ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹം: പ്രമേഹത്തിന് ഏറ്റവും മികച്ച ഇന്ത്യൻ ലഘുഭക്ഷണം ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനും, വയറിലെ കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കാനും, രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കാനും സഹായിക്കും.

ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹം: പ്രമേഹത്തിന് ഏറ്റവും മികച്ച ഇന്ത്യൻ ലഘുഭക്ഷണം ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനും, വയറിലെ കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കാനും, രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കാനും സഹായിക്കും.
പ്രമേഹത്തിന് ഏറ്റവും മികച്ച ഇന്ത്യൻ ലഘുഭക്ഷണമാണിത്. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനും, കൊഴുപ്പ്, കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കാനും ഇത് സഹായിക്കും

പ്രമേഹത്തിന് ഏറ്റവും മികച്ച ഇന്ത്യൻ ലഘുഭക്ഷണമാണിത്, ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനും, കൊഴുപ്പ് കൊഴുപ്പും, രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയും കുറയ്ക്കാനും ആണ് ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: Thinkstock

ന്യൂഡൽഹി: നിങ്ങൾ ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹ രോഗിയാണെങ്കിൽ, സ്മാർട്ട് ഫുഡ് ചോയ്സുകൾ നിർമ്മിക്കുന്നത് ലക്ഷണങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കാനും ആരോഗ്യം നിലനിർത്താനും വളരെ പ്രധാനമാണ്. ഒരുപക്ഷേ, ഭക്ഷണത്തിന്റെ ഒരു ലഘുചിത്രമായി ആരോഗ്യകരമായ ലഘുഭക്ഷണങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിലൂടെ നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവുകളും ഭാരവും നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു തന്ത്രമാണ്. നാരുകൾ, പ്രോട്ടീൻ, ആരോഗ്യമുള്ള കൊഴുപ്പുകളിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ലഘുഭക്ഷണങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതാണ് കീ. കൂടാതെ, നിങ്ങൾ കഴിക്കുന്ന കാർബോഹൈഡ്രേറ്റുകൾ എങ്ങനെയാണ് കണക്കാക്കുന്നത് എന്ന് നിങ്ങൾക്ക് അറിയാം, ആരോഗ്യകരമായ ഒരു പ്രമേഹ പദ്ധതി ആസൂത്രണം ചെയ്യുകയും വികസിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും.

പ്രമേഹത്തിന്, ലഘുഭക്ഷണത്തിന്റെ പ്രാധാന്യം അവഗണിക്കാനാവില്ല. വാസ്തവത്തിൽ ഡോക്ടർ അല്ലെങ്കിൽ ഹെൽത്ത് കെയർ പ്രൊവൈഡർ ദിവസം ചില സമയങ്ങളിൽ ഒരു ലഘുഭക്ഷണം കഴിക്കാൻ നിങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെടും, പ്രത്യേകിച്ച് നിങ്ങൾ അടുത്തിടെ പ്രമേഹരോഗ രോഗം കണ്ടെത്തിയാൽ, കുറഞ്ഞ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര ഒഴിവാക്കാൻ സഹായിക്കും. ആരോഗ്യകരമായ ലഘുഭക്ഷണം ശരീരഭാരം നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കും, ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാം, മൂഡ് വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ദിവസം മുഴുവൻ സ്ഥിരമായി ശരീരത്തിന് ഇന്ധനം നൽകുകയും ചെയ്യും. നിങ്ങൾ ഒരു പ്രമേഹ സൌഹാർദ്ദ ആരോഗ്യമുള്ള ഇന്ത്യൻ ലഘുഭക്ഷണമാണ്. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനും, കൊഴുപ്പ് കൊഴുപ്പ് നഷ്ടപ്പെടാനും രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കും. റീഡ് – ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹം: 5 പ്രായാധിഷ്ഠിത നിയമങ്ങൾ പ്രമേഹരോഗികൾ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കുകയും ശരീരഭാരം നിലനിർത്തുകയും ചെയ്യണം

ചെറുനാരങ്ങകളുമൊത്തുള്ള തൈര്: പ്രമേഹം, ഭാരക്കുറവ് എന്നിവയുടെ ആരോഗ്യകരമായ ലഘുഭക്ഷണം

തൈര്, സരസഫലങ്ങൾ എന്നിവ മാത്രമല്ല, ഒരു പ്രത്യേക ഭക്ഷണ സംയുക്തം ഉണ്ടാക്കുക മാത്രമല്ല, നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിനാവശ്യമായ അവശ്യ പോഷകങ്ങളും ഇവ നിറഞ്ഞിരിക്കും. ഉദാഹരണത്തിന്, സരസഫലങ്ങൾക്കുള്ള ആൻറിഓക്സിഡൻറുകൾ വീക്കം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുകയും പാൻക്രിയാസിലെ കോശങ്ങൾക്ക് ക്ഷതമുണ്ടാക്കുകയും ചെയ്യും. രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കാനും ദഹനത്തെ സഹായിക്കുവാനും ഹോർമോണുകൾ പാൻക്രിയാസ് എടുക്കുന്നു.

സസ്യാഹാരങ്ങൾ മികച്ച സ്രോതസ്സായ ഒരു സ്രോതസ്സാണ്. ഇത് രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് സ്ഥിരത നിലനിർത്തുകയും ഭക്ഷണത്തിനു ശേഷം ദഹനം മന്ദഗതിയിലാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. നാരുകളിലുള്ള ഉയർന്ന ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങൾ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുകയും, കൊഴുപ്പ് കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യും. അതിനാൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ഫൈബർ ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു. റീഡ് – ഗ്രീക്ക് തൈര് vs സാധാരണ തൈര്: മെച്ചപ്പെട്ട രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര നിയന്ത്രണം 2 ടൈപ്പ് ഡയബറ്റിസ് നല്ലതാണ്.

അതുപോലെ, തൈര് രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും. കാരണം അത് കുടൽ-ആരോഗ്യകരമായ പ്രോബയോട്ടിക്സ് ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, പഞ്ചസാര അടങ്ങിയ ഭക്ഷണ ശാരീരിക ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ഇത് സഹായിക്കുന്നു. മാത്രമല്ല, തൈര് പ്രോട്ടീൻ ഉപയോഗിച്ച് രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കും. മെച്ചപ്പെട്ട പ്രോട്ടീൻ ഭക്ഷണത്തിൽ മെച്ചപ്പെട്ട ഉപാപചയവും, വിശപ്പ് കുറഞ്ഞതും, വേഗത്തിൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കലുമായിരിക്കും.

ഈ സ്വാദിഷ്ടമായ ലഘുഭക്ഷണം തയ്യാറാക്കുന്നതിനായി വളരെ എളുപ്പമാണ്, ഒരു പാത്രത്തിൽ, അവയെ ഒന്നിച്ച് ചേർക്കാം അല്ലെങ്കിൽ ആരോഗ്യകരമായ, പ്രമേഹത്തിന് അനുയോജ്യമായ പര്യവേക്ഷണം നടത്താനായി പരസ്പരം മുകളിൽ സജ്ജീകരിക്കാം.

നിരാകരണം: ലേഖനത്തിലെ പരാമർശിക്കുന്ന നുറുങ്ങുകളും നിർദേശങ്ങളും പൊതുവായ വിവര ലക്ഷ്യം മാത്രമാണ്, മാത്രമല്ല പ്രൊഫഷണൽ മെഡിക്കൽ ഉപദേശം എന്നായി കണക്കാക്കരുത്. ഏതെങ്കിലും ഫിറ്റ്നസ് പരിപാടികൾ ആരംഭിക്കുന്നതിനോ നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ മാറ്റം വരുത്തുന്നതിനോ മുമ്പായി എല്ലായ്പ്പോഴും നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടറിലോ ഡയറ്റിഷ്യനിലോ പരിശോധിക്കുക.

ശുപാർശിത വീഡിയോകൾ