കോളൻ ക്യാൻസർ: വെളുത്തുള്ളി, ഉള്ളി ഉപഭോഗം തടയാൻ സഹായിക്കും – ടൈംസ് നൗ

കോളൻ ക്യാൻസർ: വെളുത്തുള്ളി, ഉള്ളി ഉപഭോഗം തടയാൻ സഹായിക്കും – ടൈംസ് നൗ
കോളൻ കാൻസർ, വെളുത്തുള്ളി, ഉള്ളി

ദിവസേനയുള്ള വെളുത്തുള്ളി, ഉള്ളി കൊളസ്ട്രോൾ കാൻസർ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കാം (പ്രതിരോധം ചിത്രം) | ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: ഗെറ്റി ഇമേജസ്

ബീജിംഗ് : വെളുത്തുള്ളി, മത്തെങ്ങാ, ഉള്ളി തുടങ്ങിയ 50 ഗ്രാം പച്ചക്കറികൾ കൊളസ്ട്രോൾ കാൻസർ സ്വീകരിക്കുന്നതിനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും. ഏഷ്യാ പസഫിക് ജേണൽ ഓഫ് ക്ലിനിക്കൽ ഓങ്കോളജിയിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠന പ്രകാരം, കൊളൊറക്റ്റൽ ക്യാൻസർ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കുറവാണ്. കുറഞ്ഞ അളവിൽ കഴിക്കുന്നവരുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ വലിയ അളവിൽ അരിയം പച്ചക്കറികൾ കഴിക്കുന്ന മുതിർന്ന ആളുകളിൽ 79 ശതമാനം കുറവാണ്.

“അലിയം പച്ചക്കറികളുടെ എണ്ണം എത്രമാത്രം കൂടുതൽ സുരക്ഷിതമാണ്,” സിഐ മെഡിക്കൽ സർവകലാശാലയിലെ ആദ്യ ആശുപത്രിയിൽ നിന്നെത്തിയ സിയ ലി പറഞ്ഞു.

പൊതുവേ, നിലവിലെ കണ്ടെത്തൽ ലൈംഗികത ഇടപെടൽ വഴി കോളറിക്റ്റൽ ക്യാൻസർ പ്രാഥമിക തടയാൻ വെളിച്ചം വീശുന്നു, കൂടുതൽ ആഴത്തിലുള്ള പര്യവേക്ഷണത്തിന് അർഹതയുണ്ട്.

കോളറിക്റ്റൽ അർബുദം ബാധിച്ച 833 രോഗികൾക്ക് പ്രായപൂർത്തിയായവർക്ക് 833 ആരോഗ്യപരമായ നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. സാധുതയുള്ള ഭക്ഷ്യസുരക്ഷാ ആവൃത്തി ഉപയോഗിച്ച് മുഖാമുഖം, ഭക്ഷണരീതി വിവരങ്ങൾ മുഖാമുഖം അഭിമുഖങ്ങൾ വഴി ശേഖരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

എന്നിരുന്നാലും, കാൻസറിനുള്ള അപകടസാധ്യതകൾ വിദൂര കോളൻ ക്യാൻസറുടേതിൽ ശ്രദ്ധേയമായിരുന്നില്ലെന്ന് സിൻഹുവ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ഓരോ വർഷവും 16 കിലോ അരിയം പച്ചക്കറികൾ കഴിക്കുമ്പോൾ ഓരോരുത്തരും 50 ഗ്രാം ഭക്ഷിക്കുമ്പോൾ ആരോഗ്യ ആനുകൂല്യങ്ങൾ നിരീക്ഷിക്കാവുന്നതാണ്.

പാചക രീതിയും പച്ചക്കറികളുടെ വിലക്കയറ്റത്തെ ബാധിക്കുമെന്ന് ഗവേഷകർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. ഉദാഹരണത്തിന്, പുതിയ വെളുത്തുള്ളി ചതച്ചതും ഗുണകരമാണ്, എന്നാൽ തിളപ്പിച്ച ഉള്ളി ഉപയോഗപ്രദമായ രാസവസ്തുക്കൾ കുറയ്ക്കുന്നു. ക്യാൻസറിനുള്ള സാധ്യത, പ്രത്യേകിച്ച് ദഹനനാളത്തിന്റെ ക്യാൻസറുകൾ എന്നിവ ഇല്ലാതാക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന പോഷകഘടകങ്ങളും ബയോആക്ടീവ് സംയുക്തങ്ങളും അലിയം പച്ചക്കറികളിൽ ഉണ്ടെന്ന് പഠനത്തിൽ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ശുപാർശിത വീഡിയോകൾ