒരു അവധിക്കാലത്തോ ഒരു മധുവിധു ആഘോഷത്തിനോ അല്ലെങ്കിൽ വാരാന്ത്യത്തിലോ പ്ലാൻ ചെയ്യുമ്പോഴാണ് ആളുകൾ ഇത് ചെയ്യുക. ഈ നിമിഷത്തിൽ നമ്മെ സഹായിക്കുന്ന നല്ല ഭാവം നമുക്കുണ്ട്.