കുംഭ മേളയ്ക്ക് വിമർശനം: ഉമ്മൻചാണ്ടിക്കെതിരെ വിമർശനം

കുംഭ മേളയ്ക്ക് വിമർശനം: ഉമ്മൻചാണ്ടിക്കെതിരെ വിമർശനം

റെഡ് ലേബൽ ടീ വേണ്ടി ഹിന്ദുസ്ഥാൻ യൂണിലിവർ ന്റെ കുംഭ മേള പരസ്യം ട്വിറ്ററിൽ തെറ്റായ ബട്ടണുകൾ അമർത്തി.

ന്യൂ ഡെൽഹി:

ലോകത്തിലെ ഹിന്ദുക്കളുടെ ഏറ്റവും വലിയ കൂട്ടായ കുംഭമേളയിൽ കുംഭ മേളയോട് അപമര്യാദയായി പെരുമാറിയെന്ന വാർത്തകൾ ട്വിറ്ററിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്തതിനെത്തുടർന്ന് ഹിന്ദുസ്ഥാൻ യൂണിലിവർ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ഒരു വൻ പ്രതിസന്ധി നേരിട്ടിരുന്നു. ‘റെഡ് ലേബൽ ടീ’ എന്ന പരസ്യത്തിൽ ഹിന്ദുസ്ഥാൻ യൂണിലിവർ ട്വീറ്റ് ചെയ്തിരുന്നു, ‘കുംഭ മേള ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ട ഒരു സ്ഥലമാണ്, ഞങ്ങളുടെ മുതിർന്നവർക്കു വേണ്ടത്ര താത്പര്യമില്ലെന്നാണോ ദുഖിക്കുന്നത്?’ നമ്മൾ ആരാണ് നമ്മളെ സൃഷ്ടിച്ചിട്ടുള്ളത്, ഹൃദയസ്പർശിയായ വീഡിയോ കാണുക, കർശന യാഥാർഥ്യത്തിലേക്ക് കണ്ണുകൾ തുറക്കുന്നു. ”

മുതിർന്ന അച്ഛനെ ഒരുകാലത്ത് അകറ്റി നിർത്തുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുന്ന ഒരു മകൻ, പക്ഷെ തന്റെ തെറ്റ് മനസിലാക്കി പിതാവിന്റെ കൂടെ ഒരു കപ്പ് ചായം പങ്കുവയ്ക്കാൻ വീണ്ടും വരുന്നു. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ മത ഫെസ്റ്റിവലിനെ തെറ്റായ പ്രകാശത്തിൽ ചിത്രീകരിച്ചു. ഹിന്ദുസ്ഥാൻ യൂണിലിവർ ഉൽപന്നങ്ങളുടെ ബഹിഷ്ക്കരണം ആവശ്യപ്പെടുന്ന സന്ദേശങ്ങൾ പോസ്റ്റുചെയ്തിരുന്ന നിരവധി ട്വീറ്റുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്തിരുന്നു. “#BoycotthindustanUnilever” ട്വിറ്ററിലെ മുഴുവൻ പ്രവണതയിലും ആയിരുന്നു.

# പത്താൻജലി & മറ്റ് സ്വദേശി ബ്രാൻഡുകൾക്ക് എച്ച്.യു.ൽ അക്ഷരാർത്ഥത്തിൽ മാർക്കറ്റ് നൽകി! #BoycottHindustanUnilever എക്കാലത്തേയും ഏറ്റവും വലിയ ലക്ഷ്യം ആണ്! pic.twitter.com/ZU8sZlh6kf

– അനുരാഗ് സക്സേന (@urauraag_saxena) മാർച്ച് 7, 2019

#HUL ബ്രാൻഡുകളിൽ, ഞാൻ ഇതിനകം തന്നെ അവരിൽ അധികവും വിട്ടുപോവുകയും ചെയ്തു. അവരുടെ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ – ലക്സ്, കുളങ്ങൾ, “ഉല്ലാസവും ലൗലിവും” എന്നു വിളിക്കപ്പെടുന്ന ഗൗരവപൂർവമായ വഞ്ചന വിഷമകരമാണ്. ക്യാൻസർ തിരഞ്ഞെടുക്കരുത്. #BoycottHindustanUnilever
നിങ്ങൾ ഇപ്പോഴും അവരുടെ ഉപയോഗത്തെ ഒരു ബ്രാൻഡുമായി പ്രതികരിക്കുക, കൂടാതെ / അല്ലെങ്കിൽ ഇതരമാർഗങ്ങൾ നിർദ്ദേശിക്കുക.

– ശങ്കരൻ സാനു (ശങ്കരൻ) മാർച്ച് 7, 2019

ഞാൻ പിന്തുണ #ബൊയ്ചൊഠിംദുസ്തനുനിലെവെര് അവർ അസൂയ r ശേഷം ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ #കുംഭ്മെല ഏകദേശം ൨൧ച്ര് ആളുകൾ സന്തോഷത്തോടെ പങ്കെടുത്തു പറവൂര് അനുഭവം അവിടെ ഗ്രാൻഡ് വിജയം. @sureshpprabhu ji @myogiadityanath ji: പ്ലാസ് പ്രവർത്തനം നടപടിയെടുക്കുക 4 # FakeNews താഴെ വഴി മത വികാരങ്ങൾ മനസ്സിടിരുന്നു https://t.co/97SwiC58ve

– khemchand sharma (@SharmaKhemchand) മാർച്ച് 7, 2019

ഹിന്ദുഗുപ്തൻ യൂണിവേവറുമായി ചേർന്ന് യോഗഗുരു ബാബാ രാംദേവും കൺസ്യൂമർ ഗുഡ്സ് കമ്പനിയായ പതഞ്ജലിയും പങ്കെടുക്കുന്നുണ്ട്.

ഈസ്റ്റ് ഇൻഡ്യൻ കമ്പനിയിൽ നിന്നും അവരുടെ അഭിപ്രായങ്ങൾ അറിയാൻ @HUL_ വാർത്തകൾ . രാജ്യത്തെ ദരിദ്രരെ സാമ്പത്തികമായും പ്രത്യയശാസ്ത്രപരമായും നിർവഹിക്കുക എന്നതാണ് അവരുടെ ഏക അജണ്ട. നാം അവരെ ബഹിഷ്കരിക്കാതിരുന്നത് എന്തുകൊണ്ട്? എല്ലാം അവർക്കായി, എല്ലാ വികാരങ്ങളും ഒരു ചരക്ക് മാത്രമാണ്. ഞങ്ങളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം മാതാപിതാക്കൾ ദൈവങ്ങളുടെ അടുത്ത #ബൊയ്ചൊഠിംദുസ്തനുനിലെവെര് https://t.co/suozbymLBI

– സ്വാമി രാംദേവ് (@yogrishiramdev) മാർച്ച് 7, 2019

ഹിന്ദുസ്ഥാൻ യൂണിലിവർ പരസ്യത്തിനെതിരെ പരസ്യമായി രംഗത്തെത്തി. അതൊരു ദോഷരഹിതമായ സന്ദേശമായി മുദ്രകുത്തി.

. നമ്മളെ നമ്മളെ കൊണ്ട് ഉണ്ടാക്കിയ ആളുകളുടെ കയ്യിൽ പിടിക്കാൻ @ റീഡ് ലെബെൽചായ് ഞങ്ങളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു. ഹൃദയം-മാറിവരുന്നു വീഡിയോ കാണുക #അപ്നൊകൊഅപ്നൊ pic.twitter.com/P3mZCsltmt

– ഹിന്ദുസ്ഥാൻ യൂണിലിവർ (@HUL_News) മാർച്ച് 7, 2019

ഈ വർഷം പ്രാർഥനയിൽ കുംഭ മേളയിൽ കോടികൾ പങ്കെടുത്തു. ഹൈന്ദവതയിൽ ഗംഗ, യമുന, സരസ്വതി എന്നീ മൂന്ന് പുണ്യനദികൾ ചേർന്നുള്ള ഗാംഭീര്യാവസ്ഥയിൽ കുളിച്ചു. ജനുവരി 15 മുതൽ മാർച്ച് 31 വരെയുള്ള കാലയളവിൽ കുംഭത്തിൽ ഗംഗയിൽ കുളിക്കാനാണെന്ന് ഹിന്ദുക്കൾ വിശ്വസിക്കുന്നു.

ബിജെപി നിയന്ത്രിക്കുന്ന കേന്ദ്ര-ഉത്തർപ്രദേശ് സംസ്ഥാന സർക്കാരുകൾ ഭീമമായ പരിപാടിക്ക് 4000 കോടി രൂപയാണ് ചെലവഴിച്ചത്.