അവിവാഹിതരായ വർക്കിൻെറ ഉത്തരവാദിത്വം സർക്കാർ ഏറ്റെടുക്കുമെന്ന് മോഡി – News18

അവിവാഹിതരായ വർക്കിൻെറ ഉത്തരവാദിത്വം സർക്കാർ ഏറ്റെടുക്കുമെന്ന് മോഡി – News18
Expecting Govt to Answer for Unfinished Works Has Become a New Trend, Says PM Modi
അഹമ്മദാബാദിലെ ഒരു ചടങ്ങിൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി ഫ്ളാഗ് ഓഫ് ചെയ്തു. (ചിത്രം: പി ടി ഐ)
അദാലജ്, ഗുജറാത്ത്:

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡിയെ പ്രധാനമന്ത്രി സ്ഥാനാർത്ഥിയായി പ്രഖ്യാപിച്ചുകൊണ്ട് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി രാജ്യസഭയിൽ പറഞ്ഞു.

സമൂഹത്തിൽ കൂടുതൽ സാമൂഹിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്താൻ ബി ജെ പി നേതൃത്വത്തിലുള്ള സർക്കാർ ലക്ഷ്യമിടുന്നു. പുതുതായി നിർമ്മിച്ച അന്നപൂർണാ ധാം ക്ഷേത്രത്തിൽ ‘പ്രാൺ പ്രതാപ’ത്തിന് ശേഷം അദാലാജ് ക്ഷേത്രത്തിൽ സമാപിച്ചു.

സർക്കാരിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം എല്ലാ കാര്യങ്ങളും ചെയ്യേണ്ടിവരുന്ന ഒരു സമീപകാല പ്രവണതയടങ്ങുന്ന സർക്കാർ നടപടിയെടുക്കാത്ത പ്രവൃത്തികൾക്കായി ഗവൺമെന്റിന്റെ ഉത്തരം തേടുന്നത് അതൊരു പാരമ്പര്യമല്ല, “അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സമൂഹം ധർമ്മാളകൾ (ഗസ്റ്റ് ഹൗസ്), ഗൌഷാല (പശുക്കുട്ടികൾ), കുളങ്ങൾ, ലൈബ്രറികൾ എന്നിവ നിർമ്മിക്കാൻ ഉപയോഗിച്ചു.

സമൂഹത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനാണ് ഇവയെല്ലാം നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്, പാവം, അറിഞ്ഞോ അറിയാതെയോ, സമൂഹത്തിന്റെ ഈ പ്രവർത്തനത്തെ അടിച്ചമർത്തി, ഭരണകൂടം സാമൂഹ്യപ്രവർത്തനം നടത്തുന്നതിന്റെ പങ്കു വഹിച്ചെന്നും മോദി പറഞ്ഞു.

“ഭരണകൂടം ഭരണപരമായ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ചെയ്യണമെന്നും അത് സമൂഹം ശക്തിപ്പെടുത്തണമെന്നും ഞങ്ങളുടെ ശ്രമം ഉറപ്പുവരുത്തുന്നു. അത്തരം സാമൂഹ്യ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ജനങ്ങൾക്ക് പ്രയോജനകരമാവുന്നതാണ്,” ലുവാ പട്ടേൽസ് സ്ഥാപിച്ച ക്ഷേത്രത്തിൽ നടന്ന ചടങ്ങിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. പാതിദാർ സമുദായത്തിന്റെ ഉപജാതി.

ഇന്ത്യയുടെ ആദ്യത്തെ ആഭ്യന്തരമന്ത്രി സർദാർ വല്ലഭായി പട്ടേലിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ലീവാ പട്ടേൽ സമുദായാണിത്. അമുൽ പ്രക്ഷോഭം ആരംഭിച്ചതും ഗുജറാത്തിലെ ഗ്രാമങ്ങളിലെ എല്ലാ ജാതി, ക്ലാസ്സുകളിൽ നിന്നുള്ളവരും ജനങ്ങൾക്ക് പ്രയോജനപ്പെട്ടു.

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയരമുള്ള പ്രതിമയാണ് ഗുജറാത്തിലെ നർമ്മദാ ജില്ലയിൽ പ്രതിമ സ്ഥാപിച്ചത്. ഈ റെക്കോർഡ് തകർക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് എനിക്ക് തോന്നുന്നില്ല. സർദാർ പട്ടേൽ, ” അവന് പറഞ്ഞു.

“അമുൽ ക്ഷീരവാരം ആരംഭിച്ചത് ആരാണ്? നമ്മുടെ ധാരണയ്ക്ക്, അവർ എല്ലാ ലുവ പട്ടേൽമാരുമായിരുന്നു … അമുൽ സ്ഥാപിച്ച ഞങ്ങളുടെ സമുദായ നേതാക്കന്മാർ എല്ലാ സമുദായക്കാരെയും സഹായിച്ചു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഈ ആശ്രയം (അന്നപൂർണ ധാം) ഭക്ഷ്യ സംസ്കരണ യൂണിറ്റുകൾ സ്ഥാപിക്കാനും ഭക്ഷ്യ സംസ്കരണത്തിന്റെ ശാസ്ത്രീയ രീതികൾ വികസിപ്പിക്കാനും മോഡി ആവശ്യപ്പെട്ടു. “വലിയ അളവിൽ ഭക്ഷ്യ സംസ്കരണം നടത്തുകയും മേഖലയിൽ ഗവേഷണം നടത്തുകയും ചെയ്യേണ്ടത് വ്യവസായം മുതൽ ആളുകൾ ഈ ദിശയിൽ ചിന്തിക്കണമെന്ന് ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

വളർത്തലുകളിടക്ക് “ദൈവാനുഗ്രഹങ്ങൾ” പോലെ നിലകൊള്ളുന്ന ഭക്തർക്ക് ക്ഷേത്ര ദീപാവലി അർപ്പിക്കാൻ അദ്ദേഹം നിർദേശിച്ചു.

ലുവ പട്ടേൽ കുടുംബത്തിലെ ഒരു മകളുടെ ജനനത്തിനുശേഷം അന്നപൂർണ ധാം സന്ദർശിക്കുവാൻ അതിന്റെ അംഗങ്ങളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കണം.

ഫർണീച്ചറുകൾ നിർമ്മിക്കാൻ അഞ്ചു തൈകൾക്ക് മികച്ച മരം നൽകണം. സർക്കാരിന്റെ സഹായം അവർക്ക് നൽകണം.

പെൺകുട്ടികൾ വിവാഹം കഴിക്കാൻ തയ്യാറായ 20 വർഷത്തോളമായി ഈ പ്ലാൻറുകൾ വളരും.അതിനാൽ രക്ഷിതാക്കൾ അവരുടെ വിവാഹത്തിന് കടം വാങ്ങേണ്ടതില്ല, അത്തരം തടി രേഖകൾ ആയിരക്കണക്കിന് കോടിയോളം ഇറക്കുമതി ചെയ്യപ്പെടുന്നു, “അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.