ലോകത്തിലെ രണ്ടാമത്തെ എയ്ഡ്സ് കെയർ ഹോപ്പ് – ദി വയർ

ലോകത്തിലെ രണ്ടാമത്തെ എയ്ഡ്സ് കെയർ ഹോപ്പ് – ദി വയർ

ലണ്ടൻ: ബ്രിട്ടനിലെ ഒരു എച്ച്ഐവി -പൊസിതിവെ മനുഷ്യൻ ലോകവ്യാപകമായി രണ്ടാം അറിയപ്പെടുന്ന ആളൊന്നിൻറെ മാറിയിരിക്കുന്നു അവൻ ഒരു ഹിവ്- പ്രതിരോധം ദാതാക്കളുടെ നിന്ന് ഒരു മജ്ജ ട്രാൻസ്പ്ലാൻറ് ലഭിച്ച ശേഷം എയ്ഡ്സ് വൈറസ് മായ്ച്ചു തന്റെ ഡോക്ടർമാർ പറഞ്ഞു.

എച്ച് ഐ വി അണുബാധയെ ചെറുക്കാനാവാത്ത അപൂർവ ജനിതക മ്യൂട്ടേഷനുമൊപ്പം അസ്ഥി മസ്തിഷ്ക കോശ സെല്ലുകൾ ലഭിച്ച് ഏതാണ്ട് മൂന്ന് വർഷത്തിനുശേഷം – ആന്റിറേട്രിവൈറൽ മരുന്നുകൾ വരുന്ന 18 മാസത്തിനുശേഷം – വളരെ സെൻസിറ്റീവ് പരീക്ഷണങ്ങൾ മനുഷ്യന്റെ മുമ്പത്തെ എച്ച് ഐ വി അണുബാധയുടെ തെളിവുകൾ കാണിക്കുന്നില്ല.

“നമുക്ക് അളക്കാൻ കഴിയുന്ന വൈറസ് ഇല്ല. ഞങ്ങൾ ഒന്നും കണ്ടെത്താനായില്ല, “രവീന്ദ്ര ഗുപ്ത, മനുഷ്യൻ ചികിത്സാ ഡോക്ടർമാരുടെ സംഘം കോ-നേതൃത്വത്തിലുള്ള പ്രൊഫസറായും എച്ച്ഐവി ജീവശാസ്ത്രജ്ഞനായ പറഞ്ഞു.

എയ്ഡ്സ് അവസാനിപ്പിക്കാൻ ശാസ്ത്രജ്ഞർക്ക് ഒരു ദിവസം കഴിയുമെന്ന് ഡോക്ടർമാർ പറഞ്ഞു. പക്ഷേ, എച്ച്ഐവി ബാധിതരെ ചികിത്സിക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന് ഡോക്ടർമാർ പറഞ്ഞു.

തന്റെ രോഗിയെ “സുഖംപ്രാപത്തിൽ സുഖപ്പെടുത്തി” എന്നും “ഇളക്കലിൽ” എന്നും ഗുപ്ത വിശദീകരിച്ചു, എന്നാൽ അദ്ദേഹം ഇങ്ങനെ പറയുന്നു: “അദ്ദേഹം സുഖം പ്രാപിച്ചു എന്ന് പറയാൻ സമയമായി.”

“ലണ്ടനിലെ രോഗിയെ” എന്നു വിളിക്കുന്നു. അയാളുടെ കേസ് എച്ച്.ഐ.വി ബാധിതനായ ആദ്യ കേസിനോട് സമാനമാണ്, കാരണം അമേരിക്കക്കാരനായ തിമോത്തി ബ്രൌൺ, അയാൾ സമാനമായ ചികിത്സ തേടിത്തുടങ്ങിയപ്പോൾ ബെർലിൻ രോഗിയെന്ന പേരിൽ അറിയപ്പെട്ടു. 2007 ൽ ജർമ്മനിയിൽ എച്ച്ഐവി അടച്ചിരുന്നു .

എയ്ഡ്സ് എച്ച്ഐവി പ്രിവൻഷൻ പിൾ പുരുഷൻമാരിൽ ലൈംഗിക പെരുമാറ്റം എങ്ങനെ മാറ്റും?

ബെർലിനിൽ താമസിക്കുന്ന ബ്രൗൺ അമേരിക്കൻ ഐക്യനാടുകളിലേക്ക് മാറുകയും എച്ച്ഐവി വിദഗ്ധരുടെ അഭിപ്രായപ്രകാരം എച്ച്ഐവി ബാധിതരല്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 37 ദശലക്ഷം ആളുകൾ എച്ച് ഐ വി ബാധിതരാണ്. എൺ എയ്ഡ്സ് പാൻഡെമിക് 1980 കളിൽ ആരംഭിച്ചതിനു ശേഷം 35 ദശലക്ഷം പേർ ലോകവ്യാപകമായി കൊലചെയ്യുന്നു. സങ്കീർണമായ വൈറസ് ശാസ്ത്ര ഗവേഷണം സമീപകാല വർഷങ്ങളിൽ മിക്ക രോഗികളും തുറന്നു അത് നിലനിർത്താൻ മയക്കുമരുന്ന് കോമ്പിനേഷനുകൾ വികസനത്തിന് കാരണമായിട്ടുണ്ട്.

ഇപ്പോൾ കേംബ്രിഡ്ജ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ ലണ്ടൻ യൂണിവേഴ്സിറ്റി കോളേജിൽ പ്രവർത്തിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കെ ലണ്ടൻ രോഗിയെ ചികിത്സിച്ചു. 2003 ൽ എച്ച് ഐ വിയിൽ നിന്ന് കരാറിൽ ഒപ്പുവെക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു. ഗുപ്താ പറഞ്ഞു. 2012 ൽ ഹോഡ്ജ്കിൻ ലിംഫോമ എന്ന രക്തകോശത്തിൽ രോഗനിർണ്ണയമുണ്ടായി.

അവസാനത്തെ അവസരം

2016 ൽ കാൻസർ ബാധിച്ച് അസുഖ ബാധിതനായ ഡോക്ടർമാർ ട്രാൻസ്പ്ലാൻറ് പൊരുത്തം തേടാൻ തീരുമാനിച്ചു. “ഇത് യഥാർത്ഥത്തിൽ അതിജീവിക്കാനുള്ള അവസാന അവസരമായിരുന്നു,” ഗുപ്ത റോയിട്ടേഴ്സിനോട് ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു.

എച്ച്ഐവി ബാധിക്കുന്ന പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം സി.സി.ആർ.സി. ഡെൽറ്റ 32 എന്നറിയപ്പെടുന്ന ജനിതക സംക്രമണമുണ്ടായിരുന്നു.

രോഗലക്ഷണങ്ങൾ കുറഞ്ഞുവരികയാണ്. രോഗിക്ക് രോഗബാധിതരായ രോഗപ്രതിരോധ സെല്ലുകളെ ആക്രമിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന ഒരു അവസ്ഥയാണ് രോഗിക്ക് നൽകുന്നത്. രോഗബാധിതമായ രോഗപ്രതിരോധശക്തിയുള്ള രോഗബാധിതർ രോഗികളാണ്.

എല്ലാ വിദഗ്ദ്ധരും സുഖപ്പെടുത്താനുള്ള വഴിയാണെന്ന് അത്തരത്തിലുള്ള വിദഗ്ദ്ധർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. നടപടിക്രമം ചെലവേറിയതും സങ്കീർണ്ണവും അപകടകരവുമാണ്. മറ്റുള്ളവരെ ഇത് ചെയ്യാൻ, കൃത്യമായ മത്സരം സംഭാവനക്കാർക്ക് വളരെ ചെറിയ അനുപാതത്തിൽ കണ്ടെത്തേണ്ടി വരും – വടക്കൻ യൂറോപ്യൻ വംശജരിൽ ഭൂരിഭാഗവും – വൈറസ്ക്ക് പ്രതിരോധിക്കുന്ന CCR5 മ്യൂട്ടേഷനുണ്ട്.

എയ്ഡ്സ് എച്ച്ഐവി റെസിഷൻ ഈ എക്സപ്ഷനൽ കെയ്സ് എങ്ങനെയാണ് രോഗബാധിതരായ എല്ലാ രോഗികൾക്കും പരിഹാരം കാണുമെന്ന് പറയുന്നത്

CCR5 പ്രതിരോധം ഒരേയൊരു താക്കോലാണോ – അതോ ഗ്രാഫ്റ്റും ഹോസ്റ്റു രോഗവും വളരെ പ്രാധാന്യമുള്ളവയായിരുന്നോ എന്നത് വ്യക്തമല്ല. ബെർലിനും ലണ്ടനിലെ രോഗികളും ഈ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് വിധേയരായിരുന്നു. എച്ച്ഐവി ഇൻസ്ട്രുക്റ്റഡ് കോശങ്ങളുടെ നഷ്ടം ഒരു പങ്കു വഹിച്ചതായി ഗുപ്ത പറഞ്ഞു.

ഓസ്ട്രേലിയയിലെ ഡോററി ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെ വിദഗ്ധനും ഷാൻൺ ലാവിനും ഇന്റർനാഷണൽ എയ്ഡ്സ് സൊസൈറ്റിസിന്റെ ക്യേർഡ് റിസേർച്ച് അഡ്വൈസറി ബോർഡിന്റെ കോ-ചെയർമാൻ ലണ്ടൻ പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങൾ എച്ച് ഐ വിനെ സുഖപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല, പക്ഷെ വൈറസ് ഇല്ലാതാക്കുവാൻ ഒരു ദിവസം കഴിയുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” അവർ പറഞ്ഞു.

പുതിയ എച്ച്ഐവി ചികിത്സാരീതികൾ കണ്ടെത്തുന്നതിന് ഈ കണ്ടെത്തലുകൾ ഉപയോഗിക്കുമെന്ന് ഗുപ്ത പറഞ്ഞു.എച്ച്ഐവി ബാധിതർക്കിടയിൽ ഈ (സിആർആർ 5) റിസപ്റ്റർ മുട്ടാൻ സാധിക്കുമോ എന്ന് നമ്മൾ മനസ്സിലാക്കണം, അത് ജീൻ തെറാപ്പിക്ക് സാധ്യതയുണ്ട്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ലണ്ടൻ ഒളിമ്പിക്സ് മെഡിക്കൽ കോളേജിന് സിറ്റിയിലെ മെഡിക്കൽ കൺവെൻഷനിൽ ലണ്ടൻ ഒളിമ്പിക്സ് റിപ്പോർട്ട് നൽകിയതായി ലണ്ടൻ ഒളിംപിക്സിന്റെ റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു. ചൊവ്വാഴ്ചയാണ് ലണ്ടനിലെ ഒരു മെഡിക്കൽ കോൺഫറൻസിൽ സംസാരിക്കുക.

(റോയിട്ടേഴ്സ്)