ഇസ്രായേൽ ഒന്നാം നിരയിലേക്ക് ചന്ദ്രൻ ഭൂമിയിലേക്ക്!

ഇസ്രായേൽ ഒന്നാം നിരയിലേക്ക് ചന്ദ്രൻ ഭൂമിയിലേക്ക്!
ഇസ്രായേൽ

ഇസ്രായേലിലെ ആദ്യത്തെ ബഹിരാകാശവാഹനം ചന്ദ്രൻ ഭൂമിയുടെ സ്വന്തമാണ് ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: Thinkstock

ജറുസലേം: ചന്ദ്രനിലേക്കുള്ള രണ്ടുമാസത്തെ ചരിത്രപരമായ യാത്രയിൽ ഇസ്രായേലിൻറെ ആദ്യത്തെ ബഹിരാകാശ വാഹനം 37,600 കിലോമീറ്റർ ദൂരെയുള്ള ഭൂമിയുടെ ഒരു സെൽഫി എടുത്തിട്ടുണ്ട്. “ബെയറിഷെറ്റ്” (അർത്ഥം ഹീബ്രസി എന്നർത്ഥം) എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ആളില്ലാത്ത കരകൌശലവും, സ്ലോ ഫ്രാൻസിലെ ഫോട്ടോ എടുത്തു, ഇസ്രായേലി ലാഭേച്ഛയില്ലാത്ത സ്പെയ്സ്സിൽ ചൊവ്വാഴ്ച ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ഓസ്ത്രേലിയയ്ക്കു പുറമേ, ഛായാചിത്രത്തിൽ ഒരു ഫലകവും സ്ഥാപിച്ചു. ഇസ്രയേൽ പതാകയും ലിഖിതങ്ങളും “ആം ചിറയി” എന്നും “ചെറിയ രാജ്യങ്ങളുടെ വലിയ സ്വപ്നങ്ങൾ” എന്നും എഴുതിയിരുന്നു. “ഭൂമിയിൽ നിന്ന് 37,600 കിലോമീറ്റർ ദൂരത്തിൽ, ബെറീഷീറ്റിന്റെ സെൽഫി കാമറ ഭൂമിയിൽ ഒരു ചിത്രമെടുത്തു,” സ്പെയ്സിൽ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

അമേരിക്കയിലെ ഫ്ളോറിഡയിലെ കേപ് കാനവെറൽ എയർഫോഴ്സ് സ്റ്റേഷനിൽ നിന്ന് ഫെബ്രുവരി 21 ന് സ്പേസ് എക്സ് ഫാൾകോൺ 9 റോക്കറ്റ് വിക്ഷേപിച്ച ബെയർഷീറ്റ്, റഷ്യ, യുഎസ്, ചൈന എന്നീ രാജ്യങ്ങൾക്ക് ശേഷം ചന്ദ്രോപരിതലത്തിൽ മൃദുല ലാൻഡിംഗ് നടത്താൻ നാലാം രാഷ്ട്രം ഇസ്രയേലിനെ സഹായിച്ചു.

ആളില്ലാത്ത കരകൗശലത്തിന് 1,300 പൗണ്ട് തൂക്കവും ഒരു മീറ്റർ നീളവും 2.3 മീറ്റർ വീതിയുമുള്ള നിലയിലായിരുന്നു കഴിഞ്ഞ മാസമായത്. ഏപ്രിൽ 11 ന് ചാന്ദ്ര ഉപഗ്രഹത്തിൽ അത് തൊടുവാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

ചന്ദ്രന്റെ കാന്തികക്ഷേത്രത്തിന്റെ അളവും അളവും ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ശാസ്ത്രീയ പരീക്ഷണങ്ങൾ ബെറീഷീറ്റ് ആരംഭിക്കുന്നതായിരിക്കും ഇസ്രായേൽ ശാസ്ത്ര സാങ്കേതിക വകുപ്പ് പറയുന്നു.

ശുപാർശിത വീഡിയോകൾ