ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വേഗതയേറിയ ഇ-കാറിൻറെ അടുത്ത വർഷം മഹീന്ദ്ര പിന്നിൻഫാണി ഇന്ത്യയിലേക്ക്

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വേഗതയേറിയ ഇ-കാറിൻറെ അടുത്ത വർഷം മഹീന്ദ്ര പിന്നിൻഫാണി ഇന്ത്യയിലേക്ക്
ബാറ്റിസ്റ്റ

ആഡംബര കാർ നിർമ്മാതാക്കളായ പിനിൻഫരിന, മഹീന്ദ്ര ഗ്രൂപ്പിന്റെ കമ്പനിയായ ജെനിവ മോട്ടോർ ഷോയിലെ ഏറ്റവും ശക്തമായ ഇലക്ട്രിക് കാറായ ബട്ടിസ്റ്റയെ ചൊവ്വാഴ്ച പുറത്തുവിട്ടു. ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: ട്വിറ്റർ

ന്യൂഡൽഹി : ആഡംബര കാർ നിർമ്മാതാക്കളായ പിനിൻഫരിനയുടെ ആഡംബര കാർ നിർമാതാക്കളായ ബനിറ്റസ്റ്റായ ജെനിവ മോട്ടോർ ഷോയിൽ പുറത്തിറക്കി. അടുത്ത വർഷം (2020) വിക്ഷേപിക്കപ്പെടുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കപ്പെടുന്ന ബതിസ്റ്റാ ഫോർമുല 1 കാറിലേക്കാൾ 2 സെക്കൻഡിൽ താഴെയായി 62 മൈൽ വരെ വേഗത കൈവരിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. 250 മൈൽ വരെ വേഗതയുള്ള വേഗത തകർക്കാൻ സാധിക്കും, ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു.

300 കിലോമീറ്ററിൽ അധികം ദൂരത്തിൽ കാർബൺ ഉദ്വമനം ഉണ്ടാകും. ആന്തരിക കറക്ഷൻ എൻജിൻ സാങ്കേതികത ഉള്ള റോഡിലെ നിയമ-സ്പോർട്സ് കാർയിൽ ഇന്ന് അത് സാധ്യമാവുന്ന പ്രകടനത്തിന്റെ ഒരു തലത്തിൽ എത്തിക്കാനാണ് കമ്പനി ലക്ഷ്യമിടുന്നത് .

“ഇത് ആധികാരികവും ആവേശകരവുമായ ഒരു കഥാപാത്രമാണ്. ഭട്ടിസ്റ്റാണ് ഭാവിയിലെ ഹൈപ്പർകാർ ആണ്, അത് ഒരു ഐതിഹാസിക ഭൂതകാലത്തിൽ നിന്നും പ്രചോദിപ്പിക്കപ്പെട്ടതാണെന്ന് ഓട്ടോമോലി പിനിൻഫരിന സി.ഇ.ഒ മൈക്കൽ പെർഷ്കെ പറഞ്ഞു.

വൈദ്യുതചരിത്രം ഒരു പുതിയ തലത്തിലോ ഒരു പൂജ്യം ഉദ്വമന ഭാവിയിലേക്കോ കടന്നുപോകുന്നു. ഓട്ടോമാറ്റിക് ഹിസ്റ്ററിയ്ക്കായി ഒരു അഭിമാനവും ബഹുമാനവും ഈ ലാൻഡ്മാർക്ക് കാറും കാണുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. “ഞങ്ങൾ ബാത്തിസ്റ്റയെ ഭാവിയുള്ള ക്ലാസിക്, ഓട്ടോമോട്ടീവ് ഐക്കണായി കണക്കാക്കാം. ഓട്ടോമാറ്റിക്ക് ഹിസ്റ്ററി പുസ്തകങ്ങളിൽ സ്വന്തം പേജ് എഴുതാം,” പെർഷ്കെ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

ഇറ്റലിയിലെ 150 ബാറ്റിസ്റ്റുകൾ പിനിൻഫറീന ഉണ്ടാക്കുകയും വടക്കേ അമേരിക്ക, യൂറോപ്പ്, മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് / ഏഷ്യ എന്നിവിടങ്ങളിലേക്ക് തുല്യമായി നൽകുകയും ചെയ്യും.

1930 ൽ ആരംഭിച്ച കരോസസെനിയ പിനിൻഫാരിന കോച്ചിംഗ് ബിൽഡിംഗ് കമ്പനിയായ ബാട്ടിസ്റ്റ പിനിൻ ഫരിനയുടെ പേരിലാണ് ഈ കാർ അറിയപ്പെടുന്നത്. എല്ലാ ഇലക്ട്രിക് ഹൈപ്പർകാർഡും പിനിൻഫരിന സ്പിഎയിൽ വളരെ പരിമിതമായ രൂപത്തിൽ രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

മഹീന്ദ്ര ഗ്രൂപ്പിന് 2015 ൽ 50 മില്ല്യൻ യൂറോയെ പിന്നിട്ഫിനീന കൈവശം വച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ശ്രദ്ധേയമാണ്.

ഹോളിവുഡ് വിനോദവും വാർത്തയും മികച്ച രീതിയിൽ നിങ്ങളുടെ ടിവി കാണൽ അനുഭവം പൂർത്തിയാക്കുക. ടേംസ് മാന് പാക്കിനു വേണ്ടി കേബിൾ ആൻഡ് ഡി.ടി.എച്ച് ദാതാവിനെ ചോദിക്കുക. കൂടുതൽ അറിയുക

ശുപാർശിത വീഡിയോകൾ