തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മോഡിസിന്റെ വിജയം ഇതിനകംതന്നെ വിൽക്കുന്നതാണ്: വിശകലന വിദഗ്ധർ – ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മോഡിസിന്റെ വിജയം ഇതിനകംതന്നെ വിൽക്കുന്നതാണ്: വിശകലന വിദഗ്ധർ – ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

ഓഹരി വിപണി ഇതിനകം ഒരു ജയം വിലയുമാണ് നരേന്ദ്ര മോഡി – വരാനിരിക്കുന്ന പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ നേതൃത്വം ദേശീയ ജനാധിപത്യ സഖ്യത്തിന് (എൻ.ഡി.എ), വിശകലന പറയുന്നു. രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികൾ സഖ്യങ്ങൾ അപ്പ് സ്റ്റിച്ചുചെയ്യാൻ അവർ തെരഞ്ഞെടുപ്പിലേക്ക് റൺ-അപ്പ് അസ്ഥിര തുടരും ശരി, നീണ്ട – പദം ദിശയായ വിപണികളിൽ അപ്പ് തുടരുന്നു, അവർ വിശ്വസിക്കുന്നു.

ഇന്ത്യൻ വിപണിയിലേക്ക് ഒഴുകുന്നത് ഈ വർഷം അവസാനത്തേത് വഷളാകുമെന്നും, മേബങ്ക് കിം എൻജിൻറെ ജിഗാർ ഷാ പറയുന്നു.

“കഴിഞ്ഞ എട്ടു ആഴ്ചകളിലെ രാഷ്ട്രീയ മുന്നണിയിൽ, വിവിധ മുൻകൂട്ടിയുള്ള സംഘടനകൾ, കർഷകരുടെ പണം കൈമാറ്റ പദ്ധതി, അതിർത്തിയിലെ സൈനിക നടപടി എന്നിവ വരാനിരിക്കുന്ന പൊതുതിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ധ്രുവീകരണം ഉണ്ടാക്കുകയും ശക്തമായ ഗവൺമെന്റിന്റെ സാധ്യത കൂട്ടുകയും ചെയ്യും. ഇന്ത്യൻ കമ്പനിയായ റിദാം ദേശായിയും മോർഗൻ സ്റ്റാൻലിയുടെ ഇൻഡ്യൻ ഇക്വിറ്റി സ്ട്രാറ്റിയിക്കും ഷീല രതിയുമായി സഹകരിച്ചൊരു റിപ്പോർട്ട് തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

ഭരണകക്ഷിയുടെ തിരിച്ചുവരവിൽ മാർക്കറ്റ് ഫാക്ടറി ഉള്ളതായി തോന്നുന്നു: ജൂലിയസ് ബെയറിന്റെ ആശിഷ് ഗുമഷാ

എണ്ണ വിലയും രാഷ്ട്രീയ അനിശ്ചിതത്വവും – 2019 ൽ നടക്കുന്ന ഇന്ത്യൻ വായ്പാ വളർച്ചയ്ക്ക് (CY19) രണ്ട് പ്രധാന കാരണങ്ങൾ. ഇതിനകം നിഷേധാത്മകതയുടെ തോത് ഉയർത്തിയിട്ടുണ്ട്.

വളർച്ചാ നിരക്ക് വർദ്ധിച്ച മേഖലയിൽ പിഎംഐകളുമായും, മൾട്ടി വർഷത്തെ ക്രെഡിറ്റ് ക്രെഡിറ്റ് വളർച്ചയിലും, കോർപറേറ്റ് വരുമാന വളർച്ച 20 കാറുകളിലും, കോർപറേറ്റ് ലാഭത്തിന്റെ 25-ാം ക്വാർട്ടറിലും വർദ്ധിക്കുന്നു. നിഫ്റ്റി അതിന്റെ 10,500 മുതൽ 11,000 വരെ ശ്രേണികളെ ഉയരങ്ങളിലേക്ക് മാറ്റാൻ ശ്രമിക്കുമെന്ന് മോർഗൻ സ്റ്റാൻലി പറഞ്ഞു.

സുസ്ഥിര സർക്കാർ സർവീസിൽ നിന്ന് ദുരിതാശ്വാസത്തിന് സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് ബോഫോം സെക്രട്ടറി സഞ്ജയ് മൂക്കിൻ

ഇക്കാലയളവിൽ സി ഐ 19 ൽ എസ് ആന്റ് പി ബി എസ് ഇ സെൻസെക്സ് നിഫ്റ്റി 1.5 ശതമാനവും 1.7 ശതമാനവും ഉയർന്നു. ഐടി, കൺസ്യൂമർ ഡ്യൂറബിൾസ്, ഓയിൽ ആൻറ് ഗ്യാസ്, റിയൽറ്റി, ബാങ്കെക്സ് എന്നിവയ്ക്ക് 1.9 ശതമാനം മുതൽ 7.8 ശതമാനം വരെ നേട്ടമുണ്ടാക്കി.

പതിനാറാം ലോക്സഭയുടെ മുന്നേറ്റത്തിൽ 46 ശതമാനത്തിന്റെ മുന്നേറ്റം. വിശകലനവിദഗ്ധർ മുന്നോട്ടു പോകുകയാണ്

ഏപ്രിൽ ഒന്നിന് ആരംഭിച്ച പൊതുതെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 2014 ജനുവരി മുതൽ സപ്തംബർ 06 വരെയുള്ള കാലയളവിൽ ബിഎസ്ഇ സെൻസെക്സ് നിഫ്റ്റി 5.3 ശതമാനവും 5.8 ശതമാനവും ഉയർന്നു. അതേസമയം, മധ്യനിര, ചെറുകിട സൂചികകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ യഥാക്രമം 6.8 ശതമാനവും 9.8 ശതമാനവും നേട്ടമുണ്ടാക്കി.

നരേന്ദ്ര മോഡി അധികാരത്തിൽ തിരിച്ചെത്തുന്നതിന് വിപരീതമായ മാർക്കറ്റുകൾക്കാണ്. അതിൽ യാതൊരു സംശയവുമില്ല. ഈയിടെയുള്ള റീസ്റ്റാഫ്റ്റേഷൻ, പ്രത്യേകിച്ചും മിഡ്-ചെറുകിട-കാപ്സുകളിൽ നമ്മൾ കണ്ടതിൻറെ ഒരു കാരണം ഇതാണ്. റിപ്പോർട്ടുകൾ വിശ്വസിക്കപ്പെടുമെങ്കിൽ, ഭരണപരിപാടിക്ക് എല്ലാവരും നന്നായി പോകുന്നു, സമീപകാല സൈനിക നടപടിക്ക് ശേഷം കാര്യങ്ങൾ പരിശോധിക്കാൻ തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. വിപണി സഖ്യം രൂപീകരണം പൂർണ്ണവും വോട്ടെടുപ്പ് എൻറർ പ്രഖ്യാപിക്കേണ്ടതെന്ന് ഒരിക്കൽ അഭിപ്രായ നിന്നും കൂടുതൽ ദിശയിൽ നഷ്ടമായി. നിഫ്റ്റി 50 ന് 11,500 തോതിലെത്തിക്കാൻ കഴിയും, ” ഡാൽട്ടൻ ക്യാപ്പിറ്റിലെ മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടർ യു ആർ ഭട്ട് പറയുന്നു .

കൂടുതൽ വായിക്കുക: വിദേശ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പൊതുതിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം കാത്തിരിക്കുകയാണ്: ക്രിസ് വുഡ് ഓഫ് സിഎൽഎസ്എ

ബാങ്കിങ്, ഡിസ്കവറി, ഉപഭോഗം, വ്യാവസായിക മേഖലകളിലെ സ്റ്റോക്കുകൾ എന്നിവയെല്ലാം മോർഗാൻ സ്റ്റാൻലി (GARP) ഒരു പോർട്ട്ഫോളിയോ തന്ത്രമായി കരുതുന്നു.

വരാനിരിക്കുന്ന പൊതുതിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ബി.ജെ.പി 250 സീറ്റുകൾ നേടുമെന്നാണ് റിപ്പോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്. അതാണ് മാർക്കറ്റിൽ ഇപ്പോൾ വിലകുറഞ്ഞതെന്ന് തോന്നുന്നു. മിഡ് ക്യാപ്സിനെ സംബന്ധിച്ച് അവർ സ്വേച്ഛാപരമായ ശിക്ഷ നൽകിയിരുന്നു. മോഡിയുടെ വോട്ടുനേടാൻ സാധ്യതയുള്ളതുകൊണ്ടാണ് മൊത്തത്തിലുള്ള വിപണിയുടെ അനുകൂല സാഹചര്യം കൂടുതൽ വഷളായതെങ്കിൽ മെയ്ഡൻറും ചെറുകിട കുത്തകകൾക്കുമൊപ്പം ടൈഡും മാറി. ” മെയ്ബാങ്ക് കിംഎൻ സെക്യൂരിറ്റീസ് ചീഫ് എക്സിക്യുട്ടീവ് ഓഫീസർ ജിഗാർ ഷാ പറയുന്നു .

ജെസിഎൽഎൽ, സി.ജി. കൺസ്യൂമർ ഇലക്ട്രിക്കൽ, സിഇഎസ്സി, പെർസിസ്റ്റന്റ് സിസ്റ്റംസ്, ബിർള കോർപ്പറേഷൻ, അശോക ബിൽകോൺ, ബ്രിഗേഡ് എന്റർപ്രൈസസ് എന്നിവയാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ പണം മുടക്കുന്നത്. ഗവേഷണ തലവൻ ഗൗതം ദുഗ്ഗാദ്, മിഡ് ക്യാപ് പ്രപഞ്ചത്തിലെ മോട്ടിലാൽ ഓസ്വാൾ സെക്യൂരിറ്റീസിൽ.