കൃത്യമായ രക്തസമ്മർദ്ദം പ്രധാനമായിരിക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ട് – ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം വൃക്ക, തലച്ചോറ്, അവയവങ്ങൾ എന്നിവയെ സ്വാധീനിക്കുന്നു – ടൈംസ് നൗ

കൃത്യമായ രക്തസമ്മർദ്ദം പ്രധാനമായിരിക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ട് – ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം വൃക്ക, തലച്ചോറ്, അവയവങ്ങൾ എന്നിവയെ സ്വാധീനിക്കുന്നു – ടൈംസ് നൗ
കൃത്യമായ രക്തസമ്മർദ്ദം പ്രധാനമായിരിക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ട് - ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം വൃക്ക, തലച്ചോറ്, അവയവങ്ങൾ എന്നിവയും അതിലധികവും ബാധിക്കുന്നു

കൃത്യമായ രക്തസമ്മർദ്ദം പ്രധാനമായിരിക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ട് – ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം വൃക്ക, തലച്ചോറ്, അവയവങ്ങൾ തുടങ്ങിയവയെ ബാധിക്കുന്നു | ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: ഗെറ്റി ഇമേജസ്

ദില്ലി: രക്ത സമ്മർദ്ദം കുറഞ്ഞതോ, ഉയർന്നതോ ആയതാണെന്ന് നിരവധി ആളുകൾ പരാതിപ്പെടുന്നു. താഴ്ന്ന രക്തസമ്മർദ്ദമുള്ളവർ കൂടുതൽ ക്ഷീണം അനുഭവിക്കുന്നു, ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദമുള്ളവർ ഹൃദയാഘാതം, ഹൃദയാഘാതം എന്നിവയ്ക്ക് വലിയ സാധ്യതയാണ്. അവരുടെ രക്തസമ്മർദ്ദം സാധാരണമാണെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താൻ ആളുകൾ നടപടികൾ കൈക്കൊള്ളുന്നു – അവർ വലതു കഴിക്കുന്നു, ഉറക്കം വലിക്കുകയും സ്ട്രെസ് ഒഴിവാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

നിങ്ങളുടെ രക്തസമ്മർദ്ദം അതിനേക്കാൾ ഉയർന്നതാണെങ്കിൽ, അത് കുറയ്ക്കാനുള്ള നടപടികൾ സ്വീകരിക്കണം. എന്നിരുന്നാലും, സാധാരണ അല്ലെങ്കിൽ കൃത്യമായ രക്തസമ്മർദ്ദം എന്തിനാണ് ചെയ്യുന്നത്? റീഡ് – നിശബ്ദ ഹൃദയാഘാത ലക്ഷണങ്ങൾ നിങ്ങൾ അവഗണിക്കരുത്: പ്രമേഹം, ഉയർന്ന ബിപി മുതലായ ഹൃദ്രോഗത്തിനുള്ള മറ്റ് അപകട ഘടകങ്ങൾ

ഹൃദയത്തിൽ ഉണ്ടാകുന്ന പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ

ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം ഹൃദയത്തെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുന്നു. ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം ഹൃദയാഘാതം, ഹൃദയാഘാതം എന്നിവ ഉണ്ടാകാൻ കാരണമാകും. ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം ഹൃദയ പേശികളിലും ഹൃദയ ചുവരുകളിലും അധിക ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഉണ്ടാക്കുന്നു. ഇത് നിങ്ങളുടെ ഹൃദയത്തിന് ദുർബലവും ദുർബലവുമായേക്കാം, ആക്രമണത്തിന്റെയും സ്ട്രോക്കുകളുടെയും അപകടസാദ്ധ്യതകളിലേക്ക് കൂടുതൽ സാധ്യതയുണ്ട്. ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം മൂലമാണ് ധമനികളുടെ ഒരു ഭാഗത്ത് സംഭവിക്കുന്ന ഒരു വ്യാധിയുണ്ടാകാനിടയുള്ള അനിമേഷൻ. ആൻറിസെമിന് ആന്തരിക രക്തസ്രാവം പകരും.

മസ്തിഷ്കത്തിലെ ഫലങ്ങൾ

ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം ഹൃദയാഘാതത്തിന് കാരണമാവുകയും തലച്ചോറിൽ കൂടുതൽ സങ്കീർണതകൾ ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്താൽ അത് കുറയ്ക്കാനുള്ള നടപടികൾ എടുക്കാതിരിക്കുക. ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം ഡിമെൻഷ്യ ചില രൂപങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം ട്രാൻസ്ടിന്റ് ഇക്കമിക് ആക്രമണത്തിന് ഇടയാക്കും. TIA ഒരു മിനിസ്റ്റ്രോക്ക് എന്നും മസ്തിഷ്ക്കത്തിന് രക്തസമ്മർദം ഒരു ഹ്രസ്വമോ താൽക്കാലിക തടസ്സമോ ആണെന്ന് പറയുന്നു. ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം മൂലമുള്ള രക്തക്കുഴലിലൂടെയാണ് ഇത് സംഭവിക്കുന്നത്. ഇത് ഒരു ലക്ഷണമാകാം അല്ലെങ്കിൽ ശരിയായ സ്ട്രോക്കിന്റെ ഒരു മുന്നറിയിപ്പ് ചിഹ്നമാണ്. ഹൃദയാഘാതം, സ്ട്രോക്കുകൾ, പ്രമേഹം, ശരീരഭാരം എന്നീ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് സാധ്യത കുറയ്ക്കാൻ 5 ഹൈ-കൊളസ്ട്രോൾ ഭക്ഷണങ്ങൾ

നിങ്ങളുടെ വൃക്കകളിൽ ഇഫക്റ്റുകൾ

ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം നിങ്ങളുടെ ഹൃദയത്തെയും മസ്തിഷ്കത്തെയും മാത്രമല്ല കൂടുതൽ ബാധിക്കുന്നത് മാത്രമല്ല, നിങ്ങളുടെ കിഡ്നി തകരാറിലാകുകയും ചെയ്യും. വൃക്കകൾ നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിൽ നിന്ന് മാലിന്യങ്ങൾ ഫിൽട്ടർ ചെയ്യുന്നു, ആരോഗ്യമുള്ള രക്തക്കുഴലുകളെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം നിങ്ങളുടെ രക്തക്കുഴലുകൾ ദുർബലമാവുകയും, ഇത് വൃക്കസംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണമാകുകയും ചെയ്യും. ഇത് വൃക്ക തകരാറുകളിലേക്കോ, കിഡ്നിയുടെയോ, വൃക്കയിലൂടെയോ, ധമനികളിലേയ്ക്ക് നയിക്കുന്നു.

അവയവങ്ങളുടെ ഫലം

ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം പെരിഫറൽ ആർട്ടറി രോഗം ഉണ്ടാക്കും – രക്തചംക്രമണം കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള രക്തചംക്രമണ പ്രശ്നം. ഇത് നിങ്ങളുടെ അവയവങ്ങളെ ബാധിച്ചേക്കാം, പ്രത്യേകിച്ച് കാലുകളിൽ കൂടുതൽ സങ്കീർണതകൾ സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയും.

നിരാകരണം: ലേഖനത്തിലെ പരാമർശിക്കുന്ന നുറുങ്ങുകളും നിർദേശങ്ങളും പൊതുവായ വിവര ആവശ്യകതകൾക്കായാണ്, പ്രൊഫഷണൽ മെഡിക്കൽ ഉപദേശം എന്ന നിലയിൽ അവ്യക്തമാക്കരുത്. ഏതെങ്കിലും വൈദ്യശാസ്ത്ര സംബന്ധിയായ ഏതെങ്കിലും ചോദ്യങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് ഉണ്ടെങ്കിൽ എല്ലായ്പ്പോഴും നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടറോ ഒരു പ്രൊഫഷണൽ ഹെൽത്ത് കെയർ പ്രൊവൈഡറുമായോ പരിശോധിക്കുക.

ശുപാർശിത വീഡിയോകൾ